ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    Dara Academy, Chiangmai [TH] .Old School,
    กล่าวขอบคุณ
    219
    ได้รับคำขอบคุณ: 438
    Blog Entries
    1

Question BATTLEFIELD 3 ! Online สิ่งที่คุณคิดว่าน่าอารมณ์เสีย ??

ส่วนตัวผมคิดว่า 1.โหลดเเมปช้า เข้าเกมช้า 2.หน่วยพยาบาลปั๊มหัวได้ เดี๋ยวไม่ได้ 3.อันนี้ของผมอาจเป็นเเค่ผม เเมฟที่มันเป็นout door มันออกจะเเลคนิดๆ 4.ด่านรถไฟพวกที่มันปาระเบิดอย่างเดียว มีเเค่กล่องกระสุนข้างๆ ระเบิดมันก้ไม่มีวันหมดละ 5.เจอหน่วยสไนเปอร์ ผมใส่ กลซะเต็มตัวระยะประชิด มันดันใช้พกฆ่าผมได้. 6. โหมดbattle log. 7.รถถังผมเล่นหน่วยกระสุนครับไม่รู้จะเอาอะไรสู้มัน เเค่เนี้ยเเหละครับนอกนั้นดีหมด. *********เเถม ด่านรถไฟถ้าทีมเรากากจริงๆออกเหอะครับ ครั้งหนึ่งผมกับลูก. ทีมติดเหงะอยู่ในฐานล้อมด้วยข้าศึก เล่นไม่ได้เลยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย PleasehelpMe : 22nd April 2012 เมื่อ 14:13
    (= ̄ω ̄=)

- [ The Gang ] -
    กล่าวขอบคุณ
    1,262
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,610
    มีดจิ้มไม่ค่อยติด ==' 5555 สำหรับผมนะ
    - XENON -

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,928
    ได้รับคำขอบคุณ: 146
    ยานพาหนะทุกอย่างครับ T T

- Jedi Knight -
    กล่าวขอบคุณ
    499
    ได้รับคำขอบคุณ: 716
    ผมก็เป็น ส่วนใหญ่ก็เพราะดีเลย์ ยิงมันโดนละตายช้ามาก มันหันมาสวนตายเฉยละมันก็ตายตาม- -
    ---------------------- THE POWER ----------------------

Dara Academy, Chiangmai [TH] .Old School,
    กล่าวขอบคุณ
    219
    1
    ปิงผมก้เยอะเเต่ไม่เคยเจอ
    (= ̄ω ̄=)

โพสเพื่อความสุขของทุกคน
    เงียบๆแล้วอ่านไป...
    กล่าวขอบคุณ
    1,412
    ได้รับคำขอบคุณ: 9,786
    โดนเวลน้อยฆ่า แล้วคิดว่า (***เก่งนักนะ*** เดี๋ยว***เจอ M98B กู***) แล้วก็ปิงครับ ถ้าเราปิงเยอะ คือ ศัตรูจะเห็นตัวเราก่อนครับ ปะทะกันตรงๆส่วนใหญ่จะแพ้ สุดท้ายคือ ระบบเข้าเกมห่วยครับ มันเป็นอะไรที่แย่มาก เข้าเกมหน้าเว็บทำไปได้ ถ้าเปลี่ยนระบบ เป็นเข้าเกม จาก เกมโดยตรง มันจะโครตเยี่ยมยอด ส่วนโหลด MAP ช้า จะอยู่ซะที่ RAM มากกว่า เออใช่ ส่วนตัวผมคือ เรื่อง Loading Scene ครับ แบบ เปลี่ยน MAP มันจะขึ้น Loading ตรงมุมขวาล่าง แล้วจะเปลี่ยน MAP ตอนไหนก็ยังไม่รู้ เพราะเจอมาเยอะมาก ก็ไม่เห็นมันจะเปลี่ยน ผมคิดว่าตรงนี่ อยู่ที่ RAM ก็มีแค่นี่แหละที่เซงสุดๆอ่ะ
    BEGONE THOTTTTTTTT

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    626
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,759
    ระบบเข้าเกมผ่านเว๊บไซต์กาก****ดดดดดดดด

PB งี่เง่าแตะตูได้ทุกแมทเดี๋ยวก็ใช้แฮคจริงๆซะหรอก = ='

กล่าวขอบคุณ
    2,016
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,314
    เบื่อคนเก่งคับ (อิอิ) ผมว่ามันโหลด map นานไปหน่อย แหะๆ

Forever...
    กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,560
    เจอห้องที่ไม่ตั้งระบบ Balance ครับ เจอหลายครั้งมากอย่างทีม US นกทองทั้งทีมแต่ RU นกทองไม่กี่คน ด่าน Metro มันกดตั้งแต่เริ่มเกมส์ แค่ 5 นาทีทีม RU โดนยันอยู่ตรงจุดเกิดเป็นอะไรที่อารมณ์เสียมากเลยครับถ้าทีม US มีนกบ้างหลายๆยศรวมกันจะไม่ว่าอะไรเลยนี่นกทั้งทีมและที่ผมเคยเจอจะเป็นพวก Host ด้วย ตอนแรกมันไม่ได้ตั้งกฎให้ใช้ M26 ได้ผมก็ใช้แล้วไอ้คนที่อยู่อันดับ 1 ทีม US ****บอก No M26 -*- แต่ทีมมันมีอยู่คนใช้ M26 ทั้งเกมส์แบบโครตโมโหเลยครับ
    ถ้าคุณยังไม่รู้จักกับคำว่า "ความล้มเหลว" ก็ไม่มีทางที่คุณจะรู้จักกับคำว่า "ความสำเร็จ"

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    พยายามหาเซิฟ ที่มีชื่อห้องบอกว่าอะไรบ้าง พยายามไม่เข้ามั่วซั่ว เข้าไปเจอ All weapon ทุกอย่างก็ไม่มันแล้ว เจอบุกฝ่ายเดียว ผมไปเล่นเซิฟนอก โหมด Hardcore มันกว่าเยอะ 1-3นัดก็นอนดิ้น เลือดไม่เพิ่มต้องหาพยาบาล กระสุนไม่โชว์ให้เห็น เล่นแต่ละครั้งระวังสุดๆ จะเดินไปไหนนี่ ดักรอไว้ก่อนเป็นหลัก โดยรวมก็ไม่แย่อะไรมาก อาจเพราะผมเล่นเกม ไม่คิดมากด้วยมั้ง จะแพ้ก็ออกเกม เก็บk/d ก็พอ ที่เหลือค่อยเล่นใหม่ ช่างมัน

กันดั้ม บึ้มม
    กล่าวขอบคุณ
    898
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,473
    โหลดตัวละครช้า นอกนั้นไม่ซีเรียส
    ไม่ค่อยได้เล่น เจอกันใน Steam : G0ck7
    ไม่ก็ Origin : nakabbbbb (เล่น BF1 กัน) ครับ

-AnU3IZ-
    พิษณุโลก/เชียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,063
    เบื่อ PB มากที่สุดครับ เตะ****ตลอด เบื่อรองลงมาก็พวกเครื่องบิน ****ปืนสอยของเอ็นจิเนียนี่หาประโยชน์ไม่ได้เลย ล๊อกเป้าโคตรช้า โอกาสโดนน้อยมาก
    อยากให้มันมีอะไรมาทำให้สมดุลมากกว่านี้

กล่าวขอบคุณ
    712
    ได้รับคำขอบคุณ: 754
    หาห้องที่ตรงกับมาตรฐานของตัวเอง แล้วเซฟมันเอาไว้ แล้วอะไรๆในชีวิตจะดีขึ้น

ระบบเข้าเกมผ่านหน้าเว็บดูไม่หรูหราไม่สวยงาม แต่ใช้เวลาไม่นานก็นิ่มๆ เข้าใจไม่ยาก

จุดเสียเด่นๆเลยคือ PunkBuster กับพวกห้องที่เล่นกันแบบไม่แฟร์ แค่นั้นและครับ

ระหว่างโหลดแมพนาน แต่ก็แลกมากับฉาก+ภาพที่อลังการนะครับ

ท่าเซฟห้องที่เราชอบเอาไว้ได้ แล้วเราเข้าเกมไปได้เมื่อไหร่ ก็เล่นยาวๆจนเล่นไม่ไหวอ่ะครับ

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,019
    1
    เบื่อพวก Trolllolololololo ฮ่าๆๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    145
    ได้รับคำขอบคุณ: 174
    โดนชุบกลางห่ากระสุนครับ !! เสียเวลาทำมาหากินตูเฟร้ยยย :X

Wolrd Class Gaming PC!!!
    กล่าวขอบคุณ
    1,894
    ได้รับคำขอบคุณ: 526
    1
    เบื่อพวกเมพฮออะ-..-
    ยิงไงก็ไม่ตก- -

กล่าวขอบคุณ
    298
    ได้รับคำขอบคุณ: 114
    4. นี่จริงเลยครับ 555 ปาระเบิดกันอย่างเดียวตอน เป็น us ผมเล่นชุบอย่างเดียวเเต้มปานเลยเป็นด่านปั้มเเต้มที่ผมชอบมาก 5555

กล่าวขอบคุณ
    219
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ HOLOGRAM อ่านกระทู้
    โดนเวลน้อยฆ่า แล้วคิดว่า (***เก่งนักนะ*** เดี๋ยว***เจอ M98B กู***) แล้วก็ปิงครับ ถ้าเราปิงเยอะ คือ ศัตรูจะเห็นตัวเราก่อนครับ ปะทะกันตรงๆส่วนใหญ่จะแพ้ สุดท้ายคือ ระบบเข้าเกมห่วยครับ มันเป็นอะไรที่แย่มาก เข้าเกมหน้าเว็บทำไปได้ ถ้าเปลี่ยนระบบ เป็นเข้าเกม จาก เกมโดยตรง มันจะโครตเยี่ยมยอด ส่วนโหลด MAP ช้า จะอยู่ซะที่ RAM มากกว่า เออใช่ ส่วนตัวผมคือ เรื่อง Loading Scene ครับ แบบ เปลี่ยน MAP มันจะขึ้น Loading ตรงมุมขวาล่าง แล้วจะเปลี่ยน MAP ตอนไหนก็ยังไม่รู้ เพราะเจอมาเยอะมาก ก็ไม่เห็นมันจะเปลี่ยน ผมคิดว่าตรงนี่ อยู่ที่ RAM ก็มีแค่นี่แหละที่เซงสุดๆอ่ะ
    เช่นกันครับ
    (= ̄ω ̄=)

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    ตอนนี้ เล่นไป PB เตะออกห้อง เซง มีทางแก้ไหมนี่

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 6
    1. ไปฐาน มันไม่ได้ 2. การตรวจพบ ควรจะเห็นแค่ สไนท์เปอร์ 3. แมพ เล็ก เกิน ขาด ความเป็น BF3 ได้รับ อิทธิพล จาก bfbc2 มากไป เพราะ ทีมงาน ย้ายไปช่วยทำกันหมด
    4. เก็บระเบิด ที่ ศัตรู เขวี้ยงมา ไม่ได้ 5. พูดเวลาอยู่ในหมู่เดียว กันไม่ได้ (โคตรห่วย) ต้อง battle log 6. ยศเปลี่ยนไวไป เลยทำง่ายๆ นก 1-100 แทนที่จะทำ ให้ขึ้นช้าๆ

กล่าวขอบคุณ
    916
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,099
    เครื่องบินขับยังงาย............. แงๆๆๆๆขับไม่เป็นซักทีเป็นเเต่ไปชนเขา หรือไม่ก็ดิ่งลงเหว

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

BLΛCK CĦΛIИ
    กล่าวขอบคุณ
    781
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,289
    สิ่งที่ทำให่ผมอารมณ์เสียก็คงจะมี 1. ดีเลย์ กับ 2. เกิดมากับเพื่อนแล้วตาย

โพสเพื่อความสุขของทุกคน
    เงียบๆแล้วอ่านไป...
    กล่าวขอบคุณ
    1,412
    ได้รับคำขอบคุณ: 9,786
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BadDog อ่านกระทู้
    1. ไปฐาน มันไม่ได้ 2. การตรวจพบ ควรจะเห็นแค่ สไนท์เปอร์ 3. แมพ เล็ก เกิน ขาด ความเป็น BF3 ได้รับ อิทธิพล จาก bfbc2 มากไป เพราะ ทีมงาน ย้ายไปช่วยทำกันหมด
    4. เก็บระเบิด ที่ ศัตรู เขวี้ยงมา ไม่ได้ 5. พูดเวลาอยู่ในหมู่เดียว กันไม่ได้ (โคตรห่วย) ต้อง battle log 6. ยศเปลี่ยนไวไป เลยทำง่ายๆ นก 1-100 แทนที่จะทำ ให้ขึ้นช้าๆ
    เออคือ ไอ้เก็บระเบิดอ่ะ มันไม่ใช่หรอกมั้ง เกมนี่มันเอาสมจริง คงไม่มีใครที่ไหนเห็นระเบิดแล้วหยิบเขวี้ยงกลับไปหรอกนะ MW3 มันก็นะ
    BEGONE THOTTTTTTTT

LIFE IS A GAME
    กล่าวขอบคุณ
    4,723
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,798
    ระบบ Battlelog และพวกชอบ Rape หรือดักจุดเกิดถล่มเรื่อยๆๆๆๆๆๆ (เจอบ่อยจริงๆ) ย้ายทีมได้บ้างไม่ได้บ้าง PB มันรวนๆ ระบบ Chat มีปัญหามาก

ปั้มหัวใจได้บ้างไม่ได้บ้างอีก บัคบางอย่างที่ทำให้อารมณ์เสียสุดๆก็มีอย่างวาง Mortar ไม่ได้มันจะลอยกลางอากาศขับรถยนรถถังติดซอกติดเศษหินเล็กๆขับต่อไม่ได้

และที่ผมเกลียดคือทีมนูบ เล่นไม่เป็นทีม และโดนยานพาหนะรุมสู้ไม่ได้ = =

++__++
    กล่าวขอบคุณ
    1,073
    ได้รับคำขอบคุณ: 116
    เกียวกับอาการเเลคนี้เเหละเเละตอนเข้าเกมจะช้ามาก
    CPU : AMD Ryzen 2700X RAM : Ram 32 Gb 3600Mhz MB : Asus ROG Crosshair VII Hero VGA : GTX 1080Ti