ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

(-(-(-_-)-)-)
    กล่าวขอบคุณ
    13,727
    ได้รับคำขอบคุณ: 283
    Blog Entries
    4

Exclamation ไม่ไหวแล้ว หน้าผมมัน*****มาก ใครอยู่แถมรังสิต ช่วยแนะนำคลีนิกรักษารักษาสิวหน่อย

ก็อย่างว่าแหละคับ หน้าผมมันเป็น*****ไรไม่รู้(ขออภัยที่ไม่สุภาพเพราะมันเกินทน) นานหลายเดือนแล้วยังไม่หาย ใช้ไรก็ไม่หาย ลองมาหมดทุกวิธีแล้ว ช่วยแนะนำคลีนิกหน่อย ขอดีๆเลยนะคับ บอกราคาด้วยก็ดีคับสำหรับผู้มีประสบการณ์ ผมอยู่แถม ม. รังสิตคับ
    ขอบคุณมากคับ หน้าผมจะได้เลิก*****สะที (ส่วนมากจะเป็นสิวหนองคับแล้วมันก็หลุด แล้วก็เป็นใหม่ อุดส่าไม่ยุ้งกับมันแล้วนะ เอออ )

สรุป ไปก็ไปวะ นิติพล เสีย 6000 มันหายก็คุ้ม(แต่นั้นการ์ดจอเทพเลยนะนั้นแต่ไม่เป็นไร เพื่อความหมั่นใจวะ) น่าจะไป สาขาฟิวเจอร์รังสิต ใครมีความเห็นยัง ช่วยตอบด่วนเลยนะคับ จะไป พรุ้งนี้เช้าแล้ว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย james3000 : 26th June 2012 เมื่อ 02:55
    CPU FX-8350 4.5 M/B GIGABYTE 990FXA-UD3 RAM DDR3 bus1866 16G VGA R9 270x HD 2T PSU 520W Seasonic S12II สเปคนี้ก็เทพพอแล้ว 55+

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Agiantrytomorrow
    กล่าวขอบคุณ
    274
    ได้รับคำขอบคุณ: 369
    1
    อาจจะเกิดจากการที่ท่านนอนดึกไปน่ะครับ มักทำให้เกิดสิวเสี่ยนจากการหน้ามัน บลา ๆ

1. พักผ่อนให้เพียงพอ
    2. กินอาหารให้ครบ 5 หมู่
    3. ออกกำลังกาย

[ส่วนวิธีการผมจะพกโฟมล้างหน้าไปที่ ร.ร หน่ะครับ ตอนทำกิจกรรม บลา ๆ ]

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    458
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,510

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    13,727
    4
    ขอบคุณมากคับ แต่ผมลองมาหมดแล้วจริงๆ มันคงไม่เปลี้ยนแปลง ทั้งนอนเช้า 3-4 ทุมก็นอน ตื่น 8โมง อาไรอีก ของหวาดแทบไม่กิน โฟมนะหรอทุกยี่ห้อ หนังหน้าผมลองมาเกิบหมด ทั้งของหญิงของชาย หรือไม่เอาอะไรเลย ก็ลองมาแล้ว หมดปัญญาคับ หรือจะพอกหน้าด้วยไรอีก ยิ่งไปกันใหญ่ ไม่ไหวคับ อุดส่าอดทดรอมา 4เดือน หวังว่า จะเจออะไรที่ช่วยได้ แต่ก็ เหอะๆๆ (พูดจริงคับมัน มันทรมาน เวลาต้องแบกหน้าไปไหนมาไหน แล้วก็มีคนถาม ไปทำไรมา หน้าถึงได้เหี้นขนาดนี้ ก็กุไม่รู้ กุรู้มันคงไม่***** บ้างคนก็ว่าผมชอบOIOบ่อยเลยเป็นอย่างนี้ ก็กุอดมาเป็นเดือนแล้วยังไม่หายเลย ทรมานคับพูดตามตรง)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย james3000 : 23rd June 2012 เมื่อ 22:31
    CPU FX-8350 4.5 M/B GIGABYTE 990FXA-UD3 RAM DDR3 bus1866 16G VGA R9 270x HD 2T PSU 520W Seasonic S12II สเปคนี้ก็เทพพอแล้ว 55+

รัก ดรีม ที่สุด ><
    กล่าวขอบคุณ
    586
    ได้รับคำขอบคุณ: 531
    แนะนำ นิติพล ครับ ผมรักษาอยู่ ผมแพ้ ผงพิเศษ หน้าพังเลย สิวขึ้นบาน

ผมไปรักษา เค้าจะ ให้เราเข้า ครอส แอคเน่ ชัวร์

และ กดสิวให้เรา ทำทรีตเม้นหน้าให้เรา พบหมอ ให้หมอดู ให้ยากิน กับยาทามา 4 ตัว

10 ครั้ง 6000 บาท ผมทำไป 4 ครั้งและ หน้าไม่มีสิวและเหลือรอย

แนะนำเลยครับ ผมทำแต่นิติพลอย่างเดียวอ่าครับ

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

❤V-O-C-A-L-O-I-D❤
    กล่าวขอบคุณ
    2,600
    ได้รับคำขอบคุณ: 184
    ปัญหาสิวบางที ก็ไม่เกี่ยวกับครีม นะ อย่างเพื่อนเราสมัยเรียนด้วยกันนี้สิวเขรอะเลย พยายามช่วยมันทุกวิถีทางก็ไม่หาย

แต่พออายุเยอะเริ่มทำงาน สิวมันก็หายไปเอง ตอนนี้ หน้ามันเนียนและ เราก็ไม่รู้จะบอกยังไง เหมือนกัน รอผู้รู้อีกทีละกัน

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

หื่นครองโลก 
    กล่าวขอบคุณ
    519
    ได้รับคำขอบคุณ: 446
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ james3000 อ่านกระทู้
    ก็อย่างว่าแหละคับ หน้าผมมันเป็น*****ไรไม่รู้(ขออภัยที่ไม่สุภาพเพราะมันเกินทน) นานหลายเดือนแล้วยังไม่หาย ใช้ไรก็ไม่หาย ลองมาหมดทุกวิธีแล้ว ช่วยแนะนำคลีนิกหน่อย ขอดีๆเลยนะคับ บอกราคาด้วยก็ดีคับสำหรับผู้มีประสบการณ์ ผมอยู่แถม ม. รังสิตคับ
    ขอบคุณมากคับ หน้าผมจะได้เลิก*****สะที
    จขกท.เป็นแบบเดียวกับผมเลย ใช้อะไรก็ไม่หาย ผมไปหาคลีนิกยังไม่หายเลยอ่ะ แต่ผมลองใช้วิธีธรรมชาติ ก็ไม่หาย แต่มันลดลงไปแบบมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆเลยแหละ แต่มันก็เยอะอยู่ ใครมีวิธีดีๆก็แนะนำละกัน วิธีผมคือ เอามะนาวบีบใส่กับดินสอพองคนๆๆจนมันเป็นน้ำ แล้วเอามาทาหน้าให้ทั่ว พักไว้ซัก 15 นาทีล้างออก และเข้านอนซะ (ดีที่สุดคือ ทำก่อนจะเข้านอน แล้วอย่านอนดึก) ช่วงนี้ผมนอนดึก สิวขึ้นมาอีก เลยยังไม่หายดีนัก วิธีผมก็ลองไปใช้ดูนะครับ

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    13,727
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ phonrath อ่านกระทู้
    แนะนำ นิติพล ครับ ผมรักษาอยู่ ผมแพ้ ผงพิเศษ หน้าพังเลย สิวขึ้นบาน

ผมไปรักษา เค้าจะ ให้เราเข้า ครอส แอคเน่ ชัวร์

และ กดสิวให้เรา ทำทรีตเม้นหน้าให้เรา พบหมอ ให้หมอดู ให้ยากิน กับยาทามา 4 ตัว

10 ครั้ง 6000 บาท ผมทำไป 4 ครั้งและ หน้าไม่มีสิวและเหลือรอย

แนะนำเลยครับ ผมทำแต่นิติพลอย่างเดียวอ่าครับ
    หา!!!!! 6000เลยหรอคับ นี้ถูกสุดแล้วใช่ไหม ไม่ใช่ไรหรอกคับ แต่มันตังผมล้วน ก็นึกว่า 2-3พัน กำ

CMU
    กล่าวขอบคุณ
    1,766
    ได้รับคำขอบคุณ: 149
    ใจเย็นๆครับ ลองทานผักผลไม้เยอะๆดูสิครับเผื่อจะช่วยได้ ออกกำลังกายเยอะๆครับ แล้วก็พยายามอย่านอนดึกนะ ^^

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    473
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    ใจเย็นครับเดี๋ยวแก่ก็ไม่เป็นละ ผมเป็นเริ่มเป็นตอนประมาณ ๑๓ ถึง ๑๔ พอ ๑๙ ก็ไม่ค่อยมีแล้วครับ

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Your Dogtag Are Mine
    กล่าวขอบคุณ
    182
    ได้รับคำขอบคุณ: 426
    ถ้าอยู่ช่วงวัยรุ่นก็ต้องรอหละครับ ไม่งั้นก็ไปหาหมอคลีนิกก็ได้ครับไม่แพงมากของผมชุดนึง 300 นิดๆเอง แล้วก็ใช้แต่ที่หมอให้มาอย่าใช้อย่างอื่นด้วย
    Intel Core i7-2630QM nVidia GeForce GT 540M (2 GB GDDR3) Ram 4 GB

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    2,950
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,219
    โอ้ว หัวอกเดียวกันเลย จขกท

เศร้า

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,144
    ได้รับคำขอบคุณ: 66

Exclamation

วิธีที่ผมใช้นะ ครับ ใช้ช่วงปิดเทอม พอเปิดเทอมมาหน้าเนียนแล้วก็ขาวขึ้น (คนรู้จักทักทุกคนครับว่าหน้าขาวขึ้น)

1.เรื่องสำคัญที่สุดของสิว ! ห้ามเครียด ! (ผมเครียดปุ๊ปสิวขึ้นทันที)

2.ขับรถเครื่องให้ใส่หมวกันน๊อคทุกครั้ง (กันแดด+ป้องกันสิ่งสกปรกลอยมาตามลม)

3.ใช้โฟมล้างหน้าวันละ 2 ครั้ง โดยวิธีเลือกโฟม ให้ดูที่สรรพคุณและก็ผิวหน้าของเรา > หน้าเรามันก็ใช้โฟมสำหรับหน้ามัน

4.หลังใช้โฟมทุกครั้งให้ใช่สบู่ล้างหน้าอีกที (สำคัญมาก เพราะสบู่คือสารเคลือบ พอล้างหน้าแล้วหน้าจะสะอาด พร้อมที่จะรับสิ่งสกปรกต่อ ให้ใช้สบู่เคลือบไว้จะช่วยได้)

5.นอนดึก...ไม่รู้เกี่ยวมั้ย แต่ผมนอนดึกนะ ห้ามนอนดึกเกิน 00.00 !

6.กินน้ำทุกครั้งที่ตื่นนอนแล้วก่อนนอน (น้ำเปล่า..กินเยอะมั้ยก็แล้วแต่คน ครึ่งแก้วคือพอดี)

7.ลองใช้โยเกิทพอกหน้าดู ใช้โยเกิทสูตรธรรมชาติเท่านั้น พอกหน้าวันเว้นวัน ครั้งละ ครึ่งชม ห้ามยิ้ม ห้ามคุย เพราะจะทำให้หน้ามีริ้วรอยก่อนวัยอันควร

8.สุดท้ายสำคัญมาก ! .......ห้ามเอามือแตะต้องใบหน้าบ่อยเด็ดขาดหรือเวลาที่เอามือไปจับสิ่งสกปรก (หน้าจะมันก็ช่างปล่อยไว้ แตะเฉพาะเวลาสำคัญเช่น มีอะไรติด ให้พกทิชชู่ติดตัวไว้จะดีมาก)

จบฮะ ทุกอย่างทำได้ง่ายๆ ขอแค่ความตั้งใจ ไม่ขี้เกียจ ถ้าทำจนชินแล้ว จะรู้สึกสนุกกันมัน (ใครจะว่าเกย์ช่างมันปะไร อย่าไปสนใจ เราสำอางเราไม่ผิด ผู้หญิงยังอยากสวย เราผู้ชายก็อยากหล่อละวะ !! )
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย fishdang : 23rd June 2012 เมื่อ 19:26
    ทำดีเป็นล้านครั้ง ไม่อาจลบล้างความผิดเพียงครั้งเดียว

24. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,657
    วิบากกรรมของคนหน้าตาเป็นสิว.. หน้าตาไม่ดูดี..

พูดจาไม่สุภาพ ว่าร้ายให้ผู้อื่น เกี่ยวกับคำพูดคำจา ถกเถียงผู้ใหญ่ จะเกิดผลกรรมเกี่ยวกับปากกับใบหน้า.. ลองสำรวจตัวเองครับว่าเป็นแบบนี้ไหม?

(เชื่อผมไหม? ..55+ แต่เพื่อนผมเป็นแบบคุณเนี่ยแหละ ตอนนี้หล่อขึ้นเยอะ ผมแนะนำเพื่อนให้นอนไม่ดึก นำผ้าเปล่าๆชุบน้ำอุ่นเช็ดหน้าเช้า-เย็น และปรับปรุงตัวให้พูดจาดี ตอนนี้หล่อขึ้นเยอะ.. หล่อที่ไหนเหรอ? หล่อทั้งหน้า และวาจาครับ)

"ชอบหันหลังกลับทุกครั้ง.. เมื่อตอนเวลาหันหลังหนีศัตรู"

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    458
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,510
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ james3000 อ่านกระทู้
    ขอบคุณมากคับ แต่ผมลองมาหมดแล้วจริงๆ มันคงไม่เปลี้ยนแปลง ทั้งนอนเช้า 3-4 ทุมก็นอน ตื่น 8โมง อาไรอีก ของหวาดแทบไม่กิน โฟมนะหรอทุกยี่ห้อ หนังหน้าผมลองมาเกิบหมด ทั้งของหญิงของชาย หรือไม่เอาอะไรเลย ก็ลองมาแล้ว หมดปัญญาคับ หรือจะพอกหน้าด้วยไรอีก ยิ่งไปกันใหญ่ ไม่ไหวคับ อุดส่าอดทดรอมา 4เดือน หวังว่า จะเจออะไรที่ช่วยได้ แต่ก็ เหอะๆๆ (พูดจริงคับมัน มันทรมาน เวลาต้องแบกหน้าไปไหนมาไหน แล้วก็มีคนถาม ไปทำไรมา หน้าถึงได้เหี้นขนาดนี้ ก็กุไม่รู้ กุรู้มันคงไม่***** บ้างคนก็ว่าผมชอบOIOบ่อยเลยเป็นอย่างนี้ ก็กุอดมาเป็นเดือนแล้วยังไม่หายเลย ทรมานคับพูดตามตรง)
    ลองไป นิติพล เพราะเขาเป็นหมอเกี่ยวกับพวกหน้าพวกผิว

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

รัก ดรีม ที่สุด ><
    กล่าวขอบคุณ
    586
    ได้รับคำขอบคุณ: 531
    ผมจะมาแนะนำที่ผมใช้ละกันครับ

แนะนำเลย แอคเน่ เอด ในวัตสัน มีขาย ไม่เกิน 150 บาท ดีกว่า โฟม ทั้งหลาย เยอะ ครับ
    แต่ก่อนผมก็ใช้โฟมแหละ แต่พอมาใช้ แอคเน่ เอด ปุ๊บ สิวไม่มีเลย + กับผมไป นิติพล

แต้มสิว ผมแนะนำ คลินดา เอ็ม 65 บาท 2 - 3 วันสิวยุบเลย

+ พอกหน้าด้วย โยเกริต์ ผมน้ำมะนาวนิดๆ บ่อยๆๆๆๆๆ หน้าเนียนนเลยแหละ

หา!!!!! 6000เลยหรอคับ นี้ถูกสุดแล้วใช่ไหม ไม่ใช่ไรหรอกคับ แต่มันตังผมล้วน ก็นึกว่า 2-3พัน กำ
    ผ่อนจ่ายได้ครับ ผมผ่อนจ่ายครั้งละ 1 พัน ทุกครั้งที่ไป ตอนนี้ จ่ายไป 4 พันแล้ว ผมไป มา 4 ครั้ง

แล้วแต่เราครับจะไปกี่ครั้งเค้าไม่บังคับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย phonrath : 23rd June 2012 เมื่อ 20:09

30. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    13,727
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DkTaP82 อ่านกระทู้
    วิบากกรรมของคนหน้าตาเป็นสิว.. หน้าตาไม่ดูดี..

พูดจาไม่สุภาพ ว่าร้ายให้ผู้อื่น เกี่ยวกับคำพูดคำจา ถกเถียงผู้ใหญ่ จะเกิดผลกรรมเกี่ยวกับปากกับใบหน้า.. ลองสำรวจตัวเองครับว่าเป็นแบบนี้ไหม?

(เชื่อผมไหม? ..55+ แต่เพื่อนผมเป็นแบบคุณเนี่ยแหละ ตอนนี้หล่อขึ้นเยอะ ผมแนะนำเพื่อนให้นอนไม่ดึก นำผ้าเปล่าๆชุบน้ำอุ่นเช็ดหน้าเช้า-เย็น และปรับปรุงตัวให้พูดจาดี ตอนนี้หล่อขึ้นเยอะ.. หล่อที่ไหนเหรอ? หล่อทั้งหน้า และวาจาครับ)

เอาตามตรงผมก็ไม่ใช่คนดีอะ แต่ผมไม่ชอบเข้าวัด(มีเหตุไม่ชอบบางอย่าง) แต่ผมก็ไม่ได้เป้นเด็กเกเรอะไร ออกจะเรียบร้อยด้วยซ้ำ(ฟังมาจากผู้ใหญ่นะคับ) ผมก็ว่ามันเป็นละมั้ง กรรม แต่ว่านานจัง อีกอย่างผมก็ไม่เคย กินเหล้า สูบบุหรี่เลย 18แล้วคับ แต่บ้างคนแม้งเลวมากๆ หน้ามันโครตใสเลยไม่เคยเป็นสิว
    อิจฉามันโครตๆเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย james3000 : 23rd June 2012 เมื่อ 22:38

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    2
    ได้รับคำขอบคุณ: 203
    มีวิธีหนึ่งครับ คือผมหายจากเป็นสิวได้ โดยกินวิตามิน B รวม ของ Blackmore ครับ ช่วยคุณได้จริง Blackmore Multi B ครับ ^^
    การใช้ชีวิตก็เหมือนการชักว่าวกลางสายลมแรง คุณไม่มีเวลามาเปิดตำราว่าต้องทำอย่างไร

33. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    13,727
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ fishdang อ่านกระทู้
    วิธีที่ผมใช้นะ ครับ ใช้ช่วงปิดเทอม พอเปิดเทอมมาหน้าเนียนแล้วก็ขาวขึ้น (คนรู้จักทักทุกคนครับว่าหน้าขาวขึ้น)

1.เรื่องสำคัญที่สุดของสิว ! ห้ามเครียด ! (ผมเครียดปุ๊ปสิวขึ้นทันที)

2.ขับรถเครื่องให้ใส่หมวกันน๊อคทุกครั้ง (กันแดด+ป้องกันสิ่งสกปรกลอยมาตามลม)

3.ใช้โฟมล้างหน้าวันละ 2 ครั้ง โดยวิธีเลือกโฟม ให้ดูที่สรรพคุณและก็ผิวหน้าของเรา > หน้าเรามันก็ใช้โฟมสำหรับหน้ามัน

4.หลังใช้โฟมทุกครั้งให้ใช่สบู่ล้างหน้าอีกที (สำคัญมาก เพราะสบู่คือสารเคลือบ พอล้างหน้าแล้วหน้าจะสะอาด พร้อมที่จะรับสิ่งสกปรกต่อ ให้ใช้สบู่เคลือบไว้จะช่วยได้)

5.นอนดึก...ไม่รู้เกี่ยวมั้ย แต่ผมนอนดึกนะ ห้ามนอนดึกเกิน 00.00 !

6.กินน้ำทุกครั้งที่ตื่นนอนแล้วก่อนนอน (น้ำเปล่า..กินเยอะมั้ยก็แล้วแต่คน ครึ่งแก้วคือพอดี)

7.ลองใช้โยเกิทพอกหน้าดู ใช้โยเกิทสูตรธรรมชาติเท่านั้น พอกหน้าวันเว้นวัน ครั้งละ ครึ่งชม ห้ามยิ้ม ห้ามคุย เพราะจะทำให้หน้ามีริ้วรอยก่อนวัยอันควร

8.สุดท้ายสำคัญมาก ! .......ห้ามเอามือแตะต้องใบหน้าบ่อยเด็ดขาดหรือเวลาที่เอามือไปจับสิ่งสกปรก (หน้าจะมันก็ช่างปล่อยไว้ แตะเฉพาะเวลาสำคัญเช่น มีอะไรติด ให้พกทิชชู่ติดตัวไว้จะดีมาก)

จบฮะ ทุกอย่างทำได้ง่ายๆ ขอแค่ความตั้งใจ ไม่ขี้เกียจ ถ้าทำจนชินแล้ว จะรู้สึกสนุกกันมัน (ใครจะว่าเกย์ช่างมันปะไร อย่าไปสนใจ เราสำอางเราไม่ผิด ผู้หญิงยังอยากสวย เราผู้ชายก็อยากหล่อละวะ !! )
    ขอบคุณมากคับ วิธีที่คุณบอกมา ผมก็ทำแถบทุกวิธีแล้ว แต่ยกเว้น สบู่เนี้ยแหละคับที่ยังไม่เคยลอง จะลองนำไปใช้ดูคับ รอพ้นเดือนนี้ไปก่อน ถ้าไม่ไหวก็คงต้องยอมแล้วละ (ผมไม่เคยหรอกคับที่จะขี้เกี้ยจเรื่องหน้า ผมก็เคยโดนเพื่อนมันว่าเหมือนกันว่าสำอาง อย่างงู้นอย่างงี้ เอา ก็มุงไม่เป็นนิหว่า ลองมาเป็นดูไหมแล้วจะรู้สึก)

WhitePony
    กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 871

36. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    13,727
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Enzio อ่านกระทู้
    ถ้าอยู่ช่วงวัยรุ่นก็ต้องรอหละครับ ไม่งั้นก็ไปหาหมอคลีนิกก็ได้ครับไม่แพงมากของผมชุดนึง 300 นิดๆเอง แล้วก็ใช้แต่ที่หมอให้มาอย่าใช้อย่างอื่นด้วย
    ตอนมอหนึ่งเคยเป็นหนักเหมือนกัน แต่ก็หายไป แล้วก็มาเป็นอีกทีตอนขึ้นมหาลัยเนี้ยแหละคับ ว่าแต่หมดช่วงวัยรุ่นเนี้ยอายุเท่าไรคับ

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,049
    ตอน ม.ต้นผมก็เป็นหนัก แต่พอมามหาลัย นี้ก็หาย แต่มันยังเหลือรูขุมขนอยู่

นอกเรื่องนิดนะครับ เรียนที่ ม.รังสิต หรอ ถ้าใช่ก็ที่เดียวกันเลย 555+

กล่าวขอบคุณ
    13,727
    4
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mooshirogane อ่านกระทู้
    ตอน ม.ต้นผมก็เป็นหนัก แต่พอมามหาลัย นี้ก็หาย แต่มันยังเหลือรูขุมขนอยู่

นอกเรื่องนิดนะครับ เรียนที่ ม.รังสิต หรอ ถ้าใช่ก็ที่เดียวกันเลย 555+
    ม.รังสิตคับ ปี1 ภาพยนตร์คับ

Nothing
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,050
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ phonrath อ่านกระทู้

มาแนะนำอีกคน 10 ครั้งเหมือนกันราคานี้เลย ผมไปทำมาแล้ว สิวหายหมดไม่เลี้ยงไข้ดีมาก สิวหายหมด แนะนำครับ

41. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 9
    ของผมใช้วิธีพื้นๆ ครับ ไม่เปลืองงบ ใช้ผงพิเศษ อันนี้จะแก้สิวหนองโดนเฉพาะ ยุบง่าย ล้างหน้า ด้วย สบู่โหลวอ่อนๆ แบบไม่ระคายเคืองนะ อบ่าใช้แบบที่มีสารปรอตเยอะ คือตอนล้างถ้าหน้ามันหนืบๆ นั่นและสารปรอตเยอะ ใช้แบบที่ล้างเสดแล้วหน้าลื่นๆ มันจะได้ความชุ่มชื่นไปด้วย เช็ดหน้า และตามด้วยผงวิเศษเลยครับ ล้างๆทุกๆ 5 ชม ประมาณนี้ผมทำหลังจากสิวเห่อๆตอนนี้พวกสิวหนองยุบหมดครับ แต่ทิ้งไว้คือแผลเป็นสิว ที่หน้าผาก อ่ะสบู่เหลวของผมใช้ มันจะเป้นครีมอาบน้ำนะครับ จำได้ว่าตัวนี้ Protex for men sport ขวดฟ้าๆ เพราะตอนนี้ผมเลิกยุ่งกะโพมล้างหน้าเลยครับ ตัวที่แพ้ๆต่างๆนานๆ ยิ่งใช่และยิ่งสิวเห่อ

43. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: