ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    422
    ได้รับคำขอบคุณ: 19

>>>>>> !!!!!! ช่วยยด้วยยครับบ ด่วนนน Assasin creed brotherhood คับป๋ม !!!<<<<<<<

ภาคนี้เควสน้อยมากเลยเหรอครับ ผมเล่นไม่นานเลยจบแล้ว แต่จบแปลกแปลกมากครับ
    ปกติจบ 100เปอ แต่ของผม 39 เปอเองอะครับช่วยดูหน่อยๆ

นี่ผมก้เลือก story mode ครับ จะเห็นว่า 39เปอ IL COLOSSEO นี่เป็นเควสสุดท้ายของผมครับ

พอกดโหลด

ก็มาฉากนี่อะครับ ตอนเจอ APPLE

แล้วผมก็เล่นไปๆๆ

จนมาถึงฉากสุดท้าย ที่ผู้หญิงโดนแทงครับ

พอแทงเสร็จก้ไปฉากนี้เลยครับ

นานเลยครับผมรอจนไม่ไหวเลยกด EXIT ไปเลยอะครับ

แล้วก้มาหน้าแรกใหม่ พอกดที่ STORY MODE ก็เป็ฯเหมือนเดิมอะครับ เหมือนมันจบแล้วอะ T^T

กรุณาช่วยดูให้หน่อยครับ ของผมมันถูกต้องรึป่าว เพราะแมพยังเปิดไปได้ไม่หมดเลย ของก้ซ์้อไม่ครบเลยครับซ์้อได้ไม่กี่อย่างเองเหลือหอคอยให้ตีเพียบ งงมากอะ TTTTTTT
    ติดมากครับเกมนี้ไครที่เล่นจบแล้วบอกหน่อยสิครับว่าจบแบบนี้รึป่าวแล้วตอนจบตัวเราของเพียบ แมพเปิดเต็มที่เลยรึป่าวครับ ติดมาก !! เครียดกว่าน้ำท่วมอีก เศร้า
    Thank ล่วงหน้าเลยครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    257
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,620
    ต้องรอจนจบครับ นานโคดๆๆ
    steam: gafiled1 origin: gafiled-THรับผากชือเกมใน steam ด้วยราคากันเอง

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 98
    ก็ตอนมันขึ้น cradit เนี่ยแหละ คุณไปกดปิดซะก่อน มันเลยไม่ได้ save

พอเข้าเกมส์ใหม่ ก็เล่นใหม่ ต้องรอ cradit จบก่อนอ่ะ และมันจะส่งเราไปเล่นต่อได้

จะปลดล็อคชุด desmon ด้วยนะ ปกติจะอยู่ที่ประมาณ 75% ถึงเกมส์จบน่ะ

และถ้าดู cradit จบก็ไปเปิดแมพไปทำโน่นทำนี่ซะ

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    422
    โอ้วววววว จอชชชช ขอบคุณทุกท่านครับ ร้องไห้เลย ซึ้งงง T.T เย่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    แต่โหยยย รอจนเหนื่อยเลยอะครับเครดิต TT

Still alive
    http://facebook.com/ko555555
    กล่าวขอบคุณ
    5,611
    ได้รับคำขอบคุณ: 516
    ชุดdesmondต้องเล่นsequence8 ให้ได้ 100%

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    422
    ทำไมของผมมัน 100เปอตลอดเลยอะครับ ขนาดเควสย่อยๆในเควสใหญ่บางอันก้ไม่ผ่านอะครับ 555+

We ~ Love ~ JKG
    กล่าวขอบคุณ
    317
    ได้รับคำขอบคุณ: 754
    ว่าจะเล่นภาคนี้สะหน่อยยย เริ่มจะสองจิตสองใจละ
    .: Assasin's - Creed - RevelationS :.

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Still alive
    กล่าวขอบคุณ
    5,611
    ไปเช็กเอาในDNAแล้วกันนะครับ

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    422
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kingmes อ่านกระทู้
    ว่าจะเล่นภาคนี้สะหน่อยยย เริ่มจะสองจิตสองใจละ
    เคยเล่นภาค 2 ปะคับ หนุกมั้ยอ่าา แต่ว่าภาคนี้ก้หนุกนะครับ ติดงอมแงมเลยอะข้าวปลาไม่กิน 555

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ko555555 อ่านกระทู้
    ไปเช็กเอาในDNAแล้วกันนะครับ
    อ่อ พอหลังจากเครดิตจบแล้ว ผมจะหาภารกิจได้จากไหนมั่งอะคับ แล้วของใหม่ๆในร้านค้าจะหายังไงอะคับ
    มือใหม่เกมนี้ครับ 5555 จู้จี้ไปหน่อยโทดที เปิดมาก้เล่นภาคนี้เลย แหะๆ

กล่าวขอบคุณ
    3,374
    ได้รับคำขอบคุณ: 235
    ผมเล่นจบได้ 96% เหลืออยู่ 2-3 เควส ต้องไปเล่นซ้ำเก็บ Sync มันส์มากเเม้ว่าจะเล่นซ้ำ 55

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Still alive
    กล่าวขอบคุณ
    5,611
    ภารกิจก็ดูในDNAกับแผนที่อะครับถ้าเควสหลักอันไหนยังเล่นไม่100%ก็กลับไปรีเล่นได้ในDNA

ส่วนเควสย่อยเช่น cristina หรือเควสทหารรับจ้าง เก็บขนนก ธง กล่อง เกราะ ก็มีบอกในDNAกับแผนที่ทั้งหมด

ของใหม่ๆนี่หมายถึงของอะไรครับ

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    422
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ko555555 อ่านกระทู้
    ภารกิจก็ดูในDNAกับแผนที่อะครับถ้าเควสหลักอันไหนยังเล่นไม่100%ก็กลับไปรีเล่นได้ในDNA

ส่วนเควสย่อยเช่น cristina หรือเควสทหารรับจ้าง เก็บขนนก ธง กล่อง เกราะ ก็มีบอกในDNAกับแผนที่ทั้งหมด

ของใหม่ๆนี่หมายถึงของอะไรครับ
    ของใหม่ๆ พวกชุด กับอาวุธใหม่่ๆอะ ครับ แล้ว พวกของเราที่เราฝึกช่วยมาอะครับ assassin re... อะไรซักอย่างอะ 5555 จำไม่ได้ อัพได้สุดๆแค่ 4 ขั้นเองเหรอครับ ยังไม่โหดเลยอ่า

Still alive
    กล่าวขอบคุณ
    5,611
    ชุด ถ้าเป็นชุดธรรมดา(ก็คือเปลี่ยนสีชุด) ก็จะมีขายอยู่ในโรมครับ โดยในแผนที่เราจะเห็นว่ามันแบ่งโรมเป็นเขตๆ แต่ละเขตจะมีชุดสีที่ต่างกันขาย แต่ถ้าในเขตเดียวกันทุกร้านในเขตก็จะขายแบบเดียวกัน

ส่วนพวกชุดoutfits ต่างๆก็จะได้มาตามเงื่อนไขที่เกมกำหนดไว้ outfitsคืออะไร ดูลิ้ง http://assassinscreed.wikia.com/wiki...erhood_Outfits
    บางชุดเช่น
    Armor of Altair
    Altair Robes
    Florentine Noble Attire
    Helmschmied Drachen Armor
    ก็สามารถหาโหลดตัวปลดล๊อกได้

อาวุูธก็บางอย่างเล่นไปเรื่อยๆมันจะจะมีขายในร้านค้าบางอย่างได้จากเควสช๊อบบางอย่างต้องทำเควสเอาครับเช่น
    dagger of brutusก็ต้องหาscrolls of romulusให้ครบ
    la volpe's biteต้องทำเควสโจรให้หมด

recruit assassins ส่งไปทำเควสเรื่อยๆเวลก็ขึ้นเรื่อยๆเองครับ พอเวลเต็มให้ไปที่tiber island hideoutจะมีการทำพิธีแต่งตั้งเป็นAssassinoหลังจากผ่านพิธีแล้วrecruitคนที่เข้าพิธีจะเปลี่ยนมาใส่ชุดเหมือนเราแบบสีขาว ค่าที่มีให้อัพเกรดทุกอย่างเต็มหมดโดยไม่ต้องไปอัพเองและใช้Sword of Altairเป็นอาวุธ

21. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    422
    ชุด ถ้าเป็นชุดธรรมดา(ก็คือเปลี่ยนสีชุด) ก็จะมีขายอยู่ในโรมครับ โดยในแผนที่เราจะเห็นว่ามันแบ่งโรมเป็นเขตๆ แต่ละเขตจะมีชุดสีที่ต่างกันขาย แต่ถ้าในเขตเดียวกันทุกร้านในเขตก็จะขายแบบเดียวกัน

ส่วนพวกชุดoutfits ต่างๆก็จะได้มาตามเงื่อนไขที่เกมกำหนดไว้ outfitsคืออะไร ดูลิ้ง http://assassinscreed.wikia.com/wiki...erhood_Outfits
    บางชุดเช่น
    Armor of Altair
    Altair Robes
    Florentine Noble Attire
    Helmschmied Drachen Armor
    ก็สามารถหาโหลดตัวปลดล๊อกได้

อาวุูธก็บางอย่างเล่นไปเรื่อยๆมันจะจะมีขายในร้านค้าบางอย่างได้จากเควสช๊อบบางอย่างต้องทำเควสเอาครับเช่น
    dagger of brutusก็ต้องหาscrolls of romulusให้ครบ
    la volpe's biteต้องทำเควสโจรให้หมด

recruit assassins ส่งไปทำเควสเรื่อยๆเวลก็ขึ้นเรื่อยๆเองครับ พอเวลเต็มให้ไปที่tiber island hideoutจะมีการทำพิธีแต่งตั้งเป็นAssassinoหลังจากผ่านพิธีแล้วrecruitคนที่เข้าพิธีจะเปลี่ยนมาใส่ชุดเหมือนเราแบบสีขาว ค่าที่มีให้อัพเกรดทุกอย่างเต็มหมดโดยไม่ต้องไปอัพเองและใช้Sword of Altairเป็นอาวุธ
    โหเก่งมากอะ 5555 เซียนๆ ขอบคุณครับขอถามอีกนิสแหะๆ ส่งไปทำเควสคือ ส่งจาก contact ใช่ป้ะครับ ถ้าใช้ส่งไปมันจะไม่ตายเหรอครับ มันอ่อนๆ อะ 555

Still alive
    กล่าวขอบคุณ
    5,611
    ก็ตอนแรกๆก็อย่าเลือกเควสยากครับ

แล้วก็ส่งไปช่วยกันหลายๆคนจะเพิ่มโอกาสสำเร็จ

ซัก80%ถึง90%หรือมากกว่านั้นจะค่อนข้างชัวร์ว่าจะสำเร็จ(ป.ล.ผมเคยส่ง60%วัดดวง ผลคือล้มเหลวตายหมดทั้งสามคนที่ส่งไป แต่เคยอีกครั้งส่ง70%ไปสี่คน รอบนี้ล้มเหลวแต่ไม่ตาบ รอดกลับมา จากนั้นถ้าไม่ถึง80%จะไม่ส่งเลย)

พอเวลสูงขึ้นก็จะเพิ่มโอกาสในการทำเควสสำเร็จมากขึ้นด้วย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ko555555 : 6th November 2011 เมื่อ 17:59

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    422
    ก็ตอนแรกๆก็อย่าเลือกเควสยากครับ

แล้วก็ส่งไปช่วยกันหลายๆคนจะเพิ่มโอกาสสำเร็จ

ซัก80%ถึง90%หรือมากกว่านั้นจะค่อนข้างชัวร์ว่าจะสำเร็จ(ป.ล.ผมเคยส่ง60%วัดดวง ผลคือล้มเหลวตายหมดทั้งสามคนที่ส่งไป แต่เคยอีกครั้งส่ง70%ไปสี่คน รอบนี้ล้มเหลวแต่ไม่ตาบ รอดกลับมา จากนั้นถ้าไม่ถึง80%จะไม่ส่งเลย)

พอเวลสูงขึ้นก็จะเพิ่มโอกาสในการทำเควสสำเร็จมากขึ้นด้วย
    โห ตายแล้วไม่เสียดายเหรอครับกว่าจะเวลสูงๆได้ แล้วถ้าตายแล้วจะทำให้ฟื้นได้ม้ะครับ 555

Sensational Member
    กล่าวขอบคุณ
    292
    ได้รับคำขอบคุณ: 419
    Outfits โหลด Unlocker มาใช้ก็ได้

ส่วนพวก Assassin หน้าใหม่ ก็เลือก 80%+ ครับ

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Still alive
    กล่าวขอบคุณ
    5,611
    ก็เสียดายนิดหน่อยครับเวลมันก็ประมาณ4-5

จากนั้นก็ถ้าน้อยกว่า80%จะไม่ส่งเลย

ตอนนี้ก็มีอยู่12คนเวลเต็มหมด

ตายเมื่อไหร่ หาใหม่อย่างเดียว

แต่ผมคงไม่ให้ตายง่ายๆถ้าโอกาสสำเร็จน้อยก็ไม่ส่ง แต่พวกนี้เควสระดับสามไปคนเดียวก็ยังไหว ถ้าระดับสูงกว่านั้นก็ส่งไปสามสี่คนก็ผ่านตลอด

ความสามารถในการต่อสู้ก็ขั้นเทพ เก่งกว่าpapal guard ซะอีก แถมวิ่งเร็วกว่าเราอีก

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    422
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ taethemember อ่านกระทู้
    Outfits โหลด Unlocker มาใช้ก็ได้

ส่วนพวก Assassin หน้าใหม่ ก็เลือก 80%+ ครับ
    เจ๋งเลย พอจะมีเวปรึป่าวครับหา ไม่เจออะ เจอแต่ต้องจ่าย uplay TT

ก็เสียดายนิดหน่อยครับเวลมันก็ประมาณ4-5

จากนั้นก็ถ้าน้อยกว่า80%จะไม่ส่งเลย

ตอนนี้ก็มีอยู่12คนเวลเต็มหมด

ตายเมื่อไหร่ หาใหม่อย่างเดียว

แต่ผมคงไม่ให้ตายง่ายๆถ้าโอกาสสำเร็จน้อยก็ไม่ส่ง แต่พวกนี้เควสระดับสามไปคนเดียวก็ยังไหว ถ้าระดับสูงกว่านั้นก็ส่งไปสามสี่คนก็ผ่านตลอด

ความสามารถในการต่อสู้ก็ขั้นเทพ เก่งกว่าpapal guard ซะอีก แถมวิ่งเร็วกว่าเราอีก
    555 อย่าหาว่าผมจุ้นจ้านยังงู้นยังงี้เลย ผมมันโง่ครับ 55 คือดูที่ ODDS OF SUCCEES ใช้ปะครับ ถ้า 80 เปอขึ้น คือผ่านแน่ๆ

Still alive
    กล่าวขอบคุณ
    5,611
    ตัวที่ผมใช้ชื่อโปรแกรมว่า ACB Codex Edition Unlocker เป็นแบบตัวติดตั้งไฟล์เดียวขนาดไม่ถึงเมก ลองหาโหลดดูนะครับ ถ้าไม่เจอบอกเดี๋ยวอัพให้

80%ก็อาจจะล้มได้ครับถ้าซวยแต่ผมก็ยังไม่เคยล้มนะครับ

ถ้าชัวร์ก็100%ครับ

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    307
    ได้รับคำขอบคุณ: 15
    ผม 58% ครับตอนถึงStory mode สุดท้ายก่อนจะจบทำไรเล่นๆไปเยอะ !!

