ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    206
    ได้รับคำขอบคุณ: 690

Talking [ปัญหา]เกี่ยวกับไดร์พื้นที่จัดเก็บของ HDD ครับ

เอ่อ..คือสมมุติก่อนเลยละกันครับ ไดร์ C:เหลือ 2GB D:เหลือ 70GB E:เหลือ 50GB

ซึ่งปัญหาที่ผมจะให้ช่วยนี้คือว่าผมต้องการจะโหลดเกม เกมหนึ่งซึ่งต้องการใช้พื้นที่จัดเก็บ 4GB

โดยโฮสที่โหลดนั้นคือ Putlocker และโปรแกรมที่ช่วยในการดาวน์โหลดนั่นคือ IDM

เมื่อผมกเโหลดแล้ว IDM มันเตือนขึ้นมาว่า ไดร์ C เต็มครับซึ่งผมได้ตั่งค่าไว้ว่าให้บันทึุกลงไดร์ D

ปัญหานี้เมื่อก่อนผมไม่เคยเจอเลยครับใช้มาพึ่งสังเกตุ และไดร์ C ตอนนี้ก็ไม่รู้จะลบอะไรออกแล้วล่ะครับ

มันเป็นที่อะไรหรอครับผู้รู้ช่วยบอกวิธีแก้ไขทีครับผมไม่รู้จะทำยังไงครับ ขอบคุณครับ
    .::My Center::.

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    ถ้าแก้ที่ตัว IDM ไม่ได้ ก็ลองเพิ่มเนื่อที่ Drive C สิครับ ย้ายข้อมูลมาไว้ใน D และ E

ใน Primary Drive ไม่ควรเก็บข้อมูลอื่นให้มากนักนะครับ

หรือไม่ก็ใช้ Partition Magic 8.0 ก็ได้ ยืดขนาด Drive C ให้มันกว้างขึ้น
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

in the dark corner of the system
    กล่าวขอบคุณ
    20
    ได้รับคำขอบคุณ: 409
    Blog Entries
    1
    ผมเคยตอบไว้แล้วที่กระทู้นี้
    http://www.jokergameth.com/board/showthread.php?t=10669
    Nothing is "Impossible" as impossible itself says "I-m-possible".
    >>งดให้ความช่วยเหลือกับผู้ใช้ภาษาไทยไม่ถูกต้อง<<
    --> ก่อนจะตั้งคำถามควรลองใช้ Google ค้นหาก่อน <--

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ปั๊มเนียน
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,963
    Blog Entries
    2
    ในนั้นจะมีไฟลต่างๆของโปรแกรมเก็บใว้พอสมควรไม่ว่าจะเป็นเวลาลงโปรแกรมหรือเกมส์ก็จะเข้าไปอยู่ใน นั้นแหละ อต่อย่าไปลบมั่วเชียวนะครับ เดี๋ยวจะเกิดอาการเอ๋อขึ้นมาได้

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    632
    ได้รับคำขอบคุณ: 147
    ไดร์ c ผมมีแต่วินโดว์อย่างเดียวไม่อยากไปยุ่งกับมัน ^^