ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    153
    ได้รับคำขอบคุณ: 932

Google I/O: Google เปิดตัว Android 4.1 Jelly Bean มีอะไรใหม่บ้าง เร็วขึ้นแค่ไหน มาดู!

Google I/O: Google เปิดตัว Android 4.1 Jelly Bean มีอะไรใหม่บ้าง เร็วขึ้นแค่ไหน มาดู!

เป็นวันแรกของงาน Google I/O ซึ่งจัดขึ้นเป็นประจำทุกปี โดยในปีนี้ทาง Google นอกจากจะเปิดตัว Google Nexus 7 แท็บเล็ต Android 4.1 ตัวแรกจาก Google (แต่ผลิตโดย Asus) คราวนี้เราลองมาดูกันดีกว่าครับว่า เจ้าระบบปฏิบัติการตัวใหม่ชื่อ Android 4.1 Jelly Bean (ตัวย่อ JB) นี้ดีกว่ายังไง และมีอะไรที่พัฒนาขึ้นจาก Ice-Cream Sandwich ตัวเก่าบ้าง

อย่างแรกเลยที่ทาง Google ได้แนะนำนั่นก็คือ Project Butter ครับ ซึ่งจะมีส่วนสำคัญทำให้ Android OS มีความลื่นเหมือนที่มันควรจะเป็น โดย Project Butter นี้จะเป็นชื่อที่ใช้เรียกระบบต่างๆ โดยเฉพาะความลื่นไหลของการทำงานของ Android 4.1 ซึ่งประกอบไปด้วย VSync, Tripple Buffering และ Touch Responsiveness ซึ่งทาง Google เองได้ทำวีดีโอเปรียบเทียบความลื่นไหลของ Android 4.1 Jelly Bean และ Android 4.0 Ice-Cream Sandwich ลองชมได้ที่ด้านล่างนี้เลยครับ

Android 4.1 Jelly Bean รองรับ frame rate ระดับสูงถึง 60fps ไม่ว่าจะเป็นการแสดงผลของ animation ต่างๆ นอกจากนี้ ยังช่วยให้การทำงานของ hardware ต่างๆ ในเครื่องทำงานสอดประสานกันได้ลงตัวยิ่งขึ้นด้วยระบบ Triple Buffering ทำให้ได้ความลื่นไหลที่มากขึ้น นอกจากนี้ในส่วนของ Touch Responsiveness จะช่วยในเรื่องของระบบสัมผัสหน้าจอ ซึ่ง Android 4.1 จะคาดเดาว่าคุณจะสัมผัสส่วนใดของหน้าจอต่อจากนี้

ต่อไปนี้ขออธิบายข้อดีของ Android 4.1 JB แบบแยกเป็นข้อๆ เพื่อความสะดวกในการอ่านนะครับ

- Android 4.1 ผู้ใช้จะสามารถปรับแต่งหน้าจอ Home Screen ได้อย่างอิสระ รวมถึงการย่อขยาย แบบอัตโนมัติให้เหมาะสมกับหน้าจอของคุณ

- Google พัฒนาระบบการพิมพ์ให้ดียิ่งขึ้น มีระบบคาดเดาคำศัพท์ รองรับ 18 ภาษา มีภาษาไทยด้วย

- รองรับการใช้อุปกรณ์ Android 4.1 ร่วมกับอุปกรณ์ third-party ด้านอักษรเบรล (สำหรับผู้พิการทางสายตา)

- พัฒนากล้องด้วยการเพิ่มระบบ zero lag shutter (ชัตเตอร์ทำงานทันที ไม่มีการหน่วงเวลา), สามารถเข้าไปดูรูปภาพได้เร็วขึ้น, ลบภาพถ่ายได้ง่ายๆ เพียงปัดนิ้วขึ้น, และ สามารถ Undo การลบได้ หากลบภาพผิด

- รองรับ Android Beam เพื่อส่งภาพ หรือวีดีโอขนาดใหญ่ได้ง่ายๆ ผ่านระบบ NFC ด้วยการแตะที่ตัวเครื่อง (เหมือนของ Samsung Galaxy S III)

- พัฒนา notifications ให้ทำอะไรได้มากขึ้น เช่น การกดไลค์บนการแจ้งเตือนของ Facebook ได้ทันที

- ระบบค้นหา ถูกพัฒนาให้ดียิ่งขึ้นด้วย Knowledge Graph ช่วยให้ผลการค้นหามีความแม่นยำยิ่งขึ้น

- Google Now ระบบช่วยเหลือแบบใหม่ที่ฉลาดมากขึ้น Jelly Bean จะรู้ว่าคุณจะไปที่ไหน และทางไหนที่จะทำให้คุณถึงที่หมายเร็วที่สุด รวมถึงคำนวนเวลาออกของคุณให้ด้วย เพื่อให้ไปถึงที่หมายทันเวลา รวมถึง, แจ้งข้อมูลจราจร, ร้านอาหารแนะนำ, บอกสายรถเมย์, หรือสายการบิน

Android 4.1 Jelly Bean จะปล่อยให้โหลดแบบ OTA (over-the-air) สำหรับอุปกรณ์ดังต่อไปนี้ก่อนครับ Nexus S, Galaxy Nexus, และ Motorola Xoom โดยเริ่มในเดือนหน้าเป็นต้นไป โดยสำหรับนักพัฒนาสามารถใช้ Jelly Bean SDK ได้ทันที

ยินดีกับคนที่มีเครื่องดังกล่าวอยู่ด้วยครับ จะได้เล่น Android 4.1 Jelly Bean ก่อนเพื่อนเลย

credit techxcite.com

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 23 คนที่กล่าวขอบคุณ:

สมาชิกใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    แจ๋ว จริง จวบ ๆ ใช้ SSG Note อยู่ งี้ก็อดใช้สิ

กล่าวขอบคุณ
    30
    ได้รับคำขอบคุณ: 50
    ขอบคุณสำหรับข่าวสาร
    แล้วพอจะรู้บ้างไหมว่า galaxy tab10.1 จะอัพเป็น ICS ได้วันไหน?
    มีข่าวออกมาบอกว่าอัพได้ตั้งแต่สิ้นเดือนที่แล้วแต่วันนี้ก็ยังอัพไม่ได้

•:•:• Anime Addict •:•:•
    กล่าวขอบคุณ
    6,661
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,813
    Honey Comb มันสำหรับ Tablet

แล้ว Ginger Bread >> Icecream Sandwich สำหรับโทรศัพท์ ไม่ใช่เหรอ

แล้ว tab 10.1 ถ้าจะอัพก็คงเป็น Jelly Bean ?? จะอัพ ICS ยังไง - -a

เห็น Sony ปล่อยให้อัพ ICS วันก่อน แย่งกันอัพจนอัพกันไม่ได้ - -"

Ricardo Kaka
    กล่าวขอบคุณ
    964
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,505
    Galaxy Tab 2 ก็เป็น ICS นะครับ ICS ไม่ใช่แค่สำหรับ โทรศัพท์

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    59
    ได้รับคำขอบคุณ: 2
    ICS เป็นระบบปฏิบัติการที่ใช้ได้ทั้ง แอนดรอย และ แท็ปเลต ครับ

พิมพ์ภาษาไทยผิดอยู่เรื่อย
    พืษณุโลก/LA/Tokyo
    กล่าวขอบคุณ
    2,108
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,794
    เดี๋ยวก่อนนะ Motorolla Xoom อัพเดทICSช้ากว่าเขา แต่ได้ Jelly Bean ไว้กว่าเขา แปลกจัง

ปล.HTC One Xของผม ยังเป็น 4.0.3 แต่ Galaxy S3 ไป 4.0.4 แล้ว หนูไม่ยอม!!!!

กล่าวขอบคุณ
    192
    ได้รับคำขอบคุณ: 282
    ของผม galaxy nexus รอ กลางเดือนหน้าอย่างเดียวแล้ว 555 Jelly Bean

กล่าวขอบคุณ
    2,302
    ได้รับคำขอบคุณ: 168
    Google เขามีอะไร ดีๆ ให้เราตลอด
    No Comment

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    23
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ thotsawat555 อ่านกระทู้
    เดี๋ยวก่อนนะ Motorolla Xoom อัพเดทICSช้ากว่าเขา แต่ได้ Jelly Bean ไว้กว่าเขา แปลกจัง

ปล.HTC One Xของผม ยังเป็น 4.0.3 แต่ Galaxy S3 ไป 4.0.4 แล้ว หนูไม่ยอม!!!!
    Galaxy S 1 ก็ เป็น 4.0.4 เเล้วนะ ครับ

http://forum.xda-developers.com/show....php?t=1592131

กล่าวขอบคุณ
    51
    ได้รับคำขอบคุณ: 79
    สวัสดีคนไทย!

กล่าวขอบคุณ
    410
    ได้รับคำขอบคุณ: 319
    อ่ะ ARC S อด จะมีมาไหมเนี่ย