ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบ....เป็นชีวิตจิตใจ
    my home or my office
    กล่าวขอบคุณ
    36
    ได้รับคำขอบคุณ: 385

เรื่องน่าดีใจ แต่ทำใจลำบาก

ผมมีเพื่อนหญิงคนนึง เคยเรียนมัธยมห้องเดียวกัน3ปี

เวลาผมเล่นบาส เล่นบอล ตะกร้อ ดัมมี่ สลาฟ เธอก็จะมาดูตลอด

บางครั้งผมก็ฝากให้เฝ้ากระเป๋า ชวนไปเที่ยว ไปกินข้าว กินไอติมเธอก็ไป (ชวนไปเล่นวินนิ่ง เธอกลับไม่ไป)

บางที ผมก็ให้เธอทำการบ้านให้ ในวันที่ผมกินเหล้ากลับใกล้เช้า(ถ้ามันไม่เยอะจนเกินไป ซึ่งส่วนใหญ่ ผมเป็นต้นฉบับในการบ้านคณิต ฟิสิกส์ เคมี ชีวะ)

จนวันนึงผมมีแฟน ก็คนปัจจุบัน คบกันมา4-5ปี เพราะว่าเธอดีจริง ถึงจะมีข้อเสียเยอะ แต่ก็ดีจริงๆ

แต่ก็ยังคุยกับเธอ ซึ่งถือว่าเป็นเพื่อนเก่าผม แต่ไม่บ่อย เพราะเธอมีเรียน ซึ่งไม่ค่อยตรงกับเวลาว่างผม เลยห่างกันไปนานเหมือนกัน

(จริงๆ ผมติดผู้หญิงคนอื่น จะเรียกว่ากิ๊กก็ได้ เป็นเพื่อนสนิทก็ได้ เพราะเธอก็รู้ว่าผมมีแฟน แต่เธอยังไม่มีใคร)

แล้ววันนึง ที่ผ่านมาไม่นาน ผมไปดูบอลที่ร้านเหล้า เธอคนนั้นมาเที่ยวเนื่องในวันเกิดเธอ (ผมจำได้ ส่งsms ไปตอนเช้า ไม่คิดว่าจะเจอตอนเย็น)

เธอเดินเข้ามาทักแล้วก็ไปโต๊ะที่เธอจองไว้ ผ่านไปซักชั่วโมงเธอก็มาชวนไปนั่งด้วย ผมก็ไป (ในใจอยากดูบอลอ่ะ)

เธอไปเกะต่อ เธอชวน ผมก็ต้องไป เธอทำท่าเหมือนจะเมา นั่งเอาหัวพิงใหล่ผม เกือบชั่วโมง เพลงก็ไม่เห็นจะร้อง(อยากกลับไปดูเยอรมัน)

พอออกมา ผมก็แกล้งถามไปเล่นๆว่า "จะชวนไปต่อห้องป่าวเนี่ย" เธอก็หันไปบอกเพื่อนๆเธอว่า "ไปต่อห้องกูนะ" (ไปใหนก็ไป บอลจบแล้วอ่ะ)

ผมขึ้นไปรอบนห้อง ซักพักเพื่อนเธอก็โทรมาบอกว่า ไม่ไหวละ ไม่ไปแล้วนะ

ผมก็เลยอยู่ด้วยกันแค่สองคน ผมจะกลับ เธอก็ให้อยู่ก่อน ผมไปนั่งบนเตียง เธอไปเปิดทีวี แล้วก็ไปนั่งหัวเตียง

ผมก็พยายามเปิดหนังโรแมนติกดู เปิดเจอJohn carter เปิดไปอีกเจอบ้านผีเปิบ กะอีกช่องเจอ สารคดีเกี่ยวกับแมลง เลยย้อนไปดูจอนคาร์เตอร์ดีกว่า

ผมเลยขยับเข้าไปใกล้ ลองกอดแล้วก็หอมแก้มดู เธอสะดุ้งนิดนึง ผมจับเธอหันหน้าตรงกัน

แล้วก็จูบปาก แล้วก็ ข้ามไปเลยละกันเนอะ ซึ่งฌะอไม่ต่อต้าน แถมยังให้ความร่วมมือ

ผมบอกว่าผมมีแฟนแล้วนะ คบกับเธอไม่ได้หรอก (ผมไม่ได้จะฟันแล้วทิ้งนะ จอนคาเตอร์ เค้าพาไป)

เธอก็ขอคบแบบกิ๊กได้มั้ย

ผมสารภาพไปว่า ผมก็มีคบแบบหลบๆซ่อนๆอยู่นะ

เธอเงียบ แล้วบอกว่า ไม่เป็นไร

ผมก็อึ้ง แล้วก็พูดไม่ออก ก็เลยจูบ ปลอบขวัญเธอ

พอตอนบ่ายเธอก็พาไปปั้มกุญแจห้อง แล้วก็ไปกินข้าว แล้วผมก็กลับ

ต่อจากนี้ไป ผมจะทำยังไงดี จะแบ่งเวลายังงัย ถ้ากิ๊กผมรู้เธอจะว่ายังงัย เฮ้อเซ็ง!!!

ก็บอกไว้หน่อยว่า ทั้งหมดก็รู้จักกัน เห็นทักเห็นคุยกันปกติ มีเบอร์ด้วย (เธอคนนั้นเป็นเพื่อนห้องเดียวกับแฟนผมสมัยมัธยม อีกคนนึงเป็นเพื่อนสนิทผม)

หนักใจครับ

หลายๆคนก็เป็นห่วง บอกว่าผมจะไม่เหลืออะไรเลย ชมทางอ้อมว่านิสัย น่ารัก(ประชดนะ) อาจจะดูเห็นแก่ตัว ก็ยอมรับ ซึ่งผลข้างหน้า ผมก็เตรียมใจไว้บ้างแล้ว

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mooshirogane อ่านกระทู้
    ระวังผู้หญิงเขาจะว่าเอาว่าผู้ชายอย่างเรา ๆ มันไม่รู้จักพอ ต่อไปผู้หญิงดี ๆ จะมีมั้ย ในเมื่อผู้ชายอย่างเรา ๆ ไปร้ายใส่เข้าก่อน
    ผมไม่ได้ขอ ผมไม่ได้ไปจีบเสียด้วยซ้ำ ไม่ได้คิดจะเลยเถิดไปขนาดนี้ แต่เหตุการณ์มันพาไป

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Donewz อ่านกระทู้
    ระวังจะไม่เหลืออะไรเลย...
    ผมไม่ได้มีอะไรตั้งแต่แรกเริ่มอยู่แล้ว ถ้าจะโดนทิ้ง ก็คงไม่แปลก คนแช่งผมมีเยอะ จนจัดคิวรับกรรมไม่ทัน(ล้อเล่นนะ ^^)

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kawahi01 อ่านกระทู้
    "คนที่คบกันมา 4-5 ปีละ"
    เรื่องแฟน ผมคบมานานก็จริง หลายครั้งเธอก็จับได้ เธออาจจะรู้ แต่เก็บเงียบไม่บอกผมก็ได้ ใครจะไปรู้

จริงอยู่ที่หลายครั้งก็อยากเปลี่ยนแปลงตัวเอง แต่ บางสถานการณ์ เราไม่ใช่คนดำเนินเรื่อง และเราทำอะไรมากไม่ได้นักหรอก

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bank9398 อ่านกระทู้
    อย่ากินเหล้าสิ....
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ kamonkom911 อ่านกระทู้
    ไม่ชอบที่ จกขท. กินเหล้าอะ
    คนกินเหล้า ไม่ได้แปลว่าคนคนนั้นไม่ดี แต่เหล้า มันเป็นจุดเริ่มต้นหลักๆของการก่อบาปทั้งหลาย

เราไปเฮฮากับเพื่อนฝูง ถ้าไม่อยากใบ้แดก แล้ววงแตก ก็ควรใช้มันสร้างสัมพันธ์ในหมู่คณะได้ (ไม่แนะนำ อย่างน้อยก็ควร 20+ ตามกฏหมายกำหนด)

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Medusa_RT อ่านกระทู้
    เป็นผู้ ช ที่แย่มากๆคะ !!!!!!!

ผู้ช บางคนก็มองว่านายเนี่ยโชคดีเนอะ มีแฟนมีกิีกหลายๆคน แต่อยากให้รู้ไว้นะ ความรู้สึกของคนที่โดนสวมเขาน่ะมันเจ็บแค่ไหน

ณ ตอนนี้ นายยังไม่รู้หรอก เพราะแค่สนุกๆ

แล้วคอยดูกรรมมันตามทันไว สักวันถ้านายเจอคนที่นายรักมากแต่สุดท้ายนายโดนสวมเขา นายจะรู้เองว่าความรู้สึกนั้นเป็นยังไง
    ก็ขอยอมรับตรงๆว่า ผมเป็นคนไม่ดี ค่อนข้างจะไปทางเลว เสียด้วยซ้ำ เหล้า ยา กัญชา ผู้หญิง ตีกัน ผมก็ผ่านมา

อีกอย่าง ถึงผมจะแค่อายุ 20 ต้นๆ แต่ของบอกว่า เรื่องผู้หญิงนิสัยแย่ๆ ก็มีผ่านมาเยอะ ใช่ว่าไม่เคยเจ็บ ไม่เคยรู้สึก ไม่ใช่จะผ่านแค่ครั้ง2ครั้งด้วย

อย่าเห็นผู้ชายทุกคนเป็นพระอิฐพระปูน แล้วก็อย่ามองผู้หญิงทุกคนจะเป็นอย่างอุดมคติของคนไทย

ขอบคุณ ที่ช่วยแสดงความรู้สึกในแง่ของผู้หญิง*** ผมว่า ผมเข้าใจอย่างสุดซึ้งเลยล่ะ ขอบคุณที่ช่วยแสดงความคิดเห็น
    ***ถ้าผมเข้าใจในเพศผิด ขออภัยให้ผมด้วยนะ ผมไม่มั่นใจ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย oniwaga : 3rd July 2012 เมื่อ 18:57
    I believe I can't fly. Because I not have anything to fly

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

.::HollyWood Undead::.
    กล่าวขอบคุณ
    1,038
    ได้รับคำขอบคุณ: 424
    ผม ว่า คุณ จขกท ทำตัวเอง ระวังเหอะ ซักวัน รถไป จะ ชนกัน
    Hoolywood Undead

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    87
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    เอิ่ม John Carter

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    34
    ได้รับคำขอบคุณ: 304
    แบ่งๆผมมั่ง 555

กล่าวขอบคุณ
    784
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,275
    เลือกซักคนแล้วจะดีเอง ^^

เรปล่างเป็นเกย์
    กล่าวขอบคุณ
    1,962
    ได้รับคำขอบคุณ: 936
    ได้นอนเพราะJohn Carter = =

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Call me is Cruser
    กล่าวขอบคุณ
    489
    ได้รับคำขอบคุณ: 330
    ^
    ^
    ^
    ฮาลายเซ็นท่านมาก
    ป.ล.ผมชอบผู้หญิงเด้ออย่าเข้าใจผิด

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    458
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,510
    ไม่ชอบที่ จกขท. กินเหล้าอะ

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    ฮาตรง john carter พาคุณไปซั่ม 555

อย่าทำแบบนี้เลยครับ

ผมเคยโดนมาแล้ว ทีนี้ มันมารวมตัวกันที่บ้านผม

บ้านผมแทบพัง บางทีมันไม่เป็นแบบในหนังหนะสิครับ

ที่จะเสียคนรักไปหมด แต่ชีวิตจริง*****ตีกันแทบตาย

ก็อย่างที่เป็นข่าวๆเยอะๆ ยังมีผมรวมไปด้วยเลย 55

13. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

=''=:Taylor Swift:=''=
    =.เจียงใหม่เจ้า.=
    กล่าวขอบคุณ
    1,506
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,241
    ผมสงสารและเห็นใจผู้หญิงน่ะ พูดจากใจจริงอ่ะ John carterอะไรนี่ มันเป็นข้ออ้างหรือเปล่าครับ น้ำมันกับไฟคุณก็รู้ ถ้ามันอยู่ใกล้กันมันจะเกิดอะไรขึ้น ผมไม่ได้ดราม่าน่ะครับ แค่แสดงความคิดเห็นเฉย ยังไงก็ดูแลทั้งแฟนทั้งกิ๊กและทั้งเพื่อนที่ดีของคุณให้นานๆน่ะครับ เพราะเขาคือส่วนหนึ่งในชีวิตคุณไปแล้ว ครั้งต่อไปก็คิดให้ดีๆน่ะครับ (แอบอิจฉานิดๆ555)

L o V e You

15. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    7
    ได้รับคำขอบคุณ: 313
    ถามว่า จะแบ่งเวลายังไง จขกท อยากเก็บไว้ทุกคนสินะ..

กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 731
    อย่ากินเหล้าสิ....

織田non
    กล่าวขอบคุณ
    572
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,049
    ระวังผู้หญิงเขาจะว่าเอาว่าผู้ชายอย่างเรา ๆ มันไม่รู้จักพอ ต่อไปผู้หญิงดี ๆ จะมีมั้ย ในเมื่อผู้ชายอย่างเรา ๆ ไปร้ายใส่เข้าก่อน

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    141
    ได้รับคำขอบคุณ: 129
    ...............

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    409
    ได้รับคำขอบคุณ: 7
    สงสารผู้หญิงอ่ะ.....

กล่าวขอบคุณ
    35
    ได้รับคำขอบคุณ: 35
    เรื่องน่าดีใจ แต่ทำใจลำบาก

น่าดีใจ ตรงไหนของเรื่องครับ เท่าที่อ่านมา มีแต่คุณกำลัง หาเรื่องร้ายๆใส่ตัวเองซะมากกว่า.....................ผมไม่ขอพูดแล้วกัน คุณต้องคิดเอง

ใบ้แค่ว่า "คนที่คบกันมา 4-5 ปีละ"

คำๆนี้ อาจจะเกิดขึ้นกับคุณ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Donewz อ่านกระทู้
    แล้วคุณจะไม่เหลืออะไร ถ้าคุณไม่รู้นิสัยของผู้หญิง2 คนนั้นที่แท้จริง...........คิดดูครับ คิดๆ

INTERNET THINGY
    กล่าวขอบคุณ
    2,092
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,943
    ก็เค้าบอกอยู่ว่า John carter มันพาไป
    Manassawee CJ
    #GAMING

The Gunner
    กล่าวขอบคุณ
    1,800
    ได้รับคำขอบคุณ: 395
    ถึงจะเกินไปหน่อยเเต่ก็เคยเห็นคนเเบบคุณซึ่งไปไหนไม่ไกล
    ก็พี่ผมเอง ไม่ได้เจ้าชู้เเต่เหตุการณ์พาไปเเฟนก็จับได้เยอะมากๆสวยๆทั้งนั้น
    เเต่พี่ก็ทำตัวตามปกติเเละก็ไม่ได้เลิกกับเเฟนคบกันไปเรื่อยๆ
    เดี๋ยวนี้ไม่มีทั้งกิ๊กทั้งเเฟน เพราะเเฟนคนนั้นกลายเป็นเมียภรรยาไปเเล้ว

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    เคยมีประสบการณ์คล้ายๆ จขกท. ครับ ตรงสัก 70% ได้ แต่สุดท้าย ผมเสียทั้ง 2 คนครับ จขกท. ลองเอาไปคิดดูนะครับ ว่าคุ้มที่จะเอาคนๆนั้นมาเป็นกิ๊กป่าว (ของผมจากกิ๊ก กลายเป็นชอบมากกว่าแฟน เลิกกับแฟน สุดท้ายกิ๊กทิ้งเราแทน อนาถมะ >,<)

Your beautiful is true
    Portland, Oregon
    กล่าวขอบคุณ
    2,117
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,803
    ผมว่า เลือกเอาซักคนเถอะครับ

ดูพอเพลินๆครับ คิดดีๆ แต่ฟันไปแล้วนี่ก็ลำบากนะ ถ้าไม่มีทางเลือกก็คงต้องเลือกซักคนอ่ะครับ

.::[`CANDY—•(Group)~•]::.
    [Thailand - Bangkok - My House...~•~•~•]
    กล่าวขอบคุณ
    1,020
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,829
    Blog Entries
    1
    นายทำพลาดครั้งใหญ่แล้ว 555
    Toradora!

Skyfall
    กล่าวขอบคุณ
    1,369
    ได้รับคำขอบคุณ: 551
    Blog Entries
    1
    พอกันเลยคับ จขกท. แต่ผมคุยกับแฟนเพื่อน แล้วก็คุยกับเพื่อนแฟน 5555+ เรื่องนี้มันห้ามกันไม่ได้หรอก บริหารให้ดีๆ ผมไม่ได้เข้าข้างคุณนะแต่ผมเข้าใจ เรื่องแบบนี้มันห้ามกันไม่ได้จริงๆ ใครจะว่าเลวไม่ดีก็ปล่อยเขาไป -*-

D E T E R M I N E
    กล่าวขอบคุณ
    1,629
    ได้รับคำขอบคุณ: 145
    ท่านเมพมาก 555+

กล่าวขอบคุณ
    69
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    อิจฉา มาก ( ตรงมีหลายคนนะ )
    แล้วคนที่4-5ปี คุณ นอนอยู่ที่เดียวกับคุณหรือป่าว ถ้า ไม่ก็ง่ายนะ
    แต่ไม่ขอแนะนำละกัน เดียวเราไม่มีมุขไปเล่นกับแฟนตัวเองน่ะ ( แฟนเล่น JKG ด้วยน่ะ )

Restart
    กล่าวขอบคุณ
    904
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,537
    โห่ จขกท. ทำไปได้ โหดมาก แล้วทำไปไม่คิดผลในวันข้างหน้าหรอครับ อีกอย่างคุณจะทำให้ชีวิตผู้หญิงคนนึงเสียไปเลยน่ะ ถ้าแฟนคุณรู้ล่ะ เค้าทั้งเสียใจมากสุดๆ เสียความรู้สึก เห้ย~~~

คุณเคยดูนิทานเรื่องนี้มั้ย แฟนผมเคยเอาให้ดูอ่ะน่ะ แล้วผมก็จะไม่ทำอย่างนี้เป็นอันขาดเลย ผมไม่ได้สัญญากับแฟนน่ะ แต่ผมจะรักษาคำพูด จะทำอะไรอ่ะครับคิดถึงคนที่รักเราบ้าง

ปล. ถ้าเป็นแฟนผมน่ะ ผมโดนตัด.... ไปต้มล่ะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ZirusZa : 3rd July 2012 เมื่อ 00:30
    .:ll:.

32. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: