ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

-Wolf Alone-
    กล่าวขอบคุณ
    324
    ได้รับคำขอบคุณ: 60
    เย้ๆ ใกล้แล้วละ
    .-[THOS]-.

#NOVA
    กล่าวขอบคุณ
    632
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,414
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Karnov อ่านกระทู้
    แปลกทำไมเป็นเกมไทยถึงแตะต้องไม่ได้ งงมาก ทีเพลงไทยห่วย หนังไทยห่วย ก็ด่ากันเยอะแยะ แต่พอเป็นเกมไทย จะต้องให้กำลังใจอย่างเดียว ผมเห็นฝรั่งทำเกมห่วยเขาก็ด่ากันโครมๆ ไม่เห็นจะต้องดูเลยว่าเกมจากประเทศตัวเองหรือป่าว เสพที่ผลงาน คุณภาพ เขาทำเกมเขาก็ต้องหวังรายได้ ไม่ใช่ทำเกมการกุศลให้เล่นกันฟรีๆ
    ก้ใช่ครับ เค้าหวังกำไรทั้งนั้นเพราะนี่คือธุรกิจแต่มันไม่ใช่แค่ธุรกิจเล็ก ๆ ถ้าเกมนี้ออกมาดีตลาดเศรษฐกิจอาจดีมากขึ้น
    ต่างชาติก้จะมองเราดีขึ้น เพราะฉนั้นไม่ว่าเกมไหนที่คนไทยทำออกมา มันจะเป็นเกมเล็กเกมใหญ่ ยังไงเราก้ต้องออกแรงเชียร์
    ผลงานมันจะออกมายังไงอย่าพึ่งสนใจ คุณลองคิดดูว่าถ้าหากคุณคิดจะปลูกต้นมะม่วงต้นนึง แต่คุณมีเพียงน้ำแค่แก้วเดียว
    คุณจะสามารถทำให้มันโตได้หรือไม่ ? ใช่ครับ เปรียบแล้วคนไทยเรานั้นเป็นเหมือนน้ำที่คอยให้กำลังแก่ต้นไม้ต้นนั้น
    ถึงแม้เราจะไม่รู้ต้นนั้นมันจะออกมามีผลน่ากินหรือเปล่า ? แต่เราก้น่าจะลองเสี่ยงดูไม่ใช่หรอ ? ไม่มีใครรู้อนาคตหรอกครับว่าจะเป็นยังไง
    ปล.แล้วอีกอย่างหนังไทย เพลงไทย มันเป็นอะไรที่ธรรมดามากครับ มันออกมาเรื่อย ๆ แต่เกม ? เกมนาน ๆ จะมีคนไทยที่ทำเกมออกมา
    แล้วได้เอนจิ้นดีขนาดนี้ เราก้ต้องช่วยสงเสริมสิ วันหลังพิมพ์อะไรหัดคิดก่อนนะครับ
    .. BUT I CAN'T SLEEP

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 7 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 575
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Karnov อ่านกระทู้
    แปลกทำไมเป็นเกมไทยถึงแตะต้องไม่ได้ งงมาก ทีเพลงไทยห่วย หนังไทยห่วย ก็ด่ากันเยอะแยะ แต่พอเป็นเกมไทย จะต้องให้กำลังใจอย่างเดียว ผมเห็นฝรั่งทำเกมห่วยเขาก็ด่ากันโครมๆ ไม่เห็นจะต้องดูเลยว่าเกมจากประเทศตัวเองหรือป่าว เสพที่ผลงาน คุณภาพ เขาทำเกมเขาก็ต้องหวังรายได้ ไม่ใช่ทำเกมการกุศลให้เล่นกันฟรีๆ
    แต่คือจะด่ากันตั้งแต่มันยังไม่เสร็จนี้ ผมไม่เคยเห็นนะครับ เวลาเขาด่าละคร ด่าหนัง ด่าเกมก็เป็น หนัง ละคร เกม ที่เขาดูแล้วเล่นแล้วกันนะครับ(เว้นต่อถ้าดูพล็อตเรื่องแล้วมันห่วยหรือน่าเกลียดจริงๆ)

กล่าวขอบคุณ
    3,374
    ได้รับคำขอบคุณ: 235
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ign อ่านกระทู้
    เกี่ยวสิ ตรงที่ผมพูดตอนเเรกไง ชื่อเสียงสำคัญที่สุด

ถ้าคุณอยากจะทำเกมส์จริงๆ ดูอย่าง rockstar นะ ตอนนั้นรู้สึกว่า dan houser เขาร่วมสร้างเกมส์ mario ที่เราเล่นกันอยู่นี่เเหละ
    gta ภาคเเรกๆ ก็ไม่ได้มีชื่อเสียงมากนักเเต่เขาก็ยังทำเกมส์ต่อไปได้เพราะเขาทำเกมส์อย่างเดียว เเละพวกเขามุ่งมั่นจริงๆ
    จนกระทั่งมาถึง gta3 เป็นไง เเต่ดูเกมส์ไทยดิ. . . .. . . . . . . . . . . . . . . . . อย่าท้าอะไรผมนะเพราะผมทำเรื่องสร้างเกมส์ไม่เป็นสักอย่าง เเต่ ผมเคยเล่นเกมส์มาเคยติดตามประวัติเกมส์มา ผมก็พอจะรู้หน่อย เอาเป็นว่า

ผมไม่ได้กล่าวหานะ เเต่ผมเเค่อยากบอกว่าช่วยทำเกมส์ที่มันไม่เเป้กด้วยนะครับ

เเล้วคนไทยเค้าไม่มีความ มุ่งมั่น เหมือนทีมสร้างเกมส์ประเทศอื่นๆหรอครับ?????? แหม่ บ่นมาได้

มันเหมือนกันหมดอ่ะ ไม่ว่าจะทำอะไร ก้าวเเรกมาก่อน ชื่อเสียงเป็นผลพลอยได้ด้วยซ้ำ! ขนาดต้มยำกุ้ง ที่ออกมาแป้กขนาดนั้น ผมยังซื้อมาเล่นเล้ยยย

ก็มันเล่นเพลินดี ก็ไม่ได้คิดว่าเสียเงินฟรีอะไร เหอะๆ ไปเกรียนที่อื่นดีกว่าครับ

G Dragon
    กล่าวขอบคุณ
    369
    ได้รับคำขอบคุณ: 950
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ zerohut อ่านกระทู้
    เกม DEF นี่เค้าใช้ Cryengine 3 นะครับ
    ไม่ครับ เขาใช่ ENGINE UDK นี้ตั้งหาก

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sniperbc อ่านกระทู้
    คือ อย่าว่าอย่างโง้นอย่างี้เลยนะ ผมว่าทียังอ่อนเรื่องการออกแบบตัวละครและฉาก เพราะดูๆแล้วยังไม่ค่อยน่าสนใจเท่าไหร่
    แต่กราฟฟิกโอเคละ สำหรับการตลาดผมว่าควรเปิดเล่นฟรีแล้วเก็บitem mallเอาดีกว่า
    ขายแผ่นนี้ผมว่าขาดทุนแน่ๆคุณก้รุ้ๆกันอยุประเทศไทยเรื่องซื้อแผ่นแท้นะ บ้านเรามันซื้อกันซะที่ไหน เกมไม่มีชื่อเสียงแบบนี้ขายยาก

ปล.จะหาว่าผมมือไม่พายเอาเท้าราน้ำก็ตามแต่ สำหรับผมคำติมีค่ามากกว่าคำชมเพราะมันทำให้รู้จุดอ่อนและแก้ไขมันได้
    ปล2.ผมไม่ไช้ ign นะ

ผมเคยไปอ่านเจอในเพจของ crythai ว่าเขาไม่ได้ต้องการจะขายแค่ในประเทศครับ แต่เขาจะขายออกไปยังสากล

lolz WTF !!
    กล่าวขอบคุณ
    443
    ได้รับคำขอบคุณ: 329
    การทำเกมในประเทศไทย ยังขาดการสนับสนุนด้านทุนเหมือนกันพวก หนัง หรือ เพลง หรือ ละคร ครับ คิดดูเเล้ว เกมไทยมันออกนอกยากกว่าพวกหนังหรือเพลงอีกนะ

mami>.Channn 
    กล่าวขอบคุณ
    182
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,183
    ign ไปสมัครใหม่มาดิ จะตั้งหม้อรอ 555555555+ กำลังเดือด
    ** กรุณาเปลี่ยนขนาดของภาพในลายเซ็น **

กล่าวขอบคุณ
    637
    ได้รับคำขอบคุณ: 497
    กรรม เมื่อกี้ผมพิมอะไรไป
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย zxc35120 : 5th August 2012 เมื่อ 16:21

<LAGD TEAM>
    กล่าวขอบคุณ
    291
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,095
    ไม่ใช่ว่าเกมไทยมันแตะต้องไม่ได้นะครับ ผมจะยกตัวอย่าง อย่างเกมนึงที่เอาตรีมเรื่องพระนเรศวรมาทำ
    เกมนั้น เป็นเกมที่ผมคิดว่า ไม่น่ารอด เพราะกราฟฟิคตกยุคมาก ตัวละครแข็งๆ เอาเกมเก่ามารีเมค คนก็วิพากษ์วิจารณ์เยอะครับ

แต่กับเกม 2 เกมนี่้ ดูก็รู้ครับว่ายังพัฒนาไปได้อีกเยอะ ไม่ได้ห่วยแตกครับ คนจึงสนับสนุน

ถ้าติเพื่อก่อผมว่าจะทำก็ทำเลยครับ อย่างเกม DEF ผมเคยโพสในแฟนเพจครับว่า ตัวละครมันไม่ค่อยสมส่วน
    นี้คือติเพื่อก่อให้มันดีขึ้น แต่ถ้าพูดมาเชิงไม่ให้กำลังใจผมว่ามันไม่เหมาะสม ยังไงคนไทยก็ต้องช่วยไทยครับ

BF4 > "Cpt-IIIusioN_TH"
    กล่าวขอบคุณ
    1,502
    ได้รับคำขอบคุณ: 222
    ของไทย ยังไง ก็ไม่โหลด (ซื้อแท้ )

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 28
    บริษัทที่เขาดัง ๆ มีชื่อเสียงได้ทุกวันนี้เขาก็เริ่มจากไม่มีอะไรเหมือนกันแหละครับ แต่อาศัยประสบการณ์ในการไต่ขึ้นมาจนถึงจุดที่มีคนรู้จัก

จะบอกว่าเริ่มผิดยุคมันไม่เห็นเกี่ยวเลยครับว่าจะยุคไหน ถ้าหน้าใหม่โผล่มาแต่ทำออกมาไม่แพ้รุ่นใหญ่ มีหรอครับที่จะไม่มีชื่อเสียง คนเราไม่ว่าจะชาติไหน จะเป็นใคร ถ้าทำอะไรอย่างตั้งใจจริง ๆ มันก็สำเร็จเข้าสักวันแหละครับ

ถ้าจำไม่ผิดเกมส์ Modern warfare เองก็มีทีมงานเป็นคนไทยเหมือนกันนะครับ แม้แต่ในวงการมือถือใครที่เล่นมือถือ Androids และชอบเล่น Rom แบบผม หลายคนอาจจะรู้จักทีม CyanogenMod ซึงทีมนี้ก็มีคนไทยอยู่ด้วยนะครับ

ถึงพวกเขาจะเป็นแค่ส่วนหนึ่งของทีมงาน แต่ก็เป็นทีมงานระดับโลกนะครับ

ซึ่งในตอนนี้ มีคนไทยกลุ่มหนึ่งที่อยากจะทำเกมส์ขึ้นมาซักชิ้นให้ต่างชาติได้รับรู้ว่า คนไทยก็ทำได้ โดยที่ทีมงานพัฒนาเกือบทั้งหมด (หรือทั้งหมดเลยผมไม่แน่ใจ) เป็นคนไทย.........

คุณจะไม่แม้แต่จะให้กำลังใจ หรือเปลี่ยนมุมมองในแง่ลบต่อเกมส์ไทยเลยหรอครับ ไอ้จีเอ็น เอ๊ย ไอจีเอ็น...

กล่าวขอบคุณ
    165
    ได้รับคำขอบคุณ: 432
    ภาพไม่ต้องเทพขอแค่มันก็พอแล้ว สงสัยจะมาแนวKilling Floor ของเสียงปืนเทพๆนะครับ

กล่าวขอบคุณ
    259
    ได้รับคำขอบคุณ: 558
    นี่มัน Killing floor ฉบับคนไทย!!!

กล่าวขอบคุณ
    1,910
    ได้รับคำขอบคุณ: 51
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ offboy2232 อ่านกระทู้
    12หางออนไลน์คนไทยทำมันก็ออกมาดีนี่ครับ คนก็เล่นเยอะ คนไทยไม่เก่งตรงไหน
    แถมตอนนี้ไปต่างประเทศแล้วด้วย "คนไทยถ้าตั้งใจทำอะไร ไม่แพ้ชาติไหนในโลก"

สำหรับกระทู้นี้ ผมอยากจะบอกว่ามันจะดราม่ากันไปถึงไหน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Pluemzaa : 5th August 2012 เมื่อ 17:06

กล่าวขอบคุณ
    753
    ได้รับคำขอบคุณ: 27
    เกมไทยต้อง ประกาศให้ USA รู้ 555+

กล่าวขอบคุณ
    112
    ได้รับคำขอบคุณ: 487
    ติเพื่อก่อนะ ถ้ามันดีจริงคนเค้าก็สนับสนุนเองแหละ.. แต่ดูแล้วถ้าจะไปไม่รอด
    และไม่ต้องไปไล่ผมให้ทำ ผมทำไม่เป็น
    Intel Core I5 2500k+ RAM KingstonHyberX 4gb 2*2 GTX 560 TI Top

กล่าวขอบคุณ
    6
    ได้รับคำขอบคุณ: 186
    สมมุติ

ถ้าอยู่ดีๆคนไทยสามารถทำเกมที่ดีระดับ แบบ call of duty ได้ออกมาดีมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ซึ่งเขาดันสร้างกระแสเกมในบ้านเราและชื่อเสียงให้ประเทศไทยอย่างมากจากยอดขาย (โดย ทีเขาไม่มีชื่อเสียงเลยอยู่ดีๆประกาศสร้างเกม )

แต่เป็นเกมแรกแบบที่คุณกำลังวิจารณ์เขาอยู่ว่า เขาไม่มีชื่อเสียง

ซึ่งไม่จำเป็นว่าครั้งแรกต้องแย่เสมอ คุณจะกลับคำพูดมาเล่นไหม คุณจะกล้ากลับมาวิจารณ์เขาไหม

กล่าวขอบคุณ
    45
    ได้รับคำขอบคุณ: 12
    ขายแบบเป็นคีย์เถอะะะะะะะะ
    BF3 โดนแฮค

โกดังเกมส์ - GoDungGames
    กล่าวขอบคุณ
    159
    ได้รับคำขอบคุณ: 533
    ว้าวฮา
    ต้องแบบนี้สิ น่าเล่นมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    25
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    ทุกอย่าง มันต้องเริ่มนับหนึ่งเสมอล่ะครับ อาจมีล้มเหลวบ้าง แต่ก็นำไปปรับปรุงให้ดีขึ้นได้ในครั้งต่อไป เป็นกำลังใจครับ

อยากให้ทำเกมส์แนว ARMA ออกมาบ้างแต่ใช้ธีมแนวทหารของไทยๆ น่ะครับ สู้ สู้

23. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,014
    ได้รับคำขอบคุณ: 656
    ผมว่าภาพมันจืดๆไงไม่รู้สิแถมชื่อก็ไม่น่าเล่นด้วย
    แต่ผมว่ามันเป็นก้าวแรกของคนไทยที่ใช้ CryENGINE3 ถือว่าเป็นก้าวแรกของเกมส์ไทยเลยนะครับก็น่าที่จะลองอยู่...ละมั้ง(ถ้าเนื้อเรื่องและ Gameplay ดีคนเล่นก็เยอะแน่นอนครับมันไม่ขึ้นอยู่กับประเทศไร
    สร้างหรอกถึงส่วนใหญ่ที่สร้างมาจะไม่ค่อย ok แต่เกมนี้ถ้าคนทำเจ๋งจริงละก็มันก็ขายได้แน่นอนแต่ขออย่าทำแบบออนไลเลยครับรับลองทั้งโปรทั้งบัคเยอะแน่ๆ)

จนกระทั่งโดนธนูปักที่เข่า
    กล่าวขอบคุณ
    48
    ได้รับคำขอบคุณ: 596
    น่าเอาจ่ามาทำข่าว

กล่าวขอบคุณ
    4
    ได้รับคำขอบคุณ: 296
    คนไทยก็เก่งนะครับ แต่ผมว่า รับทีมงานต่างชาติด้วยก็ดีนะ

กล่าวขอบคุณ
    8,298
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,057
    ผมอยากให้คนไทยทำเกมแบบนี้เยอะๆจะได้มีฝีมือสู้ประเทศอืนได้มั่งก็ยังดี สุ้ๆครับเป็นกำลังใจให้ทีมงานเกมไทย