ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

*...KonG...*
    กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,359
    Blog Entries
    1

ดัสเชสสเปน สละสมบัติกว่าแสนล้าน แต่งงานกับสามัญชน

สำนักข่าวต่างประเทศ รายงานว่า ดัสเชสแห่งอัลบ้า ในวัย 85 ปี หนึ่งในสตรีที่ร่ำรวยที่สุดในสเปน เตรียมสละพระราชสมบัติส่วนพระองค์ มูลค่ากว่า 1.505 แสนล้านบาท (3.5 พันล้านยูโร) เพื่อสิทธิ์ในการแต่งงานกับ นายอัลฟอนโซ ดิเอซ สามัญชนที่อายุน้อยกว่าถึง 24 ปี

โดย นายอัลฟอนโซ ดิเอซ วัย 61 ปี คนรักของ ดัชเชสแห่งอัลบ้า เป็นข้าราชการในกระทรวงสวัสดิการังคม และทำธุรกิจส่วนตัวด้านการโฆษณาประชาสัมพันธ์ ทั้งคู่คบหากันมาแล้วหลายปี และในปี 2551 มีแถลงการณ์จากสำนักพระราชวงศ์อัลบ้า กล่าวว่า ทั้งสองมีความสัมพันธ์อันดีต่อกันมาเป็นระยะเวลานาน แต่ยังไม่มีกำหนดเรื่องการแต่งงาน

อย่างไรก็ดี มีเสียงคัดค้านการแต่งงานจากพระโอรสและพระธิดาทั้ง 6 ของดัชเชสแห่งอัลบ้า ซึ่งเกิดกับพระสวามีคน แรกของพระองค์คือ เปโดร หลุยส์ มาร์ติเนซ เดอ อิรุโญ อิ อาร์ตาซคอซ ซึ่งสิ้นพระชนม์ไปเมื่อปี 2515 ที่ต่างไม่เห็นด้วยกับการสละราชสมบัติเพื่อไปแต่งงานกับคนรักที่อายุน้อยกว่าถึงสองรอบ แต่สื่อท้องถิ่นของสเปนรายงายว่า เพื่อที่จะประนีประนอมกับเหล่าพระโอรสและธิดา ดัชเชสจะเลื่อนการแบ่งมรดกให้ทุกคนเร็วขึ้น โดยตัวดัชเชสเองนั้นปฏิเสธที่จะครอบครองทรัพย์สินส่วนตัวใด ๆ ตามคำที่ดัชเชสเคยกล่าวไว้เมื่อต้นปีที่ผ่านมาว่า "สิ่งที่ตัวเขาต้องการก็คือตัวฉันเท่านั้น"

ทั้งนี้ ดัสเชสแห่งอัลบ้า ปัจจุบันอายุ 85 ปี และนับเป็นดัชเชสที่มีชื่อเต็มยาวที่สุด โดยชื่อของพระองค์ที่ได้รับการบันทึกไว้ ใน กินเนสส์ เวิลด์ เร็คคอร์ด คือ "เจ้าหญิงมาเรีย เดล โรซาริโอ คาเยทานา อัลฟอนซา วิคตอเรีย ยูจีเนีย ฟรานซิสกา ฟิตซ์-เจมส์ สจ็วร์ต อี เดอ วิลวา" และยังนับว่าพระองค์เป็นสตรีผู้มั่งคั่งที่สุดคนหนึ่งในประเทศสเปน นอกจากพระราชทรัพย์ที่เป็นสังหาริมทรัพย์แล้ว พระองค์ยังเป็นเจ้าของปราสาทหลายหลัง, ที่ดินจำนวนหลายพันเอเคอร์ในสเปน ทั้งยังมีงานสะสมผลงานศิลปะ จากศิลปินดังหลายราย เช่น โกยา, เบลัซเกซ และทิเชียน ทั้งยังทรงเป็นพระญาติห่าง ๆ ของ พระเจ้าเจมส์ที่สอง, วินสตัน เชอร์ชิลล์ นายกรัฐมนตรีของอังกฤษ และเจ้าหญิงไดอาน่าแห่งเวลส์ อีกด้วย

เครดิต : Kapook

ติดต่อได้ทางนี้ครับ Facebook S2mcp

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 20 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Max - Nine l Power !
    กล่าวขอบคุณ
    75
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,484
    35
    อายุ 85 แล้ว มีแสนล้านไปก็เท่านั้น สู้อยู่กับคนที่เรารักแล้วมีความสุขดีกว่า =w=
    Max - Nine l Power !

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 14 คนที่กล่าวขอบคุณ:

یρέиċәя Ľσςĸέ
    กล่าวขอบคุณ
    2,144
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,712
    เขาทำถูกแล้วแระ

เป็นผม ผมยอม เสียเงิน ที่มีทั้งหมด เพื่อยอมอยู่กับคนที่รัก ตราบชั่วชีวิต

นิรันดร์!!

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    283
    ได้รับคำขอบคุณ: 64
    เห็นด้วยครับ แก่แล้วมีเงินเยอะก็ต้องระวังตัวมาก
    สู้สละเงินไปแล้วมีความสุขกับคนที่เรารักและคนที่รักเราดีกว่าครับ

พอดีว่าผมอืนดี้
    กล่าวขอบคุณ
    2,585
    ได้รับคำขอบคุณ: 311
    มีเงินมากเท่าไหร่ก็ไม่สุขเท่าอยู่กับคนที่เรารัก
    [TH]<แทนครับ>({BC}

*...KonG...*
    กล่าวขอบคุณ
    67
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,359
    1
    รักทำได้ทุกอย่างครับ

ติดต่อได้ทางนี้ครับ Facebook S2mcp

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    430
    ได้รับคำขอบคุณ: 166
    เป็นผมจะแต่งงาน และไม่ทิ้งสมบัตินะ ใครว่าผมเห็นแต่เงินก็ช่างเหอะ เพราะผมคิดว่ายังมีคนอีกหลายคนคิดเหมือนผม

แต่งงาน มีคนรัก+มีเงิน ผมว่าคงมีความสุขที่สุดในโลกแล้วล่ะ อยากไปไหนกับคนที่เรารักก็ได้ อยากกินอะไรกับคนที่เรารักก็ได้เช่นกัน

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ดุ๊กดิ๊ก
    กล่าวขอบคุณ
    166
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,283
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ jkk อ่านกระทู้
    เป็นผมจะแต่งงาน และไม่ทิ้งสมบัตินะ ใครว่าผมเห็นแต่เงินก็ช่างเหอะ เพราะผมคิดว่ายังมีคนอีกหลายคนคิดเหมือนผม

แต่งงาน มีคนรัก+มีเงิน ผมว่าคงมีความสุขที่สุดในโลกแล้วล่ะ อยากไปไหนกับคนที่เรารักก็ได้ อยากกินอะไรกับคนที่เรารักก็ได้เช่นกัน
    ผมว่าน่าจะเอาเงินมาให้ผมดีกว่านะยินดีรับเอิ้กๆ

สาวแว่นสุดยอด !!!
    กล่าวขอบคุณ
    785
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,002
    คนที่มีเงินเยอะไม่ได้แปลว่าจะมีความสุข แต่การที่ได้อยู่กับคนที่เรารักมันจะต้องมีความสุขมากแน่นอน

ニャル子さん (」・ω・)」うー!(/・ω・)/に
    Tachibana kanade Home
    กล่าวขอบคุณ
    66
    ได้รับคำขอบคุณ: 9,130
    ตายไปแล้วก็ เอา ไป ไม่ได้ ยุ ดี ทำ แบบ นี้ เป็น ทาง ที่ดีที่ สุด

Arvil The Best
    กล่าวขอบคุณ
    179
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,953
    เงินไม่ใช่ทุกสิ่งทุกอย่างของชีวิต

สิ่งสำคัญที่สุดคือ "ความรัก" ต่างหาก

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    เงินมันซื้อความสุขไม่ได้อะน่ะ ^^

อายุก็มากจะใช้ชีวิตกับใครสักคนเงินแสนล้าน คงไม่มีค่า

ถ้าไม่ได้รักเธอ ^^

เอ๊ะชายสเปน ปกติพวกทุ่มจะเป็นคน เยอรมนี ครับ