ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,972

เกี่ยวกับการสอบเข้ามหาลัยครับ

ที่ผมตั้งกระทู้มานี้ มันเป็นปัญหาชีวิตที่ยากที่สุดสำหรับผมครับ ตอนนี้ผมอยู่ มัธยมศึกษาปีที่ 4

ผมอยากจะสอบเข้าทันตแพทย์นี้ต้องเตรียมตัวยังไงบ้างหรอครับ หนังสือที่ควรอ่านเป็นแบบไหน

ถึงแม้มันจะหนัก ผมก็จะสู้แต่ผมลำบากใจที่ว่าวิชาการผมแทบไม่ได้เลยครับ

ง่ายๆ ต้องทำยังไงบ้างหรอครับ

EDIT ขอบคุณ Admin มากนะครับ ที่ช่วยแนะนำเล็กๆน้อยๆให้ผมครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Windtalkers : 25th June 2012 เมื่อ 21:52
    การประสบความสำเร็จ<<<ประสบการณ์<<<ความพยายาม<<<ความอดทน<<<ความเชื่อ<<<ความพ่ายแพ้

Administrator
    กล่าวขอบคุณ
    1,672
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,349
    Blog Entries
    1
    อาจจะไม่ใช่การแนะนำนะครับ เอาเป็นว่ามาเล่าประสบการณ์ส่วนตัวให้ฟังก็แล้วกัน เผื่อจะเอาไปประยุกต์ได้บ้าง ในสมัยก่อนการเตรียมตัวสอบเข้ามหาลัยไม่ทันสมัยเหมือนตอนนี้ Onet Anet อะไรนี่สมัยพี่(ลุง) ไม่มีหรอกมีแต่การเลือกลำดับ 1, 2, 3, 4, 5, 6 ว่าเราอยากจะเข้าอะไรเป็นอันดับแรก อันดับหนึ่งของพี่ก็เลือกทันตแพทย์(มช.) นี่แหล่ะเหมือนกันครับ การเตียมตัวสอบเริ่มมาตั้งแต่ตอนม.6 อาจจะถือว่าสายไป ถ้าย้อนกลับไปได้ควรทำตั้งแต่ตอนม,4 ครับ หนังสือสมัยนั้นก็ไม่มีอะไรพิเศษ อ่านท่องไปตามที่เรียนในชั้นเรียนนี่แหล่ะ ถ้าขยันหน่อยก็ไปกวดวิชา แต่เชื่อว่าในสมัยนี้หากต้องการเพิ่มวิชาการเข้าไปจริงๆ internet นี่แหล่ะครับพอแล้ว ขึ้นอยู่กับว่าตัวเองจะสนใจอะไรมากแค่ไหน ที่สำคัญอย่าท้อนะครับ พยายามให้สุด ถ้าทำได้เชื่อว่าอยากเข้าอะไรก็จะเข้าได้ครับ เอาใจช่วยนะครับ
    -- งดให้ความช่วยเหลือแก่ผู้ใช้ ภาษาไทย ไม่ถูกต้อง --
    ฟอรั่มใหม่ BUY-SELL-TRADE ซื้อขายแลกเปลี่ยนสินค้า

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

โพสเพื่อความสุขของทุกคน
    เงียบๆแล้วอ่านไป...
    กล่าวขอบคุณ
    1,412
    ได้รับคำขอบคุณ: 9,786
    เออ ผมก็ ปู ปู ปลา ปลา ตามพี่ Joker เรปบนล่ะกัน !!!! เจอ Comment แบบนี้ที ไม่รู้จะ Comment อะไรเลย !!!
    BEGONE THOTTTTTTTT

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    287
    ได้รับคำขอบคุณ: 300
    admin joker มาตอบเองเลย 555+
    อาวุธดี ไม่ได้ทำให้คนเก่ง ปากกาดี ไม่ได้ทำให้ ฉลาด

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 720
    ผมก็เป็นคนนึงหล่ะที่ไม่ได้อ่านหนังสือหรือเตรียมตัวสอบอะไรมากมาย ยังจำได้ว่าก่อนสอบโอเนตยังไม่นั่งตีดอทอยู่เลย - -

ปล.สิ่งที่อยากจะบอกคือ ให้ตั้งใจเรียนในห้องให้มากๆครับ ถ้าไม่เข้าใจตรงไหนก็ไปหาหนังสือนั้นมาอ่าน แล้วก่อนเวลาสอบ1วันแนะนำว่าอย่าอ่านหนังสือสอบครับ เพราะอ่านยังไงก็ไม่จำให้ทำสมองให้โล่งที่สุดเท่าที่จะโล่งได้ แล้วเวลาสอบมันจะคิดออกเอง

สิ่งที่สำคัญที่สุดคือการตั้งใจฟังอาจารย์สอนในห้องครับ ถ้าเราให้ใจในสิ่งที่อาจารย์สอนก็จะทำให้เราจำได้เอง ผมคนนึงหล่ะที่ไม่เคยเข้าโรงเรียนกวดวิชาอะไรเลย แต่ก็สามารถแอดเข้ามหาลัยได้อย่างสบายๆ

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Taylor Swift' [only]
    I live in The World :Thailand :Nongchok
    กล่าวขอบคุณ
    852
    ได้รับคำขอบคุณ: 510
    พยายามทำเกรดให้ดีครับ ! ช่วง ม.4 จะเป็นช่วง ปราบเซียน คณิต เคมี ฟิสิกส์ ชีวะ (เน้น) ต้องเรียนให้เข้าใจเพราะมันหินพอสมควรครับ 3 ปีไม่ใช่เวลานานเลยนะครับ มันเร็วจนผมเองก็ยังตั้งตัว และ วางตัวไม่ถูก (อะไรวะ แปบเดียวอยู่ ม.6 แล้ว) อาการแบบนี้เลย !!

Taylor Swift | เมี๊ยว เมี๊ยว ^ω^ 

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    68
    ได้รับคำขอบคุณ: 10
    ตามที่ เรป บนๆ เค้าตอบกันมานะครับ แต่ผมแนะนำว่า นอกจาก วิทย์-คณิตแล้ว ควรเน้น อิ้ง ด้วยนะครับ ผมว่า สำคัญไม่แพ้กันเลย

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: