ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

GIGA Three Kingdoms

turbobit

เวปไซท์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนเวปไซท์สปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ กางเกงเล Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน โหลดเกม
ให้เช่า Colocation
บริจาค Bitcoin
กางเกงเล
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม
โหลดเกมส์

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 304

สอบถามปัญหาragnarok offline 18.0ครับพอกดรันsever12.0แล้วเข้าเกมไมมันบอกเซิฟเวอรืปิดอ่าครับช่วยทีงงมาก

รันตัวsever12.0แล้วน่ะครับพอกดเข้าเกมสร้างตัวละครเสร็จกดเริ่มเกมมันเปิดเซิฟเวอร์ปิดอ่าครับต้องแก้ไงหรอครับงงมาก

กล่าวขอบคุณ
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ s4wet อ่านกระทู้
    1.ตรวจเช็ค EXE ว่ารองรับ SVn ของท่านหรือไม่ ถ้าไม่รองรับครับ ลองเปลี่ยนดู

2.กำหนด exe ที่จะเข้าสู่ เซฺฟเวอร์หรือยัง กรณีแลน ให้แก้เป็น 127.0.0.1 ใน sclientinfo.xml x:/ragnarok/data

<display>^0000FF- eAthena PVP -^000000</display>
    <desc>None</desc>
    <address>127.0.0.1</address>
    <port>6900</port>

3.กำหนด port ตาม config ปกติหรือไม่ login 6900 ตรวจดู แล้วก็ดูใน sclientinfo.xml

// Login Server Port
    login_port: 6900

ถ้าให้แก้ ผมจะเริ่มจากข้อ 1 ก่อน คิดว่าน่าจะใช่เลย

เนี่ยครับของผมมันก็แลน127.0.0.1และน่ะส่วนportก็6900ตามปกติทุกอย่างแต่มันก็บอกปิดอยุ่อ่าเพราะเวอร์ชั่น18.0นี้มันใข้ตัวServer12.0ม่ะใช่หรอครับผมก็ทําถูกหมดทุกขั้นตอนน่ะ

กล่าวขอบคุณ
    3
    แก้หมดแล้วอ่าครับแต่มันก็ยังขึ้นseverปิดอยุ่คือผมโหลดมาจากตรงนี้อ่าhttp://pc9ame.blogspot.com/2011/03/g...0-mf6part.html ผมก็ทําตามเค้าทุกอย่างงงมากหรือปัญหานี่ตัวเกมครับอีกอย่างผมก็มีแรคจิงอยุ่ด้วยอ่ามันเกี่ยวกันม่ะ

กล่าวขอบคุณ
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ s4wet อ่านกระทู้
    คุณต้องทำตามความเข้าใจก่อน นะครับ คือระบบ มันจะแบ่งออกเป็น 2 อย่าง คือ

1.client คือตัวเข้าเกมส์ ก็คือโฟเดอร์แร๊กจริงนั่นแหละครับ

2.ตัวเซิฟเวอร์

แยกโฟเดอร์กันนะครับ คือมันคนละระบบกันเลย

-------------------------------------------------

ทำตามผมเลยง่ายๆ นะเล่นได้ชัว

1.โหลดตัวเซิฟมา ServerV.12.0.rar แตกไฟล์ครั้งแรกจะได้ ServerV.12.0.exe แตกอีกครั่งจะได้ โฟเดอร์ ServerV.12.0 วิธีรันเซิฟ คือ รันที่ RunServer.bat (นี่คือส่วนเซิฟเวอร์)

2.ส่วนตัวเข้าเกมส์ โหลด exe v.8 แล้วเอาไปแตกในโฟเดอร์แร๊คจริง เข้าเกมส์ด้วย EXEวิวคุง...V2 Packet 8.exe (ส่วน ของ client )

ย้ำใช้ exe ตัวนี้เท่านั้นนะครับ

ลองแล้วเล่นได้ครับไม่มีปัญหา
    ขอบคุณครับทําตามนี้เล่นได้และครับแต่ผมอยากรุ้สาเหตุมันเกิดจากอะไรหรอครับตอนแรกถึงเล่นม่ะได้ตอนนี้เล่นได้และครับทําตามที่คุณบอก

แล้วถ้าผมจะเปิดเซิฟหรือเล่นออนไลน์อ่าต้องมีโปรแกรมอาไรหรือป่าวครับแล้วจะตั้งค่ายังไงอ่ัะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย gun-gun : 10th August 2011 เมื่อ 20:24