ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    113
    ได้รับคำขอบคุณ: 125

[PC-REUP2012] SPORE {FULL ภาษาไทย} [Putlocker]

SPORE

ช่วงจุลชีพ: แหวกว่ายในสายน้ำ พร้อมกับต่อสู้และกลืนกินสิ่งมีชีวิตชนิดอื่นๆ เพื่อปรับเปลี่ยนรูปร่างและความสามารถของตัวเอง ในช่วงจุลชีพนี้มีแต่ผู้ที่แข็งแกร่งที่สุดเท่านั้นจึงจะอยู่รอด
    ช่วงวิวัฒนาการ: สำรวจอาณาจักรบนผืนดิน ช่วยให้สิ่งมีชีวิตเรียนรู้และพัฒนาตัวเองไปอีกขั้นด้วยการล่าเหยื่อที่อยู่ห่างไปจากรัง หนทางเดียวที่จะเติบโตได้ก็คือคว้าโอกาสที่อยู่ตรงหน้านั่นเอง!
    ช่วงสร้างเผ่า: จากการควบคุมสิ่งมีชีวิตเพียงตัวเดียว ตอนนี้คุณต้องเปลี่ยนมาดูแลเผ่าทั้งเผ่าแล้ว มอบเครื่องไม้เครื่องมือและคอยชี้แนะรูปแบบการโต้ตอบเพื่อยกระดับการดำรงชีพของสิ่งมีชีวิต
    ช่วงสร้างอารยธรรม: เมื่อสร้างเมืองได้สำเร็จ งานชิ้นต่อไปคือสำรวจและติดต่อกับเผ่าซึ่งมีวัฒนธรรมที่ต่างออกไป คุณอาจใช้วิธีเจรจาอย่างสันติหรือประกาศสงครามก็ได้ เป้าหมายของคุณคือการครอบครองโลกทั้งใบ
    ช่วงท่องอวกาศ: ถึงเวลาย้ายหลักแหล่งไปดาวอื่นในระบบสุริยจักรวาลกันแล้ว สร้างมิตร ล่าอาณานิคม และปรับสภาพแวดล้อมให้เหมาะกับการดำรงชีวิต จากนั้นก็ออกตะลุยเพื่อเสาะหาระบบสุริยจักรวาลระบบอื่นต่อไป บรรลุภารกิจเพื่อการเป็นจ้าวแห่งกาแล็กซี่!
    ชุดเครื่องมือสร้างที่ยืดหยุ่นและใช้งานง่ายจะช่วยให้ผู้เล่นสามารถถ่ายทอดความคิดสร้างสรรค์ของตนเองได้อย่างสมบูรณ์ การเนรมิตจักรวาลที่เต็มไปด้วยสิ่งมีชีวิต ต้นไม้ สิ่งปลูกสร้าง พาหนะ และดาวเคราะห์ ไม่เคยง่ายและสนุกสนานเช่นนี้มาก่อน ตัวเลือกการออกแบบที่หลากหลายและไร้ขีดจำกัดนี้เป็นแค่เพียงจุดเริ่มต้นเท่านั้น!

PC SYSTEM REQUIREMENTS
    FOR WINDOWS XP
    * 2.0 GHz P4 processor or equivalent
    * 512 MB RAM
    * A 128 MB Video Card, with support for Pixel Shader 2.0
    * At least 4 GB of hard drive space, with at least 1 GB additional space for creations.

FOR WINDOWS VISTA
    * 2.0 GHz P4 processor or equivalent
    * 768 MB RAM
    * A 128 MB Video Card, with support for Pixel Shader 2.0
    * At least 4 GB of hard drive space, with at least 1 GB additional space for creations.

When launching the game, some Microsoft Vista users may receive a warning about running out of address space along with a link to the Microsoft Knowledge Base. If you see this message, it is recommended that you follow the instructions and go to the website listed in the message to update your system.

For computers using built-in graphics chipsets, the game requires at least:
    * Intel Integrated Chipset, 945GM or above.
    * 2.6 GHz Pentium D CPU, or 1.8 GHz Core 2 Duo, or equivalent.
    * 768 MB RAM

Supported Video Cards
    NVIDIA GeForce series
    FX 5900, FX 5950
    6200, 6500, 6600, 6800,
    7200, 7300, 7600, 7800, 7900, 7950
    8400, 8500, 8600, 8800
    9600, 9800, GTX 260, GTX 280

Intel® Extreme Graphics
    GMA 950, GMA X3000, GMA X3100

ATI Radeon™ series
    9500, 9600, 9800
    X300, X600, X700, X800, X850
    X1300, X1600, X1800, X1900, X1950
    2400, 2600, 2900
    3450, 3650, 3850, 3870,
    4850

Laptop versions of these chipsets may work, but may run comparatively slowly. Standalone cards that are installed in vanilla PCI slots (not PCIe or PCIx or AGP), such as some GeForce FX variants, will perform poorly. Intel integrated chipsets featuring underclocked parts, such as the 945GU, GML, and GMS, will not perform adequately.

Integrated chipsets such as the ATI Xpress and the NVIDIA TurboCache variants will have low settings selected, but should run satisfactorily.

Please note that attempting to play the game using video hardware that isn't listed above may result in reduced performance, graphical issues or cause the game to not run at all.

The NVIDIA GeForce FX series is unsupported under Vista.

MAC SYSTEM REQUIREMENTS
    Spore requires at least the following:
    * Mac OS X 10.5.3 Leopard or higher
    * Intel Core Duo Processor
    * 1024 MB RAM
    * ATI X1600 or NVIDIA 7300 GT with 128 MB of Video RAM, or Intel Integrated GMA X3100

This game will not run on PowerPC (G3/G4/G5) based Mac systems (PowerMac).

For computers using built-in graphics chipsets, the game requires at least:
    * Intel Integrated Chipset GMA X3100
    * Dual 2.0GHz CPUs, or 1.7GHz Core 2 Duo, or equivalent

Supported Video Cards
    NVIDIA GeForce series
    7300, 7600, 8600, 8800

ATI Radeon™ series
    X1600, X1900, HD 2400, HD 2600

Intel® Extreme Graphics
    GMA X3100
    This game will not run on the GMA 950 class of integrated video cards.

WINDOWS 7 ก็เล่นได้ ครับ

โหลดภาคเสริมhttp://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=126347

Download
    Part 1 Part 2 Part 3 Part 4 Part 5

SERIAL
    SUFF - WYMD -UETP - 3UEZ - QRLD
    *ลงเสร็จไม่ต้อง ติดตั้ง Download Manager นะครับ*

Crack http://adf.ly/ChGNi หรือ http://adf.ly/Chx26 (ตัวนี้แก้ไขแล้วครับ)

สำหรับคนที่ Patch ภาษาไทย ใช้ไม่ได้ให้ทำตามนี้ครับ
    โหลดไฟล์นี้ครับ http://adf.ly/Cg0Q0 หรือ http://adf.ly/Chx7n (ตัวนี้แก้ไขแล้วครับ)
    วิธีการลงทำตามนี้ครับ
    1. แตกไฟล์ออกมาก่อนครับ Copy Folder ที่ชื่อ th-th จากนั้น Copy ไฟล์ ที่อยู่ใน Folder th-th ไปไว้ที่ C:\Program Files\Electronic Arts\SPORE\Data\Locale
    2. ตรงรูป Icon เกมส์หน้า Desktop ให้คลิ๊กขวาเลือก Properties ตรงช่อง target มันจะขี้นว่า "C:\Program Files\Electronic Arts\SPORE\Sporebin\SporeApp.exe -locale:en-us" ให้เราเปลี่ยนจาก en-us เป็น th-th ครับ ถ้าอยากเล่นเป็น Eng ก็เปลี่ยนกลับแค่นั้นเองครับ(สำหรับ XP)
    ***ส่วน Win 7 ให้ Copy Folder ที่ชื่อ th-th ไปไว้ที่ C:\Program Files\Electronic Arts\SPORE\Data\Locale แล้วลบ Folder อื่น ๆ ใน Locale ออกให้เหลือแต่ Folder ที่ชื่อ th-th (ส่วนคนที่เปลี่ยนใจอยากเล่น ENG ก็ให้ทำการ Backup(copy) Folder เก็บไว้นะครับ)***

ใส่ recovery record 5%
    สามารถซ่อมไฟล์ได้นะครับ

Upload By Realkung ^^
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Realkung : 23rd September 2012 เมื่อ 19:45
    โหลดเกมส์ คลิก ด้านล่างครับ ><
    MY CENTER REALKUNG

โกดังเกมส์ - GoDungGames
    กล่าวขอบคุณ
    159
    ได้รับคำขอบคุณ: 533
    สู้ ๆ
    เป็นกำลังใจให้ รอโหลดด้วยเหละ

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ไร้สาระไปวัน ๆ ! ™
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 817
    นานนะเกมนี้ ขอบคุณครับ

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    win 7 เล่นได้ป่าวอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    113
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ dk14197310 อ่านกระทู้
    win 7 เล่นได้ป่าวอะครับ
    ของผม 7 64BIT เล่นได้ชัวครับ ลองให้แล้ว ><
    โหลดเกมส์ คลิก ด้านล่างครับ ><

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

...เหนื่อยละเน้อ...
    กล่าวขอบคุณ
    3,182
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,677
    Blog Entries
    4
    เจิมให้นะครับ รอดูผลงานครับ สู้ๆ

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2,428
    ได้รับคำขอบคุณ: 221
    สุดยอดครับ หาโหลดยากมาก ไม่ได้เล่นนานและ ขอบคุณครับ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    ขอบคุณมากครับ

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    113
    อัพเสร็จแล้วนะครับ เล่นได้ก็ยืนยันให้หน่อยนะครับ ^^

กล่าวขอบคุณ
    8
    Part 4 และ Crack โหลดไม่ได้แล้ววววว ท่าน

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ขอภาคเสริมหน่อยสิครับ

สมาชิกใหม่
    Nakornpathom, Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    2
    อัพแบบไม่ครอบได้ป่าวครับ ลิ้งผ่าน adj.ly เข้าไม่ได้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    113
    adf ไม่มีปัญหาแล้วนะครับ โหลดได้ตามปกติแล้ว ส่วน Crack ก็โหลดได้ปกตินะครับ เช็คให้แล้วครับ ><

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pasharas อ่านกระทู้
    ขอภาคเสริมหน่อยสิครับ
    หายากจริง ๆ ครับ ^^ พอดีที่บ้านไม่มีแผ่นภาคเสริมด้วย >< (สักครู่ครับผมกำลังโหลด มาลองลง ถ้าได้จะอัพให้นะครับ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Realkung : 10th September 2012 เมื่อ 11:14

กรุงเทพมหานคร,สตูล
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    จัดๆ
    อดีตมากครับ พอมาเห็นอีกก็อยากเล่นซะงั้น งี้ต้องโหลด
    ขอบคุณครับ เป็นกำลังใจให้
    ไม่ว่าจะเกมส์ใดก็ตาม หากคุณใช้สูตรโกงตั้งแต่เริ่มเล่น
    ก็เท่ากับว่า คุณเอาความเป็นเอกลักษณ์ของเกมส์นั้นทิ้งไปอย่างสิ้นเชิง

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    8
    Crack ที่ mediafire โดนลบไปแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    113
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ prasit อ่านกระทู้
    Crack ที่ mediafire โดนลบไปแล้ว
    แก้ไขให้แล้วนะครับ เป็น PL นะครับ หลังคำว่าหรืออะครับ ทั้งตัว Patch ภาษาไทย และ Crack เลย ><

กล่าวขอบคุณ
    8
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Realkung อ่านกระทู้
    แก้ไขให้แล้วนะครับ เป็น PL นะครับ หลังคำว่าหรืออะครับ ทั้งตัว Patch ภาษาไทย และ Crack เลย ><
    ขอบคุณครับ

25. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1

Talking part1,5

พาท 1กับ 5 มันลิ้งเดียวกัน ขอpart1ด้วยครับ

กล่าวขอบคุณ
    203
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    เล่นได้ 100%

กล่าวขอบคุณ
    9,555
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    พาท 1กับ 5 มันลิ้งเดียวกันคับ แก้ให้หน่อยคับ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ZoHawK อ่านกระทู้
    เล่นได้ 100%
    เล่นได้ยังไงหรอครับ
    ผมว่ามันมีแค่พาท 2-5 นะครับ ไม่มีลิ้ง part1

กล่าวขอบคุณ
    40
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    Part 1 ลิ้งเดียวกะะ Part 5 เล้ยย ฮ่าๆๆๆๆๆ แก้ไขด้วยคร้าบ
    Ps. ถึงไม่เมาเหล้า แต่เรายังเมารัก สุดจะหักห้ามจิตคิดไฉน ถึงเมาเหล้าเช้าสายก็หายไป แต่เมาใจนี้ประจำทุกค่ำคืน...

กล่าวขอบคุณ
    113
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ticktors อ่านกระทู้
    Part 1 ลิ้งเดียวกะะ Part 5 เล้ยย ฮ่าๆๆๆๆๆ แก้ไขด้วยคร้าบ
    แก้ไขให้แล้วนะครับ ^^

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    538
    ได้รับคำขอบคุณ: 41
    ขอบคุณครับ กำลังอยากย้อนเวลาหาเกม spore เล่นอยู่พอดี

กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    พาส 4 เป็นไรอ่าค้าบบ โหลดไม่ได้