ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบเกรียนเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2,313
    ได้รับคำขอบคุณ: 223
    แก้ค่านิยมของคนไทยให้ได้ก่อนครับ เพราะคนไทยนิยมเรียนเพื่อสอบ(หรือไม่ก็ชื่อเสียง) ไม่ใช่เรื่อนเพื่อหาความรู้

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 433
    ไม่โทษผู้สอนบ้างหรอ
    เด็กผิดตลอดเลยใช่ไหม
    เคารพความแตกต่างของเด็กแต่ละคนหน่อย

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    2,308
    ได้รับคำขอบคุณ: 954
    อยากจะบอกว่ามีเป็น ร้อยพันล้านข้อครับ

Guardian
    กล่าวขอบคุณ
    5,987
    ได้รับคำขอบคุณ: 986
    ไม่แน่น๊า ~

กล่าวขอบคุณ
    103
    ได้รับคำขอบคุณ: 73
    ประเด็นหลักๆคือขี้เกียจนั้นหละ ก็เนอะใครจะมานั่งทำการบ้านสนุกก็ไม่สนุกใครมันจะอยากทำ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 70
    ข้อ 4.โดนมากอาจารย์ผมสั่งงานตั้งแต่คาบแรกให้ส่งวันสุดท้ายของการเรียน ผมทำก่อนวันส่งวันเดียวอ่ะรายงาน 50 หน้าถึงกับไม่ได้นอนเลย 555+

MOTHER FUCKER
    กล่าวขอบคุณ
    1,699
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,650
    สมัยเรียน ลอกการบ้านเพื่อนตลอด ทุกวัน ครูเขียนบนกระดานไม่เคยจดสักตัว ไปเรียนไปนอนหลับ 5555+
    SLIPKNOT FAN CLUB

กล่าวขอบคุณ
    14
    ได้รับคำขอบคุณ: 165
    จบมานานแล้ว เกรดนิยม แถมจัดเต็ม 8 ข้อด้วย

ิสิ่งเดียวที่อยากจะบอกคือ จังหว่ะ และ เทคนิค หลังจากการเล่นของพวกคุณต่างหาก

ถ้าุคุณเล่นเสร็จ แล้ว คุณเรียนรู้ คุณก็เล่นไปเถอะ

ถ้าคุณสบายใจที่จะทำใน 8 ข้อทั้งหมดเหมือนผมโดยไม่เดือดร้อนใคร...ก็ทำไปเถอะ

ชีวิตไม่ได้มีระเบียบ แต่ถูกยัดเยียดโดยสังคมว่าต้องเป็นงั้นเป็นงี้ สุดท้าย ใครหมดสนุก...ก็ตัวคุณเองไง

ปรัชญาสอนชีวิต เทคนิคสอนคน จังหว่ะสอนคุณ หัดทำอะไรให้มี Step หัวใจโดนเธอบ้าง

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 162
    อันนี้จะโทษฝ่ายไหนฝ่ายหนึ่งไม่ได้หรอกครับ
    เริ่มจากข้อ 1 ทำไม ถึงไม่พยายาม ... (เพราะบางอย่างมีเวลาจำกัด ถ้าเราพยายาม มากไปมันอาจจะต้องเสียเวลาไปมากมายหรือไม่ก็อยากจะได้มา แต่มันก็สายไปซะแล้ว)
    มาต่อข้อที่ 2 ทำไมถึง ต้องลอก ... (คนที่ลอก แสดง ว่าเป็นคนมีความรับผิดชอบ เพราะว่า อันที่จริงไม่ทำก็ได้ ก็แค่จะมีผลเสียตามมา หลาย ๆ อย่าง ติด 0 ฯ )
    มาต่อข้อที่ 3 ติด Social Network ... (อันนี้มันก็เป็นสาเหตุหนึ่งที่ทำให้เสียเวลาไปทำงานเหมือนกัน แต่ประโยชน์มันก็มี เพื่อน ๆ มักจะถามไถ่การบ้านกันจะได้รู้ช่วยกันทำ)
    มาต่อข้อที่ 4 ผลัดวันประกันพรุ่ง ... (อันนี้เป็นกันแทบทุกคน เพราะว่า คนเรามีสิ่งที่อยากจะทำกันทุกคนอยู๋แล้ว ซึ่งมักจะตอบสนองต่อความต้องการของตัวเองซะมากกว่าจึงไปทำสิ่งที่อยากทำก่อน แล้วจึงกลับมาทำหน้าที่ ทางที่ดีควรจะทำสิ่งที่มันสำคัญก่อนนะ เป็นน.ร. ต้องเรียน คือต้อง ทำการบ้านก่อน)
    มาต่อที่ข้อ 5 ฉันไม่เคยจด ... (การจด มันจำเป็นด้วยหรอ สำหรับผมนั้นมันก็จำเป็นนะ แต่ว่า ฟังไปจดไปจะรู็เรื่องหรอ เพราะฉะนั้น อย่าจดมาก)
    ข้อ 6 ขี้เกียจ ข้อนี้ ผมว่าคนเรามันก็ขี้เกียจกันได้ทุกคนนะ แต่ว่า มันจะเกิดกับเรื่องไหน แต่ทำไม มันถึงมาเกิดขี้เกียจเวลาเรียนหนัง สือ
    ข้อ 7 ไม่เคยศึกษานอกห้องเรียน ใครว่าไม่เคย การดำเนินชีวิตของทุกคน ในแต่ลำวัน ถือเป็นการศึกษานอกห้องเรียนหมด
    ข้อ 8 เทคโนโลยีหรอ อันนี้ อยู๋ที่คนเลือกใช้ ถ้าใช้ถูกมันก็ดี ที่เค้าว่า เอามือถือมาเล่นเกมส์เวลาเรียน ทำไมล่ะ คิดตอบก็คือ ก็ ตอนเรียน อาจจะเรียนไม่รู็เรื่องยังไงล่ะ

กล่าวขอบคุณ
    1,416
    ได้รับคำขอบคุณ: 164
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ninwatza อ่านกระทู้
    ผมว่ายังมี อีกอย่างน่ะครับ

คือ อาจารย์บางท่านสอนเข้าใจ แต่มีบางท่านที่ยิ่งสอนแล้วยิ่ง งง ก็มีน่ะครับ อย่างเช่นโรงเรียนผม สอนไม่รู้อะไร เด็กไม่เข้าใจ เกือบตก!
    เห็นด้วยครับ ผมเจอมา เช่น วิชาคณิต สูตรเดียวกัน บทเดียวกัน ทุกอย่างเหมือนกัน แต่ผมเรียนกับครูประจำ เป็นสัปดาห์นั้นไม่รู้เรื่องเลย แต่มีวันนึงครูคนปัจจุบันไม่ว่าง มีคนมาสอนแทน แค่10นาทีเท่านั้นหล่ะ เข้าใจหมดเลย
    >>>>>-------------------<<<<<

◣◥
    Home Sweet Hole
    กล่าวขอบคุณ
    261
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,618
    ติด social network นี่พึ่งโดนมากับตัว
    วิชาคอมพิวเตอร์ห้องผมมาถึงมันก็เปิดเล่นแต่ fb ตลอด
    จนล่าสุดอาจารย์เขาโดนผู้ปกครองด่าว่าสอนไม่รู้เรื่อง ให้งานทำไรก็ไม่บอกชัดเจน
    จนอาจารย์เขามาบ่นให้ฟังในห้องว่า....ที่พวกเธอบอกว่าฉันสอนไม่รู้เรื่อง ถามหน่อยมาถึงห้องเธอทำอะไรเธอเปืดเฟสเธอเล่นเกมส์
    ไม่ฟังที่ฉันสอน แล้วก็มาบ่นว่าฉันสอนเร็วสอนไม่รู้เรื่อง ถ้าเธอมาถึงห้องแล้วเปิดโปรแกรมที่ฉันสอนและตั้งใจฟังที่ฉันสอน
    เป็นไปไม่ได้หรอกที่พวกเธอจะตามฉันไม่ทัน

ปล.เจอเข้าไปซึ้งเลยทีเดียว

The misled...
    ห้องทำงานในบ้านตัวเอง...
    กล่าวขอบคุณ
    483
    ได้รับคำขอบคุณ: 554
    ต้องเริ่มแก้ไขที่เราก่อนเลยฮะ แล้วมันจะเริ่มมีผลต่อคนอื่นๆ
    อาจาร์ยก็เช่นกันเลยฮะ เพราะคนที่ใจร้อน ขี้โวยวาย ก็ไม่ใช่แค่ นร. อาจาร์ยบางท่านก็เป็น

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    น่านอ่ะดิ เห็นด้วยน่ะ ฮ่า ๆ

ヾ(@⌒ー⌒@)ノGhibli-Lover( ゚д
    กล่าวขอบคุณ
    9,171
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,214
    มันมีอีกอย่างนะคับ

อาจารย์มาสอนให้ใบงานกับชีสอย่างเดียว อันนี้ก็ไม่ได้ทำให้เรียนอ่อนนะ แตามันน่าเบื่อ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    21
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    ตอนเรียนมหาลัย เอาอาจารย์สอน สังคมมาสอน แคล ใครที่เรียนกับท่าน .... ทั้งระดับชั้น
    ผ่าน 15 คน จาก 80 = =" อันนี้เป็นที่ นักเรียน หรือ อาจารย์ ??[อาจจะเป็ฯที่นักเรียนไม่ตั่งใจ]
    15 คนนั่น...คะแนน แบบอีก1 อีก 2 คะแนนก็ตก.....อีกทั้ง อาจารย์เข้ามาก็พูดเกี่ยวกับ เหลือง แดง - -"a

อีก... มัธยมหนึ่ง อาขารย์ไม่ชอบ หน้านักเรียนห้อง หนึ่งที่เรียนดีกว่าห้องที่ตัวเอง
    เป็นที่ปรึกษา "กดคะแนน" ให้ต่ำๆ จนเกือยตกยกชั้น....

ปล.ปลง....

arsura's rizen
    กล่าวขอบคุณ
    162
    ได้รับคำขอบคุณ: 388
    55 ทุกข้อแหละ ไม่ใช่เป็นกันแค่เด็กนักเรียนหรอก อาจารย์ก็เป็นกัน

แบ่งปันความสุข
    กล่าวขอบคุณ
    13,091
    ได้รับคำขอบคุณ: 30,860
    ทุกข้อเลยห้องผม

กล่าวขอบคุณ
    248
    ได้รับคำขอบคุณ: 213
    Blog Entries
    2
    ผมเคยพยายามจะเปลี่ยนตัวเองหลายต่อหลายครั้งเเต่ก็ทำไม่ได้

เซ็ง ไปทำการบ้านคณิตดีกว่า พรุ่งนี้ส่งสั่งมา 1 อาทิตย์เเล้ว

5555+

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    409
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    เหอะๆตรงทุกข้อคับ โดนจังๆ คงต้องปรับปรุงเเล้วสินะ

กล่าวขอบคุณ
    95
    ได้รับคำขอบคุณ: 693
    เป็นเหตุผลที่อยู่บนความเป็นจริง หลายๆคนก็ยังเป็นแบบนี้อยู่ รวมทั้งตัวผมก็เคยเป็น ถ้าเรานึกถึงพ่อแม่ นึกถึงอนาคตของตัวเราเอง เรื่องเหล่านี้ก็จะไม่เกิดครับ

กล่าวขอบคุณ
    784
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,275
    มันค่ปัญหาที่เกิดขึ้นกับตัวนักเรียนเองนี่ครับ

ปัญหาเกรดต่ำไม่ได้เกิดขึ้นตามนี้เสมอไปหรอกนะครับ

มันขึ้นกับปัจจัยหลายๆอย่าง

โรงเรียน ครูผู้สอน สื่อการสอน วิธีการทำความเข้าใจของนักเรียน บลาๆๆ

บอกตามความเป็นจริงครับ ขยันแทบตาย เตะฟุตบอลไม่เข้าโกล หรือ เลย์ลูกบาสลงห่วงไม่ได้ หรือเต้นลีลาศแล้วหมุนตัวผิดท่าก็ไม่ได้เกรด4 หรอกครับ

รำไม่ได้ วาดรูปไม่เง จะได้มั้ยครับเกรด 4เนี่ย -*-

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ MCPKMTMW อ่านกระทู้
    ถามจริงเหอะๆ ไอ้เรื่องที่สอนในแต่ละเรื่องเนี่ย ได้ใช้ในชีวิตประจำวันปะ เอาง่ายๆก็พวกวิชาที่เรียนตอนประถมเนี่ย มันได้ใช้ไรในชีวิตประจำวันมะ ก็เหมือนกันหมดอะ มันไม่มีอะไรจะให้สอนมั้ง เรียนแค่ผ่านๆ ก็เหมือนพวกวิชาของประถม พอขึ้นมัธยมต้นก็ไม่ได้ใช้ พอไปมัธยมปลาย พวกวิชาประถมกับมัธยมต้นก็ไม่ได้ใช้อีก แล้วพอขึ้นมหาลัยวิชาของประถมและมัธยมต้นและมัธยมปลายมันก็ไม่ได้ใช้อีก แล้วพอทำงาน ไอ้ที่เรียนมาทั้งหมดมันก็ไม่ได้ใช้อีก น้อยคนนะที่เรียนจากสาขานั้นแล้วจะไปทำงานด้านนั้นจริงๆ นอกนั้นจบมาก็ทำงานคนละแบบกับที่เรียนมาทั้งนั้น มีงานอะไรรับทำหมด

ปล.สรุปจะเรียนทำไมวะงง ถ้าทำงานแล้วเรื่องที่เรียนมาทั้งหมดมันไม่ได้เกี่ยวโยงอะไรกันเลยเนี่ย อย่าบอกนะว่าเพราะต้องมีวุฒอะ ไม่งั้นมันไม่เอาทำงาน

ที่เรียนมาทั้งหมดได้ใช้แน่นอนครับ ไม่มีอันไหนไม่ได้ใช้ แค่เราเอามาประยุกต์ใช้ไงครับ

อย่างเช่น ความรู้แค่ ม.ต้น ก็สมารถเดินสายไฟภายในบ้านใช้ได้แล้วครับ ถึงจะเดินสายไม่สวยเหมือนพวกช่างจริงๆก็เถอะ

แล้ว KSR CBR ที่เราขนไปแต่งหรือเปลี่ยนท่อกันทั้งหลายแหล่ ก็ใช้ ฟิสิกข์+เคมีทั้งนั้นละครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Spermz : 30th August 2011 เมื่อ 22:35

Grand_MIIM
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 488
    น่าจะมีแคปซูนกินแล้วเด็กฉลาด!!(เวอร์-0-)
    #คุณย่าสวมชุดเกราะไอร่อนแหมน

ชอบLikeเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,725
    ได้รับคำขอบคุณ: 171
    ผมโดนไปหลายข้อแน่ะ เหอะๆ