ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 273

The Forest Early Access เอาตัวรอดในป่าสุดโหด

Minimum:
    Processor: Intel Dual-Core 2.4 GHz
    Memory: 4 GB RAM
    Graphics: NVIDIA GeForce 8800GT
    DirectX: Version 9.0
    Hard Drive: 5 GB available space
    Sound Card: DirectX®-compatible

Recommended:
    Processor: Quad Core Processor
    Memory: 4 GB RAM
    Graphics: NVIDIA GeForce GTX 560
    DirectX: Version 9.0
    Hard Drive: 5 GB available space
    Sound Card: DirectX®-compatible

จะทำเช่นไรเมื่อคุณตื่นขึ้นมาแล้วพบว่าตัวเองนั้นต้องมาติดอยู่ท่ามกลางป่าใหญ่ที่เต็มไปด้วยมนุษย์กินคน พวกมันพร้อมจะเข้ามารุมฉีกเราเป็นชิ้นๆ จงดึงความรู้ความสามารถทักษะของการเอาชีวิตรอดทั้งหมดที่มีของคุณออกมา แล้วจะได้รู้กันว่าคุณมีความสามารถมากพอที่จะเอาชีวิตรอดจากป่ามรณะนี้ไปได้สักกี่คืน

The Forest เป็นเกมแนวเอาชีวิตรอดที่ให้อิสระกับผู้เล่นเพื่อดำรงชีวิตอยู่ภายในป่ารวมไปถึงจะต้องหาทางรอดจากธรรมชาติอันแสนโหดร้ายนี้ไปให้ได้ นอกจากนี้คุณจะต้องเผชิญกับฝูงมนุษย์กินคนอีกด้วย The Forest จะแตกต่างจากเกมในแนว Survival-Horror ทั่วๆ ไปตรงที่ตัวเกมจะมีเรื่องราวที่น่าติดตามมาพร้อมกับปริศนาสุดประหลาดของพวกมนุษย์กินคนสุดสยองในป่ามรณะที่รอคอยให้คุณมาค้นหาคำตอบแก้ปริศนาสุดระทึกไปพร้อมกับการหาทางออกจากป่าแห่งนี้ด้วยตัวของคุณเอง ภาพแวดล้อมและบรรยากาศภายในเกมที่ดูสวยงามอันเนื่องมาจาก The Forest ถูกพัฒนาบนเอนจิ้น Unity โดย Endnight Games ทีมผู้พัฒนาเกมสุดเก๋าเคยฝากผลงานวิชชวลแอฟเฟ๊คเบื้องหลังภาพยนตร์ฟอร์มยักษ์ต่างๆ ไว้มากมาย(300, Harry Potter และtron: Legacy ) ซึ่งอาจทำให้เราได้เห็นเกมนี้มีระบบการเปลี่ยนเวลากลางวันกลางคืนเต็มรูปแบบ (บางเวลาอาจมีหมอกลงอีกด้วย) พร้อมกับสภาพแวมล้อมที่สวยงามสมจริง ซึ่งอัดแน่นไปด้วยรายละเอียดของธรรมชาติรวมไปถึงการเคลื่อนไหวสุดลื่นไหลของสิ่งมีชีวิตต่างๆ ภายในป่าที่คุณเห็นแล้วอาจต้องทึ่ง ขึ้นชื่อว่าเป็นเกมแนวเอาชีวิตรอดดังนั้น The Forest จึงได้รวบรวมระบบต่างๆ ที่เราจำเป็นต้องใช้ดำรงชีวิตคนเดียวในป่าปริศนาแห่งนี้อย่างเช่น ระบบการกินที่มีความสำคัญมาเป็นอันดับต้นๆ ของการอยู่รอดดังนั้นเราจึงต้องคอยออกล่าพวกสัตว์เอามาทำเป็นอาหารเพื่อประทังความหิว ถ้าหากไม่ได้กินอะไรเป็นเวลานานๆ จะส่งผลโดยตรงทำให้ร่างกายเหนื่อยล้าได้ง่ายจนป่วยและหากร่างกายอ่อนแอลงเมื่อไหร่เราก็อาจตายเอาได้ง่ายๆ ระบบการสร้างสิ่งประดิษฐ์ต่างๆ มีความสำคัญไม่น้อยโดยเราจะสามารถหาสิ่งของตามป่ามาประดิษฐ์เป็นสิ่งอำนวยความสะดวกขนาดเล็กที่จำเป็นอย่างเช่นอาวุธที่ใช้ทั้งล่าสัตว์หรือมีไว้ป้องกันตัวจากพวกมนุษย์กินคน รวมไปถึงเราสามารถสร้างกับดักต่างไว้รอบ กำแพงไม้ขนาดสูงไว้ป้องกันศัตรูไปจนถึงแหล่งที่พักอาศัยขนาดใหญ่ได้อีกด้วย ศัตรูของในเกมที่ไม่ใช่แค่ภัยจากธรรมชาติเพียงอย่างเดียวแต่เราจะต้องเจอกับเหล่ามนุษย์กินคนสุดสยองที่มากันเป็นฝูงที่มีความสมจริงด้านความฉลาดมากเป็นพิเศษที่อาจไม่เหมือนเกมทั่วไปอย่างเช่น ถ้าเรากำลังจะคว่ำเจ้ามนุษย์กลายพันธ์ขนาดใหญ่ ทันใดนั้นเองเราจะต้องทึ่งสุดๆ เมื่อได้เห็นว่ามีพวกมันอีกตัวกระโดดมาปกป้องพวกพ้องข้องมัน และเราอาจได้เห็นความสามัคคีของพวกมันอย่างเช่น รวมตัวยกโขยงกันมาและวางแผนทำลายกำแพงเพื่อเข้ามาลิ้มลองเลือดสดๆ จากเนื้อของเรา The Forest อาจถือได้ว่าเป็นเกมแนว Survival ที่น่าจับตามองที่สุดในขณะนี้โดยมีรายละเอียดของการใช้ชีวิตท่ามกลางป่ามรณะไว้ได้ค่อนข้างครบถ้วนสมบูรณ์รวมไปถึงความลับปริศนามากมายที่รอให้เราเข้าไปสัมผัสซึ่งจะมาพร้อมกับความสยองชวนให้ขนหัวลุกตลอดเวลาไว้ได้อย่างลงตัว

Credit:วศิน อินทรไพโรจน์ www.mavic-thegame.com

เว็บอัปเดทข่าวสารเกม The Forest อย่างเป็นทางการ : survivetheforest.com

Gameplay Guide

ตัวเกมยังอยู่ในเวอร์ชั่น Early Access Game 0.01 ยังไม่สมบูรณ์

One2Up

Part1
    Part2

(ใครเล่นได้ไม่ได้โพสบอกได้นะครับ หรือ ใครมีวิธีเทคนิคอะไรก็มาเเชร์กันได้ครับ)

อีกทางเลือกจากท่าน Zenion ครับ ขอบคุณครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zenion อ่านกระทู้
    ผมว่า จขกท. น่าจะลืมแชร์ลิ้งค์ครับ

ขออนุญาติเสริมลิ้งค์ (ชั่วคราว) ท่านไหนที่ดาวน์โหลดไม่ได้ ให้เข้าไปดาวน์โหลดที่ลิงค์นี้แทน >> http://goo.gl/FHGioM << (Pass: Zenion@JKG)

ปล. ผมจะปล่อยลิงค์จนกว่า จขกท. จะแก้ไขลิงค์แ้ล้ว ผมจะมาลบไฟล์ทิ้งในภายหลังครับ
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย qweasd14789 : 3rd June 2014 เมื่อ 03:38

กล่าวขอบคุณ
    68
    ได้รับคำขอบคุณ: 200
    มันออนไล ได้มั้ยคับ ตัวที่กำลังอัพอยู่นี่ กะว่าเกมนี้จะจัดแท้ มาเล่นกับเพื่อน

