ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560

ถามเกี่ยวกับ PS1 หน่อยครับ

คืออยากรู้ว่าเครื่อง PS1 มันยังมีขายอยู่มั๊ยครับ?? ถ้ายังมี มีขายที่ไหน?? ราคาเท่าไหร่??

แล้วถ้าเล่นจาก EMU มันจะต่างกับจากเล่นเครื่องจริงมั๊ยครับ??

คือผมอยากมีให้ครบทุกเครื่องของ PS น่ะครับ ตอนนี้ก็มี PS2 , PS3 แล้ว ถ้ามี PS1 มาอีกก็ครบเลยทีนี้

แต่ถ้าเล่นจาก EMU แล้วไม่ต่างกัน ผมก็จะไม่ซื้อครับ

แล้วเกม PS1 มันไรท์ใส่แผ่นอะไรครับ?? VCD หรือ DVD หรือแผ่นอะไร?? ช่วยบอกทีครับ ^ ^''
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    3,196
    ได้รับคำขอบคุณ: 178
    ผมมีอยู่2เครื่องครับ พังนานแล้ว

ส่วนเล่น Emu ไม่ต่างนะครับ แต่บางเกมก็เล่นไม่ได้ ปัจจุบันน่าจะเล่นได้เกือบทุกเกมมั้งครับ
    ถ้าจะเล่น Emu ใหม่ๆ ได้ดีที่สุดแนะนำ Amd FX series เพราะมีชุดคำสั่งที่ช่วยในการเล่นได้ดี

Ps1 มีแต่ CD

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    ผมว่าใครมีเครื่อง Console เก่าๆ เก็บไว้มันก็น่าภูมิใจดีนะครับ

ผมเคยเห็นเขาขายเครื่อง PS1 กันอยู่ แต่ที่ไหนจำไม่ได้ละ น่าจะราวๆ 1 พันนิดๆ ล่ะมั้ง แต่ตอนนี้หาไม่ได้แล้ว

เล่นจากเครื่องของมันจริงๆ เหมือนมันได้ย้อนเวลากลับไปตอนเด็กๆด้วยครับ ^_^

ส่วนแผ่นที่เอามาไรท์เกม PS1 เป็นแผ่น VCD เหรอครับ ??
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB

กล่าวขอบคุณ
    58
    ได้รับคำขอบคุณ: 90
    ผมว่าเล่น ผ่าน EMU ดีกว่าครับไม่ต้องเก็บให้ฝุ่นขึ้น iso ก็โหลดจากเว็ปนอกเอามีเกือบครบครับ(จำชื่อเว็ปไม่ได้ละ)

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1,483
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,003
    Blog Entries
    1
    ผมยังมีเครื่องครับ ยังใช้ได้ปกติ แล้วก็ได้ PS2 มาฟรีๆเครื่องนึงด้วย^^ แต่ไม่มีแผ่นเลยไม่ได้เล่นเลย

ผมอยู่หาดใหญ่นะ ไม่รู้ว่าที่สันติสุข จะมีอยู่มั้ย หรือ ที่แผงทอง

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ sattawat1979 อ่านกระทู้
    ผมว่าใครมีเครื่อง Console เก่าๆ เก็บไว้มันก็น่าภูมิใจดีนะครับ

ผมเคยเห็นเขาขายเครื่อง PS1 กันอยู่ แต่ที่ไหนจำไม่ได้ละ น่าจะราวๆ 1 พันนิดๆ ล่ะมั้ง แต่ตอนนี้หาไม่ได้แล้ว

เล่นจากเครื่องของมันจริงๆ เหมือนมันได้ย้อนเวลากลับไปตอนเด็กๆด้วยครับ ^_^

ส่วนแผ่นที่เอามาไรท์เกม PS1 เป็นแผ่น VCD เหรอครับ ??
    PS1 เป็น VCD ครับ DVD มันไม่อ่าน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ==ToR== : 12th August 2012 เมื่อ 23:43

8. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

PlayStationRises
    กล่าวขอบคุณ
    1,545
    ได้รับคำขอบคุณ: 783
    ผมมีทั้ง 3 gen เลยของ Sony PS 1 -3

PS1 ใช้ CD ครับ ส่วนประสิทธิภาพของ Emu ผมว่า 99.99% ได้เลยครับ แต่ถ้าคุณจะซื้อมาเก็บก็คุ้มค่าครับ
    สามารถไรท์ไฟล์ iso จากคอมเล่นได้ไรท์ Speed ต่ำสุดเลยนะครับ

ปล. PS2 พังก่อน PS1 - -" งงเหมือนกัน 555+ (เครื่องอ้วยรุ่นเดอะ ด้วย อิอิ)
    It's Good For You !!!!!

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: