ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 98
    ก็ไม่ได้ดู ไล่อ่านบทความไรมาก แต่เข้าใจตั้งแต่น้องเค้าพูดถึง FB เป็นเรื่องสิทธิส่วนบุคคลแล้ว หึหึ พลาดแล้วน้อง

-[S]upremE [D]e [A]cE-
    กล่าวขอบคุณ
    1,442
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,446
    กรรม ผมนึกว่าเอาจักรยาน ผอ. ไปซ่อนเสียอีก คริๆ

(อย่าไปเครียดเลย กฏก็ต้องเป็นกฏ ไม่งั้นก็ขอให้นักเรียนทั้งโรงเรียนของท่าน ช่วยกันเดินขบวน นิรโทษกรรมให้น้องเขาครับ 555555555555)

แต่ไม่แน่ว่าถ้าทำให้ใครเดือดร้อนจนไม่อยากจะมีใครช่วยหละก็นะ คงไม่มีใครอยากนิรโทษให้หรอก . . .

กล่าวขอบคุณ
    904
    ได้รับคำขอบคุณ: 400
    ตอนทำไม่ได้ทำใจยอมรับนี้>.< แต่รร.ผมตอน ม.ปลายก็สักลายกันเยอะแยะไมไม่เห็นโดนกันเลยหว้าาา ??
    สงสัยไอรูปในเฟสเค้าคงใส่เสื้อ นร.ให้เห็นตราสถาบัน แล้วโชว์ลอยสักแหงง!

กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 165
    โรงเรียนเค้าที่เข้มงวดก็มี ที่ไม่เข้มงวดก็มี
    ส่วนตัวจะสักอะไร ก็ตามสบาย
    แต่กฏเค้าคือกฏ จะแหกของเขาก็ต้องยอมรับครับ ว่าจะโดนทำโทษ

กล่าวขอบคุณ
    295
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    เจาะหูซะใหญ่ขนาดนั้น แน่ใจนะว่ายังเรียนอยู่

กล่าวขอบคุณ
    319
    ได้รับคำขอบคุณ: 429
    เมื่อก่อนตอนเรียน ม.ปลาย เพื่อนผมมันก็สักโผล่ออกมาตรงต้นแขนครึ่งนึง อาจารย์ทั้งหลายก็ไม่เคยด่ามันเลย เป็นบางโรงเรียนด้วยมั้ง แต่สำหรับผมมันไม่ใช่สิ่งที่ผิดนะก็อย่างว่าแหละสังคมไทยก็งี้

กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 98
    โรงเรียนใหญ่สุดครับ ขนาดผมเรียนไม่จบหรือเรียนเพิ่มนั้นแหละผมยังโดนให้ไปตัดผมเลยทั้งๆืั้ที่มันไม่จำเป็นต้องตัดเพราะไม่มีการตรวจจากอาจารย์ปกครองก็ตามแตุ่ถ้าไม่ตัดก็ไม่ได้เรียนสุดท้ายแล้วก็ต้ิองทำตามกฎครับ ส่วนตัวผมก็แปลกใจนะ แต่ก็ไม่แคร์อะครับ ถ้าคุณไม่ลองไว้ผมยาวๆ แล้วปลายหน้าผมมันจิ้มหน้าจิ้มคิ้วคุณก็จะอยากตัดมันอยู่ดี แต่ถ้าคุณผมสั้นแล้วไม่เคยไว้ยาวได้คุณก็ยังคิดจะอยากไว้ลากไืทรอะไรนั้นและไม่ชอบในการตัดผม

สุดท้ายแล้วการพยายามจะทำตัวอินดี้ หรือ แหวกแนวนั้นต้องอ่านหนังสือนักเรียนที่เขาให้มาตอนเข้า ม.1 ม.4 หรือ ปวช.1 นั้นแหละครับว่าอะไรมันเขียนห้ามไว้มั้ง
    ท้ายที่สุดคือ การลงทุนมีความเสี่ยง ผู้ลงทุนควรศึกษาข้อมูลก่อนการตัดสินใจลงทุน

Banned
    ในใจ natalia <3
    กล่าวขอบคุณ
    3,436
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,629
    Blog Entries
    2

เอาล่ะ ออกทะเลกันได้!! เฮ
    กล่าวขอบคุณ
    156
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    น่าสงสารนะ แต่พลาดเอง อันนี้ช่วยไม่ได้ ถึงคุณจะอ้างว่ามาจากเฟส แต่มันเป็นหลักฐานมัดตัวคุณเอง ไม่เกี่ยวอะไรกับสิทธิเลย

ถ้าคิดในด้านจิตใจ ผมว่าการกระทำของทางโรงเรียนค่อนข้างใจร้ายเกินไป น่าจะผ่อนผันให้หน่อย ถึงจะอ้างตามกฎก็ตาม ควรจะมีเมตตากันหน่อย

ถ้าคิดกันตามกฏ ตามระเบียบ ผมถือว่าน้องเขาเดินหมากพลาดเอง ถือว่าทำตัวเองโทษใครไม่ได้หรอก คุณพลาดแล้ว แล้วคุณมาขอความสงสาร มันเป็น "สิทธิ์" ของอีกฝ่ายว่าจะสงสารคุณไหม

ป.ล. เดี๋ยวนี้คนชอบอ้างสิทธิกัน ชักจะเหมือนยุคของสหรัฐ ที่เอะอะๆ อะไรฟ้องกัน เข้าไปทุกทีแล้ว เหนื่อยนะ สังคมที่ไม่ค่อยยืดยุ่นให้กันเนี้ย

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,302
    น้องเอย

น้องต้องทำไรผิดมาด้วยแหละ ไม่งั้น เค้าจะจ่องทำไม

แต่สิทธิ มันมีแต่ดูความเมาะสมด้วย
    ไม่ใช้อะไรๆ ก็อ้างแต่ สิทธิ
    ถ้าสมมุต ว่าคนมาจอดรถขวางถนน หน้าบ้านคุณ
    คุณไล่ เค้าบอกเป็นสิทธิของเค้า เค้าอ้างว่าเค้าจ่ายภาษี ถนนไม่ใช้ของคุณ
    คุณจะทำไง(คุณทำอะไรไม่ได้ด้วย ถ้าเค้าพูดแบบนี้)

ヾ(@⌒ー⌒@)ノGhibli-Lover( ゚д
    กล่าวขอบคุณ
    9,171
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,214
    ไปอยู่หมวดคลิปเถอะครับ

เมืองฝนแปดแดดสี่
    กล่าวขอบคุณ
    787
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,947

น่ารัก จริงๆ

กล่าวขอบคุณ
    1,843
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,598
    ทำผิดแล้วลงคลิปหากองเชียร์ โดนถล่มซะเอง แถมชื่อคลิปสะกดผิดอีกต่างหาก

กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 518
    Blog Entries
    1
    ถามหน่อยเถอะครับ สักแล้วมันกันตีนได้เหรอครับ ก๊ากๆๆๆๆๆ

ชอบChorongเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    470
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,342
    fb ไม่ใช่ที่สวนบุลคนนะ มันคือที่สาธารณะ เข้าใจอะไรผิดเปล่า ถ้าเป็นที่สวนบุลคนใครเขาจะไปรุ้ว่าคุณไปทำอะไรใน fb

กล่าวขอบคุณ
    207
    ได้รับคำขอบคุณ: 852

ง่ายๆ ***ไม่เอาเรียน เลือกจะเอาการสัก
    แล้วไม่ยอมทำตามกฏระเบียบ
    สมควรแล้ว ...

ใครที่เข้ามาดู จัดหนักได้ตามสบายเลยนะ
    ชอบ ...

Edit.

ผมว่าพวกแบบนี้ จับไปเกณฑ์ทหาร สัก 2 ปี
    ถ้าจะดี ...
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย momothedog : 13th August 2013 เมื่อ 12:31

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 699
    กฎระเบียบมีไว้เพื่อเป็นแนวทางในการปลูกฝังจิตสำนึกและระเบียบวินัยความเรียบร้อยให้กับนักเรียน ผมเชื่อว่าทุกโรงเรียนย่อมมีกฎระเบียบเรื่องเครื่องแต่งกายและความเป็นระเบียบเรียบร้อย ในเมื่อคุณเข้ามาศึกษาเล่าเรียนในสถาบันหรือสถานศึกษา(โรงเรียน)ในฐานะที่คุณเป็นนักเรียนในโรงเรียนแห่งนั้นๆ คุณเองก็ต้องยอมรับและปฎิบัติกฎระเบียบของโรงเรียน การที่ปฎิบัติตามกฎระเบียบของโรงเรียนจะทำให้เป็นคนสุภาพเรียบร้อยรู้จักกาลเทศะและเป็นการให้เกียรติกับสถานบันหรือสถานศึกษาของคุณด้วย ลองย้อนกลับไปถามตัวเองบ้างไหมว่า แค่กฎระเบียบของโรงเรียนแค่นี้คุณยังยอมรับและปฎิบัติตามไม่ได้ แล้วต่อไปเมื่อคุณเป็นผู้ใหญ่ในวันข้างหน้าคุณจะปฏิบัติตามกฎหมายบ้านเมืองได้อย่างไร? และอีกอย่างเรื่องอัพรูปลง Facebook โชว์รอยสักอะไรมิอะไรของตัวเอง อ้างแต่เป็นสิทธิส่วนบุคคลแต่ไม่เคยคิดถึงเรื่องความถูกต้องเหมาะสมเลย เคยถามตัวเองบ้างไหมว่าการที่เอามาโพสลง Facebook แบบนั้น สมควรที่จะกระทำแล้วหรือไม่? และในสังคมออนไลน์มีทั้งเด็กหรือเยาวชน ถ้าเด็กๆเหล่านี้เห็นภาพเหล่านี้แล้วยึดเอาเป็นตัวอย่าง(ทำตามเลียนแบบ ฯลฯ) คุณว่ามันจะเหมาะสมไหม??? ลองคิดดูสิ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ILoveJKG : 13th August 2013 เมื่อ 12:43
    [IMG] [/IMG]

The Walker
    กล่าวขอบคุณ
    1,242
    ได้รับคำขอบคุณ: 119
    หื้มมม ..​ เก็บประสบการณ์ไปล่ะกันน้ะครับบ ' เด็กดีๆเขาไม่ทำกันแบบนี้

กล่าวขอบคุณ
    5
    ได้รับคำขอบคุณ: 63
    พูดมามีแต่เข้าข้างตัวเอง อยู่แค่ ม ปลาย ระเบิดหูซะแล้ว ผิดก็ยอมรับผิดเถอะ กฏมีไว้ให้คนทำตามครับ เพราะคนเราไม่ได้อยู่คนเดียวในสังคมนี้

อย่างตอนน้องสมัครเข้าโรงเรียนนี้ ไม่ได้อ่านกฏให้ชัดเจนหรอครับ ไปเรียนช่างกลเถอะวะ ทำตัวแบบนี้ ตอนผมเรียน ม.ปลาย ถึงเพื่อนผมจะเลวขนาดไหน มันก็ไม่เคยสัก

กล่าวขอบคุณ
    2,070
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,554
    นักเรียน : อีก1ปีเรียนจบแล้วไม่ให้โอกาศผม&#173;หน่อยหรอ ?
    ครู : อีก1ปีมุงก้เรียนจบแล้วค่อยไปสักไม่ได้หร๋อ ?
    ครูไม่ได้ตัดโอกาศมุงหรอก มุงนั้นละตัดโอกาศตัวเอง

คอมม้นจากจาก Youtube

ผมว่าครูก็ให้โอกาสแล้วนะ ให้ไปลบรอยสักออก ผมก็ไม่รู้ว่ามันเจ็บหรือเปล่านะ แต่เค้าก็ให้โอกาสแล้ว แหะๆๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย BackKoMz- : 13th August 2013 เมื่อ 13:14
    Alexandra Daddario

กล่าวขอบคุณ
    61
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    ทำตัวเองเหอะ
    กฎมันไม่ได้ตั้งมาทีหลังเพื่อเอาผิดคุณซะเมื่อไหร่
    หรือจะบอกว่าไม่รู้ว่ามีกฎนี้ ไม่รู้จักศึกษาก็อย่างอแง

LAST STAND
    FOX RIVER,ILLINOIS CHICAGO,USA
    กล่าวขอบคุณ
    859
    ได้รับคำขอบคุณ: 544
    เห้ย...โรงเรียนผมไม่ว่านะ พวกสักในร่มผ้า กินเหล้าข้างนอกโรงเรียนแต่เขาขอร้องดีๆให้ไปเปลี่ยนเสื้อก่อน555แต่จบมาหลายปีละไม่รู้เดี้ยวนี้เป็นไง
    ESCAPE IS JUST THE BEGINNING

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    672
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,693
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ John Marston อ่านกระทู้
    ไม่รู้ครับ แต่กฏก็คิอกฏ ไม่รู้ไม่ได้ดูคลิป ?????
    ครับผมแต่กฎมันก็ "คิอ" กฎ

Flere210
    God's right seat
    กล่าวขอบคุณ
    682
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,217
    ไม่สงสารครับ ก่อนเข้าโรงเรียนกฎมีบอก ถ้ามีกฎแล้วไม่ปฏิบัติตาม จะมีไว้ทำทุเรียนอะไร
    ผู้ที่ไม่ปฏิบัติตามกฎที่มีเมื่อโดนลงโทษแล้วกลับมาเรียกร้องหาพวกเพื่อใช้กฎหมู่ น่าสมเพชครับ ถ้าไม่มีปัญญาปฏิบัติตามกฎก็อย่าอยู่ต่อเลยครับ ออกไปน่ะดีแล้ว
    ถือว่าเค้าเตือนแล้วนะที่ให้ไปลบออกน่ะ อย่ามาอ้างด้วยว่าลบมันแพง เพราะไม่ยอมคิดให้ดีก่อนสักเอง
    God's Right Seat

กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 169
    มันบล๊อคหนีไปแล้วครับ 55555