ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1,737
    ได้รับคำขอบคุณ: 101
    Blog Entries
    1

นี่มันแนวอะไรครับเนี้ย emo รึป่าว

Uuuuuuuuu!
    กล่าวขอบคุณ
    135
    ได้รับคำขอบคุณ: 776
    emo เเล้วไงครับ? = =

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,737
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GariTo อ่านกระทู้

ก็ไม่ทราบอะ ครับ เลยถามดูๆๆๆ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 11
    เพลงโปรดผมเลยครับผม แต่เรียกแนวไม่ถูกเหมือนกัน

Iˊm Kίиģ FΛP FΛP
    กล่าวขอบคุณ
    2,374
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,303
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ GariTo อ่านกระทู้
    แล้วคุณมาไงครับ?= =

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    346
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    Emo Post Hardcore Screamo Metalcore ประมาณนี้หล่ะ

แต่ก็ฟังๆไปเถอะครับ อยู่ในสายร็อคเหมือนกัน \m/

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Uuuuuuuuu!
    กล่าวขอบคุณ
    135
    ได้รับคำขอบคุณ: 776
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Mr.FAP FAP อ่านกระทู้
    แล้วคุณมาไงครับ?= =
    มาจากท้องแม่ครับ -.-

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,019
    1
    ลูกทุ่ง . . . . . . . . . . .

12. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Idiot!!
    กล่าวขอบคุณ
    74
    ได้รับคำขอบคุณ: 325
    อันนี้ขอบอกไว้ก่อนนะครับว่า ผมอาจพิมพ์อะไรแปลกๆ จนมีคนไม่พอใจ

1.เลย มันไม่ใช่ EMO
    2.ที่ US , UK ถ้านักดนตรี ตัวจริงเขาจะไม่บอกว่าตัวเองเป็น Hardcore , Metalcore แต่เขาจะบอกว่าเขาคือ Heavy Metal
    3.สำหรับเพลงนี้ถ้าให้ผมแยก มันคือ Post Hardcore ที่มีความเป็น Heavy ซะส่วนใหญ่ครับเพื่อเพิ่มความเป็น Music ในทำนองเพลง
    4.เลิก การ Anti แนวเพลง กันเถอะครับ = = เขาถามว่า เป็นแนว Emo หรือเปล่า ไม่ใช่ด่าว่า มันคือ Emo ใช่ปะ กาก ฯลฯ อะไรแบบนี้ (อันนี้สมมุตินะ ผมเองก็ฟัง Emo มาก่อน)
    5.ข้อมูล Wikipedia เอาความเชื่อถือ 100% ไม่ได้้หรอกครับ และผมก็ใช้หูผม แยกประเภท ดนตรี ถ้าผิดพลาดก็อย่าด่าเพราะ ไม่ใช่เซียน Google
    Don't show off with a word "I'm Listen Metal genre" that such an idiot = =.....
    รณรงค์ ให้คนไทยฟังเพลงไม่เลือกแนว! Pop ยัน Metal ช่างหัวมัน มันคือศิลปะไม่ใช่เวทีมวย

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 10 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เชียงใหม่ All Zone
    กล่าวขอบคุณ
    1,828
    ได้รับคำขอบคุณ: 766
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sentinel12 อ่านกระทู้
    อันนี้ขอบอกไว้ก่อนนะครับว่า ผมอาจพิมพ์อะไรแปลกๆ จนมีคนไม่พอใจ

1.เลย มันไม่ใช่ EMO
    2.ที่ US , UK ถ้านักดนตรี ตัวจริงเขาจะไม่บอกว่าตัวเองเป็น Hardcore , Metalcore แต่เขาจะบอกว่าเขาคือ Heavy Metal
    3.สำหรับเพลงนี้ถ้าให้ผมแยก มันคือ Post Hardcore ที่มีความเป็น Heavy ซะส่วนใหญ่ครับเพื่อเพิ่มความเป็น Music ในทำนองเพลง
    4.เลิก การ Anti แนวเพลง กันเถอะครับ = = เขาถามว่า เป็นแนว Emo หรือเปล่า ไม่ใช่ด่าว่า มันคือ Emo ใช่ปะ กาก ฯลฯ อะไรแบบนี้ (อันนี้สมมุตินะ ผมเองก็ฟัง Emo มาก่อน)
    5.ข้อมูล Wikipedia เอาความเชื่อถือ 100% ไม่ได้้หรอกครับ และผมก็ใช้หูผม แยกประเภท ดนตรี ถ้าผิดพลาดก็อย่าด่าเพราะ ไม่ใช่เซียน Google
    นี้สิหลักการ...

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Detroit Metal City
    กล่าวขอบคุณ
    120
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,668
    นี่ผมจะตอบแบบความคิดเห็นผมนะ ไม่เกี่ยวกับกระทู้นะ

แนวเพลงอะแนวไหนมันก็กำเนิดมาจากมนุษย์ เพราะมนุษย์ชอบไรไม่เหมือนกัน เลยเกิดแนวเพลงหลากหลายขึ้นมาไงครับ
    ไม่ว่าแนวไหนมันคือ ดนตรี ที่ไพเราะทั้งสิ้น

ส่วนตัวผมนั้นเกิดและโตมากับดนตรียุค heavy Metal ครับ
    COLD PLAY

18. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    ความรักที่เธอเคยมีให้ฉันนั้นได้หมดลงไปแล้ว ไม่มีแม้คุณค่าที่จะเดินเคียงคู่เธออีกต่อไป
    กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,018
    1
    เพลงอะ มัน ROCK แต่ไอ้คนในเพลงอะ มัน EMO

ฝาก

20. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    ĦΣΛVИ MΣTΛLZOИΣ
    กล่าวขอบคุณ
    575
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,660
    Post-hardcore แน่นอนวงนี้ ส่วนมาก Post-hardcore เป็นแนวที่นิยมในช่วงเวลานี้อย่างมาก ถ้าจะหาเพลงฟังจะได้แนวนี้เป็นส่วนมากและง่ายกว่าแนวอื่น
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย SemIFaIL : 7th August 2012 เมื่อ 09:31

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    55
    ได้รับคำขอบคุณ: 109
    ผมฟังแต่ Post-hardcore และ Metalcore

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

R.I.P 2PAC (1971-1996)
    กล่าวขอบคุณ
    496
    ได้รับคำขอบคุณ: 432
    รู้อย่างเดียวคือ พี่ Ronnie แกไปกินข้าวแดงในคุกมา
    จากนั้นก็ไม่ได้ตามข่าวสารเลยรู้อีกทีหลังจากออกคุกมา จากวง Escape the fate แกก็มีวงใหม่ซะแล้ว Falling in reverse แต่เฮียแก****ก็เฟี้ยวเหมือนเดิม

26. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,737
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Corn2ows อ่านกระทู้
    รู้อย่างเดียวคือ พี่ Ronnie แกไปกินข้าวแดงในคุกมา
    จากนั้นก็ไม่ได้ตามข่าวสารเลยรู้อีกทีหลังจากออกคุกมา จากวง Escape the fate แกก็มีวงใหม่ซะแล้ว Falling in reverse แต่เฮียแก****ก็เฟี้ยวเหมือนเดิม

ผมพึ่งรู้นะเนี้ยว่า วง escape the fate กับ falling in reverse คนร้องคนเดียวกันถึงว่า หน้าเหมือนกันจัง

กล่าวขอบคุณ
    13
    ได้รับคำขอบคุณ: 165
    ไม่ต้องฟังแล้ว ในยูทูป มาดูของจริงกันดีกว่า บัตรถูกๆ ไม่เกิน 500

ไปกี่ครั้งก็เจอพี่รักษ์
    แห่งร้านทริปเปิ้ลซิก
    เจ้าพ่อบรูทั่ล ตัวจริง

http://www.facebook.com/triplesix.thailand/photos
    Hard Core Sex

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 26
    1
    ห้ามว่าคนที่มี สาวกน่ะ เพราะนั้นคือ พ่อแม่ เค้า อิอิ