ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

Your father died.
    กล่าวขอบคุณ
    157
    ได้รับคำขอบคุณ: 356

ถามเกี่ยวกับเรื่อง concert ครับ

เพลงอะไรง่ายๆที่เหมาะจะไป rock บนเวทีบ้างครับ
    เอาเพลงพวก pop rock metal บางเพลง เอาสำหรับมือใหม่อ่ะครับ เอาให้คนดูโบกมือ หรือกระโดด โยกหัวตามได้อ่ะครับ

http://ge.tarad.com/product-th-43736...9+GEEG023.html
    แล้วกีต้าร์ตัวนี้ดีหรือป่าวครับ
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nunewnewp18 : 30th July 2012 เมื่อ 20:49

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    loei , เมืองเลย
    กล่าวขอบคุณ
    428
    ได้รับคำขอบคุณ: 84
    เพลงอะไรก็ใด้ที่่คิดว่า คุ้นหู คุณอะครับ แล้วแถวนั้นเขาฟังกันหน่ะครับ ของผมก็ แสงสุดท้าย ไม่รู้จะอธิบายยังไง คิดฮอด โทน กรง เสี้ยม ความรัก ฤดูร้อน เธอที่รัก อะไรประมาณเนี่ยครับ
    in side of you the sinze

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

777

กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 208
    ก็เพลงตลาดทั่วไปแหละครับ ลองไปหาฟังดูครับ

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

777

กล่าวขอบคุณ
    817
    ได้รับคำขอบคุณ: 230
    เพลงตลาดครับ คนดูฟังบ่อย ๆ

body slam ไรแบบนี้ ผมเห็นมีบางวงชอบเล่น Metal บนเวที คนดูยืนงง

ถ้าจะเล่นแนวเมทัลก็ต้องไปที่ ๆ คนชอบเมทัลนะครับ

ไปที่แบบนั้นงานประมาณไหน คนดูกลุ่มไหน ก็เอาแบบนั้นแหละครับ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

777

กล่าวขอบคุณ
    10
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    5000 กว่าบาทแต่มีฟลอยโรสน่าเป็นห่วงนะครับว่าจะมีคุณภาพป่าว ผมไม่แน่ใจนะครับแต่ผมเหนพวกกีต้าร์ดีๆที่มีฟลอยโรสพวก Ibanez อ่ะครับ 10000+ อัพทั้งนั้นเลยใช้ดีด้วย ^^
    เก็บเงินเพิมิีกได้ไหมครับเอาซัก10000+ จัดกีต้าร์ไฟฟ้าดีๆซักตัวน่าจะเวิร์คกว่า ถ้าไม่ติดใจตรงฟลอยโรสก็เก็บเงินเพิ่มอีกหน่อยหาพวก Lavish ก็ได้ครับ ^^

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    ĦΣΛVИ MΣTΛLZOИΣ
    กล่าวขอบคุณ
    575
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,660
    ถ้าจะจัด Metal จริงๆ ต้องจัดวงยุคใหม่จริงๆ ไม่งั้นได้ งงกันจริงๆ อย่างมากก็นะจะ LP หรือ ไม่ก็ A7X แต่ A7X ค่อนข้างจะมีคนรู้จักมากขึ้นถ้าจะเล่นต้องเล่นอัลบั้ม avenged sevenfold มันจะไม่ได้ เมทัลแบบหนักเกินไปเพราะอย่างอัลบั้ม nightmare ข่อนข้างจะหนักขึ้นจากอัลบั้ม avenged sevenfold สมควร แต่ถ้าเป็นงาน rock เลยจริงๆ จัดเมทัลวงไหนไปก็ร้องกันได้หมด เพราะอย่างไงแต่ละคนก็มีวงที่ฟังหลากหลายกันไปมากกว่า แต่ถ้างานเบาๆ ก็จะ LP หรือ coldplay ไม่ก็ Maroon 5 อะไรพวกนี้

กล่าวขอบคุณ
    282
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,736
    มันขึ้นอยู่กับ Theme ของงาน รสนิยมคนฟัง

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    เล่นเพลงที่คนนิยมฟังกันน่ะครับ วันนั้นผมไปประกวดดนตรี เอาเพลง Nightmare กับ Beast And The Harlot คนดูกับวงอื่น ๆ พากันงงกันหมดเลยครับ ไม่ค่อยรู้จักกัน

Idiot!!
    กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 325
    เล่นไปเถอะครับ เวที ไหนวงผมก็เล่นแนวเดิมตลอด ยกเว้น งานที่เขาไม่เปิดรับแนวพวกนี้พวกผมก็ไม่ไปให้เสียเวลา = =
    Don't show off with a word "I'm Listen Metal genre" that such an idiot = =.....
    รณรงค์ ให้คนไทยฟังเพลงไม่เลือกแนว! Pop ยัน Metal ช่างหัวมัน มันคือศิลปะไม่ใช่เวทีมวย

Your father died.
    กล่าวขอบคุณ
    157
    ได้รับคำขอบคุณ: 356
    metal end มันใช้เล่น พวก bodyslam clash potato bigass ได้มั๊ยครับ

กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 56
    กีตาร์ดีตามราคา ควรหาคนที่ชำนาญ ไปด้วยครับ

Resident Evil Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    185
    ได้รับคำขอบคุณ: 706
    ถ้าเป็นผม 1 ในนั้นต้องมี Ebola ไม่ก็ G6PD

Idiot!!
    กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 325
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nunewnewp18 อ่านกระทู้
    metal end มันใช้เล่น พวก bodyslam clash potato bigass ได้มั๊ยครับ
    ได้ครับ ขึ้นอยู่กับการปรับ แต่แนะนำนะครับเปิด High cut ไว้ ปรับ Gain ไม่เกิน เที่ยงตรง Mid freg ไว้ที่ 9 โมง Mid ไว้ที่ เที่ยงตรง Low บ่ายสาม เสียง ที่ออกมาจะ หนาๆ ลอยๆ Rhythm จะแน่นครับ แล้วหา Effect มา Boots เพิ่มเวลา Solo รับรองแจ่ม
    Don't show off with a word "I'm Listen Metal genre" that such an idiot = =.....
    รณรงค์ ให้คนไทยฟังเพลงไม่เลือกแนว! Pop ยัน Metal ช่างหัวมัน มันคือศิลปะไม่ใช่เวทีมวย