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    422
    ตัวที่ผมใช้ชื่อโปรแกรมว่า ACB Codex Edition Unlocker เป็นแบบตัวติดตั้งไฟล์เดียวขนาดไม่ถึงเมก ลองหาโหลดดูนะครับ ถ้าไม่เจอบอกเดี๋ยวอัพให้

80%ก็อาจจะล้มได้ครับถ้าซวยแต่ผมก็ยังไม่เคยล้มนะครับ

ถ้าชัวร์ก็100%ครับ
    ใจดีอ้ะ ขอบคุณคับเจอแว้ว ว่าแต่มันจะอันล๊อคพวกชุดเกราะกับอาวุธที่ต้องปลดล๊อคด้วยอะเป่าครับ ไม่ใช่แค่ outfits อย่างเดียว 5555
    เอ่ออ..ผมอยากรุ้ว่า เวลาจะปิดเกมอะครับ กดปิดแล้วออกจะ แอปไปเลยมันจะเซฟตอนปัจจุบันให้รึป่าวครับ

กล่าวขอบคุณ
    500
    ได้รับคำขอบคุณ: 272
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nobita789 อ่านกระทู้
    ใจดีอ้ะ ขอบคุณคับเจอแว้ว ว่าแต่มันจะอันล๊อคพวกชุดเกราะกับอาวุธที่ต้องปลดล๊อคด้วยอะเป่าครับ ไม่ใช่แค่ outfits อย่างเดียว 5555
    เอ่ออ..ผมอยากรุ้ว่า เวลาจะปิดเกมอะครับ กดปิดแล้วออกจะ แอปไปเลยมันจะเซฟตอนปัจจุบันให้รึป่าวครับ
    เซฟให้ปกติครับ

37. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    500
    ได้รับคำขอบคุณ: 272
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ JJ-WarZone อ่านกระทู้
    ผม 58% ครับตอนถึงStory mode สุดท้ายก่อนจะจบทำไรเล่นๆไปเยอะ !!
    ตอนนี้ผมได้ 99% แล้ว ขาดอีก 2 memory ไอ war machine อ่ะครับ ด่าน flying machine 2.0 กับ tank

tank ยากสุดๆเลย จะจบแล้วโดนยิงเสีย health ก็อด full sync ต้องไปเริ่มใหม่

39. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Still alive
    กล่าวขอบคุณ
    5,611
    จะปลดล๊อกให้เฉพาะของที่ให้ปลดล๊อกครับ ส่วนของที่ต้องทำเควสเอาก็ต้องทำเควสเอาครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jackylucky อ่านกระทู้
    ตอนนี้ผมได้ 99% แล้ว ขาดอีก 2 memory ไอ war machine อ่ะครับ ด่าน flying machine 2.0 กับ tank

tank ยากสุดๆเลย จะจบแล้วโดนยิงเสีย health ก็อด full sync ต้องไปเริ่มใหม่
    เทคนิคก็คือเมื่อเล่นไปถึงจุดเซฟcheck points แต่ละจุด เกมก็จะเซฟไว้ให้ตรงนั้น ให้ออกจากเกม แล้วก๊อบไฟล์เซฟเกมไว้

จากนั้นเข้าไปเล่นตามปกติแต่ถ้าพลาด ให้ออกจากเกม แล้วเอาไฟล์ที่ก๊อบไว้ วางทับไฟล์จริง แล้วเข้าไปเ่ล่นใหม่ครับ

ถ้าเล่นถึงcheck points ใหม่ ก็ออกเกมแล้วก๊อบไฟล์ไว้ ถ้าเล่นพลาด ก้เอาไฟล์ที่ก๊อบไว้วางทับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ko555555 : 6th November 2011 เมื่อ 21:04

41. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: