ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ⓛⓞⓥⓔ J❤kEr
    กล่าวขอบคุณ
    363
    ได้รับคำขอบคุณ: 456

Windows 8 Consumer Preview ลิงค์ตรงโหลดแรง

Windows 8 Consumer Preview สามารถทดลองดาวน์โหลดมาใช้ก่อนซื้อของจริงๆมาใช้งานซึ่งเวอร์ชันนี้ Microsoft ปล่อยออกมาให้โหลดฟรีๆ นะครับ ทั้งนี้คาดว่า Windows 8 จะขายจริงในปี 2012 นี้โดยจะมีสองเวอร์ชัน คือ 32 บิต และ 64 บิต โดยสนับสนุนภาษาอังกฤษ จีน ฝรั่งเศษ เยอรมัน และญี่ปุ่น (รองรับภาษาไทย) โดยในเวอร์ชั่น Windows 8 Consumer Preview นี้จะมาพร้อมกับอินเตอร์เฟซแบบ Metro UI ต้องการคอมพิวเตอร์ขั้นต่ำ CPU 1 GHz, แรม 1 GB สำหรับเวอร์ชัน 32 บิต หรือ 2 GB สำหรับเวอร์ชัน 64 บิต ส่วนฮาร์ดดิสก์นั้นจะใช้พื้นที่ในการติดตั้งประมาณ 16 GB สำหรับเวอร์ชัน 32 บิต และ 20 GB สำหรับ 64 บิต ส่วนการ์ดแสดงผลต้องสนับสนุนไดรเวอร์ DirectX 9 ขึ้นไป

Windows 8 is the codename for the upcoming new operating system of Microsoft Windows that follows Windows 7. It features a new Metro-style interface that was designed for touchscreen, mouse, keyboard, and pen input. It also adds support for the ARM processor architecture in addition to the previously supported x86 microprocessors from Intel and AMD. Its server counterpart is codenamed Windows Server 8. The Windows 8 is designed to be the first Windows client to support systems on a chip (SoC) architectures, including ARM, and since it will be pre-installed on a range of next generation devices, it will also feature Metro, a NUI + GUI interface on the surface combined with a new application platform under-the-hood designed to enable the creation of immersive experiences.

Windows 8 Consumer Preview it is Windows reimagined and reinvented from a solid core of Windows 7 speed and reliability. It’s an all-new touch interface. It’s a new Windows for new devices. And it’s your chance to be one of the first to try it out.Many are interested in Windows 8 for ARM processors. Everything we showcased today at BUILD also runs on the ARM-based Windows PCs being created by ARM partners and PC manufacturers. Windows 8 running on ARM will ultimately be available with ARM-based hardware that you can purchase. ARM requires a deeper level of integrated engineering between hardware and software, as each ARM device is unique, and Windows allows this uniqueness to shine through. The new development tools enable you to start today to build Metro style applications that will seamlessly run on x86 (32 and 64 bit) or ARM architectures. Even if you use native C/C++ code, these tools will enable Metro style apps to target specific hardware if you choose. As new PCs become available for testing, PC manufacturers will develop seed programs for developers

ดาวน์โหลด Windows8-ConsumerPreview-32bit

ดาวน์โหลด Windows8-ConsumerPreview-64bit

Product Key: DNJXJ-7XBW8-2378T-X22TX-BKG7J
    joker123
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย nikorn : 2nd August 2012 เมื่อ 04:31

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ⓛⓞⓥⓔ J❤kEr
    กล่าวขอบคุณ
    363
    บทสรุป 8 ข้อเบื้องต้นที่คุณควรรู้ก่อนจะคลิกดาวน์โหลด Windows 8 Consumer Preview ไปทดลองใช้งานบนหน้าจอสัมผัสของแท็บเล็ต ซึ่งไมโครซอฟท์การันตีว่าลื่นไหลจากการใช้วินโดวส์จากเมาส์และคีย์บอร์ดแน่นอน

1. การเปิดใช้งานครั้งแรก Windows 8 จะเปิดให้เลือกว่าต้องการลงชื่อใช้งานด้วยรหัส PIN หรือภาพ (picture login) การลงชื่อใช้งานด้วยภาพนี้ได้รับคำชมว่าแปลกและแหวกแนวดี เพราะคุณสามารถวาดเส้น วงกลม หรือจุดบนตำแหน่งภาพที่ตั้งค่าไว้ เพื่อเริ่มลงชื่อใช้งาน

2. เมื่ออุปกรณ์ถูกล็อก หน้าจอ lockscreen จะแสดงเนื้อหาจากแอปแบบสดๆเพื่ออำนวยความสะดวกแก่ผู้ใช้ ผลคือผู้ใช้สามารถรู้ว่ามีเมลที่ยังไม่ได้อ่าน หรือตารางนัดหมายที่กำลังมาถึงโดยไม่ต้องปลดล็อคอุปกรณ์

3. Windows 8 แยกเมนู Search, Share, Start, Devices และ Settings ไว้ด้านขวามือของจอภาพ โดยปุ่ม Start ยังไม่ถูกฆ่าทิ้งอย่างที่เป็นข่าว แต่เปลี่ยนรูปโฉมใหม่เพื่อส่งผู้ใช้เข้าสู่หน้า Start หรือหน้าหลักที่พบหลังปลดล็อคอุปกรณ์ ซึ่งเป็นพื้นที่ที่ไมโครซอฟท์หวังรวบรวมกิจกรรมออนไลน์ของคุณไว้ที่เดียว

4. หากเปิดแอปพลิเคชันใดไว้ ผู้ใช้สามารถลากนิ้วจากขอบซ้ายของอุปกรณ์ เพื่อกลับไปเปิดแอปล่าสุดที่เพิ่งใช้งานไป จุดนี้ไมโครซอฟท์ซ่อนหนทางไว้ตามมุมเครื่องเพื่อให้ผู้ใช้สามารถเปิดแอปพลิเคชันอื่นๆที่เคยใช้งานมาก่อนได้อย่างสะดวก ฉะนั้นอย่าลืมทดลองลากนิ้วซ้ายขวาบนล่างเพื่อค้นหาแถบเมนูทางลัดที่คุณถนัด

5. ใครที่สงสัยว่าจะทดสอบ Windows 8 เวอร์ชันแท็บเล็ตได้ที่ไหน คำตอบคือแท็บเล็ตทุกชนิดที่ออกแบบมาเพื่อ Windows 7 ซึ่งมีหลากหลายแบรนด์ในท้องตลาดขณะนี้ โดยแต่ละรุ่นจะให้ความรู้สึกและตอบสนองต่อระบบต่างกันไป รวมถึงแบตเตอรี่ที่ไม่แน่นอนแม้ไมโครซอฟท์จะยืนยันว่า Windows 8 ถูกออกแบบมาเพื่อประหยัดพลังงานสูงสุด

6. สำนักข่าวซีเน็ตซึ่งได้ทดลองใช้ Windows 8 Consumer Preview แล้วสรุปไว้ว่า Windows 8 นั้นเน้นใช้เร็วและใช้ง่าย อุดมไปด้วยการเชื่อมต่อกับเครือข่ายสังคมและการ synchronization เต็มรูปแบบ ขณะเดียวกันก็แข็งแกร่งพอจะรองรับ Photoshop สามารถสลับการควบคุมด้วยคีย์บอร์ดและเมาส์เป็นการสัมผัสได้อย่างสมบูรณ์แบบ

7. Windows 8 กลับถูกวิจารณ์ว่าจะเป็นระบบปฏิบัติการที่ไมโครซอฟท์จะสามารถขายได้ยากกว่าวินโดวส์รุ่นก่อน เหตุผลแรกคือ Windows 8 อาจเป็นระบบปฏิบัติการที่ใช้งานยากสำหรับผู้ใช้บางกลุ่ม ซึ่งแม้จะสามารถเรียนรู้ได้ง่าย แต่ก็ยังต้องใช้เวลาเรียนรู้ เหตุผลข้อ 2 คือประสบการณ์จาก Windows 8 จะขึ้นอยู่กับฮาร์ดแวร์ของผู้ใช้อย่างที่ไม่เคยเป็นมาก่อน เนื่องจากความสามารถในการทำงานทั้งบนคอมพ์ตั้งโต๊ะ คอมพ์พกพา และแท็บเล็ต

เหตุผลข้อสุดท้ายคือความต้องการของผู้บริโภค ซึ่งเหตุผลข้อนี้จะไม่มีความชัดเจนจนกว่า Windows 8 จะเริ่มวางจำหน่ายได้จริงในช่วงครึ่งปีหลังของปีนี้ คำถามสำคัญไม่ได้มีเพียง Windows 8 จะเป็นสิ่งที่ผู้บริโภคต้องการในอนาคตจริงหรือไม่? แต่อยู่ที่ "จริงหรือที่ชาวโลกต้องการแท็บเล็ตที่ไม่ได้ผลิตโดยแอปเปิล?" ซึ่งหากแท็บเล็ตคือสมาร์ทโฟนหน้าจอใหญ่และแล็ปท็อปหน้าจอเล็ก ระบบปฏิบัติการที่อาสาจัดการอุปกรณ์ทั้ง 2 แบบไร้รอยต่อยังมีความน่าสนใจอยู่หรือไม่ จุดนี้คือคำถามที่ต้องรอคำตอบกันต่อไป

8. Windows 8 ถูกยกนิ้วว่ามาพร้อมคุณสมบัติด้านการลงชื่อใช้งานแบบไร้รอยต่อที่ทำงานได้ดีสุดยอด ไม่ว่าจะใช้ Windows 8 จากเครื่องใด ข้อมูลทั้งการตั้งค่า, ประวัติการใช้งานเว็บบน Internet Explorer รวมถึงข้อมูลอื่นๆจะสามารถซิงก์กับเครื่อง Windows 8 ด้วยกันผ่านการลงชื่อใช้งานแอคเคาท์เดียวกัน ซึ่งสามารถทำงานได้ดีกับชื่อบัญชีบริการออนไลน์ทั้งเฟซบุ๊ก (Facebook) ทวิตเตอร์ (Twitter) อีเมล และบริการแชต

ผู้ใช้สามารถถ่ายโอนแอปพลิเคชันผ่านร้านดาวน์โหลด Windows Store และสามารถถ่ายโอนไฟล์จาก SkyDrive ได้อย่างสะดวกสบาย

4. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 90
    Windows 8 Consumer Preview มันไม่มีปุ่ม Start ไม่ใช่หรอครับ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    9
    ได้รับคำขอบคุณ: 319
    มีปุ่ม Start ครับ เราสามารถเอาออกมาหรือไม่เอาออกมาก็ได้ครับ

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    1,078
    ได้รับคำขอบคุณ: 266
    Window 8 release preview อันใหม่กว่า แต่ไม่มีปุ่ม start

http://notebookspec.com/web/115172/w...9%84%E0%B8%9B/

ปล ถ้าใช้ notebook ที่ใช้ wireless ของ broadcom ให้หา driver ตัวเก่า 5.100.249.2 มาลง

กล่าวขอบคุณ
    101
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    แจ่ม จะแดม แจ่ม ว้าว ท่าน เข้าของกระทู้ ลองใช้หรือยังครับ มันดีไหมครับ รุ้นนี้ทดลองใช้กี่วันครับแล้วสามารถเล่นเกมได้หรือเปล่าครับเกมที่เล่นก็ พวก gta iv PointBlank Rcycity อยาก ลองช่วยตอบกลับด้วยนะครับ
    ขอบคุณมากๆ

กล่าวขอบคุณ
    603
    ได้รับคำขอบคุณ: 20
    ผมใช้ Release preview มา 2 เดือนได้แล้วครับ ไม่มีปัญหาอะไรครับ เร็วได้ใจจริงๆครับ

ⓛⓞⓥⓔ J❤kEr
    กล่าวขอบคุณ
    363
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chuydom1 อ่านกระทู้
    แจ่ม จะแดม แจ่ม ว้าว ท่าน เข้าของกระทู้ ลองใช้หรือยังครับ มันดีไหมครับ รุ้นนี้ทดลองใช้กี่วันครับแล้วสามารถเล่นเกมได้หรือเปล่าครับเกมที่เล่นก็ พวก gta iv PointBlank Rcycity อยาก ลองช่วยตอบกลับด้วยนะครับ
    ขอบคุณมากๆ
    ข้อดี

บูทเร็วจริง จากประมาณ 1 นาทีใน Windows 7 เหลือแค่ 12 วินาที
    Task Manager ดูดีขึ้นทั้ง แบบ Basic และ Advance
    เรื่องภาษาตั้งค่าง่ายขึ้น โดยเฉพาะสำหรับมือใหม่
    ลองลงโปรแกรม(Chrome)ดูแล้วไปโผล่ที่หน้า tile ให้เลย
    Ribbon ของ File Explorer
    Mount Image(ISO) file ได้เลย
    Driver ค่อนข้างครบ เพราะอย่างน้อยก็ไม่ต้องมาลง Driver LAN/Wireless เหมือนตอน Windows 7

ข้อเสีย

Shutdown (ต้องเข้า setting menu ก่อนแล้วถึงจะโผล่ออกมา)
    ผูก Login ของเครื่องกับ Live ID?
    ไม่มีปุ่มลัดสำหรับเข้าโปรแกรม โดยไม่ต้องเปิด Tile
    เมนูต่างๆ ที่เป็นหน้าต่างลอยกลายเป็นแบบ tile หมดเลย (Win+P, Wireless, Setting)
    เกมส์บางเกมส์ไม่ค่อยซัพพอร์ท

ⓛⓞⓥⓔ J❤kEr
    กล่าวขอบคุณ
    363
    ลองอ่านดูมีอะไรที่ใหม่ ๆน่าสนใจอีกเยอะ

ตามลิ้งค์

กล่าวขอบคุณ
    101
    ขอบคุณครับลองดูไม่เสียหายครับ แล้วจะมาบอกว่าเป็นยังไง

ⓛⓞⓥⓔ J❤kEr
    กล่าวขอบคุณ
    363
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chuydom1 อ่านกระทู้
    ขอบคุณครับลองดูไม่เสียหายครับ แล้วจะมาบอกว่าเป็นยังไง
    ครับผม ขอบคุณครับ

กล่าวขอบคุณ
    101
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nikorn อ่านกระทู้
    ครับผม ขอบคุณครับ
    ลองแล้วครับอยากบอกว่าใช้ไม่เป็นเลยครับ แต่มันเร็ซจริงๆนะครับ แต่ใช้ไม่เป็นกลับมาใช้ 7 เหมือนเดิมแล้วครับ ขอบคณมาก

ⓛⓞⓥⓔ J❤kEr
    กล่าวขอบคุณ
    363
    ลองแล้วครับอยากบอกว่าใช้ไม่เป็นเลยครับ แต่มันเร็ซจริงๆนะครับ แต่ใช้ไม่เป็นกลับมาใช้ 7 เหมือนเดิมแล้วครับ ขอบคณมาก
    ตัวเต็มมาค่อยมาใช้ก็แล้วกันนะครับ เป็นอะไรที่ล้ำยุคสำหรับบางคน เทคโนโลยี่ไม่เคยหยุดยั้ง

กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 16
    ยังไม่พร้อมอ่าครับ แต่มาเจิมให้
    CORI3 RAM 4GB GTS 450 ก็พอแล้วเรา

กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 90
    ประหยัด RAM ดีครับ สุดๆเลย

กล่าวขอบคุณ
    404
    ได้รับคำขอบคุณ: 48
    ตัวนี้ใช้ได้กี่วันครับผม?

ⓛⓞⓥⓔ J❤kEr
    กล่าวขอบคุณ
    363
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ BTTHBOY อ่านกระทู้
    ตัวนี้ใช้ได้กี่วันครับผม?
    30 วันครับ

กลายเป็นผี
    กล่าวขอบคุณ
    1,184
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,538
    Blog Entries
    2
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ nikorn อ่านกระทู้
    30 วันครับ
    ถ้าใส่ Key ไปแล้วเป็นของแท้ครับผม แค่มันจะโชว์ชื่อรุ่นที่มุมขวาล่างเท่านั่น

ใครที่โหลด Version นี้ไปอย่างตกใจนะครับ ว่าทำไม กด App ใน Start menu ไม่ได้ครับ เพราะเค้าปิดให้ใช้งานในรุ่นนี้อยู่นะครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย CrYzTeX : 19th August 2012 เมื่อ 22:19
    Trying not to feel the same

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 0
    ขอบคุณนะครับ จะลองลงดูครับ ว่าแต่ไดร์เวอร์ที่ใช้ลงนี่ ลงของวิน7ได้รึป่าวครับ หรือว่าต้องใช้ตัวไหนครับ