ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    130
    ได้รับคำขอบคุณ: 37

ซื้อมือ2 ระหว่าง iphone 5 กับ iphone 5c เลือกอันไหนดีครับ

ก่อนหน้านี้ ผมเคยใช้ note 2 มาก่อนรู้สึกว่ามันไม่ถูกใจเท่าไหร่ ถ้าเทียบกับ ipod touch 5 รู้สึกว่าถูกใจมากกว่า

เลยคิดว่าจะหาซื้อ iphone5 มือ2 สักเครื่องอ่ะครับ งบผมมีแค่ 16000 ไม่ถึงได้ยิ่งดี

อยากทราบราคามือ2ที่ขายกัน ราคาอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่บ้างครับ ทั้ง 2รุ่น ทั้งมีประกัน และหมดประกันไปแล้ว

และอยากถามจากผู้ที่ใช้งานจริงๆ ว่า iphone 5c กับ iphone 5

แตกต่างกันไหมครับ ในเรื่องการใช้งาน การเป็นรอยง่าย หรือวัสดุ ของ 5c เป็นไงบ้าง

แล้วถ้าซื้อตอนนี้ ระหว่าง 5c กับ 5 อันไหนจะคุ้มกว่าครับ

ผมหาอ่านตามใน รีวิว บอกว่า 5c ปรับปรุงกล้องดีขึ้นมาหน่อยไม่ม่วง แบตเพิ่มขึ้นมาหน่อย ที่เหลือก็เหมือนกัน ต่างกันแค่ รูปลักษณ์ ภายนอก

แต่ทำไม มือ2 ดูเหมือน iphone 5 จะราคาแพงกว่า iphone 5c อ่ะครับ

แล้วถ้าซื้อมือ2 ควรซื้อ เครื่องที่เป็นศูนย์ไทย TH ใช่ไหมครับ แล้วต้องเช็คอะไรบ้างครับ นอกจากตัวเครื่องภายนอก

ต้องให้เจ้าของเก่า รีสโตร์ เครื่องให้ ก่อนซื้อ ด้วยหรือเปล่าครับ เพราะ เดี๋ยวจะติด apple id หรือ icloud เห็นเพื่อนผมบอกมา
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Sorry_Sorry : 29th March 2014 เมื่อ 11:23
    FX6350 / Asus Sabertooth 990fx R2.0 / avexir mpower red 8GB / XFX 7970 Ghz / Scythe Stronger 600 Watt 80+

กล่าวขอบคุณ
    246
    ได้รับคำขอบคุณ: 153
    นี่ครับผมลองหาใน ocz ดู
    http://www.overclockzone.com/forums/...B8%A2%E0%B9%8C

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    130
    ผมก็ดูใน ocz อยู่อ่ะครับ แต่เลือกไม่ถูก ระหว่าง iphone 5 กับ 5c เลยอยากจะถามจากผู้ใช้งานจริงอ่ะครับ
    FX6350 / Asus Sabertooth 990fx R2.0 / avexir mpower red 8GB / XFX 7970 Ghz / Scythe Stronger 600 Watt 80+

กล่าวขอบคุณ
    144
    ได้รับคำขอบคุณ: 74
    5 ครับ สวยแค่นั้นแหละ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Priv@te Military Corporation -ALL In GURUS-
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,082
    5cครับ ซื้อมาใส่เคส ไม่ต่างอะไรกับ 5เลยซักนิด

เพื่อนผมทำบอก5cพลาสติก กาก อะไรแบบนี้ แต่ตัวเองก็ใส่เคสกันหมด เพื่อนผมใช้5cใส่เคสแล้วไปบอกว่านี่คือi5 เชื่อกันหมดทุกคน 55555

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    130
    อ่อครับ แล้วถ้าซื้อมือ2 ควรซื้อ เครื่องที่เป็นศูนย์ไทย TH ใช่ไหมครับ แล้วต้องเช็คอะไรบ้างครับ นอกจากตัวเครื่องภายนอก

ต้องให้เจ้าของเก่า รีสโตร์ เครื่องให้ ก่อนซื้อ ด้วยหรือเปล่าครับ เพราะ เดี๋ยวจะติด apple id หรือ icloud เห็นเพื่อนผมบอกมา

แล้วอีกเรื่องทำไม iphone 5 มือ2 ราคาถึงสูงกว่า 5c อ่ะครับ หรือเป็นเพราะความนิยม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Sorry_Sorry : 29th March 2014 เมื่อ 18:12

ขอมือเธอหน่อย
    กล่าวขอบคุณ
    1,224
    ได้รับคำขอบคุณ: 606
    iphone 5 ดีกว่าเห็นๆครับ ราคาเลยแพ้กว่าไง ตอนแรกผมก็ว่าจะซื้อแล้ว ios แต่เห็นคนใช้เยอะเลยไม่ซื้อ ผมเลยซื้อ nexus 5 แรงกว่าก็จริงแต่ไม่มีเกมเล่น

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    5C ก็คือ I5 ที่ทำการแก้ไขบัคต่างๆของ Hardware ที่เคยเกิดขึ้นกับ 5 โดยการใช้ส่วนตัว 5C ถ่ายรูปในที่มืดได้สวยกว่า 5 แล้วที่สำคัญละเอียดชัดเจนกว่านิดหน่อยครับ

แบ๊ต 5c ทนกว่า 5 นิดหน่อย หลายๆคนบอก 5c ทำจากพาสติกเลยกากแต่การใช้งานจริงๆแล้วพาสติกระดับเดียวกับที่ Nokia ใช้เลยหนิครับซึ่งบอกได้เลยว่าทนแน่นอน แต่อาจจะอยู่ที่การใช้งานด้วยหละถ้าอยากได้แบบถึกๆทนๆก็เลือกซื้อ Hero ดีกว่าครับฝนตกยังหยิบมาโทรคุยได้สบายๆ

ปล.ผมว่า 5c ราคาแพงไปหน่อยเมื่อเทียบกับวัสดุที่ได้ถึงแม้จะเป็นพาสติกที่ทนแต่ยังไงมันก็คือพาสติกถ้าราคาอยู่ซักไม่เกิน 15000 ผมว่าโอเคเลยนะ

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: