ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

CHICAGO BULL HEART
    กล่าวขอบคุณ
    1,399
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,379
    Blog Entries
    1

โปรแกรมแก้เสียงเบาเกมPrototypeครับ(ย้ายมาจากPC Game Download+ทำดีกว่าเดิมครับ)

PROTOTYPE

โปรแกรมนี้สามารถแก้เสียงเกมที่เบาโดยบางท่านคิดว่าอาจจะเป็นที่ตัวเกม เลยเปิดลำโพงดังๆเพื่อแก้ปัญหานี้ แต่ผลเสียที่จะตามมาคือสักวันลำโพงอาจ"แตก"ได้ มันเลยมีโปรแกรมแก้เสียงเบามาให้สำหรับคนที่มีปัญหานี้ เชิญเลยกันได้เลยครับ^^

Pass:kunnaja4480@JKG

ใครโหลดไปแล้วกดThankให้หน่อยนะครับ

1.โหลดให้เสร็จสิ้นก่อน
    2.ทำการแตกไฟล์ออกมา
    3.จะได้ไฟล์1ไฟล์
    4.ดับเบิ้ลคลิ้กที่ไฟล์ที่ได้จากการแตกไฟล์
    5.กดที่ คำว่า "Patch"
    6.เลือกที่อยู่ของไฟล์ที่ชื่อ protopef.exe
    (ถ้าไม่รู้ว่าอยู่ไหน ก็ที่นี้ครับ--->[Local Disk C:/Program Files/Activision(ตรงนี้ผมจำไม่ได้แต่น่าจะเป็นอันนี้ หรือไม่ก็อีกอันคือPrototype)/protopef.exe)
    หรือถ้าไม่มีก็ใช้วิธีนี้ก็ได้ครับ เข้าไปในไดร์Cแล้วมองไปตรงมุมซ้ายบน จะมีคำว่าSystem Tasks อยู่แล้วจะมีโปรแกรมย่อยๆอยู่คือ
    -Hide the contents of this drive
    -Add or remove programs
    -Search for files or folders
    แล้วเราก็เลือกSearch for files or folders ดังรูปครับ

แล้วหลังจากนั้นเราก็พิมพ์ชื่อโปรแกรมไป คือ protopef.exe แล้วมันจะทำการหาให้ครับ แล้วพอเจอแล้ว ให้คลิ้กขวาที่โปรแกรม protopef.exe แล้วกดProperties แล้วดูที่อยู่ว่าอยู่ไหนอ่ะครับ

ถ้าใครโหลดไปแล้วใช้ได้หรือไม่ได้ยังไงก็มายืนยันนะครับ หรือPMมา ทางผมจะรีบแก้ไขให้ครับ

EDIT:จากวิธีติดตั้ง ข้อ4-5 จะได้ดังรูปนะครับ

joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kunnaja4480 : 28th October 2011 เมื่อ 14:05

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 15 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    220
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    ขอบคุณค่ะ ใช้ได้ด้วยค่ะ 100%
    Yeeninja

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    896
    ได้รับคำขอบคุณ: 128
    ขอบคุณครับ ตอนนั้น ใช้วิธีใส่หูฟังเอา = ="
    I Love Mugi >,<

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,399
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ yeeninja1408 อ่านกระทู้
    ขอบคุณค่ะ ใช้ได้ด้วยค่ะ 100%
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ houkago-teatime อ่านกระทู้
    ขอบคุณครับ ตอนนั้น ใช้วิธีใส่หูฟังเอา = ="
    ครับ ใช้วิธีใส่หูฟังก็จะได้ยินเสียงดีขึ้น แต่ถ้าใส่ไปนานๆ มีโอกาสที่จะทำให้หูหนวกนะครับและหูจะมีประสิทธิภาพแย่ลง เพราะใส่หูฟังนานๆ หูเราจะเมื่อยล้า และเสียงจากหูฟัง ดังในหูเอามากๆ แต่มีวิธีปรับ ดังนั้นควรใช้ลำโพงจะดีกว่าครับ ผมเลยเอาโปรแกรมนี่มาลงครับ และขอบคุณ คุณyeeninja1408นะครับ ที่เข้ามาโพสต์

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,399
    1
    ขอดันหน่อยนะครับ

ubonratchathani
    กล่าวขอบคุณ
    364
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    ขอบคุณครับ ใช้ได้จริงๆด้วย

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    276
    ได้รับคำขอบคุณ: 312
    เล่นจบไปล่ะ ผมไม่จำเป็นต้องโหลด

กล่าวขอบคุณ
    1,399
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ eragon_002 อ่านกระทู้
    ขอบคุณครับ ใช้ได้จริงๆด้วย
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ YAKUZA อ่านกระทู้
    เล่นจบไปล่ะ ผมไม่จำเป็นต้องโหลด
    ไว้เล่นแก้เครียดครับ แล้วก็แก้ปัญหาเปิดลำโพงดังๆอาจทำให้ลำโพงแตกได้ด้วย เล่นแบบFree runningไปเรื่อยๆอะ ขำๆ^^ และขอบคุณนะครับคุณeragon_002ที่เข้ามาให้กำลังใจ

กล่าวขอบคุณ
    1,399
    1

สังคมแห่งการแบ่งปัน ^^
    กล่าวขอบคุณ
    503
    ได้รับคำขอบคุณ: 22
    ขอบคุณมากครับ
    ''คิด'' แล้วไม่ทำ..ดีกว่าทำแล้ว ''ไม่คิด''

กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 5
    มีของ Singularity หรือป่าวครับ เสียงมันเบามากๆ
    AMD Phenom II X6 1090T : Gigabyte 970A-3D : Kingston 1333 4GB : HIS HD 6790 เปิดพัดลมเป่าเย็นสบาย

กล่าวขอบคุณ
    1,399
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ disk0147 อ่านกระทู้
    มีของ Singularity หรือป่าวครับ เสียงมันเบามากๆ
    ไม่มีนะครับ ลองปรับจากลำโพงดูครับ ของผมSpliter cell:Convictionก็เป็น

กล่าวขอบคุณ
    1,399
    1

ในครัวที่มี "เนย"
    กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    ขอบคุณมากครับพึ่งโหลดเกมส์มาเล่นพอดี คนอื่นเขาคงเล่นจบไปกันหมดแล้ว

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,399
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ N'NOEYHOM อ่านกระทู้
    ขอบคุณมากครับพึ่งโหลดเกมส์มาเล่นพอดี คนอื่นเขาคงเล่นจบไปกันหมดแล้ว
    ขอบคุณที่เข้ามาโพสต์ ส่วนใหญ่เกมผมไม่ค่อยใหญ่ พอดีผมชอบอัพพวกMini gameอ่ะครับ เป็นเกมผ่อนคลายสมอง เล่นแล้วโล่ง จรรโลงใจ555