ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

' THANK YOU. '
    กล่าวขอบคุณ
    728
    ได้รับคำขอบคุณ: 393

ตกลงเขารักผมจริงๆหรือเปล่า...

คือวันนี้อะครับ ผมได้คุยกับคนที่ผมกำลังจีบอยู่ผมเคยถามเขาว่า เขารักผมไหม ถามอยู่หลายๆครั้ง ย้ำๆเพราะไม่ค่อยแน่ใจ เธอก็จะตอบมาแบบอ้อมๆเขินๆเสมอๆ

มีคนคุยในเฟสบุ๊คเธอ คุยกับเธอแบบเหมือนคนรักกันเลยอ่ะ ทุกๆครั้งที่ไอ้นั้นมามาเม้นในเฟสสาวผมเมื่อไหร่มันจะมาเม้นประมาณว่า สาวผมมีใจให้มันอ่ะแต่ว่าสาวผมก็ตอบกลับ

ไปแบบไม่ได้คิดอะไรนะ ผมเคยถามเธอว่าคนในเฟสนั้นเธอชอบเขาเหรอเธอตอบมาว่า บ้าเปล่า

จากนั้นก็ไม่ได้คุยกันผมก็งง เลยมารู้ทีหลังว่าเธอเข้าใจผิดคิดว่าผมมีแฟนแล้วเมื่อวานนี้เอง วันนี้ก็เลยคุยกันผมก็คุยหวานๆอ่ะนะ จนผมถาม ว่าหวานใจเธอหล่ะ เธอตอบมาว่า

หวานใจเราคือเธอใช่ไหม ? เพื่อนผมก็ยึดโทรสาบแล้วพิมคุยเฉยเลย - -" ต่อจากนั้นผมก็ถามถึงไอ้นั้นเธอบอกว่าไม่ใช่ๆ ผมเลยทดลอง ลองใจเธอ ผมบอกให้เธอเปลี่ยน

สถาณะจาก "โสด" ในFace เธอ มาเป็น "หมั้น" กับผมได้ไหม รอคำตอบอยู่นาน เธอตอบมาว่า

"555 โดะ ไม่เอาเดี๋ยวกิ๊กเธอรู้หนา" ผมเลยคิดว่าเธอคงหาข้ออ้างมากกว่า ตอนนี้ก็กำลังคิดอยู่ว่าจะทำยังไงต่อไป จะโทรไปเคลียร์เลยดีไหม เพราะ

ก็มีคนอื่นที่เขาเข้ามาในชีวิตผมอยู่เหมือนกัน แต่ผมไม่ได้คิดอะไรเทื่อ เพราะผมรักเขาอยู่ แต่ถ้าหากเขาไม่รักผมจริงๆ ผมก็จะไปจากเขา...ไปรักคนที่เขารักผม - -"

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bank9398 อ่านกระทู้
    คำว่า " เปล่า " คือส่วนนึงในการที่เขาจะโกหก

จขกท. อายุเท่าไรครับ
    ผมกลับไปดูบันทีกการสนทนาในเฟสแล้วครับ เขาไม่ได้พิมว่า บ้าเปล่า เขาพิมว่า บ้าไม่ - -" ขอโทษด้วยครับ ผมอายุ 16 ม.4 เธอ อยู่ม.6 ครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zerohunter000 อ่านกระทู้
    อยากรู้เหมือนกัน. เดี๋ยวมาต่อ, แต่ต้องรอดู ข้อมูลก่อน

ป.ล แล้วทำไม อะไรอะไร ก้อ ต้องสถานะเฟสบุก มันไม่ได้ มีผล อะไรเลย เดี๋ยวนี้ใครๆ ก้อทำหลอกๆ กัน - -,
    ลองหาโอกาศ บอก หลือ ถามตรงๆ ดีกว่า.

ก็มันมีคนที่คุยในเฟสเขาด้วยไงครับ ไอ้นั้นมันขวางหูขวางตา******เลย ผมอยากรู้ว่าเขาจริงใจกับเขาแค่ไหน ถ้าเขารักผมจริง จริงใจจริงก้ต้องกล้าเปิดเผยสิต้องกล้าเปิดเผยว่าเธอมีคนที่รักอยู่แล้ว ก็คือผม

แต่นี่อะไรก็ไม่รู้ เพราะแบบนี้ผมถึงยังไม่อยากเชื่อใจเขา ถ้าไม่เห็นแก่เขาป่านนี้คง ม่อสาวไปหลายคนแล้วหล่ะครับ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jabbawockeez70 อ่านกระทู้
    เจ้าม่อแล้วครับ จขกท. ม.6ปกติไม่ค่อยจริงจังกับเด็กๆหรอก เขาจะเข้ามหาลัยแล้ว อย่างน้อยๆกูคุยแก้เหงาเฉยๆ (ความคิดผมนะ)

555 แฟนเก่ามันอยู่ ม. 3 ครับ เป็นเด็กเรียน ตอนนั้นที่เลิกกันใหม่ๆ มันร้องไห้ Hurt โคตรๆ ผมนี่แหละเป็นคนปลอบเขา ดูแลเขา คบกันไม่ถึง 2 เดือน เลิกกันดาด เรื่องนี้สมัยตอนผมเรียน ม.3 อยู่

ตอนนี้ผมม. 4 แล้วหนาาา 555

เคลียร์เรียบร้อยแล้วครับ เธอเข้าใจผิดว่าผมมีแฟนแล้ว ละตอนนี้ผมก็เคลียร์แล้วครับ ที่ไม่ยอมมาหมั้นกับผมเป็นเพราะความเข้าใจผิดที่เธอคิดว่าผมมีแฟนแล้ว ok ครับ เรื่องนี้จบลงด้วยดี
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 010555 : 5th July 2012 เมื่อ 16:13

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 731
    คำว่า " เปล่า " คือส่วนนึงในการที่เขาจะโกหก

FC'โหดสสัด V2

4. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    379
    ได้รับคำขอบคุณ: 280
    เขายังไม่มั่นใจหรือเปล่าครับ ?? คุยกันนานยัง ผมนี่สิคบมา 1 เดือนเเล้ว เเต่เหมือนเธอไม่อยากจะสุงสิงด้วยเลย อยู่ รร ก็เหมือนคนไม่รู้จักกัน ได้คุย ได้หวานก็เเค่ตอนไปเที่ยว เฮ้อ!
    5555 ^^ ที่ระบาย

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ bank9398 อ่านกระทู้

อยากรู้เหมือนกัน. เดี๋ยวมาต่อ, แต่ต้องรอดู ข้อมูลก่อน

ป.ล แล้วทำไม อะไรอะไร ก้อ ต้องสถานะเฟสบุก มันไม่ได้ มีผล อะไรเลย เดี๋ยวนี้ใครๆ ก้อทำหลอกๆ กัน - -,
    ลองหาโอกาศ บอก หลือ ถามตรงๆ ดีกว่า.
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย zerohunter000 : 4th July 2012 เมื่อ 18:53

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

' THANK YOU. '
    กล่าวขอบคุณ
    728
    ได้รับคำขอบคุณ: 393
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ 010555 อ่านกระทู้
    คือวันนี้อะครับ ผมได้คุยกับคนที่ผมกำลังจีบอยู่ผมเคยถามเขาว่า เขารักผมไหม ถามอยู่หลายๆครั้ง ย้ำๆเพราะไม่ค่อยแน่ใจ เธอก็จะตอบมาแบบอ้อมๆเขินๆเสมอๆ

มีคนคุยในเฟสบุ๊คเธอ คุยกับเธอแบบเหมือนคนรักกันเลยอ่ะ ทุกๆครั้งที่ไอ้นั้นมามาเม้นในเฟสสาวผมเมื่อไหร่มันจะมาเม้นประมาณว่า สาวผมมีใจให้มันอ่ะแต่ว่าสาวผมก็ตอบกลับ

ไปแบบไม่ได้คิดอะไรนะ ผมเคยถามเธอว่าคนในเฟสนั้นเธอชอบเขาเหรอเธอตอบมาว่า บ้าเปล่า

จากนั้นก็ไม่ได้คุยกันผมก็งง เลยมารู้ทีหลังว่าเธอเข้าใจผิดคิดว่าผมมีแฟนแล้วเมื่อวานนี้เอง วันนี้ก็เลยคุยกันผมก็คุยหวานๆอ่ะนะ จนผมถาม ว่าหวานใจเธอหล่ะ เธอตอบมาว่า

หวานใจเราคือเธอใช่ไหม ? เพื่อนผมก็ยึดโทรสาบแล้วพิมคุยเฉยเลย - -" ต่อจากนั้นผมก็ถามถึงไอ้นั้นเธอบอกว่าไม่ใช่ๆ ผมเลยทดลอง ลองใจเธอ ผมบอกให้เธอเปลี่ยน

สถาณะจาก "โสด" ในFace เธอ มาเป็น "หมั้น" กับผมได้ไหม รอคำตอบอยู่นาน เธอตอบมาว่า

"555 โดะ ไม่เอาเดี๋ยวกิ๊กเธอรู้หนา" ผมเลยคิดว่าเธอคงหาข้ออ้างมากกว่า ตอนนี้ก็กำลังคิดอยู่ว่าจะทำยังไงต่อไป จะโทรไปเคลียร์เลยดีไหม เพราะ

ก็มีคนอื่นที่เขาเข้ามาในชีวิตผมอยู่เหมือนกัน แต่ผมไม่ได้คิดอะไรเทื่อ เพราะผมรักเขาอยู่ แต่ถ้าหากเขาไม่รักผมจริงๆ ผมก็จะไปจากเขา...ไปรักคนที่เขารักผม - -"

ผมกลับไปดูบันทีกการสนทนาในเฟสแล้วครับ เขาไม่ได้พิมว่า บ้าเปล่า เขาพิมว่า บ้าไม่ 5555 - -" ขอโทษด้วยครับ ผมอายุ 16 ม.4 เธอ อยู่ม.6 ครับ

กระทู้นี้เป็นกระทู้เก่าผมเคยตั้งไว้ ตอนที่อยากจะขอเขาเป็นแฟนครับ ผมเคยบอกเขาไปแล้วแต่เขาไม่เชื่อ เขาบอกว่าผมเจ้าชู้ให้ดูไปก่อน - -"

>>> http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=102343

ละก็เมื่อตอนเย็นเขาทักผมมาใน BB ว่าทำไรอยู่ ผมกะว่าจะไม่คุยแล้ว พอตอน 3 ทุ่มลงไปกินข้าวก็ ตอบกลับไปว่า กินข้าว เธอตอบกลับมาว่า อ่อๆจ้า

ผมไม่รู้ควรจะไปต่อดีไหม -/\-
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย 010555 : 4th July 2012 เมื่อ 22:05

Queen Cydaron
    กล่าวขอบคุณ
    79
    ได้รับคำขอบคุณ: 816
    ของแบบนี้ดูจากการกระทำก็รู้แล้วครับ คำว่ารักใครๆมันก็พูดได้ทั้งนั้น
    อย่าใจร้อนค่อยๆดูกันไป

Forgive Your Enemies, But Never Forget Their Names.

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    149
    ได้รับคำขอบคุณ: 277
    จขกท. ถอยเถอะ ผมเจอเหตุการณ์เดียวกับ จขกท. เมื่อ2วันที่แล้วซึ่งเป็นวันเกิดผม 2 ก.ค ผมถามว่า จะให้เรารออยู่รึเปล่า? เขาบอกผมว่า "ไม่ต้องรอแล้วแหละ เพราะเค้าก็ไม่รู้ว่า จะให้คำตอบได้เมื่อไหร่" แต่ในเฟสบุ้ค เธอคุยกับแฟนเก่า ตอนแรกผมจะ รอต่อแล้วแหละครับ พอไปเจอเท่านั้นแหละ แชทเฟสไปบอกเลยว่า "เราคงรอเธอต่อไปไม่ไหวแล้วแหละ โชคดีนะ..."
    ใจผมหล่อมาก

13. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Skyfall
    กล่าวขอบคุณ
    1,369
    ได้รับคำขอบคุณ: 551
    Blog Entries
    1
    เจ้าม่อแล้วครับ จขกท. ม.6ปกติไม่ค่อยจริงจังกับเด็กๆหรอก เขาจะเข้ามหาลัยแล้ว อย่างน้อยๆกูคุยแก้เหงาเฉยๆ (ความคิดผมนะ)

15. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    69
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    ผมว่าส่วนน้อยน่ะครับที่ผู้หญิงส่วนใหญ่จะชอบคนที่อายุน้อยกว่า
    แต่ในเรื่องนี้ผมว่าต้องดูไปก่อนครับ ว่าเธอนิสัยยังไง (อาจลองแอบถามเพื่อนในกลุ่มเธอก็ได้ครับ)
    ที่เหลือก็แล้วแต่ จขกท. เลยครับว่า คุณจะเอายัง ( ผมว่าเลือกคนที่เขารักเราดีกว่าน่ะครับ เพราะ เขาน่าจะไม่มีวันทำให้คุณเสียใจ )

สู้ๆครับ
    ซอกแซกคาดดดดดดดดดดดดดดดดด

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: