ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    3,442
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,732

เข้าอาเซียนแล้ว ประเทศเราจะเป็นยังไงกันหรอครับ

ผมยัง งง ว่าเข้าอาเซียนแล้วดียังไงครับ

การค้าจะดีขึ้นหรอ

กล่าวขอบคุณ
    19
    ได้รับคำขอบคุณ: 368
    บ้่านผมอยูหาดใหญ่ ก็ไม่จำเป็ฯต้องพึ่งไออาเซียนเเล้วนะ

มาเลย์มากันให้เพียบเลย ที่กิมหยงนี่เเหละ

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    198
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,972
    เยาวชนไทยส่วนใหญ่มักไม่เก่งเรื่องภาษาต่างประเทศ ผมว่าโดนประเทศอื่นเข้ามาแย่งงานกันหมดแหละครับ
    การประสบความสำเร็จ<<<ประสบการณ์<<<ความพยายาม<<<ความอดทน<<<ความเชื่อ<<<ความพ่ายแพ้

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 17 คนที่กล่าวขอบคุณ:

The Gunner
    กล่าวขอบคุณ
    1,800
    ได้รับคำขอบคุณ: 395
    ชาวต่างชาติมาทำงานบ้านเราได้อย่างอิสระพูดตามตงว่าผมกลัวนะ
    เพราะจะหางานทำกันลำบากหน่อยถ้าไม่เเน่นเรื่องภาษานะ

Apk mod for you.
    กล่าวขอบคุณ
    832
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,160
    ผลดี

1.การเข้า-ออกหว่างประเทศง่ายขึ้น
    2.มีการร่วมมือการลงทุน การค้าระหว่างประเทศ
    3.Economy Scale ยิ่งผลิตมาก ยิ่งต้นทุนต่ำ
    4.เพิ่มอำนาจต่อรอง การรวมกลุ่มเป็นอันเหนึ่งอันเดียวกันย่อมเป็นการเพิ่มพลังทางเศรษฐกิจของประเทศสมาชิก และเพิ่มอำนาจต่อรองกับประเทศคู่ค้าในอันที่จะติดต่อค้าขายให้เป็นประโยชน์แก่ประเทศสมาชิก

ผลเสีย

1.ประชาชนประเทศเราไม่ค่อยใส่ใจเท่าไร

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    112
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    ประเทศเรามีผลเสียมากกว่าดีเยอะ555555
    ประเทศอื่นๆในอาเซียนปกป้องราคาข้าว ผลไม้ เยอะแยะมากมายที่เลี้ยงประเทศประมาณ20กว่าชนิด
    แต่ประเทศไทยเรากลับปกป้องราคาไม้ดอก กาแฟ มันฝรั่ง เนื้อมะพร้าว(แค่เนื้อมะพร้าวนะครับไม่ใช่มะพร้าวทั้งลูกที่มีน้ำ)
    ทั้งที่ประเทศไทยปลูกข้าวหอมมะลิที่ดีที่สุดเป็นอันดับต้นๆของประเทศในอาเซียน
    กลับไปปกป้องแค่สี่อย่างข้างบน-.-
    นักการเมืองไทยเราคิดได้เนอะ

กล่าวขอบคุณ
    170
    ได้รับคำขอบคุณ: 699
    ผมว่ามันก็เน่าเหมือนเดิมหรืออาจจะยิ่งกว่าเดิม
    ถ้ายังมีการเมืองดีๆแบบนี้อยู่และมีประชากรที่มีคุณภาพแบบทุกวันนี้อยู่

กล่าวขอบคุณ
    835
    ได้รับคำขอบคุณ: 947
    ระหว่างอาเซียนด้วยกันไม่เก็บภาษีอ่ะครับและอีกมากมาย

กล่าวขอบคุณ
    1,503
    ได้รับคำขอบคุณ: 7,332
    เข้าอาเซียนแล้ว เตรียมเรียน ภาษา คูณ 2 ได้ เลยยย เชื่อผมซิ

กล่าวขอบคุณ
    266
    ได้รับคำขอบคุณ: 591
    ประเทศเราจะเสียเ้ปรียบประเทศ เพื่อนบ้านครับ

จากที่ประเทศ เขามาทำงานบ้านเรา ทีนี้ แรงงาน จาก พม่า เขมร หรือ ลาวก็จะกลับไปทำงานประเทศเขา เนื่องจาก มี บริษัทใหญ่ๆ ไปเปิดที่ ประเทศเขา

อีกทั้งเรื่องภาษา ประเทศเราก็แพ้เขา แล้ว ประเทศเขาพูดไทยได้ เช่น ลาวก็พูด eng ได้ พูดไทยได้ เราพูด eng กันยังไม่ได้เลย

ครูสอนอาเซียน เขาบอกมาเงี๊ย ผมก็เห็นด้วย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย hackedsugus : 11th August 2012 เมื่อ 15:40
    เทพศิรินทร์ นนทบุรี
    ลูกแม่รำเพย

Mirrorless
    กล่าวขอบคุณ
    1,342
    ได้รับคำขอบคุณ: 6,019
    Blog Entries
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ hackedsugus อ่านกระทู้
    ประเทศเราจะเสียเ้ปรียบประเทศ เพื่อนบ้านครับ
    อือ. . . . . คนเราก็คิดได้ถ้าเสียบเปรียบเขาจะเข้าทำเกลือ!!! อะไรเอ้อ. . . .

กล่าวขอบคุณ
    817
    ได้รับคำขอบคุณ: 230
    คราวนี้ใครไม่เก่งภาษาก็คงต้องเป็นเบี้ยล่างแล้วหล่ะครับ

คนที่พูดภาษาได้เยอะก็จะยิ่งได้เปรียบ

16. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    69
    ได้รับคำขอบคุณ: 123
    ผมว่าเสียเปรียบนะครับ ครูผมบอกว่าถ้าเปิดอาเซียนแล้ว คนต่างชาติสามารถซื่อที่ดินในประเทศของเราได้ . . . . ถ้ามันเป็นจริงๆ ทีดินในไทยคงไม่เหลือหรอกครับ ถ้ามันเป็นอย่างนั้นจริงๆ

18. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 603
    ผมไปสัมมนามา ว่ากันว่า การค้าดีขึ้น เศษรฐกิจดีขึ้น แต่ ประชาชนในประเทศหางานยากแน่นอน ตอนนี้เวียดนามน่ากลัวมากทางด้านการศึกษา และ ภาษา

แต่คงยังไม่เปิดง่ายๆ ถ้ามันเข้าออกง่ายขนาดนี้ ปัญหาความรุนแรงคงเยอะขึ้นแน่นอน ยังไงก็ต้องร่วมกันร่างกฏหมายให้ได้สะก่อน ไม่งั้นกฏหมายแต่ละประเทศไม่เท่ากัน โทษไม่เหมือนกัน เดี๋ยวก็ทะเลาะกันอีก

• All is fair in love
    กล่าวขอบคุณ
    4,478
    ได้รับคำขอบคุณ: 906
    งานหายาก - - คนต่างด้าวเยอะ

Steam & Origin Player.
    กล่าวขอบคุณ
    123
    ได้รับคำขอบคุณ: 413
    คนไทยมักไม่ชอบปรับเปลี่ยนวิถีชีวิตตัวเองให้เข้ากับสภาพแวดล้อมใหม่ๆหรอกครับ

22. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 789
    ประเทศเราก็จะยิ่งเสียเปรียบประเทศ ที่เขาได้ภาษาอังกฤษ ไง

มาเล พม่า เวียดนาม ฟิลิปปินส์ แล้วเวลาสมัครงาน คนไทยที่ไม่ได้ภาษาอังกฤษ ก็จะตกงานกันมากขึ้น

เวลาบริษัทเขารับพนักงาน เขาก็ต้องดู คุณสมบัติก่อน ยิ่งได้ หลายภาษา ยิ่งดี

ระบบการศึกษาไทยก็จะเปลี่ยนไปด้วย เพราะถ้ายังเป็นเหมือนเดิม เราก็จะสู้ประเทศ อื่นไม่ได้ เพราะคนไทยด้อยภาษาอังกฤษ

เด็กที่เกิดหลังยุค อาเซียน คง ได้เรียน ภาษาอังกฤษ เป็นภาษาที่ 2 ของประเทศ

นอกซะจากประเทศเราจะแข็งแกร่งทางเศรษฐกิจจริงๆ จนประเทศอื่นต้องมาเรียนภาษาไทยแทน เหมือนจีน ตอนนี้ใครพูดจีนได้ก็ได้เปรียบ

กล่าวขอบคุณ
    142
    ได้รับคำขอบคุณ: 731
    เท่าที่ผมรู้น่ะครับ การศึกษาจะเปลี่ยนแปลง เศษฐกิจ การคมมานาคมการข่นส่ง จะมีคนต่างชาติมาเรียนมากขึ้นเรื่อย และเรียนหลาย ๆ ภาษา ซึ่งเขาบอก อีก 3 ปี ถึงจะเริ่มโครงการนี้

การศึกษาผมรู็แต่ว่า มหาลัยเขาจะเปลี่ยนน่ะ มัธยม กับ ประถม ผมไม่รู้ และคนปีที่จะเรียนปีแรกก็คนที่เกิดปี พ.ศ.2540 ซึ่งรวมผมด้วยนั้นแหละ เปิดเรียนเร็วขึ้น จากเปิดปกติช่วงมิถุนายน ก็เปลี่ยน กุมพาพันธ์ (แย่ ๆ โคต ๆเลย)
    FC'โหดสสัด V2

กล่าวขอบคุณ
    160
    ได้รับคำขอบคุณ: 46
    ข้อเสียเยอะกว่าข้อดีครับ ผมว่านะแรงงานไทย เรื่องมาก เดี๋ยวขอนุ่นนี่นั่น ส่วนเเรงงานของเขา มันทำงานลูกเดียวไม่ค่อยอู้ด้วย ส่วนคนไทย*****เลยเป็นไม่ได้ อันนี้ประสบกาตรงครับ

กล่าวขอบคุณ
    27
    ได้รับคำขอบคุณ: 409
    ผมว่าในสายตาผมแล้ว อาเซียน คือ การรวมพลคนด้อยพัฒนานะ จะพัฒนาอยู่ไม่กี่ประเทศเอง

27. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

"WE WILL BE CHAMPION"
    กล่าวขอบคุณ
    1,785
    ได้รับคำขอบคุณ: 963
    ถ้าเข้าอาเซียน ประเทศเราถูกตีว่า อาชีพแรงงาน ครับ เพราะ ไม่เก่งภาษาแต่ มีฝีมือ อะครับ
    "I BELIEVE . YOU'RE CHAMPION"

I'm still looking for you
    กล่าวขอบคุณ
    1,416
    ได้รับคำขอบคุณ: 418
    เมื่อเราเปิดประเทศถ้ามีชาวต่างชาติเยอะๆเข้า สังคมจะมีปัญหามากขึ้นหรือเปล่านะ ยาเสพติดเอย ค้าบริการเอย หรืออะไรพวกนี้อะ

-[S]upremE [D]e [A]cE-
    กล่าวขอบคุณ
    1,442
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,446
    ก็มัวแต่โบ้ยไปโบ้ยมาเงี่ย เมื่อไหร่จะเจริญ ??

เอาเวลาไปอ่านหนังสือเตรียมตัวรับมือกับความพัฒนาที่กำลังจะมาถึงดีกว่าไหม

เขตการค้าเสรี , บริษัทใหม่ๆที่กำลังจะเกิดขึ้น , ค่าครองชีพที่กำลังจะลดลง , รายได้ที่เพิ่มขึ้น , เม็ดเงินที่กำลังจะหลั่งไหลเข้ามายังประเทศ ฯลฯ

อย่าจมอยู่กับว่ากูอยู่อย่างนี่มาก่อนทำอย่างนี้มาก่อน พออะไรใหม่ๆเข้ามาก็บอกว่าเสียเปรียบ

ลองคิดดูนะครับ ประเทศที่ด้อยกว่าเรา ตอนนี้เค้าพยายามแค่ไหนเพื่อที่จะก้าวให้ทันเรา แล้วเราจะมัวแต่ย่ำอยู่กับที่หรอ ?

ถ้าอาเซียนไม่ดี ปิดประเทศแบบเกาหลีเหนือไปเลยไหม ?

ให้คนต่างชาติเค้ารู้วัฒนธรรมไทยเราเป็นอย่างไร ทำให้เค้าชื่นชมไม่ใช่สมเพศที่มัวแต่ทะเลาะกัน และต้องพัฒนาตัวเองอย่างไรไม่ให้เสียตัวตนของเรา มันเป็นหน้าที่คนรุ่นใหม่อย่างเราที่ควรจะปฏิบัติต่อประเทศชาติไม่ใช่หรอ ?

อนาคตของชาติมันขึ้นอยู่กับคนรุ่นเราทั้งนั้น

31. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    278
    ได้รับคำขอบคุณ: 94
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ' ΛPHЯOĐ!TΣ ™ อ่านกระทู้
    คนไทยมักไม่ชอบปรับเปลี่ยนวิถีชีวิตตัวเองให้เข้ากับสภาพแวดล้อมใหม่ๆหรอกครับ

เป็นไปตามนี้

Kill Me Baby
    กล่าวขอบคุณ
    11,069
    ได้รับคำขอบคุณ: 940
    เหมือนตอน รัชกาล ที่ 5 เลยครับ ตอนประกาศอีก 3-4 ปี ข้างหน้าจะเลิกทาศ เอะอะโวยวายกันใหญ่ รับไม่ได้กันเยอะ ผ่าน ไป 2-3 ปี ทำใจได้ซะงั้น 5555+
    ชีวิตผมรายล้อมไปด้วยกำลังใจและคำคมรอบกาย แต่สิ่งเหล่านั้น ไม่เคยผลักดันให้ผม "ต่อสู้" ได้เลย

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: