ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

หน้าที่ 55 จากทั้งหมด 121 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 545535455565765105 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 1,351 ถึง 1,375 จากทั้งหมด 3003
    สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ลืมบอกไปครับ ผมลองปรับภาพสุดทุกอย่างแล้ว มีแต่เวทเท่านั้นที่ง่อยเหมือนเดิมครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 72
    สำหรับผู้จะเล่นธนู มือใหม่นะครับ
    การหา steel arow ใช้แบบสบายๆโครตรๆ

ไปที่เมือง Solitude แล้วไปสนามฝึก และ...

เก็บจากเป้าเลย....ผมเก็บได้ 150 ลูกละอิอิ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Ratchanai : 22nd November 2011 เมื่อ 05:56

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 84
    มีคนแนะนำสำหรับมือใหม่นะครับ

แนะนำให้ตามอ่านโพสแรกไล่มาเรื่อยๆครับผม ทุกคำถามผมเชื่อว่ามีคนถามไปแล้วทั้งนั้น เพราะส่วนใหญ่ก็จะเป็นคำถามเดิมๆ อยากให้เพื่อนๆลองไล่ๆอ่านดู มันก็มีทั้งเทคนิคที่บางคนไม่รู้ หรือไอเทมแจ่มๆอยู๋ด้วยลองไล่ๆอ่านดูก่อนตั้งคำถามดีกว่าครับผม

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ teamoption อ่านกระทู้
    ลืมบอกไปครับ ผมลองปรับภาพสุดทุกอย่างแล้ว มีแต่เวทเท่านั้นที่ง่อยเหมือนเดิมครับ
    ปัญหาอาจมาจากของก๊อปที่เราเล่นเองด้วยแหละครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ xxxlnwjung1 อ่านกระทู้
    อีกอย่างนึงผมไม่เข้าใจเซียนหลายๆท่านชอบเรียก Perk ว่า Peak
    อยากจะถามว่า้ทำไมไม่เรียกให้มันถูก?
    คำถามนี้ตอบได้ง่ายนิดเดียวครับ เพราะเมื่อท่านแรกพิมไว้ท่านต่อๆไปจะเริ่มพิมตามโดยไม่ย้อนดูว่ามันถูกรึเปล่า

ปล.ผมก็เป็นหนึ่งในนั้นเช่นกัน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย earth2834 : 22nd November 2011 เมื่อ 07:21

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Your beautiful is true
    Portland, Oregon
    กล่าวขอบคุณ
    2,117
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,803
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Ratchanai อ่านกระทู้
    สำหรับผู้จะเล่นธนู มือใหม่นะครับ
    การหา steel arow ใช้แบบสบายๆโครตรๆ

ไปที่เมือง Solitude แล้วไปสนามฝึก และ...

เก็บจากเป้าเลย....ผมเก็บได้ 150 ลูกละอิอิ
    ภาพเหมือนเล่นใน DOS

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Reaper อ่านกระทู้
    อยากรู้ทริค อัพสกิล Enchant ต้นทุนต่ำๆ ทำง่ายหน่อยครับ ใครมีวิธีบ้างงง
    หาอาวุธที่ต้องใช้ Soul Gem เติมใช้ไปเรื่อยๆเติมไปเรื่อยๆ มันก็ค่อยขึ้นทีล่ะหนึ่งทีล่ะสอง

อีกอย่างนึงผมไม่เข้าใจเซียนหลายๆท่านชอบเรียก Perk ว่า Peak
    อยากจะถามว่า้ทำไมไม่เรียกให้มันถูก?
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย xxxlnwjung1 : 22nd November 2011 เมื่อ 07:14

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Steam Trader™
    กล่าวขอบคุณ
    248
    ได้รับคำขอบคุณ: 224
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ xxxlnwjung1 อ่านกระทู้
    ภาพเหมือนเล่นใน DOS

หาอาวุธที่ต้องใช้ Soul Gem เติมใช้ไปเรื่อยๆเติมไปเรื่อยๆ มันก็ค่อยขึ้นทีล่ะหนึ่งทีล่ะสอง

ขอเสริมครับ mod (modified) อ่านว่า ม็อด นะ ไม่ใช่โหมด เผอิญเจอมาแว้บๆเหมือนกัน

เข้าใจแล้วว่าทำไมคนเล่นสายบู๊เกราะถึกๆถึงเล่นกันสนุก ตอนนี้กำลังลองเล่นสายดาบสองมือ โหมด master
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pea42622 : 22nd November 2011 เมื่อ 09:52

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    44
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pea42622 อ่านกระทู้
    ขอเสริมครับ mod (modified) อย่างว่า ม็อด นะ ไม่ใช่โหมด เผอิญเจอมาแว้บๆเหมือนกัน

เข้าใจแล้วว่าทำไมคนเล่นสายบู๊เกราะถึกๆถึงเล่นกันสนุก ตอนนี้กำลังลองเล่นสายดาบสองมือ โหมด master
    ตอนนี้เสียอย่างเดียวครับจะสอยมังกรให้ลงมาเดินลำบากเหมือนกันสายดาบสองมือ ต้องตอดมันด้วย Shouts ไม่ก็เวท แถมตัวเราไม่ได้อัพ Mana มากว่ามันจะลงมาเดินได้เล่นเอานาน แต่พอมันลงมาปุ๊ปหวานหมูเลย

เสริมอีกนิดถ้าเจอนักเวทหลายคน พยายามล่อมาให้เรา 1-1 กับมันได้ถ้าเจอเยอะๆ เราลงไปกองแน่นอนครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย earth2834 : 22nd November 2011 เมื่อ 08:40

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

After Life
    กล่าวขอบคุณ
    571
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,926
    เควส Blood Honor ถึงตอนที่มันให้เราคุยกับ Kodlak Whitemane กดคุยแล้วมันก็ไม่เสร็จเควสมีใครทำแล้วบ้างครับ ให้ทำยังไงต่อ

นั่งอย่างเดียวเลย ไม่ยอมผ่านเควส
    War would end if the Dead could Return

After Life
    กล่าวขอบคุณ
    571
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,926
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Onmyway อ่านกระทู้
    เควส Blood Honor ถึงตอนที่มันให้เราคุยกับ Kodlak Whitemane กดคุยแล้วมันก็ไม่เสร็จเควสมีใครทำแล้วบ้างครับ ให้ทำยังไงต่อ

นั่งอย่างเดียวเลย ไม่ยอมผ่านเควส
    รู้แล้วครับ ต้องนั่งคุยกับมัน ( เป็นหัวหน้าเรานี่เนอะ )
    War would end if the Dead could Return

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ryoshiki อ่านกระทู้
    ขอตอบตามที่รู้ก่อนนะครับ ความรู้จากภาคเก่า ตอนนี้กำลังโหลดอ่ะ
    1. ถ้าภาคเก่าอ่ะ ศัตรูจะ lv เพิ่มขึ้นตาม lv เรา...เช่น เริ่มแรก เราอาจจะเจอหนูถ้ำ แต่พอเรา lv สูงๆ กลับมาที่เดิม หนูไม่อยู่แล้วแต่เปลี่ยนศัตรูเป็นพวกเก่งๆแทน
    2. ครับ เกมนี้ เควสเยอะจริงๆบางทีเควสหลักยังไม่ไปไหนมีเควสรองๆมาให้เล่นกระจาย...แต่ไม่ต้องกลัวครับ (เกือบ)ทุกเควสจะมีจุดบนแผนที่ให้ดู
    3. สกิลเกมนี้ เราสามารถเก่งได้ทุกๆอย่างครับ ถ้าเราใช้งานมันบ่อยๆค่าทางนั้นก็จะดีขึ้นไปด้วย
    ผมเป็นคนหนึ่งที่ยังไม่กล้าลงเพราะกลัวไม่มีเวลาเล่นเหมือนกัน ได้อ่านแล้วก็รู้สึกว่าสงสัยต้องลงซะแล้ว ขอบคุณครับ

NARUTO
    กล่าวขอบคุณ
    1,238
    ได้รับคำขอบคุณ: 362
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ earth2834 อ่านกระทู้
    ตอนนี้เสียอย่างเดียวครับจะสอยมังกรให้ลงมาเดินลำบากเหมือนกันสายดาบสองมือ ต้องตอดมันด้วย Shouts ไม่ก็เวท แถมตัวเราไม่ได้อัพ Mana มากว่ามันจะลงมาเดินได้เล่นเอานาน แต่พอมันลงมาปุ๊ปหวานหมูเลย

เสริมอีกนิดถ้าเจอนักเวทหลายคน พยายามล่อมาให้เรา 1-1 กับมันได้ถ้าเจอเยอะๆ เราลงไปกองแน่นอนครับ
    ใช่ครับ ฮ่าๆตอนผมเล่นดาบมือเดียวนี่เวลาเจอมังกร กว่าจะเอามันลงมาได้แทบตาย

Your beautiful is true
    Portland, Oregon
    กล่าวขอบคุณ
    2,117
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,803
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pea42622 อ่านกระทู้
    ขอเสริมครับ mod (modified) อย่างว่า ม็อด นะ ไม่ใช่โหมด เผอิญเจอมาแว้บๆเหมือนกัน

ผมสายนี้แหละเลเวล 34 ใส่ Dragon Armor(เดรดิคสีไม่สวยไม่ชอบ)
    มี Heavy Amror สัก 70 ปัญหาเรื่องวิ่งช้าจะหมดไปทันที

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ earth2834 อ่านกระทู้

ก็ง่ายๆถ้าไม่มี Dragonrend ก็ล่อไปที่โล่งๆ หรือไม่ก็ไปแถวที่ที่มันมี Word of Power สลักไว้(ที่ๆมันอยู่)
    มังกรทุกตัวถ้ามันพ่นอะไรต่างๆแล้วไม่โดนเรามันจะร่อนลงมาเอง ยกเว้น Blood Dragon มังกรจันไร
    มันจะชอบร่อนลงบนโขดหินสูงๆ ทำให้เราตีมันไม่ได้ปีนหินไม่ได้สักที ถ้าล่อมันไปที่โล่งมันก็จะร่อนลงห่างจากเรา
    วิ่งไปถึงมันแรงหมดแหละ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย xxxlnwjung1 : 22nd November 2011 เมื่อ 09:44

I Like "POP" Music
    กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 316
    ช่วยด้วยครับผมเผลอไปตีไก่ที่เมืองนักเวท Winterhold ซักพักยามเห็นเลยเอาดาบมาไล่ฟันผมเลยวิ่งหนีออกมาด้านนอกแต่มันก็ตามมาอีก
    ผมทนไม่ไหวเลยซัดมันไปแล้วเลยทำให้ค่าหัว (bounty) ขึ้นมา 45 ตอนนี้ทำเควสต่อไม่ได้แล้ว เดินไปไหนเจอนักเวทไล่ยิงดับหมด T T
    ใครมีวิธีมั่งครับ

ปล.ไม่เอาสูตรนะครับ เพราะว่าเล่นใน Xbox360

กล่าวขอบคุณ
    44
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ killertop อ่านกระทู้
    ช่วยด้วยครับผมเผลอไปตีไก่ที่เมืองนักเวท Winterhold ซักพักยามเห็นเลยเอาดาบมาไล่ฟันผมเลยวิ่งหนีออกมาด้านนอกแต่มันก็ตามมาอีก
    ผมทนไม่ไหวเลยซัดมันไปแล้วเลยทำให้ค่าหัว (bounty) ขึ้นมา 45 ตอนนี้ทำเควสต่อไม่ได้แล้ว เดินไปไหนเจอนักเวทไล่ยิงดับหมด T T

ปล.ไม่เอาสูตรนะครับ เพราะว่าเล่นใน Xbox360
    ไปจ่ายค่าปรับครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ killertop อ่านกระทู้

วาปหนีไปเมืองอื่นครับ แล้วค่อยวาปกลับมา ทีนี้ ยามมันจะเข้ามาจับเรา เลือกยอมเสียค่าปรับซะ ก็พ้นมลทินละ

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ganandgun อ่านกระทู้
    ผมเล่นสาย เกราะหนัก+โล่+ดาบมือเดียวครับ ถ้า pk เหลือ ก็จะเอามาลง enchant

อยากบอกว่าโล่หลังๆโหดดีนะครับ มันจะมีอัพแล้วเวลากดป้องกัน จะทำให้เดินเร็วขึ้น

มีเวลาป้องกันมันจะลดดาเมจจากเวท 50 เปอ กดกันแล้วเดินเข้าไปหามอนได้สบายๆเลยครับ

มันจะมีท่าวิ่งเอาโล่ชนด้วย เวลมอนโดนชน มอนจะล้มครับ วิ่งชนล้มกันเต็มเลย
    คิดถูกแหะที่เล่นสายนี้ ถูกใจเลย เป็นอะไรที่เทห์มากๆ จริงๆชอบพวกไนท์ถือโล่ห์อยู่แล้ว เมื่อเช้าลูกน้องเพิ่งตาย เอามันไปด้วยนี้ ภาระจริงๆ -*- จะอัพโล่อัพไม่ได้ มันวิ่งมาตีมอนตายไปก่อน เย็นนี้ละอัพโล่กะจาย 5555

I Like "POP" Music
    กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 316
    ไปจ่ายค่าปรับครับ
    จ่ายที่ไหนเหรอครับ

กล่าวขอบคุณ
    44
    จ่ายที่ไหนเหรอครับ
    พวกทหารยามจะเข้ามาหาเราเองครับ เราแค่เลือกว่า เราจะจ่ายหรือขัดขืน หรือติดคุกครับ

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    Blog Entries
    2

เก็บดาบก่อนนะครับ แล้วยามมันจะหยุดโจมตีแล้วจะให้เราไปเสียค่าปรับ หรือเข้าคุก หรือจะสู้
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย stepmeup2 : 22nd November 2011 เมื่อ 10:55

กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    ฝ่าย Dark brotherhood มันเกี่ยวกับอะไรครับเข้าดีมั้ย แล้ว Imperial Nord อะไรพวกนี้ฝั่งไหนอะครับ พวกกิลด์เข้าทุกกิลด์เลยได้มั้ย สุดท้ายคนในเมือง Silitude อยู่ฝ่ายไหนครับ

NARUTO
    กล่าวขอบคุณ
    1,238
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ gosol อ่านกระทู้
    ฝ่าย Dark brotherhood มันเกี่ยวกับอะไรครับเข้าดีมั้ย แล้ว Imperial Nord อะไรพวกนี้ฝั่งไหนอะครับ พวกกิลด์เข้าทุกกิลด์เลยได้มั้ย สุดท้ายคนในเมือง Silitude อยู่ฝ่ายไหนครับ
    เข้าได้ทุกกิลครับ ยกเว้น Imperial กับ Storm Cloak ต้องเลือกครับว่าจะเข้าอันไหน

Fluorescent Adolescent
    กล่าวขอบคุณ
    213
    ได้รับคำขอบคุณ: 926
    ผมถึงภารกิจ ของ companion อ่าครับ ที่มันจะให้เราไปกับ fankus คนที่ใช่ดาบใหญ่ แล้วพอถึงตอนที่เราเข้าดึงสลักเปิดประตูไปต่อ แต่เราถูกขังไว้ แล้วก็มี โจรมาุรุม funkus มันจึงแปลงร่างเป็น มนุษย์หมาป่า แล้วพอมนุษย์หมาป่ามันฆ่าเสร็จ แล้วมนุษย์หมาป่าก็เดินจากไป แล้วก็หลุดออกจากเกมส์เฉยเลยครับ เป็นเพราะอะไรหรอครับ?

(ภาษาอังกฤษ อาจพิมพ์ผิดไปบ้างนะครับ จำไม่ค่อยได้)

Steam Trader™
    กล่าวขอบคุณ
    248
    ได้รับคำขอบคุณ: 224
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ stepmeup2 อ่านกระทู้
    เก็บดาบก่อนนะครับ แล้วยามมันจะหยุดโจมตีแล้วจะให้เราไปเสียค่าปรับ หรือเข้าคุก หรือจะสู้
    อย่าลืมเก็บของที่ขโมยมาด้วยนะครับ ไม่งั้นติดคุกมันริบคืนหมด

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ peetdekza อ่านกระทู้
    ผมถึงภารกิจ ของ companion อ่าครับ ที่มันจะให้เราไปกับ fankus คนที่ใช่ดาบใหญ่ แล้วพอถึงตอนที่เราเข้าดึงสลักเปิดประตูไปต่อ แต่เราถูกขังไว้ แล้วก็มี โจรมาุรุม funkus มันจึงแปลงร่างเป็น มนุษย์หมาป่า แล้วพอมนุษย์หมาป่ามันฆ่าเสร็จ แล้วมนุษย์หมาป่าก็เดินจากไป แล้วก็หลุดเฉยเลยครับ เป็นเพราะอะไรหรอครับ?

(ภาษาอังกฤษ อาจพิมพ์ผิดไปบ้างนะครับ จำไม่ค่อยได้)
    farkas ไปดึงคันโยกเปิดประตูให้ไงครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ peetdekza อ่านกระทู้
    ผมหลุดออกจากเกมส์เลยอ่าครับ อยากรู้มีคนเป็นเหมือนผมมั้ย?
    ผมไม่หลุดนะครับ เพิ่งผ่านมาเมื่อกี้เอง

ถ้าให้เดา เอาแน่เอานอนกับของก็อบไม่ได้จริงๆครับ ผมก็ติดบัคไม่เคยซ้ำที่อ่ะ -*-

ใครเล่นสายเกราะหนัก ดาบ2มือ สอนผมเล่นที

พอดีดวงกุด เจอ silver hand โหดทั้งค่าย ยิงธนูทีนึงลดเกือบครึ่งหลอด -*-

แถมประชิดตัว 1-1 ก็สู้ไม่ได้ มันถึกมาก แถม stamina ยังเยอะอีก

ช่วยไกด์ทีนะครับ T3TT ติดมาเป็นชั่วโมงละ เลยว่าจะโหลดเซฟย้อนไปทำอย่างอื่นก่อน

เจอแบบนี้ทำให้ผมนึกถึงตอนเล่น stealth ฝ่าฝูง death claw ใน fallout 3 โดนอัด 2 ทีนอน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pea42622 : 22nd November 2011 เมื่อ 11:28

Fluorescent Adolescent
    กล่าวขอบคุณ
    213
    ได้รับคำขอบคุณ: 926

farkas ไปดึงคันโยกเปิดประตูให้ไงครับ
    ผมหลุดออกจากเกมส์เลยอ่าครับ อยากรู้มีคนเป็นเหมือนผมมั้ย?

NARUTO
    กล่าวขอบคุณ
    1,238
    ผมไม่เป็นอะครับ
    ลองเข้าเกมใหม่ยังครับ

กล่าวขอบคุณ
    44
    อย่าลืมเก็บของที่ขโมยมาด้วยนะครับ ไม่งั้นติดคุกมันริบคืนหมด

ผมไม่หลุดนะครับ เพิ่งผ่านมาเมื่อกี้เอง

ถ้าให้เดา เอาแน่เอานอนกับของก็อบไม่ได้จริงๆครับ ผมก็ติดบัคไม่เคยซ้ำที่อ่ะ -*-

ใครเล่นสายเกราะหนัก ดาบ2มือ สอนผมเล่นที

พอดีดวงกุด เจอ silver hand โหดทั้งค่าย ยิงธนูทีนึงลดเกือบครึ่งหลอด -*-

แถมประชิดตัว 1-1 ก็สู้ไม่ได้ มันถึกมาก แถม stamina ยังเยอะอีก
    ผมดันเล่นสองมือ กับเกราะเบา แฮะน่าจะคล้ายๆกัน เวลากะจังหวะฟัน ด้วยตัวดาบเองที่มันยาว ให้เราฟันแล้วถอยกะระยะให้ดาบมันโดนศัตรูครับ ถ้าธนูเราก็วิ่งซิ๊กแซ๊กเอาครับไม่ให้มันยิงโดน ถ้าเราจะยืนบวกต้องค่อยกะ ว่าเราจะบล๊อคจังหวะไหน จังหวะไหนสวนมัน สังเกตุตอนมันจะฟันด้วยครับจะได้ถอยและบล๊อคถูก อาวุธสองมือเวลากดบล๊อคเราสามารถกระแทกศัตรูให้ผงะได้โดยการกดคลิกซ้ายหรือโจมตีครับ(กดคลิกความค้างไว้Blockจากนั้นกดคลิกซ้าย จะเป็นการใช้อาวุธกระแทกศัตรูให้มันชงักครับ บ้างครั้งเวลามันกำลังจะฟันเราใช้การกระแทกมันจะหยุดฟันครับ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย earth2834 : 22nd November 2011 เมื่อ 11:32

Tags for this Thread