ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 267

มือใหม่ เรื่องมือถือ แนะนำกันหน่อย

คือว่า ถามเป็นข้อๆกันก่อนเลยอยากให้ช่วยแนะนำนิสสหนึง
    1.จะซื้อมือถืองบไม่น่าเกิน10-15k เนี้ยเล็งเจ้ามือถือ รุ่น กาแลคซี ace 2 http://www.thaimobilecenter.com/spec...laxy_Ace_2.asp ตัวนี้ครับเพราะมีDual-Core มีใครแนะนำว่ามีตัวอื่นดีกว่าไหมครับ ในราคาประมาณนี้
    2.ส่วนเรื่องที่เป็น หุ่นเขียว วินโด8 ผลไม้ นี่ไม่รู้เรื่องอะไรเลย แนะนำกันหน่อยครับ
    3.คือ อยากจะรู้ว่า มันมีการแต่งมือถือ เชน รอม รูท มันคืออะไรเหรอครับแล้ว มีวิธีอะไรอีก ดี/เสีย อย่างไร แล้วใช้ของใคร โหลดจากที่ไหน ขอละเอียดหน่อยนะครับ
    4.ให้ตามร้านที่เป็นบูทมือถือตาม เดอะมอ ท่าพระ /เซนทรัล พระราม 2 เขาจะรู้จักวิธีอัพพวกรอมนอก รูท อะไรสักอย่างแบบนี้ไหมครับ แล้วไปให้เขาทำจะพังไหมหรือเขาจะจัดการให้เอง แล้วราคาประมาณเท่าไหร่
    5.มือถือเก่าของผมเป็น แคนดี้2 http://www.siamphone.com/catalog/samsung/candy_2.htm ตัวนี้ครับ อยากจะรู้ว่าปรับแต่งอะไรได้บ้างเหรอครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    937
    ได้รับคำขอบคุณ: 583
    Xperia Pครับผม 1Ghz Dualcore Ram1GB กล้อง 8 ล้าน+VDO1080p เมมภายใน 16GB เหลือใช้จริงประมาณ 13GB เพิ่มเมมไม่ได้นะครับ ราคา 14990 บาท

Xperia Sola อีก1ตัวนะครับ 1Ghz Dualcore ram512Mb กล้อง5ล้าน+Vdo720p เมมภายใน8GB ใช้ได้ประมาณ 5Gb สามารถเพิ่มเมมโมรี่ได้นะครับ ราคา 11990 บาท
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย basbas16 : 4th July 2012 เมื่อ 17:55

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: