ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 21

ใครแต่งกลอน8 เก่งๆช่วยหน่อยน่ะครับ

ตามหัวข้อเลยครับ ช่วยหน่อยเกี่ยวกับ สุนทรภู่ครับ ขอ 5 บท น่ะครับขอบคุณล่วงหน้าเลย ขอก่อนวันที่ 8 มิถุนายน ก็จะดีมากเลย
    โจทย์ให้มาคือ

สุนทรภู่ครูดีกวีแก้ว ...........
    ...... ........ 1 บท
    ...... ........
    ...... ........ 2 บท
    ...... ........ 3 บท
    ...... ........ 4 บท
    ...... ........ 5 บท

ขอบคุณล่วงหน้าน่ะครับ ช่วยหน่อยงานเยอะมากทำไม่ทันแล้วครับ
    •— สิ่งที่สอนในโรงเรียนและมหาวิทยาลัยไม่ใช่การศึกษา แต่เป็นวิธีการศึกษา —•

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 683
    มาช่วยดันครับ
    MyCenter >>http://www.facebook.com/pages/MyCent...24463284339623<< กด Like ให้ด้วยนะครับ ถามเรื่องคอมพิวเตอร์ได้นะครับ ทุกอย่าง

Bayou Country
    New Orleans, LA, United States
    กล่าวขอบคุณ
    4,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,950
    สุนทรภู่ครูดีกวีแก้ว นั่งแอ๊บแบ๊วถ่ายรูปหล่อนักหนา

ไม่ว่าใครเดินผ่านช่างยลตา พระราชายังชมว่าหน้าตาดี

ปล. ผมให้บทนึง

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบออกทะเลเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    122
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,508
    ถ้าจะส่งประกวด คิดเองจะดีกว่านะเ
    เผื่อจารย์เห็นความสามารถ ถึงว่าเวลาแล้วมาแต่งไม่เป็นจะแย่เอา

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 107
    สุนทรภู่ครูดีกวีแก้ว ผู้คล่องแคล่วชำนาญในคำสอน
    ที่ออกมาจากใจเป็นบทกลอน ทั้งภาษิตที่ได้สอนแก่หญิงนาง 1
    มีนิราศที่ดีทั้งเก้าเรื่อง อันประเทืองปัญญาให้น่าคิด
    ทั้งถ้อยคำจากกลอนอันวิจิตร ที่ประดิษฐ์คุณค่าไว้มากมาย 2
    มีนิทานที่ยังคงร่วมสมัย ไม่ว่าใครทั้งหลายต่างคุ้นหู
    พระอภัยมณีที่ได้ดู ยังคงอยู่จนรุ่นลูกรุ่นหลานไป 3
    มีประเภทเสภาอันโดดเด่น ที่ได้เห็นคุ้นตาจนจำได้
    เรื่องขุนช้างกับขุนแผนของเมืองไทย ท่านแต่งไว้เป็นอย่างดีมีปรัชญา 4
    มีอีกมากผลงานมิได้กล่าว เป็นเรื่องราวในตำนานของตัวท่าน
    จากทุกเรื่องที่ท่านภู่ประพันธ์ ได้สร้างสรรค์จรรโลงสังคมมา 5

ผมก็มั่วไปนะ
    I NEED A TIME MACHINE...................................

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เดินช้า แต่ไม่หยุดเดิน
    กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 894
    เอาฮาน่ะครับ อย่ามาม่าละ

สุนทรภูคู่กวีขี่ฮอนด้า ยกล้อหน้าผ่าไฟแดงแรง******

รถสิบล้อเฉี่ยวชนแมล่งยังไม่ตาย เวรชิหายดันมาตายหน้าบ้านตู

ฟังมาจาก คนขายน้ำแข็งที่ออกรายการอะไรสักอย่างจำไม่ได้แล้ว อยู่อยุธยา
    S.T.A.R.S Team กระบี่อยู่ที่ใจ แค่ไม้ไผ่ก็ไร้เทียมทาน

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 21
    ขอบคุณทุกๆคน มากน่ะครับ ที่ช่วยเหลือ คือผมจะแต่งไปส่งเฉยๆน่ะครับ
    งานเยอะมากตอนนี้ ทำไม่ทันเลย
    •— สิ่งที่สอนในโรงเรียนและมหาวิทยาลัยไม่ใช่การศึกษา แต่เป็นวิธีการศึกษา —•