ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 731

อีกนึงปีก็จบเรียนจบ ม. 6 แล้ว โดนไล่ออกข้อหาอะไรมาชมกัน...

ชาว jokergame คิดกันยังไงครับ กับ ข้อหาแบบนี้ ยุติธรรมไหม พวกคุณกันว่ากันยังไง

ส่วนตัวผม
    ก็น่าใจให้เรียนจบซะก่อน ไม่น่าเลยครับ ถ้าผมโดนแบบนี้แถบอยากฆ่าตัวตาย !!

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Rchanglyl อ่านกระทู้
    มันบล๊อคหนีไปแล้วครับ 55555

โดนฝ่ายปกครองเก็บครับ คลิปนี้
    และข่าวที่โรงเรียนผม เขาพูดกันว่า ฝ่ายปกครองไล่ขอ รหัสเฟสบุ๊คจากนักเรียน ที่แชร์คลิปนี้ เสียดายผมไม่ได้โหลดเก็บไว้ ข้อมูลพวกนี้น่าเอาไปคิดนะครับ ต่อ ยอดได้อีกเผลอ ๆ เปลี่ยน กฎของกระทรวงศึกษาธิการอีก คล้าย ๆ กับยกเลิกทรงเกรียนไทย

ขอบคุณที่ความเห็นครับผม

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BoonTew อ่านกระทู้
    เจ้าตัวเขาไม่ได้อัพเองเหรอครับ ฝ่ายปกครองเนี่ยสามารถตามบล็อคคลิปได้ตามใจชอบเลยเหรอครับ

ถึงขนาดรีดรหัสจากนักเรียนนี่ผิดเต็มๆ ร้องเรียนได้เลยนะ
    เจ้าตัวเป็นคนอัพครับ แต่ผมไม่รู้นะว่าใครลบ ฝ่ายปกครองคงจะบังคับแหละครับ

ห้ามถาม ห้ามพูด ห้ามขัด คนที่ไม่ให้ก็คงจะโดน เข็น (ตีจนว่าจะบอก) ครับ เพื่อนผมเคยโดน เรื่องทำจี้ แล้วไม่บอกว่าได้มาจากใคร แล้วใครมีจี้อีกบ้าง !!
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bank9398 : 14th August 2013 เมื่อ 17:50
    FC'โหดสสัด V2

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 14 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    ก็ต้องทำใจยอมรับและเคารพกฎครับ

กฎมันไม่ได้พึีงออกมา แต่มันมีมาตั้งแต่เราเข้าโรงเรียนแล้ว

ทั้งที่รู้ก็รู้ ว่าจะนอกร่มผ้าหรือในร่มผ้า มันก็ถือว่าสักเหมือนกันครับ

จะเอาเรื่องนี้มาอ้างไม่ได้ ไม่ใช่เหตุผลครับ

ถ้าอยากสัก ก็ต้องเรียนที่อื่นครับ

ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ ҳ̸Ҳ̸ҳ
    กล่าวขอบคุณ
    14,834
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,727
    มันก็ยุติธรรมดีนะ
    ตัดโอกาสเด็ก หึหึ รู้ว่ามันไม่เหมาะสมยังจะสัก
    เพิ่งมาคิดได้ตอนนี้มันก็สายไปแล้ว ก่อนสักน่าจะปรึกษาครูก่อนมั้ย
    เขาอุส่าห์ให้โอกาสไปลบ แล้วไม่ลบ เพราะชอบ ลายสักกับการเรียน เลือกลายสัก

ถ้าเป็นอย่างนี้ แล้วได้เรียนต่อ เด็ก ม.4 ม.5 คงไปสักกันตรึม

ผมคิดว่าเขาน่าจะคิดให้รอบคอบก่อนจะสัก ผิดแล้วโวยวาย

อีก1ปีจะเรียนจบ อีก1ปีค่อยสัก ไม่ได้ระ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย babymaster : 12th August 2013 เมื่อ 23:32

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

>>คนรากหญ้า<<
    กล่าวขอบคุณ
    4,413
    ได้รับคำขอบคุณ: 61,000
    ไม่รู้ครับ แต่กฏก็คิอกฏ ไม่รู้ไม่ได้ดูคลิป ?????

