ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 6

ขอถามผู้รู้ Minecraft

คือตอนนี้ครับ ผมเล่น Minecraft ถ้าผมเล่น Single Player มันลื่นเลยครับ แต่พอผมเล่น Multiplayer เล่นไปได้สัก 1 นาที มันจะเกิดอาการแลค กระตุกชั่วโครตเลยอ่ะครับ จึงอยากถาม ณ ที่นี้
    มีใครรู้วิธีแก้ไหมอ่ะครับ ขอบคุณมากครับผม
    สเปคคร่าวๆของคอมผมก้

i3 2100
    ram ddr3 8 gb bus 1333
    gtx 550ti

ขอบคุณทุกท่านครับผม

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    มันเป็นที่เชิฟครับ มันเล่นกันหลายคน หรือคอมร้อน ทำให้แลคครับ ผมก็เคยเป็น ต้องหาเชิฟที่มันแรง เร็ว ครับ

ผิดพลาดตรงไหนขอโทษด้วยครับ

กล่าวขอบคุณ
    4
    ขอบคุณมากครับ สำหรับคำแนะนำ แต่เผอิญว่า ผมเล่น BF3 Ultra สบายๆ เลยครับ และอีกอย่าง ผมเปิดเซิฟผ่าน hamachi ครับ เพื่อนที่เล่นกับผมไม่แลคเลย = =

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 683
    น่าจะเป็นที่เน็ตครับแล้วตอนนั้นคนเล่นเยอะครับ
    MyCenter >>http://www.facebook.com/pages/MyCent...24463284339623<< กด Like ให้ด้วยนะครับ ถามเรื่องคอมพิวเตอร์ได้นะครับ ทุกอย่าง

กล่าวขอบคุณ
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pcore2000 อ่านกระทู้
    น่าจะเป็นที่เน็ตครับแล้วตอนนั้นคนเล่นเยอะครับ
    ผมเปิดเซิฟเอง แล้วเล่นอยู่คนเดียวด้วยครับตอนเนี้ย = =

กล่าวขอบคุณ
    4
    ลองเล่นกับเซิฟดังๆ ไม่แลคก้แล้ว เซิฟที่เปิดผ่าน hamachi ก้แล้ว แลคเหมือนเดิมครับ งงมากมาย = =

ปล. คอมเก่าเล่นไม่แลค สเปค Pentiume D Ram 2 Nvdia 8400 GS win xp sp2

คอมใหม่เล่นแลค สเปค i3 2100 Ram 8 Nvidia GTX 550 Ti win 7 64 bit ultimate = =

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    คอมของผมถ้าเล่นนานๆจะทำให้เวลลาเล่นเกมส์เลคครับ เป็นอะไรก็ไม้รู้ ต้องพักเป็นช่วงๆ
    แนะนำให้พักคอมครับสัก 30 นาทีมาเล่นต่อ ไม่แลคครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 683
    ท่าเปิดเซอร์ฟเองจะกินสเปคเยอะมากครับจากไม่แหลกก็แหลกครับผม
    i3 2100 ไม่น่าจะพอเพราะเปิดเซอร์ฟกินเยอะมาก
    MyCenter >>http://www.facebook.com/pages/MyCent...24463284339623<< กด Like ให้ด้วยนะครับ ถามเรื่องคอมพิวเตอร์ได้นะครับ ทุกอย่าง

กล่าวขอบคุณ
    4
    เอิ่มแต่ก่อนผมใช้ Pentiume D เปิดด้วยซ้ำครับ ไม่แลคเลยครับ อันนี้เปลี่ยนคอม เลยใช้ i3 เปิดแทน = =

แล้วตอนเปิดนะครับ มันกิน CPU แค่ 40% เองครับ