กล่าวขอบคุณ
    81
    ได้รับคำขอบคุณ: 61
    มาไวจังเเหะ

กล่าวขอบคุณ
    28
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ [P]oky_alM0n อ่านกระทู้
    มันออนไล ได้มั้ยคับ ตัวที่กำลังอัพอยู่นี่ กะว่าเกมนี้จะจัดแท้ มาเล่นกับเพื่อน
    ออนไลน์ไม่ได้ครับ ของเเท้ตอนนี้ก็ไม่ได้เหมือนกันครับ ผมว่าในอนาคตอาจจะเพิ่มเข้ามา

กล่าวขอบคุณ
    359
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,792
    Blog Entries
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ qweasd14789 อ่านกระทู้
    ออนไลน์ไม่ได้ครับ ของเเท้ตอนนี้ก็ไม่ได้เหมือนกันครับ ผมว่าในอนาคตอาจจะเพิ่มเข้ามา
    อ่าวคุณอัพเกมส์ด้วยเหรอผึ้งเคยเห็น

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    ของผมเล่นของแท้ เวลาที่อยู่ข้างล่างมันไม่ใช่วันหมดอายุครับ มันเป็นเวลาที่ตัว Update ตัวที่ 2 ก็คือ Alpha 0.02 (ตอนนี่ 0.01) จะมาครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย bloodchaosgod : 31st May 2014 เมื่อ 05:20

กล่าวขอบคุณ
    28
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bloodchaosgod อ่านกระทู้
    ของผมเล่นของแท้ เวลาที่อยู่ข้างล่างมันไม่ใช่วันหมดอายุครับ มันเป็นเวลาที่ตัว Update ตัวที่ 2 จะมาครับ
    อ่อ ขอบคุณครับ ผมก็นึกว่าเป็นวันหมดอายุลืมอ่านตัวข้างบน

กล่าวขอบคุณ
    28
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ manglove อ่านกระทู้
    อ่าวคุณอัพเกมส์ด้วยเหรอผึ้งเคยเห็น
    ก็อัพเฉพาะเกม ไฟล์เล็กๆที่คิดว่าคนใจ เเล้วยังไม่มีคนอัพนะครับ

:• Rest in Peace •:
    กล่าวขอบคุณ
    636
    ได้รับคำขอบคุณ: 808
    ขอลองหน่อยเถ๊อะ ถ้าตอนที่ fullgame มันจะเเพงขึ้นป่าวครับ

ชอบร็อคเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    541
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,160
    โหลดไม่ได้อ่าคับ google Error 403

กล่าวขอบคุณ
    888
    ได้รับคำขอบคุณ: 10,222
    ผมว่า จขกท. น่าจะลืมแชร์ลิ้งค์ครับ

ขออนุญาติเสริมลิ้งค์ (ชั่วคราว) ท่านไหนที่ดาวน์โหลดไม่ได้ ให้เข้าไปดาวน์โหลดที่ลิงค์นี้แทน >> http://goo.gl/FHGioM << (Pass: Zenion@JKG)

ปล. ผมจะปล่อยลิงค์จนกว่า จขกท. จะแก้ไขลิงค์แ้ล้ว ผมจะมาลบไฟล์ทิ้งในภายหลังครับ

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    28
    ตอนนี้โหลดได้เเล้วครับ ขอบคุณท่าน Zenion ที่ช่วยเตือนนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    ไฟล์เกมคุณ Zenion เล่นได้ 100% ครับ

กินสเปค อยู่พอควร

Emma Watson
    กล่าวขอบคุณ
    1,291
    ได้รับคำขอบคุณ: 673
    แลคมากเลยครับ ขอวิธีปรัยความคมชัดของภาพหน่อย ใน option ไม่มีแบบ 800x600 เลย

กล่าวขอบคุณ
    112
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    1
    win 8.1 เข้าแล้วค้าครับ

Daft Punk
    กล่าวขอบคุณ
    894
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,116
    เล่นได้นะครับยืนยัน แต่พอเอาไม้ไปแทงปลาเท่านั้นแหละค้างภาพดำไปเลย ทำอย่างอื่นไม่เป็น