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    275
    ได้รับคำขอบคุณ: 294
    แต่พูดถึงมันก็น่าสงสารเขาเหมือนกันนะครับ โอกาศมันหมดไปโดยเรื่องไร้ประโยชน์

กล่าวขอบคุณ
    1,386
    ได้รับคำขอบคุณ: 356
    มิงโง่ไงทำตัวโง่ๆ ยังมาแก้ตัวโง่ๆ ไร้สมอง เลวแล้วโชว์ก็โง่ไปเถอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    83
    ได้รับคำขอบคุณ: 527
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ woodytalks อ่านกระทู้
    แต่พูดถึงมันก็น่าสงสารเขาเหมือนกันนะครับ โอกาศมันหมดไปโดยเรื่องไร้ประโยชน์
    โทษใครไม่ได้ ก็ทำตัวเอง ถ้าอนุโลมให้สักในร่มผ้าได้

นักเรียนไม่ลายเต็มอกกันเลยหละ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    214
    ได้รับคำขอบคุณ: 317
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ woodytalks อ่านกระทู้
    มันก็จริงอยู่ทำผิดกฏก็ว่าไปตามความผิดแต่โอกาศมันไม่หมดไปตลอดชีวิตหลอก

เรียน กศน ดิเดี๋ยวนี้จบง่ายไวแถมเรียนต่อมหาลัยดังๆได้อีกด้วย

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    68
    ได้รับคำขอบคุณ: 339
    ผิดทั้ง2ฝ่ายอ่ะครับเรื่องนี้ คนสักก็ทนจนกว่าจบสิ พอจบเเล้วจะสักจะเสิกก็ไม่มีใครว่าเเล้วรอนิดรอหน่อยก็ไมได้ทำเป็นรีบ กฎเขาก็ห้ามมาตั้งเเต่เเรกเจ้าของคลิปก็รู้อยู่เเล้ว พอโดนก็ออกมาตีโพยตีพาย อาจารย์ก็รุกล้ำความเป็นส่วนตัวเกินไปถึงขนาดไปเอารูปในเฟส

กล่าวขอบคุณ
    57
    ได้รับคำขอบคุณ: 90
    น่าสงสารเหมือนกันนะ ถึงจะทำผิดกฏ แต่เรื่องที่โดนจับจากในเฟสก็โหดไปหน่อย

กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 169
    อย่าเอาเรื่องสิทธิส่วนบุคคลในเฟสบุ๊คมารวมกับระเบียบความเป็นนักเรียนคับ น้องรู้รึป่าวว่าละเมิดสิทธิในเฟสเป็นแบบไหน ดูรูปผ่านเฟสไม่ถือว่าเป็นการละเมิดนะคับ ถึงน้องไปแจ้งความเอาเรื่องยังไงครูก็อ้างได้ว่าครูเห็นผ่านๆ คือมันไม่มีหลักฐานการดูคับ อีกอย่างมันไม่เกี่ยวกันหรอกครับ สักหรือไม่สักมันจะดีหรือไม่ จะมองจากข้างนอกหรือใน ครูเขาไม่มองมุมนั้นหรอกครับ ประเด็นสำคัญคือ เขามองพฤติกรรมของน้องในตอนนั้นมันไม่เหมาะสม แค่ระเบิดหูมันก็ไม่เหมาะแล้ว ครูเขาไม่เอาผิดน้องในโรงเรียนก็ดีแค่ไหนแล้ว อีกอย่างคำพูดครูฟังๆไปเถอะ ถึงคำพูดจะฟังแบบนั้น แต่ลึกๆมันมีความหมาย

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    901
    ได้รับคำขอบคุณ: 163
    ไม่จบ ปวช หรือ ม.6 ไป ร.ร หนองชุมแสงเลยครับ อีกโอกาสนึงสำหรับคนพวกนี้

กล่าวขอบคุณ
    624
    ได้รับคำขอบคุณ: 885
    อะนะ! จะอ้างว่าเฟซบุ๊กเป็นเรื่องส่วนบุคคลเหรอ คิดผิดแล้วนะ การที่เราเอาอะไรไปลงเฟซบุ๊กถือว่าได้เปิดเผยต่อสาธารณะระดับนึงแล้ว
    ถ้าใครมาพบเห็นก็ไม่ใช่เรื่องแปลก จะหาว่าเขาสอดรู้ก็คงไม่ใช่หรอก กฎก็คือกฎ เด็กไทยชอบแหกกฎแต่พอเวลาเขาเอาจริงขึ้นมากลับมา
    ร้องแรกแหกกระเชอว่าเขาโหดร้าย ใจดำ และที่น่าแปลกก็คือพวกที่ออกมาบอกว่าทำไมต้องไปตัดโอกาสเขาอะไรแบบนี้ ซึ่งจะบอกให้ว่า
    ความผิดก็คือความผิดครับ ถ้าไม่ได้ทำผิดแต่แรกใครจะเอาโทษได้และใครจะมาไล่ออกได้ ผมว่าที่เขาทำเหมือนการเชือดไก่ให้ลิงดูมากกว่า
    เพราะเด็กสมัยนี้ชอบเอาตัวเองเป็นใหญ่ อ้างแต่สิทธิ์แต่ไม่รู้จักหน้าที่ ก็สมควรเจอบทลงโทษที่จริงจังบ้างจะได้หลาบจำ

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    327
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,162
    เด็กคนนี้ควรพิจารณาตัวเองก่อนดีกว่านะครับ ก่อนที่จะไปโทษว่าโรงเรียนผิดที่ไล่เขาออกทำไม คุณเป็นนักเรียนก็ควรวางตัวให้เหมาะสมกับการเป็นนักเรียน ตั้งใจเรียนทำหน้าที่ของตัวเองให้ดีที่สุด แต่ดูจากสิ่งที่เด็กคนนี้เป็น กินเหล้า สูบบุหรี่ ระเบิดหู ไปสัก คือแบบนี้คุณไม่ใช่นักเรียนแล้วอ่ะ คุณอยากจะเป็นผู้ใหญ่แล้ว ในเมื่อคุณอยากเป็นผู้ใหญ่ทำอะไรก็ได้ ไม่อยากทำตามกฏของโรงเรียน โรงเรียนเขาก็เลยสนองความต้องการของคุณไงครับ คุณไม่สนใจกฏระเบียบของโรงเรียนอ้างแต่ว่าผมทำไปก็ไม่เดือดร้อนใครทำไมผมจะทำไม่ได้ เกิดเด็กนักเรียนทุกคนคิดตรรกะแบบเดียวกัน ต่อไปคงเห็นเด็กนักเรียนระเบิดหู สักเต็มตัวไปหมด
    My PC Spec : AMD FX-6100 ,Gigabyte GA-990FXA-UD5,Asus GTX 560TI Top Overcloked,G.skill DDR3 4GB/1600*2,Raidmax 650Watt

กล่าวขอบคุณ
    22
    ได้รับคำขอบคุณ: 169
    ผมจัด Dislike ไปแล้วครับ ถล่ม อิอิ

พวกเด็กไม่รู้จักคิดให้ลึกซึ้ง

Double Dodge`
    กล่าวขอบคุณ
    342
    ได้รับคำขอบคุณ: 774
    พลาดเอง :')

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    ความจริงนะเรื่องรอยสักมันเป็นสิทธิส่วนบุคคลนะ แต่เมืองไทยก็นะอย่าว่าแต่โรงเรียนเลยสักทีทำงานอะไรก็ไม่ได้ซักอย่าง ราชการนี้ไม่รับเลย แต่คุณดูคับพระผมเจอมาเยอะสักเต็มเลย แต่คุณๆทั้งหลายก็ยังไปกราบไหว้กัน สักโดยเฉพาะสักในร่มผ้านี้ถือว่าเป็นเรื่องสิทธิส่วนบุคลมากนะ ถึงขนาดไล่ออกมันเกินเหตุคับ เพราะมันทำให้ประวัติเสียไปเลยคราวนี้หละอนาคตมีปัญหาตามมาแน่นอน

" Waiting for The End "
    " In Heart who love us "
    กล่าวขอบคุณ
    1,285
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,983
    "เป็นผม ผมไปลบรอยสักออกดีกว่า"

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เมืองฝนแปดแดดสี่
    กล่าวขอบคุณ
    787
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,947
    เห็นแค่ระเบิดหูก็ส่ายหัวแล้วน้องเอ้ย ไปสักมาแล้วเค้ามาเห็นในเฟส ที่จริงแล้วก็ไม่น่านะ แน่ใจรึป่าวว่าใส่ชุดนักเรียนแล้วมันไม่โผล่ออกมา เราผิดถือเราต้องยอมรับผิดนะครับ แต่ครูก็เกินไปนะ อย่างน้อยอีกแค่2อาทิตย์เอง ก็เห็นใจทั้งสองฝ่ายครับ

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    Blog Entries
    4
    น่าจะคิดได้น่ะ ทนอีกปีเดียวค่อยสัก กับเรียนไม่จบเฮ้อ

เดินช้า แต่ไม่หยุดเดิน
    กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 894
    ผมอยากรู้ครับ ว่าถ้า สักแล้ว ต้องไปฆ่าคนเหรอ ก็แค่รอยสัก อันนี้ความคิดเห็นส่วนตัวน่ะ ผมก็คิดจะสักเหมือนกัน
    S.T.A.R.S Team กระบี่อยู่ที่ใจ แค่ไม้ไผ่ก็ไร้เทียมทาน

แอบมี Earth อยู่ในใจ ก็พอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,636
    ได้รับคำขอบคุณ: 994
    1
    เพื่อนผมเค้าก็เพ้นท์นะ ที่หน้าอก ทำอะไรหลายๆอย่างแบบน้องเค้านี่แหละ แต่เค้าไม่ใช่พวกโชว์ตัว เค้าเลยรอดมาได้ อีกอย่างเค้าเป็นคนที่ขยัน ทำงาน อะไรต่างๆนาๆ ไม่ใช่ถ่ายโชว์ขึ้นเฟสอะไรแบบนี้ เค้าบอกให้ไปลบแล้ว ยังดื้อ ก็คงไม่แปลกครับ เค้าให้โอกาสแล้ว แต่คุณทิ้งมันไปแค่นั้นเอง คนผิดน่ะคุณ ไม่ใช่เค้า ยิ่งพูดยิ่งมัดตัวเอง เชื่อมั๊ย ถ้าสักแต่ไม่โชว์ตัวน่ะ เชื่อผมเถอะ ยังไงก็รอด แค่ระเบิดหูจริงๆไม่น่ารอดแล้ว แต่ที่เค้าไม่ว่าเพราะทำมาแล้ว เชื่อสิ ถ้าน้องเค้าแค่ใส่ตุ้มหู ยังไงปกครองก็ต้องดึง ผมชอบรอยสักมากๆ แต่เชื่อมั๊ย ผมจะ20แล้ว อยู่ปี2 ผมยังไม่ได้สักเลย

แต่ผมให้กำลังใจน้องเค้านะ เพราะว่าเค้าล้มลง อาจจะเพราะล้มเองหรือโดนขัดขา แต่ยังไงก็ให้กำลังใจ คนเราพลาดได้ เค้าคงไม่อยากดังหรอก แต่เชื่อสิ เดี๋ยวซักพักๆ จะมีอีกตัวนึงที่อยากดังมากๆ ออกมาเอาสถานการณ์นี้เป็นตัวดึงมันขึ้นไป ไม่ต้องบอกว่าใคร ทุกคนรู้จัก มีตัวเดียวทั้งประเทศ เชื่อผม เดี๋ยวมันมาแน่
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kabukiput : 13th August 2013 เมื่อ 00:25
    เอิร์ธน้อยผู้น่ารัก อร๊ายยยย

31. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

I'll be fine
    กล่าวขอบคุณ
    549
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,939
    เฮ้อออ ผิดเต็มๆก็ยังจะไปโทษคนอื่นอีก หนออ !!! พูดมาได้ โรงเรียนห้ามสักด้วยหรอ นักฟังตั้งนาน ไม่มีสำนึกผิดเลย !! กฏเขาก็ไม่ได้ออกหลังคุณสักซะหน่อย !!

กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    อื้ม แต่ก่อน เพื่อนพี่เต็มหลังเต็มและที่ไหล่ โดดเรียน เสเพ มันก็ไม่เคยโดนไล่ออก สงสัยผอ.เขาจะกลัวอ่ะมั้ง ถ้าโดนไล่ออก มันคงตามไปเล่นงานแน่ๆ

NTTドコモ 株式会社/スクスト@灰島姉妹組
    กล่าวขอบคุณ
    1,030
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,129
    4

ดูเดี่ยว 10 กันดีกว่าประสาทแด๊ก

35. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ: