ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

หน้าที่ 57 จากทั้งหมด 121 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 747555657585967107 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
กำลังแสดงผล 1,401 ถึง 1,425 จากทั้งหมด 3003
    ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    มันเข้าได้ กี่กิลหรอครับ คือผมอยุ๋ companion แล้วไปรับเควส กิลโจรมาอะครับ เลยอยากรู้ว่าจะโดนไล่ออกจากกิลเดิมหรือปล่าว

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ไปเจอแบบนู๊ดของผู้หญิง แต่คงไม่ดีเท่าไหร่อ่ะ จากเวปนี้
    http://www.megagames.com/mods/elder-...de-females-mod
    ยังไม่ได้ลองไม่รู้เหมือนกันเน้อ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    999
    ได้รับคำขอบคุณ: 373
    Blog Entries
    2
    เล่นธนูกับ Smith Enchant Sneak ยิงทีมีนอนครับ

เวล 42 มอนก็เก่งขึ้นตามมา ถ้าโดนมันเห็นเมื่อไหร่ โหลดเซฟทันที เหอ ๆ

กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tnksp อ่านกระทู้
    มันเข้าได้ กี่กิลหรอครับ คือผมอยุ๋ companion แล้วไปรับเควส กิลโจรมาอะครับ เลยอยากรู้ว่าจะโดนไล่ออกจากกิลเดิมหรือปล่าว
    เท่าที่ผมอ่านมานะเข้าได้ทุกกิลนะคับ แนะนำนะครับ ทำแบบผม ผมอ่านอยู่3-4วัน ทุกหน้าครับ ได้ทริกและอะไรเยอะแยะเลย

กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 84
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sasakiex อ่านกระทู้
    เท่าที่ผมอ่านมานะเข้าได้ทุกกิลนะคับ แนะนำนะครับ ทำแบบผม ผมอ่านอยู่3-4วัน ทุกหน้าครับ ได้ทริกและอะไรเยอะแยะเลย
    แนะนำให้ทำตามท่าน sasakiex เลยครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sentiao อ่านกระทู้
    ใครมีตัวฟิกพวกของตกแต่งมั้วอะครับ กระเด็นกระดอน ร่วงกระจุย ไม่รู้ว่ามันเป็นอะไร
    เป็นเรื่องปกติของเกม ซีรี่ นี้เลยครับ ฮ่าๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย earth2834 : 22nd November 2011 เมื่อ 15:01

กล่าวขอบคุณ
    0
    ใครมีตัวฟิกพวกของตกแต่งมั้วอะครับ กระเด็นกระดอน ร่วงกระจุย ไม่รู้ว่ามันเป็นอะไร

Fluorescent Adolescent
    กล่าวขอบคุณ
    213
    ได้รับคำขอบคุณ: 926
    เวลาเดินทางไกลๆ อ่าครับ มันชอบค้างสักพัก แล้วก็กลับมาเป็นเหมือนเดิม เป็นบ่อยมากๆ ขัดอารมณ์สุดๆ เลย มีวิธีแก้มั้ยครับ?

Steam Trader™
    กล่าวขอบคุณ
    248
    ได้รับคำขอบคุณ: 224
    ตกลงคงต้องถอยกลับมาเล่น expert ก่อน จริงๆเล่น master พอไปไหว แต่ต้องใช้เวลานานพอสมควร + ยังไม่ค่อยชินดาบสองมือ ตีลมบ่อยมาก + ไม่มีงบซื้อยามาปั๊มเล่น + เครียด = =

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ earth2834 อ่านกระทู้
     sasakiex 

แล้วไม่มีตัวแก้เลยรึ พอเห็นครั้งแรกก็สวยนะ แต่พอกล้บมาอีกทีไม่ปลื้มละ

กล่าวขอบคุณ
    44
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pea42622 อ่านกระทู้
    ตกลงคงต้องถอยกลับมาเล่น expert ก่อน จริงๆเล่น master พอไปไหว แต่ต้องใช้เวลานานพอสมควร + ยังไม่ค่อยชินดาบสองมือ ตีลมบ่อยมาก + ไม่มีงบซื้อยามาปั๊มเล่น + เครียด = =
    ฮ่า งั้นต้องลงมาระดับ Adept ให้ชินก่อนแล้วพอเริ่มมีของค่อยปรับเป็น Master ก็ไม่สายครับ ผมรีบไปรีบงาน DB ก่อนจะได้มีเงินก่อร่างสร้างตัวจากนั้น ไปเอา Shouts : Become Etereal ให้ครบ สามอัน จะลุยง่ายขึ้นนะครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pea42622 อ่านกระทู้
    adept ชินแล้วล่ะครับ ที่ตอนนั้นสู้ elder dragon ไม่ไหวเพราะตัวเก่ามันเป็นสาย sneak โดนงับตายตลอด 55

ถามอีกนิดครับ ถ้าไม่ได้เล่น sneak รับภารกิจ db ตอนหลัง(ที่เควสละ1000)จะเวิคหรอ ไม่ใช่ว่าควรจะฆ่าแบบไม่ให้รู้ตัวหรอครับ

ดาบสองมือ เกราะหนักนี่บู๊กระหน่ำเลย -*-
    ตอนนั้นผมเล่นนักเวท ผมใส่รองเท้าของ DB ใส่มีด แล้ว Sneak จวงมันอะครับ ค่า Sneak ผมก็แสน จะต่ำ แต่ทีเดียวก็ตาย ยกเว้นพวกใส่เกราะ ผมไม่ Sneak ใส่เวทฆ่ามันเลยแล้วไปจ่ายค่าปรับเอา ส่วนดาบสองมือถ้า Sneak ยังได้ x2 ครับตายได้เหมือนกัน

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sentiao อ่านกระทู้
    แล้วไม่มีตัวแก้เลยรึ พอเห็นครั้งแรกก็สวยนะ แต่พอกล้บมาอีกทีไม่ปลื้มละ
    อาจจะมีคนทำ mod ออกมาตอนหลังก็ได้ครับ อันนี้ไม่แน่ใจเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย earth2834 : 22nd November 2011 เมื่อ 15:51

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Steam Trader™
    กล่าวขอบคุณ
    248
    ได้รับคำขอบคุณ: 224
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ earth2834 อ่านกระทู้
    ฮ่า งั้นต้องลงมาระดับ Adept ให้ชินก่อนแล้วพอเริ่มมีของค่อยปรับเป็น Master ก็ไม่สายครับ ผมรีบไปรีบงาน DB ก่อนจะได้มีเงินก่อร่างสร้างตัวจากนั้น ไปเอา Shouts : Become Etereal ให้ครบ สามอัน จะลุยง่ายขึ้นนะครับ
    adept ชินแล้วล่ะครับ ที่ตอนนั้นสู้ elder dragon ไม่ไหวเพราะตัวเก่ามันเป็นสาย sneak โดนงับตายตลอด 55

ถามอีกนิดครับ ถ้าไม่ได้เล่น sneak รับภารกิจ db ตอนหลัง(ที่เควสละ1000)จะเวิคหรอ ไม่ใช่ว่าควรจะฆ่าแบบไม่ให้รู้ตัวหรอครับ

ดาบสองมือ เกราะหนักนี่บู๊กระหน่ำเลย -*-

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    เควสของcompanionที่พอเราได้รับการทดสอบเข้า ผ่านแล้วเราก็ไปรับเควสมาจากคนถือดาบใหญ่ มันบอกให้ไปฆ่าพวกเมจwizardอะไรนี่แหละที่Falkreath

เราไปแล้วแต่ไม่รู้ว่ามันให้ไปทำอะไรอะ ใครพอจะจำได้บ้างคะ

Your beautiful is true
    Portland, Oregon
    กล่าวขอบคุณ
    2,117
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,803
    ถามเลยนะ เอนชานท์ไอเท็มต้องใช้อะไีร
    คือผมตีดาบมาใช่ไหมแต่มันไม่มีเอฟเฟ็คผมอยากจะเอ็นชานท์เพิ่มเข้าไปแต่หาไอเท็มที่ใช้เอ็นชานท์ไม่เจอ
    พอเข้าไปที่โต๊ะก็เลือกอาวุธที่ต้องการกับโซลเกมแต่มันไม่มีเอนชานท์ไอเท็มเอามาจากไหนหว่า?

กล่าวขอบคุณ
    0
    ติดตรงประตูที่มีหิน3อันเรืองแสงสีแดงอะครับ ในถ้ำจะเปิดยังไงอะ พอวิ่งไปหินอื่นแระตุก็เลื่อนปิดละ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sentiao : 22nd November 2011 เมื่อ 16:12

กล่าวขอบคุณ
    44
    เทคนิค Smithing สำหรับบางท่านที่ยังไม่ทราบ

ถ้าเราตี+ ของเพิ่อเพิ่ม Dmg อาวุธหรือ Def ของเกราะ (พวกที่มีวงเล็บต่อท้าย)

ค่าที่ได้มากน้อยนอกจากจะขึ้นกับค่า Smithing แล้ว ยังขึ้นกับทักษาสาขาที่เราถนัดด้วย

เช่น ถ้าเราจะตี+ ดาบมือเดียว แล้วเรามีค่า one-Handed น้อย อยู่ ค่า Dmg ที่ตีออกมาได้จะได้น้อยกว่า ตอนที่เรามีค่า one-Handed มาก

หรือเกราะ อย่างผมเล่นสายเกราะ Light Armor จะตี+ เกราะสาย Heavy Armor ให้เพื่อนใส่ค่าที่ตี+ เข้าไป กลับมีค่า Def น้อยกว่า เกราะ Light Armor เยอะพอสมควร

เพราะค่า Light Armor ในสกิลผมสูงกว่าค่า Heavy Armor

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ xxxlnwjung1 อ่านกระทู้
    ถามเลยนะ เอนชานท์ไอเท็มต้องใช้อะไีร
    คือผมตีดาบมาใช่ไหมแต่มันไม่มีเอฟเฟ็คผมอยากจะเอ็นชานท์เพิ่มเข้าไปแต่หาไอเท็มที่ใช้เอ็นชานท์ไม่เจอ
    พอเข้าไปที่โต๊ะก็เลือกอาวุธที่ต้องการกับโซลเกมแต่มันไม่มีเอนชานท์ไอเท็มเอามาจากไหนหว่า?
    ถ้าเราอยากได้ สกิลไหนเราต้อง เอาไอเทมที่มีสกิลนั้น ไป Disenchant ก่อนครับถึงสกิลนั้นๆ จะไปขึ้นในหน้าต่าง Enchance
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย earth2834 : 22nd November 2011 เมื่อ 16:25

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

NARUTO
    กล่าวขอบคุณ
    1,238
    ได้รับคำขอบคุณ: 362
    โอย

เจอบัคอีกละ เซ็งจริงๆ

เซ็ง
    Bangkok,Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    2,186
    ได้รับคำขอบคุณ: 214
    น่าเล่นดีนะครับ

Kill Myself.
    กล่าวขอบคุณ
    1,726
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,112
    1
    ติดตรงประตูที่มีหิน3อันเรืองแสงสีแดงอะครับ ในถ้ำจะเปิดยังไงอะ พอวิ่งไปหินอื่นแระตุก็เลื่อนปิดละ
    เลือก Shout เป็นที่มันพุ่งไปข้างหน้าครับ แล้ว กะจังหวะดีๆ

(จำชื่อ Shout ไม่ได้ -....-)

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ผมไปเจอเควสที่ให้เกบแหวน กับสร้อยอะครับ
    พอเก็บแล้วมันขังเราเลย
    ดูจากเควสมันให้ใส่สร้้อย ใส่แล้วไม่เห็นทำไรได้เลยครับ

