ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

หน้าที่ 13 จากทั้งหมด 30 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 3111213141523 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
    欅坂46
    กล่าวขอบคุณ
    62
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,836
    อยากรู้ความสามารถของตัวละครแต่ละตัวแล้วก็อยากรู้ว่าเกมนี้มันทำอะไรได้บ้าง แต่งปืน ซื้อรถ ซื้อหุ้น แล้วมีอะไรอีกไหม แต่งรถได้หรือเปล่า ช่วยบอกทีนะ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    72
    ได้รับคำขอบคุณ: 119
    Blog Entries
    2
    ถ้าปรับเกินขีดแดงจะเป็นไรมั้ยครับ คือผมจะปรับแค่ texture ผมลองปรับแล้วพื้นผิวดูดีขึ้นมากแถมไม่แลคด้วย แต่กลัวว่าการ์ดจอจะพังอ่ะครับ

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ใครติดบัคภารกิจ ที่มัน ให้ขโมยรถยก แล้วก็ รถขยะ บ้างครับ

ที่จะปล้นรถขนเงิน แล้วให้เอารถขยะมาขวาง แล้วเอารถยก มาชน พอทำลายรถขยะเสร็จ จะเปลี่ยนฉากไปอีกตัวละคร ค้างครับ

ใครเป็นบ้าง

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ผมเล่น Travor ถึงตอนถ่ายรูปเรือแล้วส่งให้ Ron พอกด Space Bar ส่ง แล้วเด้งหลุดครับ แก้ยังไงดี (ลง update3 crack4)

กล่าวขอบคุณ
    2
    ของผมเป็นอย่างนี้ครับต้องทำไงhttp://image.ohozaa.com/t/734/J770IO.png
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย rungrot101 : 24th April 2015 เมื่อ 12:09

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ช่วยด้วยค้าบของผมมันขึ้นแบบนี้หลังจากที่เล่นเกมไปรอบนึงแล้วกด ตัวAlt+F4 แล้วจากนั้นมาเข้าอีกรอบนึงมันขึ้นแบบนี่้Activation requires an internet connection ane you are currently in offline mode. tou offline activation data could not be loaded.
    Please verify you internet connection and restart grand theft auto
    ผมลองลบSocial club แล้วลงใหม่ ก้อยังไม่หาย โหลดตัวunstall มาลบ แล้วก้อลงใหม่ก้อนยังไม่หาย ผมเลยลองลบเกมทิ้งแล้วโหลดมาใหม่ก้อยังเปนเหมือนเดิม ช่วยแก้ทีคับผม

ใช้การ์ดจอไม่เคยหมดประกัน
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,212
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ cocktailq อ่านกระทู้
    ใครติดบัคภารกิจ ที่มัน ให้ขโมยรถยก แล้วก็ รถขยะ บ้างครับ

ที่จะปล้นรถขนเงิน แล้วให้เอารถขยะมาขวาง แล้วเอารถยก มาชน พอทำลายรถขยะเสร็จ จะเปลี่ยนฉากไปอีกตัวละคร ค้างครับ

ใครเป็นบ้าง
    ใครติดบ้าง ก็ติดกันเกือบหมดแหละครับ อุตส่าห์ตั้งกระทู้แล้วแต่ตกเร็วมากเลย คนไม่เห็นกัน http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=250630

ก็คือห้ามปาระเบิดตอนเดินเท้า แค่นั้นเองครับ ตอนเปิดประตูรถให้โยนระเบิดจากในรถ ตอนทำลายรถขยะก็เหมือนกัน (หรือจะยิงด้วยปืนก็ได้)
    อดีตคนเคยแรง i7-2600K@4.3ghz / RAM 16GB / Transcend 370s 256GB / WD Black 2+1TB
    EVGA GTX980 SC 4GB / Seasonic 1000w / Sound Blaster ZXR / ACER XB270HU Gsync 144hz

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 4
    ควรอัพเดต 3 ดีไหมครับ ตอนนี้เล่น อัพเดต 2 แคล๊ก v 3 อยู๋ แต่ลองใช้ แคล๊ก v4 มันเป็นภาษาจีน แก้ยังไงก็เป็นภาษาจีน ควรอัพเดตดีไหมครับ เกมจะหลุดบ่อยไหม

กล่าวขอบคุณ
    170
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    1
    รบกวนถามหน่อยครับ
    1.แท๊กซี่สามารถนำไปแต่งได้หรือปล่าวครับ ชอบอาชีพแท๊กซี่มากแต่ผมว่ามันยังแรงไม่พอ ไม่เท่ด้วย 555
    2.ถ้ามีมีด จะกดเปลี่ยนจากหมัดไปเป็นมีดยังไงครับ
    PC
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย beever9 : 24th April 2015 เมื่อ 13:47

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ผมเข้า ร้านเสื้อ บางร้านไม่ได้ ร้านตัดผมหรูๆไม่ได้ strip clup ก็ไม่มีผญในนั้นเลย ช่วยทีครับ หาเว็ปไหนก็ไม่ขึ้น เหมือน npc มันหายไป

GENIUS
    กล่าวขอบคุณ
    1,045
    ได้รับคำขอบคุณ: 790
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kritthee99 อ่านกระทู้
    หลังทำภารพกิจหลักจบตอนนี้ภารกิจไม่ขึ้นมาให้ทำเลยอะครับ มีแต่ เควสย่อยที่เป็นรูป ? กับ Hs ที่มันยิง เอเลี่ยน ทำไงดีเล่นต่อไม่ได้เลย
    ช่วยตอบหน่อยครับ
    I7 4790K, GTX 1080 Extreme! Edition, Vengeance 16GB 1600, MSI Z97A Gaming 7

ใช้การ์ดจอไม่เคยหมดประกัน
    กล่าวขอบคุณ
    54
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,212
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kritthee99 อ่านกระทู้
    ช่วยตอบหน่อยครับ
    เล่นถึงตรงไหนล่ะครับ เกมนี้มีอย่างน้อย 2 ภาระกิจที่จะไม่มีจุดขึ้นบนแผนที่ คือภาระกิจหารถหนีก่อน blitz play และก่อน big score
    สาเหตุที่มันไม่ขึ้นเพราะมันให้เราหารถตามเงื่อนไขที่กำหนดครับ เช่น รถ 4 ที่นั่งใช้ขับหนี หรือรถ muscle สำหรับใช้ขนทอง ซึ่งรถพวกนี้มันกระจายอยู่ในเมืองนั่นแหละ มันให้เราเลือกเองว่าจะเอาคันไหนเพราะมันมีมากกว่า 1 คัน มันจึงไม่สามารถขึ้นจุดในแผนที่ได้ทุกคัน

ดังนั้นเกมนี้จะเล่นโดยดูแต่จุดบนแผนที่ไม่ได้ ต้องอ่านสิ่งที่ lester บอกให้ทำในช่วงวางแผนปล้นด้วย ผมเห็นคนที่มีปัญหาส่วนใหญ่จะติดตรงนี้กัน ผมรู้เลยว่าสาเหตุคือไม่ได้อ่าน ไม่ได้จำตอนมันพูด (บางคนกดผ่านด้วยมั้ง)

ในช่วงหารถ ถ้าเราขึ้นรถที่สามารถใช้ได้ มันจะขึ้นมุมบนซ้ายครับว่ารถคันนี้ใช้ได้ ให้นำไปจอดตามที่กำหนด ถ้ารถใช้ไม่ได้มันก็จะขึ้นบอกเหมือนกัน ใครไม่อ่านก็จะไม่รู้เลยว่าต้องทำไงต่อ ดังนั้นขยันอ่านสักนิดเถอะครับ

ปล. ถ้าไม่รู้ว่าเราอยู่ภาระกิจไหนก็ดูชื่อเซฟล่าสุด แล้วเอาไปเทียบดูกับรายชื่อภาระกิจ http://www.ign.com/wikis/gta-5/Walkthrough มันเรียงลำดับไว้แล้วว่าอะไรก่อนหลัง ถ้าเราทำอันก่อนๆ ไม่ครบอันต่อไปมันก็จะไม่ขึ้นครับ (ไม่นับพวก optional นะ อันนั้นคือไม่ทำก็ได้)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย headshot deluxe : 24th April 2015 เมื่อ 15:30
    อดีตคนเคยแรง i7-2600K@4.3ghz / RAM 16GB / Transcend 370s 256GB / WD Black 2+1TB
    EVGA GTX980 SC 4GB / Seasonic 1000w / Sound Blaster ZXR / ACER XB270HU Gsync 144hz

กล่าวขอบคุณ
    39
    ได้รับคำขอบคุณ: 134
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ beever9 อ่านกระทู้
    รบกวนถามหน่อยครับ
    1.แท๊กซี่สามารถนำไปแต่งได้หรือปล่าวครับ ชอบอาชีพแท๊กซี่มากแต่ผมว่ามันยังแรงไม่พอ ไม่เท่ด้วย 555
    2.ถ้ามีมีด จะกดเปลี่ยนจากหมัดไปเป็นมีดยังไงครับ
    PC
    กด ตัวเล็กซ้ำครับมันจะเปลี่ยนจาก มือ เป็น มีด
    GTX1080ti

กล่าวขอบคุณ
    433
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    คือ ช่วยผมหน่อยครับ ตอนกดเข้าเกม มันเข้าได้แต่เป็น windowsmods แล้วพอไปกดตัวเกมปับ มันก็ขึ้น Has stopped working คือผมลองหาทางแก้แล้วแต่มันก็ยังไม่ได้อ่ะครับ

meat
    กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 188
    cpu core i3-4150 cpu 3.50 GHz
    gpu GeForce GT 720
    ram 4 gb

พอจะเล่นไหวไหมครับ แล้วปรับได้ภาพประมาณไหน

คนเลวที่กลับใจแล้ว
    กล่าวขอบคุณ
    485
    ได้รับคำขอบคุณ: 535
    ผมยังเล่นไมได้เลย nb การ์ดจอ ati hd 8500 + intel 4000 แก้แล้วทุกวิธีทาง กดแล้วมันขึ้น stop กด detail ดูมันขึ้น
    Problem Event Name: APPCRASH
    Application Name: GTA5.exe
    Application Version: 1.0.323.1
    Application Timestamp: 5527f187
    Fault Module Name: GTA5.exe
    Fault Module Version: 1.0.323.1
    Fault Module Timestamp: 5527f187
    Exception Code: c0000005
    Exception Offset: 00000000011352f4
    OS Version: 6.2.9200.2.0.0.768.101
    Locale ID: 3081
    Additional Information 1: f14f
    Additional Information 2: f14f599406dc282e6d1dada4feb6b166
    Additional Information 3: 8e1f
    Additional Information 4: 8e1f498b2e89e30a9d7c304c7070678d

ดูตามกระทู้นี้https://support.rockstargames.com/hc...sues-Intel-AMD คนติดปัญหานี้เยอะเหมือนกัน
    ก็ยังแก้ไม่ได้ สงสัยจะมีปัญหากับ โน็ตบุ้กที่มีการ์ดจอแยกที่เป็น amd เซ้งเบย ไหงใครมีปัญหาเคสเดียว ช่วยแชร์กันหน่อยนะ ขอบคุณครับ #ร้องไห้หนักมาก#

**แก้ได้แล้ว** เปลี่ยนไปลง window 8 เล่นได้เฉย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย chokbee8 : 1st May 2015 เมื่อ 20:44

.:: ใช้ชีวิตให้สนุก ::.

กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 180
    ถามเรื่องภารกิจเรือของ Trevor
    พอดีเล่นจบเเล้วเเต่ยังไม่เห็นได้ระเบิดเรือเลยครับ
    CPU:Core I7 4790K RAM 16GB Zotac GTX 980 Ti AMP Editon

กล่าวขอบคุณ
    31
    ได้รับคำขอบคุณ: 20

เสปคนี้พอเล่นได้ไหม อยากเล่นโคตรๆ

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ใช้ Notebook Dell
    CPU i7 การ์ดจอระบบสลับ
    การ์ดจอ Intel HD4000 การ์ดจอแยก AMD 7670M RAM 8 GB
    Windows 8.1 Enterpire 64 BIT
    Driver การ์ดจอ AMD อัพเดทล่าสุดแล้ว
    ***** ปัญหาคือ *****
    ** ตอนเข้าเกมส์โดยไม่ได้ Disable Intel HD 4000 ใน Device Manager ปรากฏว่า ไม่มีอะไรเกิดขึ้น แต่เกมส์ Run บน Taskbar **
    ** แต่พอเข้าไป Disable Intel 4000 ใน Device Manager ก็ปรากฏว่าเข้าเกมส์ได้ แต่เล่นกระตุก เพราะว่ามันไม่ได้ Run โดยใช้ การ์ดจอแยก
    เพราะว่า Disable Intel 4000 ไดร้เวอร์การ์ดจอของ AMD ก็หายไปด้วย ***

ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไรครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย maimanoy : 24th April 2015 เมื่อ 19:22 เหตุผล: ข้อมูลไม่ครบถ้วน

กล่าวขอบคุณ
    104
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    ผมใช้Notebook dell
    การ์ดจอAmd R7 265
    เวลาเล่นภาพวิวภาพนกที่บินอยู่มันจะเบอลๆ ลงไดเวอร์การ์ดจอแล้วก็เป็นอยู่ปรับต่ำสุดแล้วก้เป็นอยู่ครับ
    ใครพอมีวิธีแก้บ้างครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    188
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ cocktailq อ่านกระทู้

ใครเป็นบ้าง
    ผมลงไปยิงถังน้ำมันเอาครับห้ามใช้ระเบิดแล้วแต่บ้างท่านก็ผ่านทำตามในนี้ละครับเขาบอกไว้หลายวิธีของผมมาผ่านตรงลงไปยิงถังน้ำมันเอาครับ

GENIUS
    กล่าวขอบคุณ
    1,045
    ได้รับคำขอบคุณ: 790
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ headshot deluxe อ่านกระทู้
    เล่นถึงตรงไหนล่ะครับ เกมนี้มีอย่างน้อย 2 ภาระกิจที่จะไม่มีจุดขึ้นบนแผนที่ คือภาระกิจหารถหนีก่อน blitz play และก่อน big score
    สาเหตุที่มันไม่ขึ้นเพราะมันให้เราหารถตามเงื่อนไขที่กำหนดครับ เช่น รถ 4 ที่นั่งใช้ขับหนี หรือรถ muscle สำหรับใช้ขนทอง ซึ่งรถพวกนี้มันกระจายอยู่ในเมืองนั่นแหละ มันให้เราเลือกเองว่าจะเอาคันไหนเพราะมันมีมากกว่า 1 คัน มันจึงไม่สามารถขึ้นจุดในแผนที่ได้ทุกคัน

ดังนั้นเกมนี้จะเล่นโดยดูแต่จุดบนแผนที่ไม่ได้ ต้องอ่านสิ่งที่ lester บอกให้ทำในช่วงวางแผนปล้นด้วย ผมเห็นคนที่มีปัญหาส่วนใหญ่จะติดตรงนี้กัน ผมรู้เลยว่าสาเหตุคือไม่ได้อ่าน ไม่ได้จำตอนมันพูด (บางคนกดผ่านด้วยมั้ง)

ในช่วงหารถ ถ้าเราขึ้นรถที่สามารถใช้ได้ มันจะขึ้นมุมบนซ้ายครับว่ารถคันนี้ใช้ได้ ให้นำไปจอดตามที่กำหนด ถ้ารถใช้ไม่ได้มันก็จะขึ้นบอกเหมือนกัน ใครไม่อ่านก็จะไม่รู้เลยว่าต้องทำไงต่อ ดังนั้นขยันอ่านสักนิดเถอะครับ

ปล. ถ้าไม่รู้ว่าเราอยู่ภาระกิจไหนก็ดูชื่อเซฟล่าสุด แล้วเอาไปเทียบดูกับรายชื่อภาระกิจ http://www.ign.com/wikis/gta-5/Walkthrough มันเรียงลำดับไว้แล้วว่าอะไรก่อนหลัง ถ้าเราทำอันก่อนๆ ไม่ครบอันต่อไปมันก็จะไม่ขึ้นครับ (ไม่นับพวก optional นะ อันนั้นคือไม่ทำก็ได้)
    ถึงภารกิจที่ทั้ง 3 คนไปซื้อยาแถวบ้าน CJ ครับแแล้วเหมือนโดนหลอกขายแต่ Trevor จับได้ ไอคนที่จะขายยาหรืออะไรสักอย่างเลยปิดประตูหนีไปและก็โดนพวกแก๊งของมันแถวๆนั้นไล่ล่าครับพอฆ่าหมดก็ขับเจ๊ทสกีไหนครับพอหนีเสร็จก็ให้หนีดาวต่อ เนื้อเรื่องประมาณ 25-30% อะครับ
    ปล.เวลาเล่นเนื้อเรื่องผมอ่านตลอดครับแต่บางประโยคก็แปลไม่ออก แต่ก็พยายามฟังทุกประโยค
    ปล2.ผมเล่นภารกิจ ? ไปหลายอันแล้วไม่ขึ้นสักที
    I7 4790K, GTX 1080 Extreme! Edition, Vengeance 16GB 1600, MSI Z97A Gaming 7

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 207
    ผมค้างตอนเล่นภารกิจที่ต่อจากปล้นรถขนเงินอะครับ ที่ไปรับภารกิจกับตัว S อะครับของ Michael

ภารกิจที่ให้เราแอบขึ้นไปบนลานจอดฮอโดยไม่ให้ศัตรูรู้ตัว ผมค้างทุกรอบเลย ไม่ทราบว่ามีวิธีแก้มั้ยครับ?

ภารกิจนี้อะครับ http://www.ign.com/wikis/gta-5/Mr._Richards
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SiXbullet : 24th April 2015 เมื่อ 23:34

กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    ผมค้างตรงภารกิจที่ให้ ติดตรงที่ Trevor ขับมอเตอรไซด์ตามเครื่องบินที่กำลังจะตก พอทำเสร็จตอน Trevor มารับ Michael หลังจากขับรถมาที่จุดนัดหมาย พอเสร็จภารกิจ สลับตัวละคร ก็หลุดเลย ใครติดบ้าง แก้ยังไงบอกหน่อย

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,460
    ถึงภารกิจที่ทั้ง 3 คนไปซื้อยาแถวบ้าน CJ ครับแแล้วเหมือนโดนหลอกขายแต่ Trevor จับได้ ไอคนที่จะขายยาหรืออะไรสักอย่างเลยปิดประตูหนีไปและก็โดนพวกแก๊งของมันแถวๆนั้นไล่ล่าครับพอฆ่าหมดก็ขับเจ๊ทสกีไหนครับพอหนีเสร็จก็ให้หนีดาวต่อ เนื้อเรื่องประมาณ 25-30% อะครับ
    ปล.เวลาเล่นเนื้อเรื่องผมอ่านตลอดครับแต่บางประโยคก็แปลไม่ออก แต่ก็พยายามฟังทุกประโยค
    ปล2.ผมเล่นภารกิจ ? ไปหลายอันแล้วไม่ขึ้นสักที
    Hs นั่นภารกิจปล้นหลักนะครับ ลองไปทำดูรึยัง = =