ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

~ ยูอิ โยชิโอกะ ~
    กล่าวขอบคุณ
    477
    ได้รับคำขอบคุณ: 25,652

GamerGuard โปรแกรมป้องกันเด็กติดเกม

GamerGuard โปรแกรมป้องกันเด็กติดเกม

<<-- INFORMATION --

ผมได้รับข่าวจากสภาเยาวชนกทม.ว่ากระทรวงวัฒนธรรมจะจัดงานสัมมนาเรื่อง “การส่งเสริมการ
    ใช้อินเทอร์เน็ตและเกมเชิงบวก สำหรับเด็กและเยาวชน” พร้อมกันนี้จะมีการเปิดตัว โปรแกรมป้อง
    กันเด็กติดเกมเชิงบวก (GamerGuard) ที่พัฒนาร่วมกับสถาบันเทคโนโลยีพระจอมเกล้าเจ้าคุณ
    ทหารลาดกระบังด้วยครับ ซึ่งผมได้รับลิงค์ดาวน์โหลดโปรแกรมมาด้วยเลยนำมารีวิวครับ

คุณสมบัติที่น่าสนใจของโปรแกรม GamerGuard

- ตั้งค่าเพื่อเฝ้าดูการใช้งานเกม และอินเทอร์เน็ต
    - ดูข้อมูลสถิตการใช้งานเกม และอินเทอร์เน็ต
    - ดูข้อมูลความรู้เกี่ยวกับการเล่นเกม และใช้อินเทอร์เน็ตอย่างปลอดภัย
    - การติดตั้ง และการใช้งานโปรแกรม GamerGuard

สามารถติดตั้งเหมือนโปรแกรมอื่นทั่วไป เมื่อจบการติดตั้งแล้วจะมีหน้าต่างให้ตั้งรหัสผ่านสำหรับเข้าโปรแกรม

สามารถเข้าถึงโปรแกรมได้ทาง System Tray ในหน้าจอหลักต้องใส่รหัสผ่านทุกครั้ง

เมื่อเข้าไปแล้วจะพบ 3 ส่วนหลักคือ การตรวจตราเกม (ตั้งค่าโปรแกรมที่ให้เฝ้าติดตาม), รายงานสถิติ และข้อมูลความรู้

ลองใช้โปรแกรม GamerGuard อยู่พักใหญ่ๆ แล้วพบว่า

หน้าต่างล็อกอิน และหน้าต่างสรุปผลจะแสดงผลเพื้ยนเมื่อไม่ได้ตั้งค่าหน้าจอตามที่แนะนำ

โปรแกรมไม่มีฐานข้อมูลเกม (แม้แต่เกมไพ่ของ Windows) ผู้ใช้เพิ่มการตั้งค่าสำหรับเกมเข้าไปเอง

โปรแกรมรู้จักเว็บเบราว์เซอร์ชื่อดัง (IE , Firefox ,Google Chrome และ Opera) ทำให้
    สามารถเริ่มบันทึกสถิตได้ทันทีแต่ถ้าเป็นเว็บเบราว์เซอร์ที่ไม่เป็นที่ นิยมเช่น Maxthon จะ
    ต้องตั้งค่าเพิ่มเข้าไปเอง และไม่สามารถตั้งค่าให้ตรวจนับสถิตเป็นรายเว็บได้ (ถึงจะเปิดหาข้อ
    มูลทำรายงานมันก็ยังนับสถิตอยู่ดีครับ)

โปรแกรมสรุปข้อมูลให้เป็นรายวัน (ย้อนหลังได้สูงสุด 14 วัน)

เมื่อเปิดเกม หรือเว็บเบราว์เซอร์ไปครบ 1 ชั่วโมงจะมีป็อบอัพขึ้นมาแจ้งเตือน พร้อมแสดงเคล็ดลับการใช้งานคอมพิวเตอร์อย่างปลอดภัย

สรุป

โปรแกรมนี้สมชื่อครับ ว่าเป็นการป้องกันเด็กติดเกมเชิงบวก เพราะไม่มีคุณสมบัติการบล็อค
    โปรแกรม หรือเว็บตามที่ผมวาดฝันไว้ (เข้าใจว่านั้นเป็นการหักดิบ) มีแต่เพียงการเก็บข้อมูล
    สถิต แต่ในแง่ของผู้ปกครองที่อาจต้องออกไปทำงานในช่วงที่ลูกหลานอยู่บ้านก็สามารถ ดู
    สถิตคร่าวๆ ได้ว่า ระหว่างที่เราไม่อยู่นั้นมีการใช้งานเกม และอินเทอร์เน็ทมากแค่ไหน ตัว
    โปรแกรมใช้งานง่าย ไม่ซับซ้อน ซึ่งผมประทับใจมากสำหรับการเป็นเวอร์ชั่นแรกที่ให้ประสบ
    การณ์การใช้งานที่ดี ครับ สนใจก็ลองดาวน์โหลดจากเว็บโครงการได้ครับ

http://www.c-me.go.th/Front/PublishR...?ID=5609170001

สำหรับท่านที่สนใจงานสัมมนาเรื่อง “การส่งเสริมการใช้อินเทอร์เน็ตและเกมเชิงบวก สำหรับ
    เด็กและเยาวชน” ที่จัดโดยกระทรวงวัฒนธรรม และสถาบันเทคโนโลยีพระจอมเกล้าเจ้าคุณ
    ทหารลาดกระบัง งานจัดที่โรงแรมเอส.ดี.อเวนิว วันที่ 23 กันยายน นี้ครับ

สนับสนุนเนื้อหาโดย

Kill Me Baby
    กล่าวขอบคุณ
    11,069
    ได้รับคำขอบคุณ: 940
    ก่อนหน้านี้เหมือนเคยเห็นกระทู้ประมาณนี้ แต่ ในกระทู้มีแต่คลิป

แล้วคนเห็น ก็มาบ่นว่า ทำเพื่ออะไร ภาษี เราใช่ไหม ไม่ได้ช่วยอะไรเลย (ผมก็เป็นหนึ่งในนั้น)

เชื่อแล้วว่า ผมอ่านน้อยจริงๆ
    ชีวิตผมรายล้อมไปด้วยกำลังใจและคำคมรอบกาย แต่สิ่งเหล่านั้น ไม่เคยผลักดันให้ผม "ต่อสู้" ได้เลย

Problem?
    กล่าวขอบคุณ
    3,083
    ได้รับคำขอบคุณ: 781
    เห็นเขาบอกวิจัยกันมาว่าเด็กติดเกมส่วนใหญ่ไม่รู็เวลาที่เล่นมาทำให้ไม่หยุดเล่น และ ผปค ตั้งเวลาไว้ แต่ทำตามไม่ได้

{ The Dark Life }
    กล่าวขอบคุณ
    105
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,464
    ก็ใช้ได้อยู่ ครับผม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย oner : 21st September 2013 เมื่อ 15:58

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    135
    ได้รับคำขอบคุณ: 121
    ผู้ปกครองบอกให้ลูกเลิกเล่นเกม ถ้าลูกถามว่าแล้วให้ทำอะไร จะตอบว่าอะไรดีหว่า

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    190
    ได้รับคำขอบคุณ: 84
    ฆ่ากุเลย เอาสิ ฆ่ากุเลยยย

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

แอบมี Earth อยู่ในใจ ก็พอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,636
    ได้รับคำขอบคุณ: 994
    Blog Entries
    1
    พอรับได้กับโปรแกรมนะ แต่รับไม่ได้กับคนที่เอามาใช้นี่แหละ ทะเลาะกันตาย
    เอิร์ธน้อยผู้น่ารัก อร๊ายยยย

กล่าวขอบคุณ
    165
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    น่าเอามาใช้บ้างแฮะ จะดีมากเลยถ้ามันบล็อคโปรแกรมได้
    ผู้มากไปด้วยปัญหา

I Love Movie
    กล่าวขอบคุณ
    1,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,072
    แค่ดูสถิติเองไม่เห็นน่าสนใจเลย

น่าเบื่อ จังชีวิตนี้ ชิ!
    กล่าวขอบคุณ
    38
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,225
    ก็คล้ายๆ โปรแกรมตามร้านเกมส์อ่ะ

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Hunters Dream!
    กล่าวขอบคุณ
    110
    ได้รับคำขอบคุณ: 922
    หลังจากผู้ปกครองกลับมาจากที่ทํางานก็มาเช็คว่าลูกเล่นไรบ้าง ผลปรากฏว่า Pron เต็มไปหมดเบยแหม่ๆ ไม่ได้เล่นเกมส์อย่างเดียวน่ะ****เนี่ย

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    ชอบ interface สวยดี 555+
    "การเป็นสุขที่ไม่มี ประเสริฐกว่าความสุขโดยได้มา"

ช่างตัดต่อ VDO
    กล่าวขอบคุณ
    1,159
    ได้รับคำขอบคุณ: 918
    ก่อนที่จะมาป้องกัน ทำไมไม่แก้ไขปัญหา ที่ต้นเหตุหละ

กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 485
    ผู้ปกครองต้องทันเด็กด้วยนะถึงจะใช้โปรแกรมนี้ได้ช่องโหว่คอดเยอะอ่ะโปรแกรมนี้

ชอบโพสต์ไว้แล้วก็จากไป
    กล่าวขอบคุณ
    514
    ได้รับคำขอบคุณ: 300
    มันเป็นการจับตาดูที่ดีครับ ส่วนที่เหลือก็ไปเคลียกันเอาเอง ว่าทำไมเข้าเว็บโป้วันหนึ่งถึง 53 ครั้ง "กดผิด แมวกด หรอ" แล้วทำไมเล่น H เกมส์ 5 ชั่วโมง "เก็บเวล?"
    นึกถึงแล้ว อยากรู้ว่ามันจะแถยังไง อันที่จริงวินโด้ก็มีระบบฟินเตอร์ที่ดีนะครับ(windows 8)โหมดผู้ปกครอง แถมทำเป็นกราฟและสถิติการเข้าเว็บและเว็บที่หน้าสงสัยและยังแยกประเภทของเว็บว่าเป็นเนื้อหาแบบไหนได้อีกด้วย ของฝัง windows จะดีกว่า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Prirya : 21st September 2013 เมื่อ 18:23

IT Hardware
    กล่าวขอบคุณ
    5,163
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,101
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ clean1447 อ่านกระทู้
    ก็คล้ายๆ โปรแกรมตามร้านเกมส์อ่ะ
    เออผมว่าโปรแกรมแบบร้านเหมาะกว่านะ แบบถึงเวลาปุ๊ป เตือนล่วงหน้าสัก 5min แล้วปิดเลยเงี้ย
    ไส่ลายเซ็นไม่ได้

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    จะมีผลมากน้อยแค่ใหนนะ

โกดังเกมส์ - GoDungGames
    กล่าวขอบคุณ
    159
    ได้รับคำขอบคุณ: 533
    แต่ในหนึ่งผมก็อยากได้โปรแกรมที่ช่วยควบคุมการติดเกมของผมบ้าง
    เวลาการเล่นถ้าจะทำงานก็ทำได้เรื่อยแต่ถ้าเปิดเกมปับปิดปุ๊บ หรือเวลาไกลสอบก็เปิดเกมไม่ได้เลยก็ยิงดี

GhostWriter
    บ้านโป่ง ราชบุรี
    กล่าวขอบคุณ
    381
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,458
    ปิด services ก็ไม่รู้แล้ว ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

MonsterCat

a life alive
    กล่าวขอบคุณ
    628
    ได้รับคำขอบคุณ: 179
    มันก็ดีนะครับ แต่สิ่งหนึ่งที่ต้องเข้าใจคือผู้ปกครองบสงคนไม่ได้มีความรู้ความเข้าใจในเรื่องแบบนี้มากเท่าไหร่นัก อย่างพ่อผม แค่เปิดปิดคอมพิมงานได้ก็ดีแค่ไหนแล้ว จะส่งเมลล์ยังต้องให้ผมดูให้ตลอด
    แล้วจะนับอะไรกับคนมี่ใช้ไม่เป็นเลย
    ในเมื่อตามเทคโนโลยีไม่ทันก็เป็นอันจบ สิ่งที่อยากจะให้ทำคือ ให้ความรู้ความเข้าใจในทางที่ถูก เกมมันเหมือนเหรียญที่มีสองด้าน บางครั้งสื่อด้องแสดงให้ผู้ปกครองคนส่วนมากเข้าใจว่าเกมคืออะไร มีไว้ทำอะไร
    พัฒนาขึ้นมาอย่างไร มีวัตถุประสงค์เพื่ออะไร เมื่อเข้าใจถึงข้อดีข้อเสีย ก็แยกแยะและนำไปแนะนำลูกหลานได้อย่างถูกต้องครับ ส่วนสื่อน่ะหรือ ไม่ต้องสงสัยถ้าแทรกมันลงไปก่อนละครหลังข่าวได้ก็จบ

กล่าวขอบคุณ
    1,572
    ได้รับคำขอบคุณ: 80
    เหมือนจะเคยได้ข้าวแบบนี้มาสักพักหนึ่งแล้วครับ แต่ก็อาจจะไม่ใช่แบบนี้มั้ง - -'' หวังว่าโดนรวมแล้วมันจะ บวก สมชื่อนะครับ
    ไปเรื่อย ๆ ตามประสาชีวิตคนติดดิน

กล่าวขอบคุณ
    1,014
    ได้รับคำขอบคุณ: 656
    สำหรับผมคือมันแก้ปัญหาผิดจุด !!!
    มันแก้ไม่ได้หรอกโปรแกรมนี่น่ะ - -*
    มันอยู่ที่เด็กและผู้ปกครองทั้งน้านนนนนนนนน -0-