ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

(@)~Lime :)
    กล่าวขอบคุณ
    1,248
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,051

Red face .:Space Frontier:.แมว!!!! วายร้ายสุดน่ารักที่ Gamer อย่างเราๆต้องระวังไม่งั้นคุณอาจน้ำตาเช็ดหัวเข่า~~

.:Space Frontier-Special Scoop:.
    .:แมว!!!! วายร้ายสุดน่ารักที่ Gamer อย่างเราๆต้องระวังไม่งั้นคุณอาจน้ำตาเช็ดหัวเข่า~~:.

_____________________________________________________________________________
    เชื่อว่ามีอยู่ไม่ใช่น้อยเลยล่ะครับ สำหรับผู้ใช้คอมพิวเตอร์ที่เลี้ยงน้อง "แมว" ไว้ที่บ้านที่มักจะเจอการรุนรานของเจ้าตัวน้อย
    ซึ่งบางทีก็ดูน่ารักน่าเอ็นดู แต่บางที่อาจจะน่าถีบได้โดยไม่รู้ตัวถ้ามันมานอนตรงปุ่ม ESC หรือเล่นเกมออนไลน์ไฟว้กับชาวบ้านอยู่
    โดยเฉพาะผู้ที่ใช้โน๊ตบุ๊คนั้นจะโดนรุกรานรัวๆ เป็นพิเศษ แต่ทำไมล่ะ ทำไมแมวถึงชอบคีย์บอร์ดกับพื้น
    ที่แถวหน้าคอมนักหนา วันนี้เราจะมาคลายข้อสงสัยกัน???
    _____________________________________________________________________________

จริงๆ แล้วเจ้าแมวเหมียวนั้นเป็นสัตว์ที่ชอบที่อากาศอบอุ่นจนถึงร้อนครับครับ ซึ่งอุณหถูมิสูงสุดที่มันชอบนั้นสูงถึง126 องศาฟาเรนไฮน์
    เลยทีเดียวดังนั้นโน้ตบุ๊คจึงเป็นสิ่งที่โปรดปรานมากสำหรับพวกมัน เพราะมันมี "ไออุ่นๆ" จากความร้อนของเครื่องกับหน้าจอ
    ในเมื่อมันไม่สามารถนอนใต้โน้ตบุ๊คได้มันก็ล่อตรงคีย์บอร์ดนี่แหละ เหยียบปุ่ม ESC ทีมีก็เจ๊งกะบ๊งกันเลยทีเดียว!!!!

อีกสองสิ่งที่เป็นตัวเรียกแมวได้เป็นอย่างดีก็คือ แมวเป็นสัตว์ที่ชอบสิ่งที่เคลื่อนไหวและมีเสียงครับ ซึ่งทั้งสองสิ่งนี้มันหาได้จากเครื่องคอมพิวเตอร์ทั้งหมด
    เลยเวลาที่เราใช้คอมพิวเตอร์นั้น หน้าจอของเราจะต้องเป็นไปเปลี่ยนมา เปิดโปรแกรมนี้ทีนึง เข้าเว็บไซต์นี้ทีนึง พอน้องเหมียวเห็นมันก็จะรีบ
    แจ้นเขามาหาเราทันที และส่วนที่ทำให้เกิดเสียงตลอดเวลาก็ไม่ใช่อะไรที่ไหนครับ ก็คือคีย์บอร์ดที่เราพิมพ์ๆ กันนี่แหละ ยิ่งถ้าเป็นพวก
    Mechanical Keyboard เสียงดังๆนี่ยิ่งโปรดปรานเลย~~

นี่อาจจะเป็นสาเหตุว่าทำไมถึงโฆษณาว่าป้องกันแมวไม่ได้ ฮ่าๆๆ พอมันได้ยินเสียงแล้วมันก็จะขอมาร่วมแจมกับเราด้วย
    แต่มันนอนเฉยๆ ก็แย่แล้ว บางตัวอาจถึงขั้นเป็นห่วงเป็นไยเจ้านายมัน ยืนอุ้งเท้ามาช่วยตบๆ พิมพ์ๆ แถมให้ซะด้วย ดังนั้น
    ไอ้ประโยคที่ว่า "กำโทด แมวพิมพ์" จึงไม่ได้ห่างไกลจากความจริงเลย~~

งานนี้จะป้องกันมันอย่างไรดีล่ะ...มีสมาชิกจากเว็บไซต์ mynavi ได้เสนออุปกรณ์ที่มีชื่อว่า U-Board มาแนะนำคนที่ประสบปัญหานำมาใช้
    วัตถุประสงค์ของมันก็คือสามารถเอาคีย์บอร์ดและเม้าส์ไปไว้ใต้กระจกได้ ส่วนพื้นที่บนกระจกนั้นก็สามารถใช้วางของกระจุกกระจิกได้ด้วย
    แต่งานนี้เขาไม่ได้แนะนำให้เอาของไปวางบนนั้นครับ แต่มันเป็นที่ให้แมวไปนอนแทน เรียกว่าเป็นผลพลอยได้ที่ไม่คาดคิดเลยทีเดียว!!!!

ก็เรียกว่าคลายข้อสงสัยกันแล้วนะครับ ว่าทำไมไอ้เจ้าเหมียวมันชอบมานอนแถวคีย์บอร์ด
    คอมพิวเตอร์เสียเหลือเกิน ดังนั้นถ้าจะบวกเกมอาจจะต้องเอาไปเก็บก่อน
    "อันนี้เป็นแค่แมวส่วนใหญ่ ตัวที่ไม่สนใจก็มีเหมือนกัน.."

Editor : PAPIYONGZ

Source : PuruZ , Online-Stastion

Facebook : Satisfaction Space

กด THANK เพื่อเป็นกำลังใจ ให้คนทำและทีมงานด้วยน่ะครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย papiyongz : 21st March 2013 เมื่อ 17:11

CM_The News Game
    กล่าวขอบคุณ
    956
    ได้รับคำขอบคุณ: 26,650
    Blog Entries
    3
    5555 เอาน่า โดนมาแล้ว

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    226
    ได้รับคำขอบคุณ: 118
    เพิ่งโดนแมวฉี่บนคีย์บอร์ดเมื่อวานนี้เอง

กล่าวขอบคุณ
    1,224
    ได้รับคำขอบคุณ: 818
    ผมนั่งเล่นฮอน แมวผมกระโดดไปตบหน้าจอใส่ฮีโร่กันเลยทีเดียว
    SoShi & Sone Are Together Forever

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    507
    ได้รับคำขอบคุณ: 276
    555 โดนมาหลายรอบแล้วครับ

กล่าวขอบคุณ
    553
    ได้รับคำขอบคุณ: 39
    บ้านไม่ได้เลี้ยงแมว 555 เจ๋งไปที~

Nobody's Perfect
    กล่าวขอบคุณ
    1,618
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,067
    โดนแมวฉี่ใส่ จอปุ่มสัมผัส ราคา 4000 FUCK U แมวมากครับ แต่ปัจจุบันก็ยังเลี้ยงอยู่ ฮ่าๆ

กล่าวขอบคุณ
    521
    ได้รับคำขอบคุณ: 362
    ของผมตอนมันยังเล็กมันเดินวนอยู่จอคอมนี่แหละ พอเอามันลงมันก็โดดขึ้นมาอีก เออก็ไม่เข้าใจเหมือนกัน ตอนนี้รู้และ
    ตอนนี้โตมามันจะนอนอยู่แต่ในห้องน้ำ - -* ผมละงงกับมัน

'MUSlC'S Łl₣Σ™
    SΣΛTTŁΣ, WΛSĦΊИGTOИ, US
    กล่าวขอบคุณ
    398
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,364
    ดีนะที่บ้านเลี้ยงแต่หมา

Foo Fighters : Sonic Highways : Released Nov 10, 2014

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 12 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เมืองฝนแปดแดดสี่
    กล่าวขอบคุณ
    787
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,947
    แมวน่ารักมาก

I'll be fine
    กล่าวขอบคุณ
    549
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,939
    โดนจนชินแล้วครับเดินมาเหยียบคีบอร์ดเล่นแล้วชอบเอาหางมาปัดจอแล้วแมว เปอร์เซียร์ด้วยขนอย่างฟู 555

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    17
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    ผมโดน หลายรอบ ละ ฮ่าๆ

กล่าวขอบคุณ
    47
    ได้รับคำขอบคุณ: 17
    ผมโดนมาแล้ว แชทกับแฟนอยู่แล้วผมเดินไปกินน้ำ หลังจากนั้นแมวมาเดินบนคีย์บอร์ด แฟนผมติดสตั้นกันเลยที่เดียว

กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    แมวบ้านผมชอบมานั่งบังจบคอมผมตอนผมเล่นคอมทุกทีต้องอุ้มมันเอาไว้บนตักละลูบคอมันมันถึงจะอยู่เฉยๆ -w-

กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 165
    น่ารักดีแมวผมชอบนอนตักมากกว่า -0- สงสัย***ผมร้อนกว่าคอมเป็นแน่!!!

กล่าวขอบคุณ
    91
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    เป๊ะมาก ฮ๋ะๆ

กล่าวขอบคุณ
    1,153
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,766
    ฟำดรวนยง

พะพััาสง
    งีรนงวบ
    ฃลีรำพะีรนยบล

โทษทีๆ กำลังจะโพส เเมวดันมาเดินบนคีย์บอร์ด

กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,005
    โดนมาบ่อยละ กระโดดพรวดมาไต่คีบอร์ด เปิดโน่นปิดนี่ไปโม้ด

กล่าวขอบคุณ
    1,415
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,893
    โดน บ่อย จนชิน ฮ่าๆ

กล่าวขอบคุณ
    72
    ได้รับคำขอบคุณ: 248
    เฮ่อ ก็แค่แมว...กระจอก พิมมัว คีบอดพัง ตีๆก็หนี
    แต่ผมเลี้ยงเมียไว้ครับ...เล่นไม่เป็นคอมพัง เล่นHon เข้ามาด่า ตีก็ไม่ได้โดน ถีบกลับ
    "กลัววว"
    NEED FOR SPEED นี้ละ เจ๋งสุดแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 847
    ผมกระต่ายครับ

กล่าวขอบคุณ
    617
    ได้รับคำขอบคุณ: 304
    ดีน่ะที่ไม่ได้เลี้ยง

กล่าวขอบคุณ
    410
    ได้รับคำขอบคุณ: 319
    เพิ่งรุ้นะเนี่ย หามาแก้เซงซักตัวดีไหม เพิ่มอัทรสในการเล่นเกม

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    บ้านเพื่อนมันมีมันเลี้ยงแมวด้วยมันชอบไปนอนแถวหน้าโน๊ตบุคนะถึงว่าทำไม

กล่าวขอบคุณ
    312
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    Blog Entries
    29
    โทษ ๆ แมวพิม :'3 ฮ่า ๆๆ ดีนะ แมวผมไม่ชอบอยู่บ้าน มันหนีตามตัวผู้ตลอด