ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    901
    ได้รับคำขอบคุณ: 163
    เกมส์ดีดีต้องจัดแท้อยู่แล้ว ผมก็ไม่มีตังหรอกรอของเถื่อนอย่างเดียวแต่เกมส์แรกที่เก็บเงินซื้อเลยก็ BF3

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    180
    ได้รับคำขอบคุณ: 64
    ผม เชื่อ ว่า มี หลาย คน ที่ อยาก ซื้อ แท้ แต่ ซื้อ ไม่ ได้ - -*
    \m/ (-.-) \m/

กล่าวขอบคุณ
    4,708
    ได้รับคำขอบคุณ: 91
    ความผิดทั้งหมดอยู่ที่คนเล่นเถื่อน! เลยทำให้มีปัญหาต่างๆตามมา ผมก็เป็นคนหนึ่งที่เล่นเกมส์เถื่อน ขออภัยผู้ที่จัดแท้ด้วยนะครับ

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 667
    ขายให้ถูกลง ทำระบบออนไลน์ดีๆ ดึงดูดผู้เล่น ยอดขายจะเยอะขึ้น ที่ว่าขายถูก คือไม่เกินพัน เปิดตัวเกมส์แต่ละเกมส์มาที 1500-1900 จุกกันเลยทีเดียว
    CPU Core i5 2400 3.10 GHz VGA Gigabyte GTX 460 OC 1 GB RAM Kingston 4GB PSU OCZ ZS series 750w

Gekkoukan Student Council
    กล่าวขอบคุณ
    1,570
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,656
    ผมว่านะแค่ตรวจเช็คตอนเปิดเกมก็พอแล้วมั้งกับตอนเซฟเกมโหลดเกม,เปลี่ยนด่าน,Loadingอะไรแบบนี้เ

จะดีกว่านะเพราะว่าถ้าโหลดบิทเกมอื่นไปด้วยแล้วมันแลค =_= (ผมเล่นเถื่อนผสมแท้)

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 368
    ผมไม่เห็นเว็บนอกมันว่าถึงเรื่องนี้เลยนะ

เน่ยเเหละครับฟังหูไว้หู

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sillenser อ่านกระทู้
    ผม เชื่อ ว่า มี หลาย คน ที่ อยาก ซื้อ แท้ แต่ ซื้อ ไม่ ได้ - -*
    ผมเชื่อว่าหลายคนที่อยากซื้อเเท้แต่ซื้อไม่ได้ ถ้าพยายามเก็บเงินสักนิดก็อาจซื้อได้ (ผมไม่ได้จัดแท้ทุกเกมนะของพีซี)

กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    ผมก็เคยพูดไว้หลายกระทู้ แล้วก็นานมาแล้วนะครับ ว่าค่ายนี้นะละเมิดสิทธิผู้บริโภคอย่างแรง โดยเฉพาะคนเล่นแท้ ซึ่งเสียเปรียบเอามาก ๆ จนตอนนี้ผมเลิกซื้อเกมของ
    บริษัทนี้ไปแล้ว เลิกเล่น ไม่สนใจว่าเกมจะดีเลิศแค่ไหน เพราะถ้าใครศึกษาด้านนี้มาจะเข้าใจและแอนตี้อย่างแรงครับ แทนที่แผ่นแท้จะมีฟีเจอร์อะไรที่อำนวยความสะดวก
    ให้คนเล่นแท้ มีอะไรแถมบ้างซะหน่อยเพื่อดึงดูด แต่นี่ไม่ใช่เลย สร้างแต่ปัญหาให้คนเล่นแท้มาตลอด อ้อ ส่วนเรื่องเซิฟเวอร์ล่มวันเว้นวัน เด็กใน JKG อาจไม่ได้สนใจ
    แต่คนฝั่งอเมริกาเขาอ่อนไหวมากนะครับเรื่องนี้ ถ้าเป็นอย่างนี้มาก ๆ อาจโดนรวมหัวกันฟ้องได้นะ หรือไม่ก็บอยคอตกันไปหมดเลยก็มี ผมไม่สนใจหรอกว่า Ubisoft จะ
    มองเห็นหัวคนเล่นฝั่ง PC หรือเปล่า แต่พวกเราก็เป็น "ผู้บริโภค" ที่มีสิทธิเท่าเทียมกับพวกที่เล่นฝั่งคอนโซลเหมือนกัน จะทำเกมออกมาก็ให้มันใส่ใจลูกค้าหน่อย ถ้ายังทำ
    แบบนี้ต่อไป อนาคตบริษัทนี้ก็คงจะมืดมัวลงเรื่อย ๆ แล้วละครับ ต่อให้เกมเลิศเลอแค่ไหน แต่ถ้ายังมีระบบเอาเปรียบอย่าง DRM ผมว่าสักวัน "เจ๊งแน่"
    ปล.มีอยู่กระทู้นึงที่ผมเคยเตือนแล้วว่าถ้าลงเกมแท้ของค่ายนี้อยู่ ห้ามเปลี่ยนการ์ดจอเด็ดขาด เป็นอย่างที่บอกไหมละ

กล่าวขอบคุณ
    1,463
    ได้รับคำขอบคุณ: 126
    สงสารคนเล่นแท้อะ (ผมเล่นเถื่อนนะ อิอิ ไม่มีตังค์อะ)
    ทำวันนี้ให้ดีที่สุด และอย่าหยุดถ้ายังไม่ถึงจุดสุดยอด

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์ไว้แล้วก็จากไป
    กล่าวขอบคุณ
    514
    ได้รับคำขอบคุณ: 300
    มันห่วยจริงๆระบบนี้ ผมกล้าด่ามันเลยล่ะ ออนไม่ได้ตลอดทั้งปี T-T (รู้งี้ตูเล่นกับ hamachi และ tungle และใช้ crack ต่อไปดีกว่า)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Prirya : 28th August 2012 เมื่อ 23:58

กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 79
    คนเล่นแท้ซวย คนเล่นเถื่อนชิวๆ แล้วงี้ใครจะอยากซื้อของแท้ ลงก็จำกัด เซิฟก็ล่มบ่อย บอกตรงๆค่ายนี้ผมยังไม่เคยซื้อของแท้เลย ไม่รู้จริงอย่างที่เขาว่าป่าว ตอนนี้เล่น Diablo III เซิฟลื่นมาก ปิงเขียวตลอด

Truth Hurts
    กล่าวขอบคุณ
    99
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,181
    ใครยังมีจิตสำนึกก็คิดบ้างนะ สักแต่จะโหลดเล่น ไม่มีเงินก็ไม่ต้องเล่นครับ ไปเล่น Free-to-play

16. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Ubon Ratchathani
    กล่าวขอบคุณ
    103
    ได้รับคำขอบคุณ: 256
    น่าเห็นใจ บ.เขาเหมือนกัน กว่าจะทำเกมส์ออกมาได้ แต่ยอดขายได้นิ๊ดดเดียว จะทำไงได้ละครับ ในเมื่อโลกนี้ยังมีท่านเทพ Skidrow & Blackbox เหอะๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    507
    ได้รับคำขอบคุณ: 66
    เห็นด้วยผมซื้อ H.A.W.X 2 มาก็ปัญหาเยอะเหมือนกัน เข้าไม่ได้บ่อยครัั้งมาก แต่การลง 3 เครื่อง หรือ 3 ครั้ง อันนี้เสี่ยง

Game Tester
    กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 550
    เล่นโหมด offline ได้นะครับไม่มีปัญหาอยู่แล้ว
    ส่วนเรื่องเขาอยากปกป้องลิขสิทธิ์ อันนี้วิธีของเขายังไม่เวิค ทำไมต้องจำกัดการลงซ้ำ ทำไมให้ต่อเน็ตแต่เซิฟกลับไม่เสถียร
    แต่ผมว่า Ubisoft ต้องจัดการได้ตอนนี้อะไรๆก็ดี เหลือแต่ระบบป้องกันนี่แหละ

ต้นเหตุปัญหามันมาจากอะไรก็คงรู้กัน

Less is more
    กล่าวขอบคุณ
    164
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    Blog Entries
    1
    ผมซื้อแท้ตลอด - - แต่ทําแบบนี้ คนซื้อแท้จะเลิกซื้อแระนะ เซง!! ระบบบริการลูกค้าก็ห่วย.... แถม U-play bug เยอะอีก

Otaku RocKer
    กล่าวขอบคุณ
    598
    ได้รับคำขอบคุณ: 177
    คงไม่ยอมง่ายๆหรอกมั้งดูท่า เกมส์ก็ทำออกมาคุณภาพดีคนติดตรึม มาตกม้าตายเอาดื้อๆ
    ต้องรอให้ยอดขายตก หรือโดนกดดันมากๆ ก็มีสิทธิ์เปลี่ยนนโยบาย

กล่าวขอบคุณ
    237
    ได้รับคำขอบคุณ: 40
    ซะใจจิงๆโว้ย ตกม้าตายก็งานนี้ล่ะเอ๊ง สนับสนุนแพ่นผีเต็มรูปแบบ

กล่าวขอบคุณ
    193
    ได้รับคำขอบคุณ: 342
    ยอดขาย PC จะมากขนาดไหน ก็ไม่มีวันที่จะแซ่งเครื่องเกม Console เนื่องมาจาก "ลิขสิทธิ์"

(ช่วงนี้ไม่มีเงินอัพเครื่อง PC เลยต้องซื้อแผ่นเกม Console มาเล่นแทนครับ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย breeze : 29th August 2012 เมื่อ 12:01
    ถึง Gameplay จะดีสักแค่ไหน ถ้า เนื้อเรื่องของเกม นั้นไม่ได้เรื่อง ถือว่าเกมนั้น ห่วย โคตร ๆๆๆ !!!!!

You are .......!
    กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 233
    เบื่อพวกโหลดเถื่อน ในชีวิตไม่เคยแตะแม้แต่กล่องพลาสติกใส่แผ่นแท้ แล้วมาทำอวดดี ทั้งๆที่เล่นลิขสิทธิ์ทางปัญญาของเขาอยู่จัง

25. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    295
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    เห็นแต่ประโยชน์ส่วนตัวกันทั้งนั้น

กล่าวขอบคุณ
    272
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,196
    อิแบบนี้คงต้องหาวิธีป้องกันแบบอื่นแล้วมั้ง- - หรือไม่ก็ให้สิทธิพิเศษของคนเล่นแผ่นลิขสิทธิ์ในรูปแบบที่แปลกใหม่แทน ดีกว่ามาเน้นมาตรการจำกัดจำนวนครั้งที่ลงได้ของแผ่นแท้
    คือซื้อแผ่นแท้มาแล้ว เค้าจะลงกี่ครั้งก็ตามใจเค้าเห๊อะ-__-lll อย่างน้อยเหล่า Ubi ก็ได้ตังค์อะ จริงมะ

ส่วนเรื่องต้องเปิดเน็ตเล่นเกมนี่ ก็เห็นเพื่อนผมมันปิดเน็ตเล่นได้อยู่นะ มันดูจะมีระบบ offline สนับสนุนไว้แล้วนี่

.: Programmer :.
    กล่าวขอบคุณ
    524
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,875
    ซื้อแท้เพื่อมาเล่นออนไลน์ครับ ระบบไม่ดีจะซื้อทำไมจริงไหมครับ เถื่อนก็เล่นได้เหมือนแท้เป๊ะใน Single จริงป๊ะ

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    อยากเล่นมากๆๆๆๆๆๆ

กล่าวขอบคุณ
    66
    ได้รับคำขอบคุณ: 43
    สงสาร ubisoft หว่ะ เองเลิกทำลง PC เถอะ ไปทำลง คอนโซลล่ะกัน เดี๋ยวข้าจะตามไปอุดหนุนเอง

ถามหน่อย ซื้อแท้ ทำไมต้องซื้อแต่ที่มี MP ด้วย ถ้าไม่มีโหมด MP พวกเอ็งก็ไม่ซื้อใช่ไหม

ถ้าอยากเล่น MP แต่ไม่มีตัง เอ็งก็ไป SF PB และอื่น ๆ Free to Play อีกเยอะ

ถ้าตรูเป็น Ubisoft น่ะ แล้วเข้ามาอ่านในบอร์ดนี้ ตรู เลิกทำลง PC ล่ะ ลาขาด
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kenjiroza : 29th August 2012 เมื่อ 12:49