ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 4

เครียดครับ...เรื่องแม่กับเพื่อน

พอดีช่วงนี้ปิดเทอมแล้วน่ะครับ เพื่อนๆผมก็ต่างคนต่างไปทำงานกัน แล้วก็มีเพื่อนผมผู้หญิงคนนึง ก็โดนผู้ชายหลายๆคนเข้ามาจีบ(ผู้ชายที่เรียนร.ด.โรงเรียนอื่น)
    แล้วเธอก็ไม่ชอบอะครับ แล้วก็โดนตามตื๊อ คือผู้ชายหลายคนมากเลย แล้วเธอก็เครียด เครียดทั้งเรื่องงานทั้งผู้ชายที่ตามจีบเลย คือเวลาทำงานก็จะมีพวกนักเรียน
    โรงเรียนเดียวกันไปทานอาหารด้วย(ทำงานเด็กเสิร์ฟร้านอาหาร) พอเพื่อนผมเครียดแล้วเธอก็ชอบโทรมาระบายกับผม เธอบอกว่าคุยกับผมแล้วสบายใจขึ้น
    ทีนี้พอบ่อยๆเข้าแม่ผมก็เริ่มสงสัยว่าผมคุยกับใคร ผมก็บอกไปว่าเพื่อนผู้หญิง แล้วแม่ผมก็ขึ้นเลยครับ โมโหมาก ไม่รู้เป็นอะไรนักหนาแค่คุยกับเพื่อน
    แล้วแม่ผมก็ด่าทั้งผมทั้งเพื่อนผมเลย แรกๆผมก็ไม่เป็นอะไร แต่หลังๆแม่ผมเริ่มจะมากเกินไป แม่ผมตอนนี้ไม่พาผมไปใกล้ๆที่ๆเพื่อนผมทำงานอยู่เลย
    พอคุยโทรศัพท์นิดหน่อยก็สงสัยแล้วว่าผมคุยกับใคร แล้วก็ด่าผม ทั้งๆที่ผมแค่จะโทรไปหาพี่ผมว่าจะกลับจากมหาลัยกี่โมง เดี๋ยวนี้ผมก็เริ่มเครียดมาก
    แม่ผมก็บ่นเหลือเกิน ทั้งด่าผมทั้งด่าเพื่อน ตอนนี้ไม่รู้จะทำยังไงผมเลยกะเวลาที่เพื่อนผมเลิกทำงานพอดี ผมก็ออกมาวิ่งแล้วก็โทรคุยกัน
    ผมบอกได้เลยว่าผมคุยกับเพื่อนคนนี้เนี่ย สบายใจกว่าคุยกับแม่ผม มาก คือผมคุยกับแม่ผมทีไรจะต้องมีการชักสีหน้าตลอด
    ขึ้นเสียงตลอด จนตอนนี้ผมเริ่มหน่ายแล้ว พรุ่งนี้ผมต้องไปเรียนร.ด.ตอนบ่าย ผมก็นัดเพื่อนผม(ไม่ใช่ผู้หญิง)ว่าไปถึงร.ร.ตอน 10 โมง ผมก็บอกแม่ผมอย่างนี้
    แล้วแม่ผมก็ขึ้นเสียงคิดว่าผมจะรีบไปหาเพื่อนผู้หญิงคนนี้อีก โอ้ยยยย ผมละเครียด ผมจะทำยังไงดีครับ มีเรื่องกับแม่แล้วผมอยากจะปรับความเข้าใจเหลือเกินว่า
    นี่มันแค่เพื่อน แม่ผมก็ไม่ยอมคุยกับผมดีๆ มาบอกผมว่า อย่าไวไฟให้มากนัก อะไรก็ไม่รู้แล้วก็ว่าเพื่อนผมว่าเป็นผู้หญิงโทรหาผู้ชาย น่าไม่อาย นิสัยไม่ดี
    ผมก็ไม่เข้าใจว่าคุยโทรศัพท์กับเพื่อนผู้หญิงมันแย่ตรงไหน ผมละกลุ้มว่าจะคุยกับแม่เหมือนเดิมไม่ได้แล้ว เพื่อนคนนี้ก็เพื่อนสนิทผมด้วย เฮ้อออออ......

ชอบดู (AV) เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    917
    ได้รับคำขอบคุณ: 341
    เป็นธรรมดาครับ ช่วงวัยนี้ทำอะไรจะขัดใจแม่ แล้ว แม่ทำไรก็จะขัดใจเรา แนะนำให้พูดไปตรงๆอธิบายให้แม่เค้าเข้าใจครับ
    ปล.พอเริ่มวัยทำงาน นายจะคิดถึงครอบครัวมาก

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    34
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tiktee37 อ่านกระทู้
    เป็นธรรมดาครับ ช่วงวัยนี้ทำอะไรจะขัดใจแม่ แล้ว แม่ทำไรก็จะขัดใจเรา แนะนำให้พูดไปตรงๆอธิบายให้แม่เค้าเข้าใจครับ
    ปล.พอเริ่มวัยทำงาน นายจะคิดถึงครอบครัวมาก
    คือผมก็พูดตรงๆไปแล้วนะครับ มันไม่มีอะไรจะพูดอะครับ ทั้งหมดที่มันต้องพูดก็คือ"คนนี้แค่เพื่อน ก็คุยกันปกติ ไม่ได้มีอะไร" แค่นี้แหละครับ แต่แม่ผมก็ไม่ยอมฟัง
    ปกติผมทำอะไรก็คิดถึงครอบครัวตลอดน่ะครับ ผมก็เลยไม่อยากจะพูดมากให้แม่อารมณ์ขึ้น แล้วก็เสียใจด้วยครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    10,948
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,350
    ลูกคนเดียวรึเปล่าครับ แต่ก่อนแม่ผมก็ห้ามมีแฟนนะ ค่อนข้างหวงลูกชาย แต่พอโตมาหน่อยอยู่มปลาย แม่ผมก็บ่นๆบ้าง แต่ไม่ห้ามอ่ะครับ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    34
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Bumblebee อ่านกระทู้
    ลูกคนเดียวรึเปล่าครับ แต่ก่อนแม่ผมก็ห้ามมีแฟนนะ ค่อนข้างหวงลูกชาย แต่พอโตมาหน่อยอยู่มปลาย แม่ผมก็บ่นๆบ้าง แต่ไม่ห้ามอ่ะครับ
    ผมมีพี่สาวคนนึงครับ เขาก็เคยมีแฟนแล้ว ก็โดนแบบนี้เหมือนกัน แต่คนนี้เป็นแค่เพื่อนผมน่ะครับ ก็เลยงงๆว่าเป็นอะไรมากรึเปล่า ตอนนี้ผมก็อยู่ม.ปลายนะครับ แม่ไม่บ่นครับ แม่ด่าเลย 555+

ใจร้ายชอบถากถาง
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,185
    Blog Entries
    1
    ผมก็เคยโดนนะพารุ่นน้องมานอนที่บ้านแล้วนอนห้องเดียวกันเตียงเดียวกันแต่่ไม่มีอะไรเกิดขึ้น เช้ามาน้องเค้ากลับหอไป

แม่บ่นหูชาเลย...............

คงต้องค่อยๆปรับความเข้าใจไปนะครับ ยิ่งตอนนี้ผมมีแฟนที่ อายุน้อยกว่าพอสมควร ผมมหาลัยปีสุดท้าย น้องเค้า ม.ปลาย
    บ่นจนหูหนวก.......... ผมก็ประชดโดยการพาแฟนมาเล่นบ้านบ่อยๆม่าง เลย

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: