ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ช่วยประนีประนอม ต่อคำตอบ!
    กล่าวขอบคุณ
    3,039
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,349
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ CrYzTeX อ่านกระทู้
    ^
    ก็แค่ย้อนไปเฉยๆแบบไปในที่ ที่ไม่มีใครอยู่น่ะครับ มันก็ไม่สามารถเปลี่ยนแปลงอะไรได้

เช่น เราไปขโมยกินแอปเปิ้ลเมื่อ10ปีก่อนและพ่อค้า-แม่ค้า จำหน้าเราได้แบบเหมือนเป็นพ่อ-แม่คุณเลย

แล้วบังเอิญจริงๆคนที่คุณไปขโมยแอปเปิ้ลเมื่อ10ปีก่อนนั้นเป็นพ่อ-แม่คุณ...คุณจะทำอย่างไร

คุณก็จะต้องย้อนเวลาก่อนที่จะ...ทำการย้อนเวลาไปยัง10ปีก่อนครั้งแรก ห้ามตัวเองว่าอย่าย้อนไปยังอดีตแบบหัวเด็ดตีนขาด

เมื่อทำแบบนี้แล้ว คุณจะหลุดพ้นจากห่วงเวลาแล้วกลายเป็นคนที่เพิ่งถูกห้ามว่าไม่ให้ไปยัง10ปีก่อนครับ

ที่ผมยกตัวอย่างแบบนี้..ในภาพยนตร์ ไม่มีการทำแบบนี้ ผมเลยหาตัวอย่างไม่ได้ ผมเลยคิดเอาเองครับ
    พ่อแม่ตีตายเลย 55

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Kill Me Baby
    กล่าวขอบคุณ
    11,069
    ได้รับคำขอบคุณ: 940
    เราย้อนเวลาไม่ได้ครับ

นี้คือความจริงและสิ่งที่เป็นจริง

ถ้าย้อนได้ คงมั่วไปหมด = = เพราะตัวจริงในปัจจุบันไม่รู้หายไปไหน 555
    ชีวิตผมรายล้อมไปด้วยกำลังใจและคำคมรอบกาย แต่สิ่งเหล่านั้น ไม่เคยผลักดันให้ผม "ต่อสู้" ได้เลย

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    72
    ได้รับคำขอบคุณ: 83
    ชอบบบบจังเลยแนวนี้ ><
    อยากรู้เหมือนกันว่าถ้าเดินทางข้ามเวลาได้แล้วจะเป็นยังไง !??

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    83
    ได้รับคำขอบคุณ: 125
    จิตนาการคนเราไม่มีที่สิ้นสุด และ หลายๆสิ่งบนโลกนี้ เกิดขึ้น จาก จิตนาการ

อย่าตามน้ำในทางที่ผิด
    (เฉพาะผู้ได้รับอนุญาต)
    กล่าวขอบคุณ
    1,985
    ได้รับคำขอบคุณ: 981
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ rokill123z อ่านกระทู้
    ผมก็มีแนวคิดของผมเช่นกันครับ
    เรื่องของ มนุษย์ต่างดาวแล้ว ไทม์ แมชชีน ผมว่ามมันจะต้องสำเร็จซํกวันหนึ่ง ในแนวคิดของผม ผมว่า ในอนาคตมนุษย์โลกของเราได้เคลื่อนย้ายไปอยู่ดาวดวงอื่นได้สำเร็จ และร่างกายเริ่มปรับตัวเข้ากับภูมิอากาศ
    หลายล้านปีเข้าก็เริ่มมีหน้าตาที่แปลกประหลาดไป จนกระทั่งสร้าง ไทม์ แมชชีน สำเร็จ พวกเขาจึงย้อนเวลาและกลับมาที่โลก เพื่อที่จะสร้างสิ่งต่างๆ เช่น มหาปิรามิด สโตนเฮนส์ และ สฟิงส์
    พวกเขาที่ได้ย้อนเวลากลับมาที่มีเครื่องมือทันสมัยมากมาย ได้สร้างของพวกนี้ คนยุกโบราณจึงคิดว่าเขาเป็นเทพเจ้า จึงมีความเชื่อเรื่องเทพเจ้าในต่อมา จนถึงปัจจุบัน

มันเป็นเพียงแนวคิดของผม

คิดเหมือนผมเลย จริงๆแล้ว มนุษย์ต่างดาว อาจจะเป็นมนุษย์ เราเองนี้หละ ส่วน ไทม์ แมชชีน ผมว่ามันต้องได้สักวันหละน่า หรือไม่ก็ ทคโนโลยี ที่เรามีใช้กันจนทุกวัน มีคนจากอนาคตมาบอกวิธีสร้าง????

หรือถ้าสร้าง ไทม์ แมชชีน ไม่ได้ มันก็คงเป็นกฏ อย่างที่ว่ากัน

อย่างคอมพิวเตอร์ มันสับส้อนนะคุณว่าไหม?? ใครหละเป็นคนคิดมันได้??? และผมก็เห็นอีกข้อมูลนึง ใน JKG นี้หละ คือ เทคโนโลยีต้นแบบ พวกนี้มันมาจากต่างดาว!!! ???? และ ข่าวที่ FBI จับแฮคเกอร์ ที่อ้างว่ามาจาก

อนาคต และหายตัวไป???? และ ข่าวที่ว่า มีทหารที่อ้างว่ามาจากอนาคตมาเตือนเรื่อง การสร้างหลุมดำจำลอง ที่จะเป็หายนะต่อโลก????? หรือ ทั้งหมด เป็นเพียงข่าวลือ???? (ถ้าคนที่อ่านทันก็คงเก็บไปคิดเหมือนผมสินะ)

โลกเรายังมีอะไร ซับส้อนอีกเยอะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Gu Pai! : 29th December 2011 เมื่อ 22:04
    ลูกผู้ชาย ฆ่าได้ฝังให้ด้วย

กลายเป็นผี
    กล่าวขอบคุณ
    1,184
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,538
    Blog Entries
    2
    ถ้าเราไม่ได้ตามแรงดึงดูดของโลกหรือดาวดวงอื่นๆเราจะหยุดนิ่งอยู่ที่เดิม และ...เวลาที่เรารับรู้ได้ก็จะยังคงเหมือนเดิม

ถ้ายังไม่เข้าใจ ลองชูนิ้วชี้ขึ้นแล้วเอามือปัดไปมาข้างบนนิ้วชีดูครับ

มือข้างที่ปัดเวลาจะไม่หยุด ส่วน นิ้วที่ชูอยู่มันจะหยุดนิ่ง

ถ้าทำสิ่งนี้ในจักรวาล มันก็เป็นอีกทางนึงที่สามารถไปสู่อนาคตได้ครับ
    Trying not to feel the same

กล่าวขอบคุณ
    660
    ได้รับคำขอบคุณ: 290
    ต้องไปดู Stiens;Gate

Nothing
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,050
    มันจำเป็นด้วยหรอครับที่มนุษย์ต่างดาวจะฉลาดกว่ามนุษย์อันสุดประเสริฐ

กลายเป็นผี
    กล่าวขอบคุณ
    1,184
    2
    ^
    ถ้าลองใช้ความคิด ก็น่าจะเท่ากัน หรือ เท่าอย่างด้อยอย่าง หรือ โคตรลํ้ายุคเลย

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0

ชมรม ลึกลับ

ถ้าใครสนใจเรื่องแบบนี้ เกี่ยวกับมนุษย์ต่างดาว
    ก็เข้ามาดูข้อมูลจากพวกเราก็ได้นะคับ facebook ชมรม ลึกลับ ขอบคุณคับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    626
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,759
    อ่านแต่ล่ะเรปแล้วปวดหัววิชาการล้วน = =''

กล่าวขอบคุณ
    163
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    สิ่งที่ มนุษ บอกว่าเหลวไหล ทุกๆ อย่างบนโลกใบนี้ มันได้เป็นไปหมดแล้ว! ลองคิดกลับ ไปยุค 200 ปีที่แล้ว... มีคนๆนึง บอกว่า "ผมว่าในอนาคต พวกเราจะออกทะลุท้องฟ้านั้นไปได้" คนอืนๆ เช่นพวกคุณก็จะบอกว่า 55555555555+ เหลวไหลวะ ใครจะไปได้ ขนาดบินยัง บินไม่ได้ เล๊ย!! มีคนที่ใหน บินได้ ติงต๊อง.... ตอนนี้ เรามีทั้ง TV ดาวเทียม.... เครื่องบินเจ็ท... มือถือ คอมพิวเตอ! พวกนี้ เป็นสิ่งที่เป็นไปไม่ได้เหรอ??? หนัง SCI FI สมัยก่อน.... ก็เรื่อง คน ที่คิดค้น สิ่งที่บินได้ไง.... อีก 600 ปีข้างหน้าเด่วก็รู้เอง

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    29
    ได้รับคำขอบคุณ: 32
    สิ่งเดียวที่สามารถ ย้อนเวลาหรือทำนายอนาคตได้ ก็คือ ความคิด ครับ
    โอกาสที่จะได้เจอมนุษย์ต่างดาวคือ 1 < inf หรือ เอา 1 หารจำนวนดาวทุกดวงในจักรวาล ครับ
    แต่ inf > 0 เสมอ คิดกันง๊ายง่าย คือ โอกาสทั้งหมด จะมากกว่า 0 แต่ไม่ถึง 1 ฮ่าๆๆๆ
    ทฤษฎีของผมเองนะครับ ผิดถูกขออภัย
    Cpu: i5 650 , RAM : 1.0 , vga : hd5670 , HDD : 500gb

.: drsekyPS :.
    กล่าวขอบคุณ
    448
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,499
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ LollicakeXD อ่านกระทู้
    สิ่งที่ มนุษ บอกว่าเหลวไหล ทุกๆ อย่างบนโลกใบนี้ มันได้เป็นไปหมดแล้ว! ลองคิดกลับ ไปยุค 200 ปีที่แล้ว... มีคนๆนึง บอกว่า "ผมว่าในอนาคต พวกเราจะออกทะลุท้องฟ้านั้นไปได้" คนอืนๆ เช่นพวกคุณก็จะบอกว่า 55555555555+ เหลวไหลวะ ใครจะไปได้ ขนาดบินยัง บินไม่ได้ เล๊ย!! มีคนที่ใหน บินได้ ติงต๊อง.... ตอนนี้ เรามีทั้ง TV ดาวเทียม.... เครื่องบินเจ็ท... มือถือ คอมพิวเตอ! พวกนี้ เป็นสิ่งที่เป็นไปไม่ได้เหรอ??? หนัง SCI FI สมัยก่อน.... ก็เรื่อง คน ที่คิดค้น สิ่งที่บินได้ไง.... อีก 600 ปีข้างหน้าเด่วก็รู้เอง
    ผมว่าจริงนะ สิ่งที่คนในอดีตคิดว่าเหลไหลหรือคิดว่ามันเป็นไปไม่ได้ แต่สิ่งที่พวกเขาคิดว่ามันเป็นไปไม่ได้มันก็เกิดขึ้นแล้ว มีจริงแล้ว ของอย่างนี้มันต้องใช้เวลา คนในอดีตเขาก็ไม่ได้ใช้เวลาแค่ช่วงหนึ่งๆเท่านั้น อาจจใช้เวลาะนาน ยุคเราก็เหมือนกันในช่วงที่เรามีชีวิตอยู่เราก็อาจคิดว่ามันเป็นไปไม่ได้ นั้นเพราะว่าช่วงชีวิตของคนเรานั้นมันยาวนาน เลยคิดไปเองว่ามันเป็นไปไม่ได้ ลองนึกถึงช่วงเวลาอีก สัก 50 ปี 100 ปี หรือ นานกว่านั้น ผมว่าเทคโนโลยีในยุคนั้นก็คงไปไกลกว่ายุคที่เราอยู่มากละครับ เราคงไม่มีโอกาศอยู่ถึงขนาดนั้นหรอก

ใจร้ายชอบถากถาง
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,185
    1
    การย้อนเวลานั้นถ้าเกิดมันมีจริงคงต้องถูกควบคุมอย่าเข้มงวดแน่ๆ

เพราะการกระทำเล็กๆในโลกของอดีตอาจส่งผลเสียระยะยาวต่ออนาคตได้

การย้อนเวลาไม่ใช้เรื่องเพ้อฝันแต่ที่ต้องระวังคือการใช้มันให้ถูกทาง....

กลายเป็นผี
    กล่าวขอบคุณ
    1,184
    2
    ^
    อีกครั้งละกัน

เราไปขโมยกินแอปเปิ้ลเมื่อ10ปีก่อนและพ่อค้า-แม่ค้า จำหน้าเราได้แบบเหมือนเป็นพ่อ-แม่คุณเลย

แล้วบังเอิญจริงๆคนที่คุณไปขโมยแอปเปิ้ลเมื่อ10ปีก่อนนั้นเป็นพ่อ-แม่คุณ...คุณจะทำอย่างไร

คุณก็จะต้องย้อนเวลาก่อนที่จะ...ทำการย้อนเวลาไปยัง10ปีก่อนครั้งแรก ห้ามตัวเองว่าอย่าย้อนไปยังอดีตแบบหัวเด็ดตีนขาด

เมื่อทำแบบนี้แล้ว คุณจะหลุดพ้นจากห่วงเวลาแล้วกลายเป็นคนที่เพิ่งถูกห้ามว่าไม่ให้ไปยัง10ปีก่อนครับ

แล้วพ่อ-แม่คุณจะจำอะไรไม่ได้เกี่ยวกับ10ปีก่อนที่คุณไปขโมยแอปเปิ้ลกินครับ

ที่ผมยกตัวอย่างแบบนี้..ในภาพยนตร์ ไม่มีการทำแบบนี้ ผมเลยหาตัวอย่างไม่ได้ ผมเลยคิดเอาเองครับ

ขโมยแอปเปิ้ล(อดีต) พ่อแม่จำหน้าเรา(ปัจจุบัน) ย้อนเวลาไปบอกตัวเราที่กำลังจะไปยัง10ปีก่อน(อนาคต)

กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    ทฤษฏีผมคือ สร้าง Mass Relay ใน Mass Effect - -
    ลายเซ็น

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    คิดเหมือนผมเปี๊ยปปปปปปเลย

ชอบ"วาด"เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2,103
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,328
    งง สุดๆเลยกระทู้นี้

ในความคิดผมนะ (มั่งดิ) Time Machine เป็นไปได้ยากมากที่มีจริง เพราะ คุณอาจย้อนไปอดีตได้ (เพราะอดีตมันแน่นอน) แต่ตัวคุณก็ไม่สามารถย้อนมาเวลาปัจจุบันได้ เพราะ อนาคตมันไม่มีจริง (เคยดูเดจาวูป่ะ) มันเปลี่ยนแปลงได้เรื่อยๆ ตามการกระทำนี่แหละ เพราะสิ่งมีชีวิตมีความคิด จึงคาดเดาไม่ได้ว่าจะทำอะไร ไม่ใช่ก้อนหิน
    ส่วนมนุษย์ต่างดาวนั้น ถ้าข้ามกาแลคซี่มา ผมคิดว่าทฤษฎีรูหนอน เป็นอะไรที่ฟังดูสมเหตุสมผลมากๆ
    แค่เนี้ยแหละ
    ผีไม่น่ากลัวอย่างที่คิดWhispering///////พูดคุย FACEBOOK

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    712
    ได้รับคำขอบคุณ: 754
    มันงงเพราะอธิบายกันด้วยการพิมก็ยากอยู่แล้ว...

ยิ่งมาเจอคนอธิบายไม่รู้เรื่องนี่....

The End....

25. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    เรื่องของเวลา เป็นเรื่องที่ซับซ้อนมากๆครับ มากกว่าเทคโนโลยีในโลกนี้ทั้งหมดอีก
    เพราะเทคโลยีเป็นสิ่งที่เรารู้และเข้าใจถึงสร้างมันขึ้นมาได้ และถ่ายทอดสู่ผู้อื่นได้ครับ
    แต่เวลา มนุษย์เรารับรู้-รู้สึก แค่เพียงว่ามันผ่านไปเท่านั้นเอง

มหาบรุษ ที่ฉลาดที่สุดในโลกได้กล่าวไว้เพียงว่า
    อดีตคือสิ่งที่ดับสูญไปแล้ว ผ่านไปแล้ว
    อนาคตคือความกลวง ไม่มีตัวตนใดๆ

เมื่อความกลวงมาถึง มันจะมีตัวตนทันที และจะมีความกลวงความไม่มีตัวตนใหม่ๆเกิดขึ้นเรื่อยๆ
    เช่น พรุ่งนี้ คืออนาคต เมื่อเราก้าวเท้าเข้าสู่ อนาคต(พรุ่งนี้) อนาคตนั้นจะกลายเป็นปัจจุบัน(วันนี้) ทันที และวันต่อไปจะเป็นพรุ่งนี้แทน

ส่วนอตีต คือสิ่งทีดับสูญไปแล้วไม่มีตัวตนใดๆ
    ข้อยกตัวอย่างสิ่งที่ดับสูญไปแล้วเช่นเรา จุดเทียนไว้ 1 เล่มแล้วปล่อยให้มัน ลุกไหม้จนหมด เราจะสามารถมีกระบวนการนำเทียนเล่มเก่า กลับมาให้เป็นสภาพเิดิมก่อน
    จะลุกไหม้จนหมดได้อย่างไร ไม่ใช่นำไปหลอมใหม่นะ เพราะถึงหลอมใหม่ ถึงจะได้เทียนกลับคืนมา แต่ก็ไม่ใช่เทียนเล่มเดิมที่ลุกไหม้ไปแล้ว
    ^
    ^จากข้อความที่ยกตัวอย่างไป ขนาดสิ่งของที่จับต้องได้(สาร+สสาร) ยังมีความเป็นไปได้น้อยมากที่จะนำกลับมา
    แต่เวลาเราแค่รู้สึก จับต้องไม่ได้ รับรู้แค่เพียงแต่ว่ามันผ่านไปเรื่อยๆ หากจะย้อนเวลา หรือเดินทางไปสู่อนาคต คงจะยากมากๆเลยทีเดียว

ผมเคยอ่านหนังสือเล่มนึง มีข้อความน่าสนใจว่า "หากเรา(ในอนาคต)สามารถย้อนเวลาได้ทำไมไม่มีใครย้อนเวลากลับมาหาเรา ในเวลานี้เลยละ"
    ตรงนี้ผมคิดได้แค่ว่า หากในอนาคตมีใครก็ตามเิดินทางย้อนเวลามาได้ และเปลี่ยน อดีตได้นั่นหมายความว่าเขาอาจ อยู่โลกคู่ขนานอีกใบก็ได้ เราถึงไม่เคยเจอ

ถ้าผมมีเครื่องย้อนเวลา(Time Mchine)และให้เพื่อนๆในกระทู้นี้เดินทางย้อนเวลาได้ เพื่อนๆอยากย้อนไปทำอะไรครับ
    ผมว่าทุกคนคงอยากกลับไปแก้ไขอดีต (แก้ไขสิ่งที่ไม่ดีน่าอาย,ความผิดพลาดต่างๆ)
    แล้วถ้าทำได้ละ!!!
    เช่น ครอบครัว A มีฐานะยากจนยากจะร่ำรวยทำไงดี ซื้อใบตวรจผลสลากกินแบ่ง ทุกงวดในปี 54 นี้แล้วย้อนเวลา เอาใบตรวจ ไปให้ครอบครัวของตัวเอง
    ในปี 53 เมื่อนาย A เดินทางกลับมาปัจจุบัน จะเป็นเช่นไรครับ
    ครอบครัวรวยขึ้นเพราะ ใบตรวจผลสลากในอนาคต หรือไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลง
    ^
    ^ถ้าข้างบนยากไปลองอีกสมมุติฐานนึง
    สมมุติให้เพื่อนๆ มีศัตรูชื่อนาย A และมี มิตรแท้ชื่อนาย B
    เพื่อนๆ อยากฆ่า A มาก ทำทุกอย่างเพื่อกำจัด A แต่ไม่สำเร็จ A ในตอนนี้เป็น Super Hero โคตรเก่งทำไงก็ชนะมันไม่ได้ ทำไงดี?
    เอางี้สิครับ ผมมีเครื่องย้อนเวลา ย้อนกลับไปฆ่า A ตอนเป็นเด็ก(คุ้นๆนะแผนนี้)แม่มเลย โดยให้เพื่อนๆนั่งเฝ้าดูนาย A อย่าให้คลาดสายตา
    และส่งนาย B กลับไปฆ่า นาย A ในอดีต ตอนยังเป็นเกรียนน้อยๆ อยู่ เรื่องนี้จะเป็นยังไงครับ
    เมื่อนาย B นั่งเครื่องย้อนเวลากลับไปฆ่านาย A ตอนเด็ก ใช้เวลาไป-กลับประมาณ 2 ชั่วโมง>>>>ผ่านไป 2 ชั่วโมง B กลับมาบอกเพื่อนๆว่าเอาขี้เถ้ายัดปาก A ตายไปแลัว
    จะเป็นยังไงครับ นาย A ที่เพื่อนๆ นั่งเฝ้าดูจะหายไปเลยรึเปล่าครับ?
    หรือ B ได้สร้างโลกคู่ขนาดใหม่ขึ้น(โลกที่ A ถูกขี้เถ้ายัดปากตาย)<<< อ้างอิงจากการ์ตูนเรื่อง Dragon ball Z ครับ

ส่วนหัวข้อที่ จ.ข.ก.ท ยกขึ้นมาถาม สำหรับผมแล้ว
    มีแนวโน้มที่เป็นไปได้ครับ
    เพราะทั้งหมดทั้งมวล ในจักวาลอันกว้างใหญ่นี้ มีคำจำกัดแค่ 2 คำครับ
    1.ไม่มีอะไรที่เป็นไปไม่ได้
    2.ไม่มีอะไรที่แน่นอน

ปล.ผมเคารพทุกๆความคิดของเพื่อนๆครับ

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กลายเป็นผี
    กล่าวขอบคุณ
    1,184
    2
    ^

ถึงคนที่ฉลาดกว่าเขารู้ เขาอาจจะไปยกเลิกหวยสลากกินแบ่งแบบถาวร โดยไปสวดอะไรให้กับนักการเมืองซักหน่อย....

แล้วอะไรหลายๆอย่างจะดีขึ้น คุณอาจจะรวยกว่านี้แบบไม่ได้ไปโกงอะไรเขาก็ได้ !!

ถ้าผมมีเครื่อง Time Machine.... ผมก็จะช่วยผู้คนแบบห่างๆ ก็แล้วกันครับ

ผมว่าถ้ามี Time Machine จริงๆ ต้องตั้งกฎไว้ว่า...ห้ามย้อนเวลาก่อนที่ตัวเองจะมีชีวิต ก็แค่นี้แหละ

ในเมื่อเราเป็นจ้าวแห่งกาลเวลาแล้ว ก็ควรใช้เวลานั้นๆให้ถูก แล้ว...เดี๋ยวคำสอนอื่นๆก็จะตามมาเอง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย CrYzTeX : 31st December 2011 เมื่อ 00:30

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 23
    อยากถามว่า
    ถ้าเกิดเราข้ามไปแล้ว แล้วคนอยู่นี่จะเป็นยังไง...

คือถ้าข้ามไปได้ เราจะหายไปเลย (หายไปเลยจากที่ๆเรามา)

แล้วตอนไปโผล่อยู่นู่นจะเป็นยังไง

แล้วรู้ได้ไงว่าจะไปโผล่ อนาคตจริง ๆ

ปล.คนเราก็เห็นอนาคตอยู่น่ะครับ เช่น เราเห็นเพื่อนมือมาชนแก้วน้ำตอนนั่นสมองเรารู้ทันทีเลยว่ามันตกแน่ แค่ตอนที่เราคิดแก้วน้ำพึ่งถูกชน

แก้ไขอนาคตก้ทำได้ยกตัวอย่างต่อจากบนเลยน่ะ หลังจากคิดเสร้จ เราจะมี2ตัวเลือกคือ จับแก้ว หรือ ปล่อยไว้ ...เลือกมาแล้วน่าจะรู้กันดี

กล่าวขอบคุณ
    712
    ได้รับคำขอบคุณ: 754
    ใช่เลยทฤษฎีผีเสื้อ หรือ The Butterfly Effect

กฏการย้อนเวลามันสั้นๆง่ายๆเเบบนั้นแหละครับ.....

ที่สำคัญคือ คุณห้ามเปลี่ยนแปลงอะไรซักอย่างเดียว

ยกตัวอย่างเเบบนี้นะ หญ้า ท่าคุณไปเหยียบหญ้าตรงพื้นบริเวณที่คุณย้อนไปละก็...

มันอาจจะส่งผลเท่ากับทำให้วัว1ตัว หรือทั้งฝูง ต้องไปกินหญ้าไกลกว่าเดิม..

เมื่อวัวไปกินหญ้าไกลกว่าเดิม = คนที่ล่าวัว อาจจะหาวัวมาเป็นอาหารไม่ได้..และหิวตายไป...

เมื่อมีคนตาย = กระแสวงจรชีวิตเปลี่ยนไปเพราะคนที่ตายอาจจะเป็นผู้ให้กำเนิดอะไรบางอย่าง...

และไอ้บางอย่างนั้น!! อาจจะหมายถึงเลือดเนื้อหรือDNAครอบครัวของคุณ ของผม หรือ....ของ Steve Jobก็เป็นได้

ท่าคุณคิดจะโกงกฏแห่งเวลา คุณต้องโกงกฏแห่งกรรมไปพร้อมๆกัน...

นี่แค่ยกตัวอย่างเรื่องหญ้านะ ท่าเกิดเอาเรื่องดิน แมลง หรือนกที่หนีคุณระหว่างเดิน....

31. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบ"วาด"เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2,103
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,328
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TORAllDAY อ่านกระทู้
    อยากถามว่า
    ถ้าเกิดเราข้ามไปแล้ว แล้วคนอยู่นี่จะเป็นยังไง...

คือถ้าข้ามไปได้ เราจะหายไปเลย (หายไปเลยจากที่ๆเรามา)

แล้วตอนไปโผล่อยู่นู่นจะเป็นยังไง

แล้วรู้ได้ไงว่าจะไปโผล่ อนาคตจริง ๆ

ปล.คนเราก็เห็นอนาคตอยู่น่ะครับ เช่น เราเห็นเพื่อนมือมาชนแก้วน้ำตอนนั่นสมองเรารู้ทันทีเลยว่ามันตกแน่ แค่ตอนที่เราคิดแก้วน้ำพึ่งถูกชน

แก้ไขอนาคตก้ทำได้ยกตัวอย่างต่อจากบนเลยน่ะ หลังจากคิดเสร้จ เราจะมี2ตัวเลือกคือ จับแก้ว หรือ ปล่อยไว้ ...เลือกมาแล้วน่าจะรู้กันดี
    อยากเถียงง่า ถ้าหากเราไปอนาคตเราจะไปอยู่ตรงไหน อนาคตมีโอกาสเกิดได้ เป็นอนันต์ ซึ่ง อาจจะเกิดขึ้นแบบไหนก็ได้ มันจะเลือกที่ลงได้เรอะ(Time Machine) ที่คุณจับแก้วหรือจะปล่อยไว้ มันคือความรู้สึกนึกคิดของคุณเอง แล้ว ถ้าหากเพื่อนมันต้องการแกล้งคุณจริงๆคุณไม่อาจรู้ได้ คุณอาจเลือกจับไว้ แต่ไม่ทันแสดงว่า อนาคตมันเกิดนอกเหนือจากความคิดคุณ อนาคตมันเลือกไม่ได้ แต่หากมันเกิดมัญหา คุณเองแหละจะต้องใช้สมองคิดแก้ปัญหา ซึ่ง คนเราสามารถคิดได้ต่างๆนาๆ และแก้ไขในอนาคตในรูปแบบแตกต่างกันไป หมือนการสุ่มนั่นแหละ มันไม่มีความจำเพาะเจาะจง
    ผีไม่น่ากลัวอย่างที่คิดWhispering///////พูดคุย FACEBOOK