ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

Threaded View

|B•Dy_S|aM
    กล่าวขอบคุณ
    2,818
    ได้รับคำขอบคุณ: 776

Angry แม่บ่นแต่เรื่องเรียน อะ เรื่องอื่นด้วยครับ !! ช่วยทีครับ

แม่ผมเป็นคนแบบขี้โมโหทำไรผิดนิดหน่อยก็บ่นชอบ มาม่า(ดราม่า) ชอบบ่นขนาดผมเก็บตังซื้ออะไหล่มอเตอไซเขายังบ่นเลยครับ ขนาดเก็บตังเปนปีกว่าจะได้มา เข้าเรื่องเลยดีกว่าแล้วอีกอย่างเรื่องเกรดครับ ก่อนเกรดออกผมจะบอกเสมอว่าได้เท่านี้ๆ เขาก็บอกอืม ๆเออๆ พอถึงเกรดออกทีไร กลับมาก็ด่าผมทุกที

คือว่า ผมนะเปนคนเรียนเลขไม่เก่งตั้งแต่ ไหนแล้วครับ แล้วตั้งแต่ผมขึ้นม.1 มานี่เกรดเลขผมก็ประมาน 1-3 ตลอดครับ !! แม่ผมก็บ่นอยุ่ตลอดว่า เรียนยังไงของมุงวะได้เกรดแค่นี้ (คืออนาคตผมอยากเป็นพวกช่างอะครับ)

เขาเลยบอกผม ถ้าอยากเป็นช่างต้องเรียนวิศวะ เรียนเลขกับวิทเก่งๆ แต่ผมดันไปเก่งอังกฤษ แต่ตอนนี้ผมม.3ครับ แม่ผมก็บอกว่าจะเข้าสายไหนผมก็บอกว่าสาย วิท-คณิต และเขาก็พูดแทงไจดำผมว่า เรียนโง่ๆ อย่างมุงอะหรอจะติดอะ ตอนนั้นผมจี๊ดมากเลยครับ ! ผมเลยไม่คุยกับแม่เลย พ่อผมก็เห็นใจผมเพราะเห็นผมโดนบ่นเรื่องเรียนตลอด และผมเลยบอกเขาว่า จะไปเทคนิคเรียนพวกช่าง เขาก็บอกอีก ไปทำไมวะตีกัน เสียคน นักเลงเยอะ ติดยา(ว่าเป็นชุด) ผมก็บอกว่าถ้ามันไม่ดีมันจะมีไห้เด็กเรียนทำไม เขาก็เงียบครับ แล้วทีนี้เพื่อนผมชวนเล่นเบสครับ ผมก็ลองไปถามว่า เรียนเบสได้ไหม เขาก็พูดว่า เรียนทำไมว่ะ เรียนแล้วมันเก่งขึ้นรึไง เรียนแล้วเลขมันได้เกรด 4หรอ เอาตังไปซื้อหนังสืออ่านไป หลังจากนั้นผมก็ไม่คุยกับเขาเลยครับ

เซงครับ : (

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ: