ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ลาลั้ลลา ลัลลา~
    กล่าวขอบคุณ
    164
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,441

Exclamation Bill Gates จวก ” แจกแท็บเล็ตไม่ช่วยอะไร ถ้าไม่เปลี่ยนหลักสูตร ”

Bill Gates – ช่างเข้ากับสถาณการณ์ การศึกษาในบ้านนี้เมืองนี้จริงๆ เมื่อเจ้าพ่อไมโครซอฟท์ อย่าง Bill Gates
    ได้ให้สัมภาษณ์กับ The Chronicle of Higher Education ในประเด็นด้านเทคโนโลยีเพื่อการศึกษา
    กระทั่งการซักถามเต็มไปด้วยความเข้มข้น จนวกมาถึงประเด็นที่กระแทกใจชาวไทยไปเต็มๆ กับการแจกแท็บเล็ตเพื่อการศึกษา
    ซึ่ง Bill Gates บอกว่า เป็นเรื่องที่แย่มาก !!

“ ที่ผ่านมาแท็บเล็ตมีประวัติที่แย่มาก หากเป็นเพียงการแจกตัวเครื่องอย่างเดียว จำเป็นที่จะต้องเปลี่ยนแปลง
    ทั้งตัวหลักสูตรและครูไปพร้อมกัน อีกทั้งการเป็นอุปกรณ์ที่ไม่มีคีย์บอร์ด ไม่เหมาะสำหรับการศึกษาเพราะการเรียนไม่ใช่แค่การอ่าน
    แต่ยังเป็นการสื่อสารที่ต้องใช้การโต้ตอบเพื่อเร่งกระบวนการเรียนรู้ ซึ่งพีซีราคาถูกเป็นคำตอบที่เหมาะสมกว่า “ Bill Gates กล่าว

ทั้งนี้เกตต์ยังให้ข้อสังเกตถึงตัวอุปกรณ์ ที่ไม่ใช่ข้อจำกัดด้านการศึกษา แต่เป็นหลักสูตร ระบบ และนโยบาย
    ที่ต้องดำเนินควบคู่กันอย่างมีประสิทธิภาพมากกว่า ส่วนอุปกรณ์คอมพิวเตอร์นั้น ไปใช้ในห้องสมุดก็ได้

… ไม่รู้ว่า One Tablet Per Child ที่ดำเนินถึงมือเด็กๆ แล้วนั้น จะเป็นสิ่งแย่ๆ อย่างที่เกตต์ว่าไว้หรือไม่
    คงต้องรอลุ้นอนาคตของชาติเติบโต ซึ่งนั่นคงต้องว่ากันยาวๆ หลังจากเด็กๆ แก้สมการการเรียงประโยคบนของเล่นใหม่ ของพวกเค้าได้สำเร็จก่อน !!

Source By blognone , chronicle

อย่าดราม่ากันนะครับ
    ที่เอามาลงไม่ได้แสดงให้เห็นว่าแท็บแลตแย่ควรไปใช้พีซี หรือพีซีดีกว่า อะไรประมาณนั้น
    แต่แค่อยากให้เห็นว่าเทคโนโลยีมันต้องควบคู่ไปกับระบบการศึกษาที่ดี เข้าใจซะใหม่ด้วยนะจ๊ะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย AntiBody : 1st July 2012 เมื่อ 09:53

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 591
    ใช่ๆ คิดเหมือนผมเลย
    เทพศิรินทร์ นนทบุรี
    ลูกแม่รำเพย

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

BF series
    กล่าวขอบคุณ
    411
    ได้รับคำขอบคุณ: 606
    ภาพสุดท้ายใช้ Google แปลหรอ

● ☣ Status SinCara ☣ ●
    กล่าวขอบคุณ
    386
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,052
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ folktheboom อ่านกระทู้
    ภาพสุดท้ายใช้ Google แปลหรอ
    นั้นสิผมก็ว่า
    1.มือไม่สามารถเข้า (หรือ เข่า ก็ไม่รู้ ) มาติดต่อกับสองขาโลหะเมื่อเสียบเครื่องชารจ์
    2.ที่ดีที่สุดภายใต้การดูแลของผู้ใหญ่ของการดำเนินการเมื่อเด็กเสียบที่ชารจ์
    Eng.
    1.A. Hand can not. Come in contact with the metal pin on a plug in the charger.
    Two.
    2.The best under the supervision of an adult child of the charger plug on the property.
    แปลโดย อากู๋
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย chaihuad : 30th June 2012 เมื่อ 15:44

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Fuck this shit
    กล่าวขอบคุณ
    1,809
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,255
    เจอแค่คำเตือนไป ก็.... เฮ้อออ แล้วเด็กมันจะเข้าใจไหมน่ะ

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 720
    นึกถึง รถไฟมา ตามารถไฟ รถไฟชนตา ตาตายใต้รถไฟ -.-

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    1,102
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,439
    เซ็ง_______

กล่าวขอบคุณ
    2,126
    ได้รับคำขอบคุณ: 903
    กดไลค์ให้บิลเกต

เป็นความเจ็บปวดที่งดงาาาาาาาามมม...

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    41
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,032
    Blog Entries
    2
    โครงงานส่งอาจารย์มันต้อง pc .....

14. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

=w=/ 
    กล่าวขอบคุณ
    929
    ได้รับคำขอบคุณ: 652
    ถูกต้องที่สุดท่านเกตต์

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 140
    ในความคิดผม ประเทศไทยยังไม่พร้อมที่จะรับสิ่งพวกนี้เข้ามาครับ ก็เข้าใจนะว่านี่มันยุคไหนสมัยไหนแล้ว แต่มันก็ต้องดูถึงความพร้อมต่างๆ ด้วย
    คุณๆ ลองคิดดูสิครับถ้าเอาเงินก้อนมหาศาลก้อนนั้นมาพัฒนาระบบการศึกษาของประเทศไม่ดีกว่าหรอ เพิ่มเงินเดือนให้ครูไปสิ สุดท้ายใครๆก็อยากเป็นครู
    พวกหัวกะทิ แทนที่จะไปเรียนหมอ ทันตะ ก็หันมาเรียนครูกันหมด ที่นี้การศึกษามันก็ดีขึ้นแล้วครับ

ปล.ยิ่งตอนนี้เป็นหนี้USA อยู่ไม่รู้ตั้งเท่าไหร่ก็ยังหาเรื่องเสียเงินโดยใช่เหตุ หนี้สาธารณะก็ยิ่งเพิ่มมากขึ้น เหอะ ช่วยการใช้หนี้กันสนุกหล่ะ พวกเรา

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 12 คนที่กล่าวขอบคุณ:

you're no good to me dead
    กล่าวขอบคุณ
    152
    ได้รับคำขอบคุณ: 888
    ถ้าจะใช้ แทปเลต ในการศึกษาจริงๆนะ ควรออกแบบหลักสูตรเฉพาะมาเลย แล้วซื้อแทปเลตไว้ประจำแต่ละวิชาเป็นวิชา วิชาไป
    แต่รัฐบาลดันแจกทุกคน เจริญละ ไหนจะปัญหาการดูแลอีก ถ้าแทปเลตมันประจำห้องก็จะแก้ได้ง่ายกว่าเยอะ
    เสียงบประมาณอีก บุคลากรก็ไม่พร้อม

เดี๋ยวคอยดูสักพักก็จะล่ม แล้วก็มาอ้างนู่นนี่ กลายเป็นว่าซื้อแทปเลตแจกเด็กกันไป

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Good Gamer
    กล่าวขอบคุณ
    382
    ได้รับคำขอบคุณ: 197
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ic157303 อ่านกระทู้
    ในความคิดผม ประเทศไทยยังไม่พร้อมที่จะรับสิ่งพวกนี้เข้ามาครับ ก็เข้าใจนะว่านี่มันยุคไหนสมัยไหนแล้ว แต่มันก็ต้องดูถึงความพร้อมต่างๆ ด้วย
    คุณๆ ลองคิดดูสิครับถ้าเอาเงินก้อนมหาศาลก้อนนั้นมาพัฒนาระบบการศึกษาของประเทศไม่ดีกว่าหรอ เพิ่มเงินเดือนให้ครูไปสิ สุดท้ายใครๆก็อยากเป็นครู
    พวกหัวกะทิ แทนที่จะไปเรียนหมอ ทันตะ ก็หันมาเรียนครูกันหมด ที่นี้การศึกษามันก็ดีขึ้นแล้วครับ
    ถูกครับ คนเก่งไปเรียนหมอ แล้วใครจะมาเป็นครู?
    แล้วถ้าจะยกระดับเงินเดือนก็ต้องเพิ่มมาตรฐานในอาชีพครูด้วยครับมิฉะนั้นบุคคลากรอันไม่มีคุณภาพเกิดถูกผลิตออกมา
    อนาคตดับแน่

พิมพ์ภาษาไทยผิดอยู่เรื่อย
    พืษณุโลก/LA/Tokyo
    กล่าวขอบคุณ
    2,108
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,794
    ถ้าหลักสูตรดี ไม่มีวิชาและความรู้ขยะมาให้รกหัว แท๊บเล็ตก็ไม่จำเป็น (เดี๋ยวนี้มี ipad กับ galaxy tab เต็มบ้านเต็มเมืองไปหมดเลย มันก็เหมือนกับหลายคนก็มีแท็บเล็ตกันอยู่แล้ว)

กล่าวขอบคุณ
    28
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    แล้วอนาคตของชาติ จะเป็นยังไงหล่ะครับทีนี้
    การแลกเปลี่ยนที่เท่าเที่ยม

กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 543
    ใครอยากดูว่ามีอะไรใน Tablet เด็ก ป. 1 ที่นี่เลยครับ
    http://www.pantip.com/cafe/wahkor/to...X12282877.html
    ถ้าคุณไม่ยอมรับฟังคำติเตียนของผู้อื่น คุณก็ไม่ควรไปสั่งสอนใคร

คอมเมนต์เป็นชีวิตจิตใจ
    ( '/w')/( '/w')/\(' w ')/\('w\' )\('w\' )
    กล่าวขอบคุณ
    380
    ได้รับคำขอบคุณ: 721
    ตอนนี้ถ้าไม่มีใครเป็นคนชักจูงไปทางที่ดีบ้านเมืองก็ไม่น่าจะพัฒนา

กล่าวขอบคุณ
    112
    ได้รับคำขอบคุณ: 487
    ไม่ใช่อะไรหรอก เพราะ Taplet มันใช้ระบบของ Androie 55555555555555 พี่บิลเลยกลัวไง
    Intel Core I5 2500k+ RAM KingstonHyberX 4gb 2*2 GTX 560 TI Top

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 167
    รัฐบาลต้องกล้า "งัดข้อ" กับพวกโรงพิมพ์เจ้าใหญ่ๆ ทั้งหลาย
    ไม่ต้องเกรงใจนายทุนเหล่านั้น ไม่ต้องกลัวพวกเขาออกเงินจ่ายให้ม็อบล้มรัฐบาล
    อย่าลืมนะว่าโรงพิมพ์พวกนี้ชอบใช้วิธี Lobby คุรุสภา และกระทรวงศึกษา ในการ "อนุมัติ" หนังสือเรียนของพวกเขา และ "กีดกัน" ร่างหลักสูตร ตำราเรียน สื่อการสอน ฉบับ Update ซึ่งโรงพิมพ์ นักคิด นักพัฒนาหลักสูตรรายย่อย (แต่เก่ง!) พัฒนาขึ้น เพื่อให้ทันสมัย
    พ่อผมก็เคยร่วมพัฒนาหลักสูตรภาษาอังกฤษอาชีวศึกษา โดยเขียนตำราเรียนฉบับ update มีเนื้อหาเป็นปัจจุบัน แต่ตำราเรียนดังกล่าง "ไม่ผ่าน" เพราะโดนคู่แข่ง Lobby

28. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

TAMe.Taylor Swift
    กล่าวขอบคุณ
    207
    ได้รับคำขอบคุณ: 386
    คิดเหมือนกันเลยพี่ เคยดราม่า ไปกระทู้หนึ่ง

ซึ่งผมคิดว่าแจกคอมราคาถูกเป็นเรื่องดีกว่า ให้ผลมากมาย

ผมโดนตอกยับเลย กุละหน่าย

Lie To Me
    กล่าวขอบคุณ
    1,573
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,610
    เมื่อก่อนเราเรียน กล้ามีหมาชื่อเจ้าดำ กล้าไปหาคุณตา.... หรือไม่จริง!!

กล่าวขอบคุณ
    817
    ได้รับคำขอบคุณ: 230
    พูดไปกระทรวงการศึกษาไทย ก็ไม่ได้เข้ามาอ่านอยู่ดี

ตั้งแต่ 108 ข้อเด็กไทยเรียนหนักอะไรนั่นแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 167
    ^ That's the worst drawbacks of Bureaucracy.

L.

กรุณาฟังให้จบ
    กล่าวขอบคุณ
    280
    ได้รับคำขอบคุณ: 240
    คนประสบความสำเร็จเค้ายังบอกเลย

โพสเพื่อความสุขของทุกคน
    เงียบๆแล้วอ่านไป...
    กล่าวขอบคุณ
    1,412
    ได้รับคำขอบคุณ: 9,786
    เด็กได้มาแล้ว มันจะไม่เรียนอ่ะดิ มันจะเล่น ต้องเอากฎของสายอาชีพ มาใส่ใน สามัญอ่ะ หน้าจะได้ผล คิดว่านะ ส่งงาน ไม่ครบครั้ง ขร.
    BEGONE THOTTTTTTTT