ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

Who?
    กล่าวขอบคุณ
    1,802
    ได้รับคำขอบคุณ: 13,676
    Blog Entries
    2

Thumbs up - Satisfaction Space: News - Take Two ขาดทุน 110 ล้านเหรียญ Spec Ops-Max Payne ต่ำกว่าเป้า

- Satisfaction Space: News -
    Take Two ขาดทุนยับ Spec Ops , Max Payne 3 ยอดขายต่ำกว่าเป้า

เทคทู อินเตอร์แอคทีฟ(Take Two Interactive) ออกมาเปิดเผยผลประกอบการในช่วงไตรมาสแรกของปีงบประมาณ ระหว่างเดือนเมษายนถึงมิถุนายน มีรายได้ 226.1 ล้านเหรียญสหรัฐ ลดลงกว่าช่วงเดียวกันของปีก่อนที่มีรายได้ 334.4 ล้านเหรียญสหรัฐ มียอดขาดทุนในช่วงไตรมาสล่าสุด 110.8 ล้านเหรียญสหรัฐ ส่วนหนึ่งที่ทำให้ขาดทุนคือยอดขายเกม Spec Ops: The Line และ Max Payne 3 ต่ำกว่าเป้าหมายที่วางเอาไว้ นอกจากนั้นเทคทูยังต้องจ่ายเงินค่าสัญญา 15 ล้านเหรียญสหรัฐ โดยเทคทูไม่ได้ระบุว่าสัญญาข้างต้นเกี่ยวข้องกับอะไร

Max Payne 3

สำหรับเกมที่ทำผลงานดีในช่วงสามเดือนล่าสุดของเทคทู คือเกม Max Payne 3 ที่มียอดส่งไปจำหน่าย 3 ล้านชุด นอกจากนั้นซีรีส์เกมดังอย่าง Grand Theft Auto และ Red Dead Redemption ยังทำยอดขายได้อย่างดี ผนวกกับ Spec Ops: The Line และ NBA 2K12 ที่ยังขายได้อย่างต่อเนื่อง

เทคทู ระบุเพิ่มเติมว่า ในช่วงสามเดือนล่าสุดมียอดขายเกมเเพิ่มขึ้น 50 เปอร์เซนต์เมื่อเทียบกับช่วงเดียวกันของปีก่อน และมียอดขายคิดเป็น 26 เปอร์เซนต์ของรายได้ทั้งหมด ด้านธุรกิจเกมดิจิตอลก็ทำได้ดี เพิ่มขึ้น 33 เปอร์เซนต์เมื่อเทียบกับช่วงเดียวกันของปีก่อน โดยได้แรงส่งจากดาวน์โหลดคอนเทนต์ของเกมในซีรีส์ Sid Meier's Civilization และ NBA 2K12 รวมถึง ซีรีส์ Grand Theft Auto และ Red Dead Redemption

Spec Ops: The Line

เมื่อมองไปข้างหน้า ทางเทคทู ตั้งเป้าว่าในไตรมาสสองจะมีรายได้เข้ามาระหว่าง 200-250 ล้านเหรียญสหรัฐ และเมื่อครบปีงบประมาณตั้งเป้าว่าจะมีรายได้ระหว่าง 1.7-1.8 พันล้านเหรียญสหรัฐ ซึ่งจะทำให้บริษัทมีกำไร

----------------------------------------------------

Association with : Raven Studio , Snowstorm , Endless Gamers and Core/Five(V)
    - เปิดรับสมัครทีมงานคลิกที่นี่! -

---------------------------------------

ข้อมูลข่าว : Manager
    เรียบเรียงข่าว : [Really~Nuts]

Satisfaction Space : Endless of Gamers

---------------------------------------

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3,254
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,424
    1
    ถ้า Grand Theft Auto V ออกจำหน่ายเมื่อไร

ผมเชื่อว่าทุบทุกสถิติเกมยอดขายสูงสุดทุกเกมอะ

ผมว่านะ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย PEEIII : 1st August 2012 เมื่อ 19:56

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 22 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Quad Alpha
    กล่าวขอบคุณ
    140
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,417
    1
    ผมว่าส่วนมากเกมมุมมอง FPS บุคคลที่ 3 มันไม่ค่อยมันส์นะ

Preview GAMERZONE
    กล่าวขอบคุณ
    1,587
    ได้รับคำขอบคุณ: 162
    ถ้า MAXPAYNE3 เพิ่มระบบ OPEN WOLD เข้าไปก็ลุ้งแล้วครับ ผมว่านะ
    YURI BOYKA

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Anime Rising
    บ้านกลางป่าเเละทะเลสาบ ชั้น 22 ทางตะวันตกเฉียงใต้
    กล่าวขอบคุณ
    4,490
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,738
    3
    ถ้า GTA V ออกเมื่อไรนะ กำไรเต็มๆเมื่อนั้นเเหละ

Jessica제시카 정
    กล่าวขอบคุณ
    121
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,414
    เกมส์ทำออกมาดี แต่คนส่วนใหญ่โหลดเถื่อนมาเล่น แล้วจะไม่ขาดทุนได้ไงละครับ

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 9 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    203
    ได้รับคำขอบคุณ: 47
    ก็แค่ขาดทุนกำไรนิ ไม่ได้ขาดทุนจริงๆซะหน่อย

• All is fair in love
    กล่าวขอบคุณ
    4,478
    ได้รับคำขอบคุณ: 906
    รอโหลดแต่ใน jokkergame กันอะ ^^

กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,628
    Max Payne 3 Spec Ops: The Line ทั้ง2เกมส์ไม่น่าหายทุนเลย

อย่าตามน้ำในทางที่ผิด
    (เฉพาะผู้ได้รับอนุญาต)
    กล่าวขอบคุณ
    1,985
    ได้รับคำขอบคุณ: 981
    Spec Ops: The Line ตอนนี้เก็งตังอยู่ จะตามไปซื้อ SP เขาดีจริงๆ แต่ MP คนเงียบมาก = ="
    ลูกผู้ชาย ฆ่าได้ฝังให้ด้วย

กล่าวขอบคุณ
    175
    ได้รับคำขอบคุณ: 615
    Taketwo มันเป็นร้านขายเกมส์ใช่ปะครับ ถ้าเป็นงั้นผมว่าที่ทำไม่ถึงยอดเหมือนเจ้าอื่นก็อาจเพราะเขาเเห่ไปซื้อร้านดังๆกันหมดมั้งครับ แต่ชื่อกระทู้พาพาลเกมส์ไม่ได้เลย ^^

<LAGD TEAM>
    กล่าวขอบคุณ
    291
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,095
    หัวกระทู้ทำเอาเสียว

ผมอ่านตามข่าวมันไม่ได้ขาดทุนครับ แค่ ได้กำไรน้อยกว่า ไตรมาสแรก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย smokebigbite : 1st August 2012 เมื่อ 22:41

.:: Out of the Woods ::.
    กล่าวขอบคุณ
    292
    ได้รับคำขอบคุณ: 372
    Spec Ops : The Line โหมดเนื้อเรื่องทำได้ดีมากแต่ โหมดมัลติเพลเยอร์ ไม่ค่อยหนุกเลย

17. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 409
    โหมดเนื้อเรื่องของ Spec ops ทำผมอินมากเลยครับ สงสารพระเอกมากแต่สงสารคนชาวบ้านมากกว่า 5555(เอ้ย เกือบหลุดสปอย) ทำเนื้อเรื่องได้ดีมากเลยครับ ผมยกให้เนื้อเรื่องดีพอหรือมากกว่า COD เลยครับ (ในคหสต.นะ)

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

LIFE IS A GAME
    กล่าวขอบคุณ
    4,723
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,798
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pingPPPcup อ่านกระทู้
    เกมส์ทำออกมาดี แต่คนส่วนใหญ่โหลดเถื่อนมาเล่น แล้วจะไม่ขาดทุนได้ไงละครับ

ถูกต้องครับผมว่า 2 เกมนี้เป็นเกมดีทั้งคู่เนื้อหามันสุดยอดมากๆทั้งคู่เลยนะครับยิ่ง Max Payne 3 เป็นเกมที่ละเอียดมากๆ Spec Ops เนื้อเรื่องก็หักมุมมากๆ

แต่ก็ตามคอมเมนบอกอะครับไม่ได้ขาดทุนย่อยยับอะไรจริงๆซักหน่อยนะน่าจะแก้ข่าว

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 95
    โหลดเยอะนั่นมัน Pc แล้ว คอนโซลยอดขายเยอะกว่าหลายเท่า

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ 1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Patrenko อ่านกระทู้
    Taketwo มันเป็นร้านขายเกมส์ใช่ปะครับ ถ้าเป็นงั้นผมว่าที่ทำไม่ถึงยอดเหมือนเจ้าอื่นก็อาจเพราะเขาเเห่ไปซื้อร้านดังๆกันหมดมั้งครับ แต่ชื่อกระทู้พาพาลเกมส์ไม่ได้เลย ^^
    หะ! ร้านขายเกมส์! ผมล่ะเงิบ

กล่าวขอบคุณ
    1,383
    ได้รับคำขอบคุณ: 583
    Grand Theft Auto V ถ้าเกมออกเมื่อไหร่น๊าาา ยอดขายมันจะถล่มทลายแน่ๆ