ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    Saraburi , Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    150
    ได้รับคำขอบคุณ: 58
    Blog Entries
    1
    Made in China

Master_RPG
    กล่าวขอบคุณ
    1,234
    ได้รับคำขอบคุณ: 143
    แต่ละอย่างนี่ ต้องลงท้ายด้วยคำว่า ปลอม !! ผมนับถือจริงๆ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    System of Live operation
    กล่าวขอบคุณ
    2,831
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,021
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ I'm Grean อ่านกระทู้
    ถูกต้องครับ ประเทศเค้ามากคนก็มากเรื่อง โอกาสที่จะเกิดปัญหาหรือเรื่องในประเทศมันก็จะเยอะตาม
    ซึ่งถ้าเทียบกับประเทศไทยที่มีจำนวนประชากรแค่ 60 กว่าล้านคน ก็ยังมีข่าวไม่ดี ให้เห็นในทีวีทุกวัน
    นับประสาอะไรกับประเทศจีนที่มีจำนวนประชากรถึง 1 พันล้านคน มันไม่มีสังคมไหนที่จะขาวบริสุทธิ์
    ปราศจากการปนเปื้อนหรอกครับ แต่ทุกวันนี้ประเทศจีนเป็นถึงมหาอำนาจอันดับต้น ๆ ของโลก
    ทั้งๆ ที่ปกครองด้วยระบบ คอมมิวนิสต์ แสดงให้ว่าเค้ามีศักยภาพกว่าประเทศเรา และอีกอย่างคือ
    ปฏิเสธไม่ได้เลยว่าคนชอบใช้ของก๊อปที่ผลิตจากประเทศจีน(จีนแดง)

ถ้าจะแอนตี้ ก็ควรจะมีขอบเขตนะครับ

ขออนุญาติยกตัวอย่างเพิ่มเติมเอาแบบเด็กอนุบาลยังเข้าใจนะครับ
    ประเทศจีนมีพื่นที่ 9,630,960 ตร.กม.
    ประเทศไทยมีพื้นที่ 513,115 ตร.กม.
    เท่ากับว่าต้องมีประเทศที่มีพื้นที่เท่าประเทศไทยอีก 18-19 ประเทศ ถึงจะรวมกันแล้วเท่าพื้นที่ของประเทศจีน
    ดังนั้นการเดินทางระหว่างมณฑลของประเทศจีน ก็เหมือนการนั่งเครื่องบินข้ามประเทศดีๆ นี่เอง
    และเมื่อมีใครหลายคนก่อเรื่องไม่ดีไว้ แม้จะอยู่กันคนละซอกหลืบ เหมือนอยู่ไกลกันคนละประเทศก็ตามแต่
    แต่เรื่องทั้งหมดก็จะถูกรวบรวมไว้ภายใต้ประเทศ "จีน"
    ซึ่งต่างกับประเทศแถบเราทีมี่ขนาดพื้นที่และประชากรอันน้อยนิดเมื่อเทียบกับประเทศจีน (ไทย*19 = จีน)
    เมื่อใครทำผิดมันก็จะถูกตราหน้าภายใต้ชื่อของประเทศใครประเทศมัน.. แต่ถ้าลองเอาข่าวด้านลบของหลาย ๆ
    ประเทศมารวมกัน มันก็จะไม่ต่างไปจากประเทศจีนเลย และไม่น่าแปลกใจด้วยว่าทำไมประเทศจีนมีแต่ข่าวแย่ ๆ

จริง ๆ แล้วข่าวด้านดีมันมีให้เห็นทุกสังคม อยู่ที่สื่อว่าจะเลือกประโคมข่าวไหน สื่อรู้ว่าข่าวแบบไหนมันจะขายได้
    และผู้เสพก็เลือกเองได้ว่าจะเสพข่าวประเภทไหน...

จากที่อ่านมาทั้งหมด ทำไมข่าวจีนมันเยอะกว่า รัสเซีย ครับ

จากพื้นที่ไง รัสเซียใหญ่กว่าจีนอีกนะครับ แล้วทำไมข่าวมันถึงโด่งดังกว่ารัสเซียอีกล่ะครับ

ไม่ใช่ว่า รัสเซียไม่มีข่าว แต่ผมไม่ค่อยได้ยินเลยครับ

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    197
    ได้รับคำขอบคุณ: 737
    สะพานจีนแดง

การโหลดคือ จิตวิญญาน
    กล่าวขอบคุณ
    441
    ได้รับคำขอบคุณ: 415
    โอ้แต่ละอย่าง - -
    thailandstar.tskk.in

£†_PerSeuS_†£
    กล่าวขอบคุณ
    4,207
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,455
    สะพานจีนแดง 5555

- [ The Gang ] -
    กล่าวขอบคุณ
    2,192
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,144
    เบื่อพวกไม่รู้อะไรเลยแล้วทำเป็นรู้ดีจังฮู้

วันๆนั่งหน้าคอม แต่ด่ายังกับตัวเองอยู่ประเทศเขา

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ muek9999 อ่านกระทู้

จากที่อ่านมาทั้งหมด ทำไมข่าวจีนมันเยอะกว่า รัสเซีย ครับ

จากพื้นที่ไง รัสเซียใหญ่กว่าจีนอีกนะครับ แล้วทำไมข่าวมันถึงโด่งดังกว่ารัสเซียอีกล่ะครับ

ไม่ใช่ว่า รัสเซียไม่มีข่าว แต่ผมไม่ค่อยได้ยินเลยครับ
    5555 ประชากร รัสเซีย เทียบ จีน มันเป็นสิบเท่ารู้ไหมเอย

_____________________________________________________________________________

รู้ไหมว่าที่จีน ขนาดไม่ใช่เมืองหลวง ระดับยังมากกว่ากรุงเทพที่เป็นเมืองหลวงเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SinSu : 26th August 2012 เมื่อ 18:32

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

System of Live operation
    กล่าวขอบคุณ
    2,831
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,021
    ^
    ^
    ^
    จากตามที่ผมโควตเอาไว้ ผมคงนึกถึงเนื้อที่ประเทศเยอะเกินไปสิเนอะ เลยคิดหนักไปหน่อย จนลืมเรื่องประชากรเลย

ประเทศจีนมีพื่นที่ 9,630,960 ตร.กม.
    ประเทศไทยมีพื้นที่ 513,115 ตร.กม.

มันติดอยู่กับคำนี้นี่ล่ะ เลยพาไปรัสเซียเลย ฮ่าๆๆ

แต่ก็นะ ข่าวมันเยอะจริงๆอะล่ะ ^^

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    7,032
    ได้รับคำขอบคุณ: 59
    โคตร คุ้ม ค่า!!!!!

Lie To Me
    กล่าวขอบคุณ
    1,573
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,610
    COPY ทุกอย่าง จริงๆประเทศนี้

กล่าวขอบคุณ
    443
    ได้รับคำขอบคุณ: 438
    ของจีนก็แบบนี้แหละครับ 55555

New York Midtown
    กล่าวขอบคุณ
    345
    ได้รับคำขอบคุณ: 447
    จีน Made in china ผลิตภัณฑ์ ส่งมาไทยแทบทุกอย่างและ ของก๊อบเขาทุกอย่าง ละเมิดลิขสิทธ์ทุกอย่าง ของ ก้นะ คุณภาพ หวังแทบไม่ได้เลย แล้วสะพานที่มันทำ ...... .

Stephen Jerm
    กล่าวขอบคุณ
    1,456
    ได้รับคำขอบคุณ: 808
    ไม่รู้สิ รู้สึกเหมือนเขาจะเน้นปริมาณมากกว่าคุณภาพนะ
    ปล.คหสต.
    ONE FOR ALL AND ALL FOR ONE

กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 127
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ muek9999 อ่านกระทู้
    ^
    ^
    ^
    จากตามที่ผมโควตเอาไว้ ผมคงนึกถึงเนื้อที่ประเทศเยอะเกินไปสิเนอะ เลยคิดหนักไปหน่อย จนลืมเรื่องประชากรเลย

มันติดอยู่กับคำนี้นี่ล่ะ เลยพาไปรัสเซียเลย ฮ่าๆๆ

แต่ก็นะ ข่าวมันเยอะจริงๆอะล่ะ ^^
    ตามนั้นแหละครับ จากข้อมูลจาก wiki จีนมีประชากร 1300 ล้านคน รัสเซียมีประชากร 130 คน
    ซึ่งประเด็นที่ผมมุ่งเน้นไปตอนแรกคือจำนวนประชากร แต่เพื่อความเข้าใจเลยเพิ่มเรื่องพื้นที่เข้าไปด้วย
    เพื่อต้องการอธิบายให้เห็นว่าประเทศจีนมันใหญ่จริงๆ (ผมได้อธิบายไว้ตอนต้นแล้ว)
    ส่วนเรื่องที่ว่าประเทศรัสเซียไม่ค่อยมีข่าวแย่ ๆ อาจจะเป็นเพราะประเทศเขาปิด(กว่าจีน)รึเปล่าอันนี้ผมไม่ใจ
    แล้วอีกอย่างคือ สื่อประเทศไทยชอบหากินง่ายๆ ครับ ^^
    GREAN CENTER
    มีปัญหาไฟล์เสียติดตั้งเกมส์ไม่ได้แจ้งมา ที่นี่ หรือ PM มาบอกจะรีบทำการแก้ไขให้ครับ

กล่าวขอบคุณ
    70
    ได้รับคำขอบคุณ: 45
    วิศวะกรมาคุยดิ๊ หัวโตแน่**** -*-

กล่าวขอบคุณ
    259
    ได้รับคำขอบคุณ: 558
    น่าลดจำนวนประชากรเลวๆ

กล่าวขอบคุณ
    3,442
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,732
    จีนกอปทั้งประเทศ 555

กันดั้ม บึ้มม
    กล่าวขอบคุณ
    898
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,473
    ประเทศนี้เขาหาเงินกันได้เร็ว เพราะงั้น แค่นี้ จิ๊บ ๆ
    ไม่ค่อยได้เล่น เจอกันใน Steam : G0ck7
    ไม่ก็ Origin : nakabbbbb (เล่น BF1 กัน) ครับ

กล่าวขอบคุณ
    15
    ได้รับคำขอบคุณ: 211
    Blog Entries
    1
    ในอดีตคนประเทศ B เคยอพยพหนีความยากจนมายังประเทศ A เพื่อแสวงหาความเจริญทั้งทางวัตถุและทางจิตใจ จนประเทศ A เต็มไปด้วยคนเชื้อสายประเทศ B

เมื่อเวลาผ่านไป...

ประเทศ A ย่ำต๊อกอยู่กับการก้มหัวงกๆซื้อของฝรั่ง กลัวความผิดพลาด กลัวความเปลี่ยนแปลง ไม่เคยผลิตอะไรเองได้

แค่ก๊อปชาวบ้านยังไม่มีปัญญาทำให้ดี ได้แต่หลอกตัวเองไปวันๆว่าประเทศตัวเองเจ๋งกว่าใคร ไม่ยอมพัฒนาอะไรซะเลย

โดยมีข้อแก้ตัวสุดแนวที่ว่า "ถ้าเทคโนโลยีพัฒนา จิตใจคนจะต่ำลง" แต่พอประเทศอื่นมีข่าวอะไรในทางลบก็พร้อมซ้ำเติมเต็มสูบ

(ทั้งๆที่ประเทศตัวเองมีเรื่องฉาวๆไม่แพ้เขาหรอก โครงการโฮปเวรงี้ เอาชีวิตจนท.ไปเสี่ยงกับจีที200งี้ ตำรวจรับส่วยโจรงี้ เอ้ากราบบบ ผลงานชิ้นโบว์แดงทั้งน้าน)

ในขณะที่ประเทศ B ไม่แคร์โลก สร้างเนื้อสร้างตัวขึ้นมาโดยไม่แคร์กระแส

พวกเขาคิดว่า ใครจะว่าฉันก๊อปแล้วทำไม ก๊อปแล้วเรียนรู้ เรียนรู้แล้วผลิตเอง

ดีดตัวเองจากไปเป็นมหาอำนาจด้วยการรับผลิตสินค้า แน่นอน ในจำนวนสินค้านับแสนล้าน มันต้องมีอันที่ผิดพลาดร้ายแรงบ้าง

แต่อย่างน้อยก็ได้ชื่อว่าผลิตเอง กุมอำนาจการผลิตของโลกไว้เกือบครึ่ง ให้ฝรั่งต้องมาก้มหัวขอซื้อ

เป็นที่น่าแปลกใจว่า ณ ปัจจุบัน สื่อต่างชาติต่างจัดอันดับให้ประชาชนของประเทศ B มีระดับการพัฒนาทางจิตใจสูงกว่าประเทศ A

ทั้งๆที่ประเทศ A เป็นแกนนำหลักในการก่นด่าประเทศ B อยู่เสมอในเรื่องของจิตใจ

Ukulele
    กล่าวขอบคุณ
    96
    ได้รับคำขอบคุณ: 903
    น่ากลัวมากอ้ะ เกิดผมอยู่บนนั้นทำไง TT

:NaZi:
    กล่าวขอบคุณ
    250
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,068
    คนจีนไม่ได้แย่ทั้งหมดหรอกครับ แต่คนเค้าเป็นโรคจิตเยอะไปนิดนึง
    Name : Nazi (C)My Center Nazi

เทคนิคสถาปัตยกรรม
    กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 267
    สาเหตุที่ถล่มมีอยู่2 สาเหตุหลักๆ

1.โกง ใช้วัสดุที่คุณภาพต่ำกว่าที่รายการประกอบแบบกำหนดไว้

2.สถาปนิก วิศวกร คนงาน คนเซ็นแบบ ไร้สมรรถภาพ

กล่าวขอบคุณ
    160
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    เกลียดประเทศจีนเลยงานนี้

:NaZi:
    กล่าวขอบคุณ
    250
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,068
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Neotridagger อ่านกระทู้
    ในอดีตคนประเทศ B เคยอพยพหนีความยากจนมายังประเทศ A เพื่อแสวงหาความเจริญทั้งทางวัตถุและทางจิตใจ จนประเทศ A เต็มไปด้วยคนเชื้อสายประเทศ B

เมื่อเวลาผ่านไป...

ประเทศ A ย่ำต๊อกอยู่กับการก้มหัวงกๆซื้อของฝรั่ง กลัวความผิดพลาด กลัวความเปลี่ยนแปลง ไม่เคยผลิตอะไรเองได้

แค่ก๊อปชาวบ้านยังไม่มีปัญญาทำให้ดี ได้แต่หลอกตัวเองไปวันๆว่าประเทศตัวเองเจ๋งกว่าใคร ไม่ยอมพัฒนาอะไรซะเลย

โดยมีข้อแก้ตัวสุดแนวที่ว่า "ถ้าเทคโนโลยีพัฒนา จิตใจคนจะต่ำลง" แต่พอประเทศอื่นมีข่าวอะไรในทางลบก็พร้อมซ้ำเติมเต็มสูบ

(ทั้งๆที่ประเทศตัวเองมีเรื่องฉาวๆไม่แพ้เขาหรอก โครงการโฮปเวรงี้ เอาชีวิตจนท.ไปเสี่ยงกับจีที200งี้ ตำรวจรับส่วยโจรงี้ เอ้ากราบบบ ผลงานชิ้นโบว์แดงทั้งน้าน)

ในขณะที่ประเทศ B ไม่แคร์โลก สร้างเนื้อสร้างตัวขึ้นมาโดยไม่แคร์กระแส

พวกเขาคิดว่า ใครจะว่าฉันก๊อปแล้วทำไม ก๊อปแล้วเรียนรู้ เรียนรู้แล้วผลิตเอง

ดีดตัวเองจากไปเป็นมหาอำนาจด้วยการรับผลิตสินค้า แน่นอน ในจำนวนสินค้านับแสนล้าน มันต้องมีอันที่ผิดพลาดร้ายแรงบ้าง

แต่อย่างน้อยก็ได้ชื่อว่าผลิตเอง กุมอำนาจการผลิตของโลกไว้เกือบครึ่ง ให้ฝรั่งต้องมาก้มหัวขอซื้อ

เป็นที่น่าแปลกใจว่า ณ ปัจจุบัน สื่อต่างชาติต่างจัดอันดับให้ประชาชนของประเทศ B มีระดับการพัฒนาทางจิตใจสูงกว่าประเทศ A

ทั้งๆที่ประเทศ A เป็นแกนนำหลักในการก่นด่าประเทศ B อยู่เสมอในเรื่องของจิตใจ
    ไปพูดงั้นก็ไม่ถูก ประเทศAกับBมันคนละระบอบกัน
    B ไม่ต้องผ่านเสียง ปชช.และสภา ทำอะไรก็ได้สิทธิ์ชี้ขาดอยู่ที่ตัวพรรค ประชาชนไม่มีสิทธิในด้านการเมืองคัดค้านไม่ได้ ประเทศจึงพัฒนาเร็ว อนุมัติเร็ว เค้าไม่แคร์ใครเพราะเค้าตัดตัวเองออกจากโลกภายนอก และเข้าผลิตได้เพราะประเทศเค้ามีประชากรเยอะจึงต้องผลิตภายในเพื่อหล่อเลี้ยงประชากรเหลือก็ส่งออก นำเข้าอย่างเดียวก็ตายหน่ะสิ
    A ต้องผ่านเสียงประชาชนและสภา ทำตามใจอยากทำอะไรก็ทำก็โดน เพราะสิทธิชี้ขาดอยู่ที่ ประชาชน (ส่วนมากรัฐจะกัดกันเองแย้งกันเองซะมากกว่า)
    ประเทศจึงไปแบบช้าๆเพราะอนุมัติช้าแต่ประชาชนทุกคนมีสิทธิแทรกแซงและเสรีภาพในการคัดค้านนโยบาย
    (ข้อมูลเพิ่มเติมเกี่ยวกับระบอบได้ที่ สังคมศึกษา ม.1-ม.3)

ไม่ยอมพัฒนาอะไรเลยความจริงประเทศมีนโยบายทางด้านการพัฒนา อยู่เยอะมากเลยที่เดียวแต่ภาครัฐบางส่วนและภาคประชาชนให้การคัดค้าน
    เช่น โรงงานไฟฟ้านิวเคลียร์ โครงการด้วยความร่วมมือนาซ่า โรงงานผลิตอาวุธสงคราม รถไฟฟ้าความเร็วสูงระหว่างภาค(ชิงกันเซ็ง) แท็บเล็ตให้ นร.(อันนี้กว่าจะผ่านก็ฝ่าฟันอยู่เหมือนกัน) และอื่นๆ

สื่อสำนักไหนโปรดอ้างอิง ว่าประเทศBมีการพัฒนาทางจิตมากกว่าประเทศA

ไม่ได้ว่าประเทศBไม่ดี และก็ไม่ได้ว่าประเทศAไม่ดี แต่อยากอธิบายเรื่องเหตุที่มาที่Bไปไกลกว่าAเท่านั้นเอง ไม่ได้พูดเรื่องการเมืองนะแค่สอนสังคมศึกษา

แต่ที่แน่ๆผมเผด็จการ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย voodabass : 27th August 2012 เมื่อ 23:21
    Name : Nazi (C)My Center Nazi

ไม่ซิ่งก็ซี้..
    Forks - Washington
    กล่าวขอบคุณ
    479
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,669
    โลกนี้มันช่างอยู่ยากขึ้นทุกวัน ทนไม่ได้เลย ยิ่งเรื่องทารุณกรรมสัตว์ หมา แมวพวกนี้ ทำกันลงได้ไง !!- -

29. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: