ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257

ศาลเลื่อนไกล่เกลี่ยอีกครั้ง คดีแพรวา9ศพ 6 ก.ค.

ศาลนัดเลื่อนฟังคำพิพากษาคดี แพรวา 9 ศพออกไปอีกครั้งในวันที่ 6 กรกฎาคมนี้ หลังยังหาข้อยุติไม่ได้ ด้านญาติเหยื่อผู้บาดเจ็บและเสียชีวิตไม่พอใจ

ศาลเยาวชนและครอบครัวกลาง นัดไกล่เกลี่ยในคดีที่พนักงานอัยการฝ่ายคดีเยาวชนและครอบครัว 1 เป็นโจทก์ยื่นฟ้อง นางสาวแพรวา(นามสมมุติ) เยาวชนอายุ 18 ปี เป็นจำเลย ในความผิดฐานขับรถโดยประมาท เป็นเหตุให้ผู้อื่นถึงแก่ความตายและบาดเจ็บสาหัส และใช้โทรศัพท์ขณะขับรถ โดยจำเลยให้การปฏิเสธทั้ง 2 ข้อหา ซึ่งวานนี้(2 ก.ค.) ศาลยังไม่มีคำพิพากษา จึงเลื่อนพิพากษาคดีอีกครั้งในวันที่ 6 กรกฎาคมนี้ เป็นครั้งที่สองแล้วที่ศาลได้เลื่อนการพิพากษาส่งผลให้ญาติผู้เสียชีวิตไม่พอใจ

ขณะที่นางยุวดี เยี่ยงยุกดิ์สากล อัยการประจำสำนักงานอัยการคดีเยาวชนและครอบครัว 1 ฝ่ายโจทก์ เผยว่า หากการประชุมกับกลุ่มผู้เสียหายทุกรายเสร็จเมื่อใดจะทำรายงานเสนอศาล เพื่อกำหนดวันนัดหมายคดีอีกครั้ง ภายในเดือน ก.ค.นี้ ศาลจะกำหนดวันนัดประชุมกลุ่มประมาณ 3 ครั้ง คาดว่าศาลจะนัดจำเลยมาพูดคุยในนัดใดนัดหนึ่งเพื่อพูดคุยถึงการเยียวยาครอบครัวผู้เสียหายต่อไป

--อินโฟเควสท์ โดย สุดทีวัล สุขใส/ณัฐชญา อัครยรรยง

คือผมเคืองอย่างนึงตอนที่ผมดูข่าว

ทำไมต้อง ไกล่เกลี่ยไปอีก แล้วทำไม ต้องเยียวยาฝ่ายญาติที่เสียชีวิต

เหมือนให้มานั่งฟังธรรมมะ แล้วญาติผู้เสียชีวิตจะปลง คิดว่า เผื่อจะรอดคดีไปหรอ

เวลามันก็ผ่านไปนานแล้ว จะเยียวยาไม่เยียวยา มันก็คงไม่เกี่ยวแล้ว

แต่ทำไม ถึงไม่เอาเรื่องกับแพรวาซักที เหมือนปล่อยปะละเลยไปวันๆ สุดท้ายไม่แน่ก็รอดอีก

บอกได้เลยว่า ถ้าเป็นคนอื่นที่ไม่ใช่แพรวาเป็นคนผิด ป่านนี้นอนคุกยาวแล้วครับ

จัดไปสักเพลง

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ballba : 3rd July 2012 เมื่อ 21:24

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    725
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,767
    อีกเเล้ว

NARUTO
    กล่าวขอบคุณ
    1,238
    ได้รับคำขอบคุณ: 362
    จะเลื่อนอะไรนักหนา

กล่าวขอบคุณ
    217
    ได้รับคำขอบคุณ: 195
    http://www.youtube.com/watch?v=dL4xu...eature=related

ผมฝึกร้องเพลงนี้ให้อีหนูแพรวา

กล่าวขอบคุณ
    473
    ได้รับคำขอบคุณ: 250
    Drama แน่ แต่ผมว่าเธอควรยอมรับผิดนะ

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 720
    รอดแน่ๆ

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,657
    เห้อ!.. เอาหนะ สรรพสิ่งแปลงเปลี่ยนไม่เที่ยงไปตามเหตุและปัจจัย มนุษย์เกิดมาก็ต้องตาย

ไม่ว่าตัดสินอย่างไรก็ดี ผิดหรือถูก บุคคลเหล่านั้นย่อมไม่พ้นนรกในใจอยู่ดี

ในความเป็นจริงแล้วนั้น การเกี่ยวข้องเป็นญาติก็ดีนั้น เป็นกาีรสมมุติขึ้นทั้งนั้น

มีแต่ทุกข์เท่านั้นที่เกิด มีแต่ทุกข์เท่านั้นที่ดับไป มนุษย์ยังคงอยู่ภายใต้อานัตวัฏสงสารนี้

บุคคลที่ตายไปแล้วก็เช่นกัน มิทิ้งและปล่อยวางเสียก็ยังพ้นโลกนี้ไม่ได้ ยังต้องยึดติดอาฆาตเป็นทุกข์อยู่ร้ำไป

เราเป็นมนุษย์ เกิดมาสร้างบารมี ควรถนอมตนเพื่อสร้างบุญกุศลกรรม ไว้เถิด..

ไม่มีอะไรเกี่ยวข้องกับเราไม่ชีวิตนี้ดับไป ไม่มีทรัพย์สมบัติอันใดคือของเราในภพนี้

ไม่มีอะไรติดตัวไปได้หรอก มีแต่กุศลกรรมและอกุศลเท่านั้นที่เป็นหนทางชี้จิตหลังความตาย

ขอให้ทุกท่านที่อ่านมิให้มารอวดรู้อวดฉลาดกว่าตน ขอให้มีทุนสร้างบุญกุศลบรรลุมรรคผลนิพานด้วยเทอญ..
    "ชอบหันหลังกลับทุกครั้ง.. เมื่อตอนเวลาหันหลังหนีศัตรู"

กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    หนีทางโลกพ้น แต่หนีทางธรรมไม่พ้นแน่

The Grand Magus
    กล่าวขอบคุณ
    2,942
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,458
    ล่าสุด ศาลบอกจะไปตัดสินชาติหน้าแล้วนะครับ = =

ฮ่าๆ

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: