ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

#NOVA
    กล่าวขอบคุณ
    632
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,414

- Satisfaction Space: Review - Prototype 2 -

Satisfaction Space : Review
    Prototype 2 Review

สิ้นสุดสงครามไวรัสกลายพันธุ์ (?)

Prototype 2 Story/Info

James Heller เดินทางกลับมาจากสงครามตะวันออกกลางมาสู่เมืองที่มีแต่ความวุ่นวายเพราะเป็นห่วงภรรยาและลูกของเขาที่อยู่ที่นี่
    แต่เจมส์ก้พบเพียงแต่ร่างไร้วิญญาณของภรรยาและลูกสาวสุดที่รัก เขาเกิดความเคียดแค้นขึ้นมาก เขาเคียดแค้น Blackwatch ที่ปกป้องประชาชนไม่ได้
    และแน่นอนคนที่เขาเคียดแค้นมากที่สุดคงไม่พ้น Alex Mercer ที่เป็นต้นเหตุของความสูญเสียทั้งหมด

1 ปีต่อมาเจมส์กลับสู่สมรภูมิอีกครั้งเพื่อไล่ล่า Blackwatch และจัดการกับ Alex Mercer จนกระทั่งในภารกิจนึงเค้าได้พบกับ Alex Mercer (ในฉากแรกของเกม)
    เขาไล่ตาม Alex ไปเรื่อยจนสุดท้ายเค้าไม่สามารถฆ่า Alex ได้ เขาได้แต่สาปแช่งเท่านั้น จน Alex พูดออกมาประมาณว่า "อยากรู้ความจริงหรอ ? .. สืบเอาเองสิ"
    Alex Mercer พูดจบก้จัดการแทงจ่าเจมส์จนไวรัสเข้าสู่เจมส์ เฮลเลอร์ จ่า James Heller ถูกนำศพไปทดลองโดย Gentek หลังจากตรวจสอบว่าร่างกายของเขา

สามารถเข้ากับไวรัสได้อย่างดีจึงได้ทำการทดลองต่อไป ...

Prototype 2 Review/Info

Story Zone

เนื่อเรื่องภาคนี้โดยรวมค่อนข้างดีใช้หลักการหักมุมของเนื้อเรื่องคือความเข้าใจผิดของเจมส์ เฮลเลอร์ที่มีต่อ อเล็กซ์ เมอเซอร์ ถ้าดูฉาก Cutscene โดยต่อเนื่องไม่กด Skip ก้จะไม่น่าเบื่อ
    เพราะมีความน่าติดตาม แต่เพราะว่าเนื้อเรื่องอาจจะดำเนินซ้ำไปมาอย่างเช่น การเข้าไป Consume คนนั้นคนนี้ อาจจะทำให้เกมเมอร์บางคนเบื่อไปเลย
    สุดท้ายนี้อยากจะบอกว่าเนื้อเรื่องสั้นไปหน่อย พอถึงตอนจบแล้วจะงง (เฮ้ย ! จบแล้วหรอ ?)

RATE : 8.5/10

Gameplay Zone

รูปแบบการเล่นของ Prototype ที่ยึดหลักเดิมมาตั้งแต่ภาคก่อนก้คือ Open-World ซึ่งเป็นการวิ่ง กระโดด ไต่ตึกได้แบบอิสระเหมือนเคย
    แน่นอนว่าภาคนี้ต้องต่างจากภาคก่อนแน่ทั้งอาวุธที่มี Tendrils เข้ามาแแทนที่ Armor Form หรือก้คือชุดเกราะของเมอเซอร์นั่นเอง
    โดยรวมการควบคุม การเล่น ระบบต่าง ๆ ค่อนข้างดี มีสกินให้เปลี่ยนเพื่อความหลากหลาย
    หลอด Mass ขึ้นง่ายมาก เลือดก้หาได้ง่ายมาก (เดินกันว่อนเลย)

RATE : 9/10

Graphic Zone

ต้องขอบอกก่อนว่าภาคนี้มีกราฟิคที่สมจริงขึ้น แสงดูดีขึ้น เงาชัดเจนขึ้น แต่ยังมีบางจุดที่ยังเป็นบัคอยู่ซึ่งอาจเป็นได้ทุกเกม
    โดยรวมแล้วภาพโอเคดูดี ไม่กินสเปคมาก ไม่กินเนื้อที่ HDD มาก

RATE : 9/10

Result

สรุปแล้ว Prototype 2 เป็นเกมนึงที่เล่นแล้วไม่เบื่อ พอไม่เล่นแล้วอยากเล่น แต่ค่อนข้างจบง่ายไปหน่อยเนื้อเรื่องค่อนข้างสั้นไปหน่อย
    แต่ก้เป็นเกมที่ซื้อมาเล่นแล้วไม่เสียหลาย ไม่เสียตังค์ฟรี ยังไงก้ไปหามาเล่นนะครับ แนะนำว่าซื้อดีกว่ายอดขายจะได้สูงเผื่อจะมีคนเอาไปรีเมค 55

THANK YOU

IMAGE & VIDEO : IGN

ออกแบบกระทู้โดย : TEENOY & SS TEAM

JOIN US!
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย TEENOY ' : 13th August 2012 เมื่อ 17:48
    .. BUT I CAN'T SLEEP

IT Hardware
    กล่าวขอบคุณ
    5,163
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,101
    เกมนี้สเปกสูง ขอบอก !
    ไส่ลายเซ็นไม่ได้

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    6,892
    ได้รับคำขอบคุณ: 117
    ตอนสุดท้ายอ่ะ ตัวเองถาค2ฆ่าตัวเองถาคเเรกอ่ะครับ ผมเล่นเครี่ยล่ะ

The Gunner
    กล่าวขอบคุณ
    1,800
    ได้รับคำขอบคุณ: 395
    บ้านผมใช้gtx570เล่นห้ามocถ้าocเเล้วเฟรมตกเหลือ40
    เดิมลื่นไป50+เลย

กล่าวขอบคุณ
    1,910
    ได้รับคำขอบคุณ: 51
    หนุกมากกกกกกกกก

• All is fair in love
    กล่าวขอบคุณ
    4,478
    ได้รับคำขอบคุณ: 906
    เล่นละปรับสุด ภาพดีขึ้นนิดเดียว 555

● ☣ Status SinCara ☣ ●
    กล่าวขอบคุณ
    386
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,052
    กำลังเล่นอยู่ เล่น แบบแลค ๆ แต่ก็โคตรมันส์ตอนนี้ใช้ เรียกสมุน Hunter ได้ละ แจ่มโคตร

Kiss Kiss ^3^
    ◕。◕ Top Secret ◕。◕
    กล่าวขอบคุณ
    531
    ได้รับคำขอบคุณ: 721
    เพิ่งเล่นมา ไป แถบ red zone สังเกตุเห็นมนุษย์ที่รอด ชีวิต ที่หนีขึ้นไปอยู่บนตึก โดด ตึกฆ่า ตัว ตายด้วยย

กล่าวขอบคุณ
    2,126
    ได้รับคำขอบคุณ: 903
    อยากจะบอกว่า ถ้าผู้พัฒนาทำแบบ CO-OP นี่ยอดขายจะดีขึ้นมากเลยนะคับ (รับรองบริษัทมันได้พรากกระเป๋าไปอีกราย)

เป็นความเจ็บปวดที่งดงาาาาาาาามมม...

10. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 465
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ cdvcdmp70 อ่านกระทู้
    ตอนสุดท้ายอ่ะ ตัวเองถาค2ฆ่าตัวเองถาคเเรกอ่ะครับ ผมเล่นเครี่ยล่ะ
    จะมาสปอยทำไมนิเหอะๆ ผมว่าชาวpcน่าจะรู้หมดแล้วนะ

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 12 คนที่กล่าวขอบคุณ:

INFAnTRY OF ABYss station
    กล่าวขอบคุณ
    32
    ได้รับคำขอบคุณ: 105
    ภาคนี้มันมากครับ แต่พระเอกภาคแรกดันเป็นตัวโกงซะงั้น

กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,199
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ cdvcdmp70 อ่านกระทู้
    เอ่อ.... คือว่า.... ผมอ่านแล้วงงนิดหน่อยอ่ะ ยังไม่เคยเล่นเลย อธิบายเพิ่มหน่อยครับ

#NOVA
    กล่าวขอบคุณ
    632
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ yuttipron อ่านกระทู้
    บ้านผมใช้gtx570เล่นห้ามocถ้าocเเล้วเฟรมตกเหลือ40
    เดิมลื่นไป50+เลย
    ผมก้ GTX570 แต่ไม่ OC ภาพไหลดั่งสายน้ำมีบางช่วง RAM มันทำงานหนักกระตุกไปหน่อย
    WIN7 น่ะนะมันกินแรม 555

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ McCalleN อ่านกระทู้
    เอ่อ.... คือว่า.... ผมอ่านแล้วงงนิดหน่อยอ่ะ ยังไม่เคยเล่นเลย อธิบายเพิ่มหน่อยครับ
    แนะนำว่าให้ไปหาซื้อมาเล่นครับ หรือจะหาโหลดเอาก้ได้แต่ว่าซื้อเอาเก็บเป็นคอลเล็คชั่นเท่ดี 555
    สนุกครับ สนุกจริง ๆ ภาคนี้ มีหลายอย่างที่ทำให้งง ๆ แต่รวม ๆ ก้ผ่านครับ

Rhythm Master
    กล่าวขอบคุณ
    1,710
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,916
    อย่าสปอยสิครับ = ="

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    139
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,024
    เป็นเกมส์ที่ดีนะ แต่ผมดันชอบ ภาคแรก มากกว่าแฮะ

19. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Resident Evil Thailand
    กล่าวขอบคุณ
    185
    ได้รับคำขอบคุณ: 706
    ก็เหมือนกับdead space 1 กับ 2 อ่ะนะ เหมือนกันเกือบเด๊ะ เพราะมีน้อยสิ่งที่เปลี่ยน

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    ภาคนี้จุดบอดหลักๆเห็นเต็มๆ อยู่ที่การ ออกอาวุธ และการหาอาวุธใหม่ครับ ซึ่งไม่เหมือนกับภาคแรกที่
    ต้องเก็บ EXP แต่ภาคนี่ออกมาแบบ random และ ตามฉากจนเกินไป ทำให้ไม่อยากออกไปมัวถั่วเหมือนภาคแรก
    แถมการอัพสกิล ก็ยังแยก ออก ไป อีก 4-5 อย่าง โดยเลือกค่าไม่ได้ ต้องคอยจนมันอัพเอง
    ข้อเสียหลักๆส่วนมากจะอยู่กับเกมเพลย์ช่วยการต่อสู้นี่แหละครับ
    ที่สำคัญระบบเล็งเป้า ห่วยแตกมากๆ นึกว่าภาคแรกห่วยแล้ว ภาคนี้ห่วยกว่าเดิมอีก
    ทั้งใช้จอยทั้งใช้คีย์บอร์ด เล่นเอาเซ็ง
    ถ้าภาคที่แล้วได้คะแนน 8.0 ภาคนี้ผมให้ 7.2 ครับ

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,204
    คนรีวิวนี้เล่นแท้ปล่าวอะครับ ?

พอดีที่ถามคือ เห็นบอกกราฟฟิค บัค บางคนบอกว่ากระตุกมาก ผมถมานี้ไม่ได้แอบแฝงอะไรนะเนี่ย คือถามเฉยๆ ก็กลายเป็นกระเด็น - -
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย cableneo : 4th August 2012 เมื่อ 15:00

#NOVA
    กล่าวขอบคุณ
    632
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zidane อ่านกระทู้
    ภาคนี้จุดบอดหลักๆเห็นเต็มๆ อยู่ที่การ ออกอาวุธ และการหาอาวุธใหม่ครับ ซึ่งไม่เหมือนกับภาคแรกที่
    ต้องเก็บ EXP แต่ภาคนี่ออกมาแบบ random และ ตามฉากจนเกินไป ทำให้ไม่อยากออกไปมัวถั่วเหมือนภาคแรก
    แถมการอัพสกิล ก็ยังแยก ออก ไป อีก 4-5 อย่าง โดยเลือกค่าไม่ได้ ต้องคอยจนมันอัพเอง
    ข้อเสียหลักๆส่วนมากจะอยู่กับเกมเพลย์ช่วยการต่อสู้นี่แหละครับ
    ที่สำคัญระบบเล็งเป้า ห่วยแตกมากๆ นึกว่าภาคแรกห่วยแล้ว ภาคนี้ห่วยกว่าเดิมอีก
    ทั้งใช้จอยทั้งใช้คีย์บอร์ด เล่นเอาเซ็ง
    ถ้าภาคที่แล้วได้คะแนน 8.0 ภาคนี้ผมให้ 7.2 ครับ
    ใช่ครับข้อนี้ผมรู้ แต่ว่าไม่อยากให้ข้อเสียเยอะเกินไปถ้าคนอ่านแล้วยังไม่เล่นมันจะไปสปอยคนอื่นปล่าว ๆ

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ cableneo อ่านกระทู้
    คนรีวิวนี้เล่นแท้ปล่าวอะครับ ?
    แท้ไม่แท้นี่ดูยังไง ? ผมไม่ได้ซื้อแผ่นครับ ผมโหลดเอาบอกกันตรง ๆ เลย
    กำลังเก็บตังค์จะซื้อสไปเดอร์แมนกับหมาหลับอยู่

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Zidane อ่านกระทู้
    ^
    ^
    แท้ไม่แท้ไม่เกี่ยวครับ เกมเพลย์เหมือนๆกัน
    เราเขียนรีวิวแล้วครับ นั้นก็คือการสปอย อยู่แล้ว แต่ไม่ได้บอกเนื้อเรื่องเฉยๆ คนที่เข้ามาอ่านรีวิว
    ก็ควรระลึกเสมอว่านี่ก็คือการสปอยครับ ทำถูกแล้วครับ
    ขอบคุณครับที่ให้คำแนะนำ จริง ๆ แล้วอันนี้ก้เป็นรีวิวแรกของผมนั่นแหละ 55555
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย TEENOY ' : 4th August 2012 เมื่อ 14:45

Avalanche's Fanboy
    กล่าวขอบคุณ
    574
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,138
    ^
    ^
    แท้ไม่แท้ไม่เกี่ยวครับ เกมเพลย์เหมือนๆกัน
    เราเขียนรีวิวแล้วครับ นั้นก็คือการสปอย อยู่แล้ว แต่ไม่ได้บอกเนื้อเรื่องเฉยๆ คนที่เข้ามาอ่านรีวิว
    ก็ควรระลึกเสมอว่านี่ก็คือการสปอยครับ ทำถูกแล้วครับ

เห็นด้วยครับ เกมมันจะห่วยแท้ไม่แท้ก็เหมือนเดิม
    ผมจำได้ว่าผมล่าหาแผ่นภาคแรกเลือดตาแถบกระเด็น
    ตอนนี้ไม่มีแผ่นเข้าไทย ผมต้องสั่งผ่านเว็บนอก เพราะว่าเล่นแผ่นผีแล้วติดใจ
    แต่ภาคนี้ผมยังไม่แน่ใจเลยว่าผมจะเล่นจบหรือเปล่า
    V
    V
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Zidane : 4th August 2012 เมื่อ 14:49

กล่าวขอบคุณ
    305
    ได้รับคำขอบคุณ: 333
    ถามเพื่อไรเนี่ย
    จะมาดราม่าเกมแท้ไม่แท้ทำไม
    เขารีวิวให้ฟรีๆ ก็ขอบคุณในน้ำใจก็พอ...

R.I.P 2PAC (1971-1996)
    กล่าวขอบคุณ
    496
    ได้รับคำขอบคุณ: 432
    ยังไม่ได้ลองเล่นซักทีกะจะลองสอยแท้มาเล่นดู

สาวก เลือดหมู-น้ำเงิน
    กล่าวขอบคุณ
    2,121
    ได้รับคำขอบคุณ: 200
    เล่นเพลินดีครับ เกมนี้ สนุกมาก

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    เกมนี้ภาคนี้เป็นภาคสุดท้ายแล้วสินะสงสัยจะต้องเล่นสักหน่อยละ

กล่าวขอบคุณ
    874
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,409
    ตกลงจะมีภาค 3ปะ เห็นเค้าบอกล้มเลิกไปแล้ว แต่ก่อนที่จะล้มเลิกก็ได้ข่าวว่าจะสร้างนินะ ??
    Jokergame TH บ้านหลังใหญ่ ใครๆก็รู้จัก