กล่าวขอบคุณ
    1,150
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    ผมลงได้นะครับแต่โหลดนานมากอะเลยกดออกก่อนโหลดนานกันทุกคนหรือเปล่าครับ

กล่าวขอบคุณ
    593
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    มีคนอัพซะที รอแต่เมื่อวานละ Thank ครับ

กล่าวขอบคุณ
    2,313
    ได้รับคำขอบคุณ: 194
    ตัวเกมส์ ไฟล์มันน้อยจัง -0-

กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    แทงยูคร๊าบ //กำลังโหลดอยู่เลย //อัพเดตเรื่อยๆ นะครับ

กล่าวขอบคุณ
    688
    ได้รับคำขอบคุณ: 60
    1
    เกมสุดยอดมากครับผม เล่นยากมาก คนป่าก็โหดเกินน ตีตั้งหลายที่ไม่ตาย

ล า ย เ ซ็ น .
    กล่าวขอบคุณ
    3,710
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,597
    เริ่มเกมต้องทำยังไงบ้างอะครับ ?
    คือพอเล่นไปแล้วโดนจับเข้าถ้ำตลอดเลย

SONE AND PANDA
    กล่าวขอบคุณ
    426
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,822
    ค้างอยู่หน้า loading แล้วก็เด้งออก ?

กล่าวขอบคุณ
    1,150
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    เล่นๆไปแล้วเด้งครับพอเข้าเกมใหม่ก็เริ่มใหม่

18+ มาละเจ้า
    กล่าวขอบคุณ
    210
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,032
    วิธีเอาตัวรอดแบบผม

1.รีบเก็บของแถวรอบๆ เครื่องบินให้มากที่สุด แล้วรีบโกยให้อยู่ห่างจากเครื่องบินให้มากที่สุด และกระท่อมร้างด้วย แนะนำให้อยู่ติดกับ ทะเลไว้ก่อน มีอะไรหนีลงทะเลไว้ก่อน

2.กลางวัน พวกคนป่าจะเดินตรวจ แถวชายป่า กระท่อมร้าง หรือเครื่องหมายบ่งบอกว่าแถวนี้ถิ่นตู รีบถอยห่างอย่างเร็ว เวลาทำอะไร เหลียวซ้ายแลขวาด้วย เห็นอะไรดุ่มๆ รีบโกยหรือแอบหลบไว้ก่อน

3.กลางคืน พวกคนป่าจะเดินตรวจไปทั่วไม่เว้นแม้แต่ชายหาด... แนะนำอย่าจุดกองไฟในเวลากลางคืนครับ เพราะไม่งั้น อย่าว่าหนูไม่เตือน...อยู่แบบมืดๆเข้าไว้ จะเห็นพวกมันเดินเปิดไฟฉายหาเราไปทั่ว (คนป่า****ไฮเทค)
    โดยแบ่งเป็นกลุ่ม กลุ่มละ 3 คน มีคนคุม 1 คน(ไอ้ตัวที่มีเสาหัวกระโหลกติดไว้ข้างหลัง)

4.ถ้าสร้างอะไรไว้แล้วคนป่ามาเจอ มันจะเรียกพวกเพื่อนมาสมทบด้วย...แล้วพวกมันจะสอดส่องหาตัวเรา ถ้าไม่เจอเรามันจะทำเครื่องหมายแสดงอาณาเขตของพวกมันไว้....เตรียมย้ายที่ได้เลย

5.เกมส์นี้ AI ไม่ได้โง่....เห็นมันมากัน 3 คน แต่ไม่ได้เดินเรียงแถวเข้ามาหาให้เราตืบ แต่มันเล่นล้อมเราแล้วตืบเรา(หมาหมู่) แถมมันอึดยิ่งกว่าตูไปตัดต้นไม้ใหญ่อีก ดังนั้น เวลาเจอแรกๆ รีบหนีให้ไว

6.เจออะไรเดี๋ยวมาต่อ

27. รายชื่อสมาชิกจำนวน 18 คนที่กล่าวขอบคุณ: