ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

หน้าที่ 34 จากทั้งหมด 49 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 24323334353644 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    772
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,984
    กำลังลงTungleหุหุ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ถามหน่อยครับ เสียงใครกระตุกบ้าง เสียงผมโคตรกระตุกเลยอะ แบบ repack เล่นได้นะครับ แต่เสีย ตรงที่เสียงกระตุกมากๆ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    82
    ได้รับคำขอบคุณ: 40
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ farohboy อ่านกระทู้
    ถามหน่อยครับ เสียงใครกระตุกบ้าง เสียงผมโคตรกระตุกเลยอะ แบบ repack เล่นได้นะครับ แต่เสีย ตรงที่เสียงกระตุกมากๆ
    ผมไม่เป็นนะครับ เสปคไหวปล่าวครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Jizsy อ่านกระทู้
    CRACK-RELOADED UPDATE.v1.0.0.22 ออกแล้วครับ
    ต่อเน็ตก็เล่นได้ของตัว Full นะ Repack ไม่รับประกัน
    วิธีลง
    1. ลงตัวอัพเดท 1.0.0.22
    2.Copy ไฟล์ dlc, binkw32.dll, gsrld.dll,MaxPayne3 เอาไว้ในตัวเกม
    3.Copy โฟลเดอร์ profiles ไปไว้ที่ My Documents/Rockstar Games/Social Club

3ขั้นตอนง่ายๆ ตอนลงผมต่อเน็ตก็เล่นได้ตามปกติ
    ไปหาในเน็ตแล้วใช้ตัวนี้ลงในRepack เล่นได้ทันทีครับ

แต่ผมลงใหม่ไปก่อนหน้านี้พอเห็นท่านนี้บอกเลยหาแคร็กตัวนี้ แล้วลงตัวอัพเดทเก่า กับอัพเดทของแตร็กนี้อีกอัน

และเอาแคร็กล่าสุดลงตามวิธีที่ท่านนี้บอก เล่นได้เลยครับ

ไม่เจอจาฟ้าด้วย แต่ผมไม่แน่ใจ ว่าตอนเล่นเกมเป็นยังไงเพราะยังไม่ได้เล่น(เพราะพอดีผมติดธุระนิดนึงเลย ถ้าจะเล่นกลัวยาว) แต่ปรับกราฟฟิกได้อะไรได้หมดครับ

แต่ยืนยันว่าเข้าเกมได้อะไรได้ หลังจากที่ผมลงไปไม่รู้กี่รอบใน2วันนี้ทำตามที่ในกระทู้บอกหมด เจออันนี้ ยังไม่เจอปัญหาครับ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 249
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ChaowKun อ่านกระทู้
    ผมไม่แน่ใจครับว่าตัว blackbox หรือ repack จะเล่นได้ปล่าวคงต้องลองเองนะครับ ก็คือ
    1. ลง UPDATE.v1.0.0.22.THETA แค่ลงตัวอัพเดตนะครับไม่ต้องแคร็ก (ถ้าใครลงแล้วก็ไปข้อ 2 เลย)
    2. ใช้แคร็ก http://www.mediafire.com/?lm42db1v45bnmee
    3. เปิดโปรแกรม Tunngle http://www.tunngle.net/index.php?l=en&pg=downloads แล้วค้นหาห้อง Max Payne 3 (พิมพ์ค้นหาเอาได้)
    4. เข้าเกมด้วย MaxPayne3.exe เมื่อถึงหน้าให้กด Enter ก็กด Home เพื่อล็อคอิน user ของ RSC ที่สมัครไว้ (ถ้าล็อคอินได้ผมคิดว่าจ่าจะเล่นได้นะครับ)
    5. แล้วเข้า Multiplayer ครับ
    ผมเข้าเกมส์ละ แต่เกมส์ไม่ run T^T

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gonza7789 อ่านกระทู้
    ผมไม่เป็นนะครับ เสปคไหวปล่าวครับ
    ตัวเกมเล่นลื่นหัวแตกเลยครับ ปรับสุด แต่เสียงกระตุก แล้วดีเลอะครับ

Smoking™
    กล่าวขอบคุณ
    420
    ได้รับคำขอบคุณ: 390
    ลงเเล้วเข้าเล่นขึ้นจอดำๆ! พอกด Alt + Tap มาดูหน้าจอขึ้น has stop working

เซ็. งงง
    Please wait .......

กล่าวขอบคุณ
    606
    ได้รับคำขอบคุณ: 721
    ลงแล้ว ของ bb ลงตามทุกขั้นเลย เข้าเกมแล้วแต่ไม่ขึ้นไรเลย ดับเบิ้ลคลิกแล้วก็ไม่ขึ้นเลย เซ็งๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    219
    ได้รับคำขอบคุณ: 76
    ผมโหลด รีแพค มา ต้องการวิธีลงที่น่าจะได้ผลดีที่สุดครับช่วยแนะนำทีครับขอบคุณล่วงหน้าเลยครับ

Smoking™
    กล่าวขอบคุณ
    420
    ได้รับคำขอบคุณ: 390
    รอผู้บุกเบิกครับ รอบนี้ลงรอบสุดท้ายล่ะ เล่นได้ก็เล่น เล่นไม่ได้ก็ไปเล่นบน Xbox
    Please wait .......

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ fiazza อ่านกระทู้
    ไปหาในเน็ตแล้วใช้ตัวนี้ลงในRepack เล่นได้ทันทีครับ

แต่ผมลงใหม่ไปก่อนหน้านี้พอเห็นท่านนี้บอกเลยหาแคร็กตัวนี้ แล้วลงตัวอัพเดทเก่า กับอัพเดทของแตร็กนี้อีกอัน

และเอาแคร็กล่าสุดลงตามวิธีที่ท่านนี้บอก เล่นได้เลยครับ

ไม่เจอจาฟ้าด้วย แต่ผมไม่แน่ใจ ว่าตอนเล่นเกมเป็นยังไงเพราะยังไม่ได้เล่น(เพราะพอดีผมติดธุระนิดนึงเลย ถ้าจะเล่นกลัวยาว) แต่ปรับกราฟฟิกได้อะไรได้หมดครับ

แต่ยืนยันว่าเข้าเกมได้อะไรได้ หลังจากที่ผมลงไปไม่รู้กี่รอบใน2วันนี้ทำตามที่ในกระทู้บอกหมด เจออันนี้ ยังไม่เจอปัญหาครับ
    ของผมเข้าได้แล้ว ครับ Repack แต่พอถึงฉาก เด้ง 555+

กล่าวขอบคุณ
    772

ทำไงอะครับรอนานอยากเล่น=w=

กันดั้ม บึ้มม
    กล่าวขอบคุณ
    898
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,473
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ getmar1472 อ่านกระทู้

ทำไงอะครับรอนานอยากเล่น=w=
    ชวนเพื่อนเล่นดิครับ หาเเอดเพื่อนคนไทย แล้วก็ส่งคำเชิญไป โหวตแมพ เล่น
    ไม่ค่อยได้เล่น เจอกันใน Steam : G0ck7
    ไม่ก็ Origin : nakabbbbb (เล่น BF1 กัน) ครับ

กล่าวขอบคุณ
    772
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ boomman อ่านกระทู้
    ชวนเพื่อนเล่นดิครับ หาเเอดเพื่อนคนไทย แล้วก็ส่งคำเชิญไป โหวตแมพ เล่น
    สอนผมเเอดหน่อยผมจะเเอดนายคนเเรกหุหุ

กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 249
    ผมว่า แบบ นี้ก็ดี นะ ดูเอานะคับ

http://www.skidrowgames.net/max-payn...l-multi10.html

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    8,103
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    ช่วยผมทีครับ ผมโหลด ตัว Black box มาครับ แล้ว ผมแตกไฟล์ จาก 11 ไฟล์

ได้มา 1ไฟล์ 10 G กว่าๆ อะครับ แล้วผมจะแตกไฟล์อีกที พอมันแตกไฟลืไปได้ประมาณ 3.9 G

มันบอกว่า "ข้อมูลในไฟล์บีบอัด BB-MP3isoผิดพลาด รหัสผ่านไม่ถูกต้อง"

คือรหัสมันก็ตัวนี้ใช่ไหมครับ ในลิ้งเนี่ยใช่ไหมครับ? http://adf.ly/9Bsf0

แล้วมันจะไม่ถูกได้ไงอะครับ ช่วยผมทีครับ งง มาก ขอบคุณมากๆครับ ^^
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย timetoromance : 7th June 2012 เมื่อ 23:20

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nhongkung อ่านกระทู้
    6.ทางด้านขวาจะเห็นคำว่า InstallFolder ให้ดับเบิ้ลคลิกเข้าไป แล้วแก้คำว่า Max Payne 3 ให้เป็น MaxPayne3 ก็คือไม่เว้นเลยนั่นเอง เสร็จแล้วก็ปิดส่วนนี้ไป
    //สงสัยข้อนี้นิดหน่อยครับ คือว่าเราเปลี่ยนใน regedit แล้วเราต้องไปแก้ชื่อโฟลเดอร์ที่ลงดวยหรือป่าว

4.จะเห็นไฟล์ render.exe อยู่ ให้ดับเบิ้ลคลิกเพื่อเปิดไฟล์นี้ แล้วกลับเข้าเกมส์ที่เราพักไว้ ถ้าไม่มีปัญหาอะไรอีกก็จะมีข้อความ Login ขึ้นเหมือนท่านอื่นๆแล้วครับ
    ***ไฟล์ rederer.exe ไปตัวที่ทำให้การ Login นั้น Run ขึ้นมา ซึ่งเมื่อไม่ขึ้นแบบ Auto เราจึงต้องจัด Manual กันไปครับ
    //ผมเปิดไฟล์ renderer.exe แล้วมันขึ้นแบบนี้ครับ
    ทำตามครบ 8 ข้อแรกที่ผมบอกแล้วใช่ไหมครับ หลังจากทำครบ 8 ข้อแรกแล้ว ลองเข้าเกมส์ดูก่อนนะครับ ถ้าไม่ได้ ค่อยมาทำ 4 ข้อหลัง
    ตรง renderer มันเปิดไม่ขึ้นเนี่ย ผมก็เป็นในครั้งแรกที่ผมยังทำไม่ครบ 8 ข้อที่ผมบอกครับ ผมเลยลองทำใหม่หมด ปรากฎว่าได้ตั้งแต่ 8 ข้อแรกเลยครับ ส่วนวิธีหลังเนี่ยผมยังไม่ได้ลองเอง แต่ผมอ่านมาจากเว็บฝรั่ง เขาทำแล้วเล่นได้หลายคนครับ เลยนำมาฝากเผื่อบางท่านจะเล่นได้เช่นกัน
    แต่ถ้ายังเล่นไม่ได้ไม่ว่าจะวิธีไหนก็ตาม...ก็ต้องเสียใจด้วยครับ ท่านอาจจะต้องหาวิธีที่เหมาะสมกับเครื่องท่านกันเอาเองแล้วล่ะครับ ยังไงก็ขอบคุณทุกท่านที่นำคำแนะนำผมไปใช้นะครับ เป็นกำลังใจให้ต่อไปครับ

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 13
    ลืมตอบคำถามคุณ nhongkung ไปข้อนึง คือตรง regedit นั้น เสร็จแล้วไม่ต้องแก้ชื่อโฟลเดอร์ครับ (ก็แปลกดีเหมือนกันนะครับ)

~*-StresS-*~
    กล่าวขอบคุณ
    90
    ได้รับคำขอบคุณ: 61
    Repack Blackbox ใครมีปัญหาติดตั้งเกมเสร็จ เข้าโฟลเดอร์เกมไม่ได้มั่งครับ

ขึ้นจอฟ้า ใครมีวิธีแก้บ้าง เซ็ง

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oDarknighTo อ่านกระทู้
    Repack Blackbox ใครมีปัญหาติดตั้งเกมเสร็จ เข้าโฟลเดอร์เกมไม่ได้มั่งครับ

ขึ้นจอฟ้า ใครมีวิธีแก้บ้าง เซ็ง
    รู้สึกจะต้องหาแครกมาลงใหม่

กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    เล่นจบไปเมื่อตอนบ่ายๆ ฉากยากๆหลายฉากเลย เกมยาวม๊ากกก 15 Chapter แน่ะ

กล่าวขอบคุณ
    111
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ oDarknighTo อ่านกระทู้

โอ้ย เป็นแบบผมเลยครับ โหลดเสร็จ + ติดตั้งเกมส์ เข้าไปในโฟลเดอร์เกมส์และขึ้นจอฟ้าครับ
    CPU : AMD Phenom II X6 1090T RAM : Kingston HyperX DDR3 16GB VGA : MSI AMD Radeon R7 370 2G OC EDITION

กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 37
    แปลกนะ ผมไม่เคยเจอจอฟ้าเลย ผมโหลดแบบ Repack แต่มันค้างตรงตอนพระเอกเปิดประตูเข้ามาอ่ะ ค้างเลย เซ็ง คงไม่ต้องพูดอะไรมากกว่านี้ เพราะมีคนอื่นขอช่วยแล้ว รอผู้รู้มาตอบ

vvvzone.us
    กล่าวขอบคุณ
    319
    ได้รับคำขอบคุณ: 750
    ของผม repack blackbox ลง อัพเดต v1.0.0.22 แล้วลงแครก เข้าเล่นได้เลยไม่ต้องปิดเน็ตด้วยครับ ลองดู
    http://jumbofiles.com/zkf46wj9k9fb/M...OADED.rar.html

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 866
    สำหรับใครที่ลงเกมแล้วเล่นไม่ได้ทั้ง Full และ Rip ผมแนะนำให้ลงวินโดว์ใหม่ครับ มันเป็นวิธีทีที่ดีที่สุดแล้วครับ
    ผมโหลดมาลงตั้ง 5-6รอบ เล่นไม่ได้เลย ผมเลยลองลงวินโดว์ใหม่ดู สรุปว่าได้ผลครับ เล่นได้ 100%
    ใช้ Crack Reloaded เล่น ไม่มีอาการจอฟ้าแม้แต่น้อย ลองทำดูครับ ได้ผล

Tags for this Thread