NARUTO
    กล่าวขอบคุณ
    1,238
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ porprem อ่านกระทู้
    ผมไปเจอเควสที่ให้เกบแหวน กับสร้อยอะครับ
    พอเก็บแล้วมันขังเราเลย
    ดูจากเควสมันให้ใส่สร้้อย ใส่แล้วไม่เห็นทำไรได้เลยครับ
    ให้ใช้เวทย์อะครับ พังกำแพงที่เราเอาสร้อยมาครับ

Fluorescent Adolescent
    กล่าวขอบคุณ
    213
    ได้รับคำขอบคุณ: 926
    เคยเป็นไหมครับ เวลาเดินเพลินๆ แล้วเกมส์มันชอบค้างสัก 5 วิ อ่าครับ

NARUTO
    กล่าวขอบคุณ
    1,238
    เทคนิค Smithing สำหรับบางท่านที่ยังไม่ทราบ

ถ้าเราตี+ ของเพิ่อเพิ่ม Dmg อาวุธหรือ Def ของเกราะ (พวกที่มีวงเล็บต่อท้าย)

ค่าที่ได้มากน้อยนอกจากจะขึ้นกับค่า Smithing แล้ว ยังขึ้นกับทักษาสาขาที่เราถนัดด้วย

เช่น ถ้าเราจะตี+ ดาบมือเดียว แล้วเรามีค่า one-Handed น้อย อยู่ ค่า Dmg ที่ตีออกมาได้จะได้น้อยกว่า ตอนที่เรามีค่า one-Handed มาก

หรือเกราะ อย่างผมเล่นสายเกราะ Light Armor จะตี+ เกราะสาย Heavy Armor ให้เพื่อนใส่ค่าที่ตี+ เข้าไป กลับมีค่า Def น้อยกว่า เกราะ Light Armor เยอะพอสมควร

เพราะค่า Light Armor ในสกิลผมสูงกว่าค่า Heavy Armor

ถ้าเราอยากได้ สกิลไหนเราต้อง เอาไอเทมที่มีสกิลนั้น ไป Disenchant ก่อนครับถึงสกิลนั้นๆ จะไปขึ้นในหน้าต่าง Enchance
    โอ้ววว

ความรู้ใหม่ ขอบคุณมากๆครับ

ปล.ตอนนี้กำลังสนุกกับการเป็นแวมไพร์ วะฮ่าๆ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Netball07 อ่านกระทู้
    โอย

เจอบัคอีกละ เซ็งจริงๆ
    ได้แล้ว ฮ่าๆๆ

ลง Update1 บัคหายเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Netball07 : 22nd November 2011 เมื่อ 16:45

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ peetdekza อ่านกระทู้
    เคยเป็นไหมครับ เวลาเดินเพลินๆ แล้วเกมส์มันชอบค้างสัก 5 วิ อ่าครับ
    ลองให้game booster ช่วยดูครับ
    ผมก็เปน ใช้อยู่ลื่นขึ้นนะ

กล่าวขอบคุณ
    168
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    dragon bone กับ dragon scale ใช้ทำอะไรครับ
    ผมเห็นราคามันแพงเลยเก็บไว้กับตัว พอหลังๆฆ่ามังกรได้เยอะเลยมีเยอะขึ้น มันเลยทำให้น้ำหนักเกินน่ะครับ
    แล้วควรขายหรือควรเก็บไว้ครับ

Your beautiful is true
    Portland, Oregon
    กล่าวขอบคุณ
    2,117
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,803
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ miniboss อ่านกระทู้
    เลือก Shout เป็นที่มันพุ่งไปข้างหน้าครับ แล้ว กะจังหวะดีๆ

(จำชื่อ Shout ไม่ได้ -....-)
    Whirlwind Spirit
    ส่วนข้างบน Bone กับ Scale ใช้ทำเกราะมังกรไงจ๊ะ

Tags for this Thread