ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

(=゚ω゚)ノニャーン
    กล่าวขอบคุณ
    301
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,370
    Blog Entries
    6

Smile อยากจะรู้ใช้ SD การ์ดแทน พื้นที่ใน เครื่อง

พอดีว่า Root เครื่องแล้ว เลยอยากจะรู้วิธี แบ่ง พาทิชั่น ในSD หน่อย

มือถือรุ่น

Samsung Galaxy Gio GT S5660

รบกวนนิดนึงน้า
    joker123

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    11
    ได้รับคำขอบคุณ: 88
    โปรแกรมที่ต้องมีในเครื่องคอมพิวเตอร์ MiniTool Partition Wizard

อุปกรณ์ที่ต้องมี การ์ดรีดเด้อเพราะเวลาแบ่งพาทิชั่น ทำในมือถือไม่ได้ต้องถอด sd cardมาทำในการ์ดรีดเด้อ
    คลิปประกอบการทำ
    http://www.youtube.com/watch?v=Cygl0...layer_embedded
    ขั้นตอนการทำ
    http://forum.xda-developers.com/show...&postcount=551
    ดูคลิปและอ่านวิธีการควบคู่กันให้เข้าใจก่อนนะครับค่อยลงมือทำ เพราะถ้าทำผิด จะทำให้sd cardใช้ไม่ได้ แต่ก็สามารถแก้ไขได้ครับ
    ตอนผมทำนึกว่าsd cardจะเจ๊งแล้วเครื่องมองไม่เห็นsd card แต่ตอนแบ่งผมทำผิดไปนิดหน่อย นำมาแก้ใหม่ก็ใช้ได้

หลังจากแบ่งพาทิชั่นเสร็จแล้ว ให้หลด app Link2SD ในมาเก็ตมา เปิดใช้งาน
    เปิดใช้งานครั้งแรกซุปเป้อยูสเซ่อจะถาม ก็กดให้ยอมใช้ link2sdจะถามชื่อพาทิชั่นที่เราแบ่งไว้ แอปจะรีบูทเครื่องแปบนึง ก็ใช้งานได้เลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย zantozz : 6th July 2012 เมื่อ 08:37

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

(=゚ω゚)ノニャーン
    กล่าวขอบคุณ
    301
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,370
    Blog Entries
    6
    ทำได้แล้วจ้า ขอบใจมากจ้า