ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
ค้นหาข้อมูลใน jokergameth.com
หน้าแรก สั่งซื้อสินค้า
กระดานพูดคุย เกี่ยวกับเรา

GIGA Three Kingdoms

turbobit

เวปไซท์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนเวปไซท์สปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ สนับสนุนเว็บไซต์ กางเกงเล Joker Game Official Fanpage บล็อคสาวไฮโซ เล่นเกมแล้วได้เงิน โหลดเกม
ให้เช่า Colocation
บริจาค Bitcoin
กางเกงเล
Jokergame Facebook
บล็อคสาวไฮโซ
จ้างให้เล่นเกม
โหลดเกมส์

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    8
    ได้รับคำขอบคุณ: 58

อยากเป็น นาวิกโยธิน อายุ 18 ตอนนี้มีแค่ วุฒิ ม.3 ทำอย่างไรดีครับ

พอดีว่าผมเลือกที่จะทำงานมากกว่าจะเรียนต่อน่ะครับ แล้วที่นี้ผมอยากจะเข้า นาวิกโยธิน เพราะคิดถึงอนาคตน่าจะดีกว่าน่ะครับ ควรทำอย่างไรดีครับ
    เพราะว่า ถ้าจะไปสมัครเรียน กศน. ตอนนี้คงต้อง 21 นู่นนะครับกว่าจะจบ เห็นเขารับอายุ 16-20 ปี ผมควรจะทำอย่างไรดีครับ
    แล้วถ้าเกิดผมสมัครนาวิกแล้วจะต้องไปเกณท์ทหารอีกหรือไม่ครับ และ ถ้าผมเข้านาวิกแล้วต้องเรียนกี่ปี ถึงจะสามารถเข้าหลักสูตรการรบพิเศษได้ครับ
    ช่วยบอกขั้นตอนทีนะครับ ขอบคุณทุกท่านมากครับ

WhitePony
    กล่าวขอบคุณ
    201
    ได้รับคำขอบคุณ: 873
    รอ 20 ไม่ดีกว่าหลอครับให้ร่างกายจิตใจมันพร้อม สมัครทหารเลยเป็นจนจะปลด เค้าจะมีให้สอบต่อเข้าทหารต่างๆ ขึ้นอยู่กับความสามารถและครับ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบChorongเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    470
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,342
    รู้เเต่ว่านาวิกเรียนสองปีครับจบเเล้วติดจ่าตรีพ่อได้จ่าตรีรอให้ขึ้นจ่าเอก(ช้าเร็วอันนี้เเล้วเเต่ความสามารถ) พอจ่าเอกทำเรื่องขอเรียนหลักสูตรการรบพิเศษใช้เวลาเรียน 4 เดือนจบติดปีกรบพิเศษรับเงินค่าปีกเดือนละ5200(เเต่ต้องอยู่ในหน่วยการรบ เช่น ลาดตระเวน)

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    18
    ได้รับคำขอบคุณ: 34
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ tanatorn อ่านกระทู้
    รอ 20 ไม่ดีกว่าหลอครับให้ร่างกายจิตใจมันพร้อม สมัครทหารเลยเป็นจนจะปลด เค้าจะมีให้สอบต่อเข้าทหารต่างๆ ขึ้นอยู่กับความสามารถและครับ
    อันนี้ก็เป็นความคิดที่ดีครับ แต่ตอนนี้ส่วนมากอายุ 18 เขาก็สมัครเข้าไปเป็นทหารเกณฑ์กันแล้วครับ(คนที่เขาอยากเป็นนะครับ) เพราะทหารที่กองร้อย ก็มีหลายคนครับ อายุ 18 เอง ซึ่งพวกเขาเหล่านี้สมัครเข้ามาก็เพื่อจุดประสงค์นี้อยู่แล้ว เพราะทหารเกณฑ์เขาจะมีคะแนนพิเศษให้ด้วยครับเวลาเราไปสอบ แต่บอกไว้ก่อนนะครับว่า ทั้งร่างกายและจิตใจของคุณพร้อมแล้วหรือยังที่จะมาอยู่ในที่ๆกดดัน ไม่ใช่บ้านตัวเอง แล้วมีใครก็ไม่รู้มาดุด่า มาทำร้ายจิตใจคุณแบบที่คุณไม่เคยเจอมาก่อนในชีวิต ขนาดพ่อกับแม่ก็ไม่เคยทำกับคุณมาก่อน ไม่ได้พูดให้กลัวนะครับอันนี้เป็นเรื่องจริง ก็รู้ๆอยู่แล้วว่าการฝึกทหารมันไม่ใช่การฝึก ร.ด คิดดูก่อนนะครับต้องพร้อมเท่านั้น
    คนที่แข็งแกร่งเท่านั้นที่จะรอด

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

یρέиċәя Ľσςĸέ
    กล่าวขอบคุณ
    2,145
    ได้รับคำขอบคุณ: 11,712
    ผมเรียน รด. อ่ะครับ ^^