ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

∴|OBACON-MASTER™|∴
    .:二階のアパートは狭い。:.
    กล่าวขอบคุณ
    2,740
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,503
    Blog Entries
    1

Time machine เป็นไปได้จริงเหรอ

หลายๆคนคงเคยได้ยินคำว่าไทม์แมชชีนกันมาบ้างและแหละเน้อ วันนี้ก็เลยเอามาเล่าให้ฟังเกี่ยวกับไทม์แมชชิน เริ่มตั้งแต่ยุคแรกเรยและกานเน้อ

นับตั้งแต่อดีตถึงปัจจุบันได้มีการนำเรื่องนี้ไปเปิดประเด็นถกเถียงกันอยู่ตลอดเวลา ตลอดจนมีนิยาย หนังสือ รวมไปถึงภาพยนตร์ที่มี ไทม์ แมชชีนเข้าไปเกี่ยวข้องอยู่มากมายเลยครับ มันเป็นความฝันสำหรับนักวิทยาศาตร์ และ ความอยากรู้อยากเห็นของบรรดาผู้อยากที่จะรู้อดีต ทำนายอนาคต เป็นเรื่องทางวิทยาศาสตร์ที่ยังคงรอการพิสูจน์-
    และทำให้มันเป็นจริงขึ้นมานับแต่อดีตจนถึงปัจจุบัน … กับ เครื่องจักรพิศวง ไทม์ แมชชีน

บรรดานักวิทยาศาสตร์รุ่นใหม่ของโลกที่กำลังทุ่มเทการวิจัยเรื่องนี้กันอย่างหนัก ก็เริ่มมีเค้าของความเป็นไปได้เพิ่มขึ้นมากสำหรับเรื่อง ไทม์ แมชชีนหรือการท่องเวลา
    ออกมากันบ้างแล้ว โดยบรรดานักวิจัยจากแคลิฟอร์เนียและกรุงมอสโควเค้าประกาศออกมาแล้วว่า การท่องเวลา (Time Travel) นั้น มีความเป็นไปได้อยู่ทีเดียว !! ซึ่งพวก
    เค้าได้สร้างห้องแล็ปที่เรียกว่า TARDIS ขึ้นมา และเริ่มทดลองโดยนำพื้นฐานมาจากสมการของนักฟิสิกส์เอกของโลก อัลเบิร์ท ไอนสไตน์ (Albert Einstein) นักวิทยา-ศาสตร์กลุ่มนี้กล่าวว่ามันอาจยากมากในการวิจัยและทดลองให้มันเป็นจริงหรือใกล้ความจริง แต่ก็มีความเป็นไปได้มากทีเดียว

บางทีอาจจะดูเหมือนเป็นการฝืนกฎของธรรมชาติ ที่บัญญัติเอาไว้ว่าสิ่งมีชีวิตทุกชนิดต้องดำเนินครรลองไปข้างหน้าเท่านั้น ไม่มีสิทธิ์ที่จะกระทำตัวเหนือธรรมชาติ-
    อย่างนี้ แน่นอนว่าธรรมชาตินั้นมีสิทธิ์ขาดในการดูแลจัดสรรปันส่วนทุกอย่างบนโลกนี้ได้อย่างลงตัวและถูกต้องมากที่สุดแล้ว กระนั้นมนุษย์เราก็ยังอาจหาญที่จะฝืนธรรม -
    ชาติในกฎเกณฑ์หลายๆอย่าง เช่น การตัดต่อพันธุกรรมซึ่งกระทำตนประดุจเป็นพระเจ้า เริ่มจะสร้างเครื่องข้ามเวลาและการคิดค้นยาอายุวัฒนะ ซึ่งเป็นกฎเหล็กของธรรม
    ชาติที่มนุษย์เราไม่ควรฝ่าฝืน การท่องเวลานั้นบางทีฟังดูเหมือนว่ามันจะเป็น สิ่งที่ขัดแย้งกันเอง (Paradoxes) อยู่ในหลายๆด้าน คุณลองจินตนาการดูว่าวันหนึ่งเรานั้น
    สามารถที่จะประดิษฐ์เครื่องไทม์ แมชชีนได้สำเร็จและเดินทางย้อนไปยังอดีต และเกิดนึกสนุกขึ้นมาทำให้คุณพ่อคุณแม่ของเราไม่ได้พบกัน และทำให้เราไม่ได้เกิดขึ้นมา -
    และพอเรากลับมายังอนาคต ซึ่งเราก็ยังเป็นตัวเราอยู่ ?? ดูแล้วมันออกจะแปลกๆ ในเมื่อเราในอดีตไม่ได้เกิดมา แล้วตัวเราในอนาคตหรือในขณะนี้นั้นเป็นใคร ?? เป็นไปได้
    หรือไม่ว่า อาจจะมีอนาคตของหลายๆ มิติอนาคต ซึ่งจะแยกย่อยออกไปตามเหตุการณ์ที่เจอหรือเกิดขึ้นตามแต่ละมิติเวลาในช่วงนั้น

จากความคิดตรงนี้ละครับที่ทำให้มันดูเหมือนว่า การย้อนเวลาขัดแย้งกันเองด้วยกฎของธรรมชาติ อย่างที่ว่าไป ถ้าคิดในอีกแง่หนึ่งก็คือ อดีต เป็นสิ่งที่แตะต้องไม่ได้
    เราไม่สามารถทำอะไรกับสิ่งที่เกิดขึ้นมาได้แล้ว อาจจะคิดได้ในแง่ว่าช่วงเวลาของอดีตหรือของอนาคตที่มีนั้นมีอยู่เพียงมิติเดียว แต่ถ้ามีอยู่หลายมิติเวลาล่ะก็เป็นอีกเรื่องนึง
    !!! ส่วนที่กล่าวไปก็คือ กลุ่มที่มีข้อโต้เถียงเรื่องที่ว่าการท่องเวลานั้นเป็นไปไม่ได้นั่นเอง

สมการทฤษฎีสัมพัทธภาพ (Theory of Relativity) ของไอน์สไตน์นั้น Roger Penrose นักวิทยาศาสตร์วิจัยจาก Oxford University เคยได้เสนอทฤษฎี-
    ของเขาเรื่องที่ว่า เมื่อมวลวัตถุถูกดูดเข้าไปนั้นจะไปอยู่ยังใจกลางของหลุมดำด้วยแรงดึงดูด ซึ่งตรงนั้นเรียกว่า Singularity และ เจ้ามวลวัตถุชิ้นนั้นก็จะถูกบดขยี้เป็นโจ๊ก
    เละไป เป็นทฤษฎีที่มีมา 30 ปีแล้ว แต่ในปี 1960 นักคณิตศาสตร์ชาวนิวซีแลนด์ Roy Kerr ได้พบว่าหลุมดำนั้นมีอะไรบางอย่างที่ไม่ธรรมดา เขาพบว่าช่วงที่เราเรียกว่า Singularity นั้นมีการขยับหรือขยายตัวเป็นวงแหวน ตรงนี้และครับที่ Roy คิดว่าถ้าสามารถที่จะผ่านรูตรง Singularity และออกมาได้ ก็อาจจะไปโผล่เอาที่หรือเวลา
    อื่นได้ เขาตั้งทฤษฎีนี้ว่า Roy Solution แต่กว่าจะเป็นที่ยอมรับให้ความสนใจและศึกษากันต่อก็มาเอาในอีก 10 ปี ให้หลัง ในปี 1970 นั่นเอง

หลังจากที่ค้นพบว่า มีหลุมดำอยู่ในแกแล็คซี่ทางช้างเผือกของเรา และในใจกลางของแกแล็คซี่อื่นๆ อีก ทำให้เริ่มมีการสนใจ ศึกษาและค้นคว้ากันอย่างจริงจังเพิ่มมาก
    ขึ้น ต่อมาในปี 1980 Rip Thorne หัวหน้าของ CalTech ซึ่งเป็นกลุ่มที่วชาญเรื่องทฤษฎีสัมพัทธภาพของโลกได้ทำการพิสูจน์ และได้บทสรุปว่า ทฤษฎีสัมพัทธ -
    ภาพของไอน์สไตน์เรื่องท่องเวลาน่ะ ไม่น่าจะเป็นจริงได้ แต่ถ้ามีเทคโนโลยีหรือเครื่องมือที่พอจะสามารถจับหรือควบคุมหลุมดำเอาไว้แล้วศึกษาให้ดีก็ไม่เหมือนกัน ซึ่งตรง
    จุดนี้ก็ไปตรงกับข้อสันนิษฐานของทฤษฎี Kerr Solution และอีกข้อสันนิษฐานอีกข้อหนึ่งของ Kerr Solution ก็กล่าวว่าบางทีหลุมดำอาจจะไม่ได้มีเพียงชนิดเดียว หรือ
    ก็คืออาจจะมีหลุมดำที่เป็น "ประตู" อยู่ หรือที่เรียกประตูนี้ว่า หลุมหนอน (Wormhole) เจ้าหลุมดำชนิดนี้ที่ว่ามันเป็นประตูสู่กาลเวลา เป็นตัวเชื่อมระหว่างหลุมดำในมิติ
    หรือจักรวาลอื่น หรือที่เรียกได้ว่าเป็น Multiverse โดยใช้หลักการที่เรียกว่าการ Warp ซึ่งต่อมาภายหลังจากหนัง Sci-Fi เราจะเห็นลักษณะของการ Warp เป็นไปใน
    รูปของการเดินทางข้ามจักรวาลอย่างเร็วแบบเข้าสู่ Hyper Space ซึ่งก็มีอยู่บ้างเหมือนกัน แต่ไม่ใช่ผ่านกาลเวลา

อย่างที่ทราบกันละครับว่าเรื่องของเวลาและเกี่ยวกับการท่องเวลานั้นเริ่มต้นมาจากความรู้ในด้านสาขาวิทยาศาสตร์ หรือถ้าจะเจาะจงลงลึกไปมากกว่านั้นก็คือสาขาฟิ
    สิกส์นั่นเอง โดยริเริ่มมาจาก อัลเบิร์ท ไอน์สไตน์ นักฟิสิกส์เอกของโลกและต่อมาก็ได้มีผู้สืบสานงานต่อจากเขาอีกมากมาย แตกแขนงออกมาเป็นอีกหลายทฤษฎี มีทั้งผู้ที่เชื่อ
    ว่าด้วยกฎฟิสิกส์นั้นเป็นไปได้กับการสร้าง ไทม์ แมชชีนขึ้นมาแต่ ณ เวลานี้ยังทำไม่ได้ และ พวกที่เชื่อว่าไม่น่าทำได้ สรุปก็คือมีเชื่อกับไม่เชื่อนั่นเอง

ดังที่กล่าวมาแล้วว่ามีสิ่งที่จะช่วยสนับสนุนทฤษฎีการท่องเวลาให้เป็นจริงได้ ก็คือ หลุมหนอน (Wormhole) หรือ คือจุดเชี่อมระหว่างมิตินั่นเอง ว่ากันว่าโดยข้อสัน
    นิษฐานของทฤษฎี Kerr Solution ได้กล่าวเอาไว้ว่าเจ้าหลุมหนอนเนี่ยก็เป็นหลุมดำชนิดหนึ่ง ซึ่งแตกต่างจากหลุมดำอื่นๆ ซึ่งจะดูดกลืนทุกสรรพสิ่งเข้าไปในตัว ด้วยแรง
    ดึงดูดที่มหาศาลจนแม้กระทั่งแสงก็ไม่อาจหนีจากมันได้ จากนั้นก็จะโดนบดขยี้แหลกเหลวด้วยแรงกดอันมหาศาล แต่ว่าเจ้าหลุมดำหรือหลุมหนอนของนาย Kerr เนี่ย มัน-
    ไม่ได้ดูดกลืนอย่างเดียว แต่มันจะ "พ่น" สิ่งที่ดูดกลืน จากฟากหนึ่งของตัวมันมาออกยังอีกจุดหนึ่งด้วย หรือทำหน้าที่คล้ายๆ "ปาก" นั่นเอง

ได้มีการสันนิษฐานกันว่า มันน่าจะเป็นประตูเชื่อมกันระหว่างจักรวาลกับจักรวาล เวลากับเวลาและมิติกับมิติ ซึ่งตรงกลางภายในรอยต่อเชื่อมนี้หรือโพรงนี้อาจจะมีการ
    บิดเบี้ยวของบรรยากาศเกิดซึ่งเกิดจากบางสิ่ง หรือก็คือ Singularity ที่ได้กล่าวไปนั่นเอง ซึ่งตรงนี้เองอาจจะทำให้เกิดรอยต่อของมิติขึ้นที่อีกด้านหนึ่งของทางออก และ -
    อาจทำให้เกิดการ วาร์ป (Warp) ผ่านจักรวาล และเวลาได้ แต่หลุมดำไหนล่ะที่จะเป็นประตูมิติเวลา และ หลุมดำไหนล่ะที่จะเป็นสุสานของจักรวาล ?? คำถามนี้ก็ต้องรอคำตอบกันไปก่อน ส่วนถ้าคิดต่อไปอีก ก็คงจะเป็นเรื่องที่ว่า แล้วเราจะ "ควบคุม" หลุมหรือช่วงเวลาหรือการบิดเบี้ยวของช่องมิติได้ยังไง ?? หรือจะให้ไปโผล่ยังจุดที่ต้องการได้ยังไงล่ะ ?? คำตอบน่ะเหรอครับ ก็คงต้อง"รอ" กันไปก่อน

credit:www.dek-d.com
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย redrock : 19th August 2012 เมื่อ 10:40

∴|OBACON-MASTER™|∴
    .:二階のアパートは狭い。:.
    กล่าวขอบคุณ
    2,740
    ได้รับคำขอบคุณ: 8,503
    1
    ผมคิดว่าถ้ามนุษย์เราคิดจะทำอะไรก็คงทำได้ครับ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบออกทะเลเป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    122
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,508
    อาจเป็นไปได้ แต่คงไม่ขายให้คนทุกบ้านเอาไปใช้กันเล่นๆ แน่นอน

5. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

You're like a Dead Sea!
    กล่าวขอบคุณ
    2,595
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,114
    แต่ทางเข้ามันคงจะไม่ใช่ลิ้นชักใต้โต๊ะหรอกนะครับ...
    Intel Core i5-2500 CPU @3.30GHz, 8.0GB RAM, NVIDIA GeForce GT 750

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 6 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    239
    ได้รับคำขอบคุณ: 586
    เป็นไปไม่ได้หรอกครับ ผมว่า อย่างมากก็แค่ย้อนเวลาสิ่งมีชีวิตหรือธรรมชาติให้กลับไปเป็นเด็กอีกครั้งได้ ประมาณนี้

ป่วนบอร์ดรุ่นที่ 2 ,, P26
    กล่าวขอบคุณ
    2,546
    ได้รับคำขอบคุณ: 265
    1
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ DeadCarnival อ่านกระทู้
    แต่ทางเข้ามันคงจะไม่ใช่ลิ้นชักใต้โต๊ะหรอกนะครับ...
    อาจจะเป็นตู้เก็บเสื้อผ้าก็ได้ครับ ฮ่าๆๆ (หลอกๆ)
    ผมว่าถ้าทำได้นะเค้าคงจะไม่เอามาให้ใช้กันง่ายๆหรอก
    สัจจะมีแต่มิตร ชีวิตมีแต่เพื่อน จากกันไม่ลืมเลือน คำว่า "เพื่อน" ไม่มีวันตาย

.:[ฆ่าสัตว์ตัดชีวิต]:.
    กล่าวขอบคุณ
    1,943
    ได้รับคำขอบคุณ: 369
    ย้อนเวลาไม่ได้ แต่ไปในอนาคตได้โดยความเร็วเกิบเท่าแสง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ANHandsome : 15th August 2012 เมื่อ 21:34

JUST DO IT !!
    1 AU (5.1.3Wiki)
    กล่าวขอบคุณ
    60
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,355
    มันมีปัจจัยหลายปัจจัยที่ขัดกับความเป็นไปได้มากเลย
    แต่ก็มีความเป็นไปได้อยู่มั่ง

ヾ(@⌒ー⌒@)ノGhibli-Lover( ゚д
    กล่าวขอบคุณ
    9,171
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,214
    ในอนาคตคับพอมีวิทยุสื่อสารได้ไกลมากๆไกลๆจริงๆ แบบ100000000000000000000000000000000000000000... กม. ก็ให้คนเข้าไปในหลุมดำ พอออกมาก็บอกว่าอยู่ไหนอะไรงี้

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    298
    ได้รับคำขอบคุณ: 62
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ANHandsome อ่านกระทู้
    ย้อนเวลาไม่ได้ แต่ไปในอนาคตได้โดยความเร็วแสง
    แต่ตามกฏของไอสไตน์ไม่มีอะไรเร็วกว่าแสงนะครับ

★Mark~Wrestlemania★
    facebook.com/Mark2309
    กล่าวขอบคุณ
    12
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,148
    2
    อนาคตไม่อาจย้อนกลับไปได้แน่นอนครับ !! จงทำวันนี้ให้ดีที่สุดเพื่อ อนาคตของเรา อดีตมีไว้เรียนรู้ข้อเสียและข้อบกพร่อง สำหรับผมคือยังไงก็ไม่มีทาง !!

กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 57
    TARDIS นี่มันตู้สีฟ้าๆใช่เปล่า

£†_PerSeuS_†£
    กล่าวขอบคุณ
    4,207
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,455
    รอการพิสูจน์ต่อไป ~~~~~

แต่ผมว่ามันคงไปอนาคตที่ยังไม่เกิดขึ้นไม่ได้หรอกครับ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    71
    ได้รับคำขอบคุณ: 8
    ต่อให้ได้จริงเราคงอยู่ไม่ถึงเวลานั้นหรอกครับ 55

กล่าวขอบคุณ
    1,463
    ได้รับคำขอบคุณ: 457
    ถ้ามันมีจริงๆ ยังไงมันก็คงจำกัดไว้แค่ในองกรณ์ หรือ นาซ่า หรือ Area51 หรือองกรณ์ลับต่างๆ

อาจจะมีการขนส่งแทนการขึ้นเครื่องบินเพิ่มเข้ามาให้ทุกคนใช้ได้เท่านั้นเอง แต่คงไม่มีให้ใช้แบบว่า ย้อนเวลาข้ามเวลาไปมาได้หรอก

ถ้าย้อนเวลาไปได้ทุกคนอาจเกิดอาชยากรโดยการย้อนเวลากลับไปหาพ่อหรือแม่คนที่เราต้องการฆ่าแล้วเราก็ฆ่าพ่อแม่เขาซะเท่านี้ คนที่เราต้องการฆ่าก็ไม่เกิดแล้ว อีกอย่างก็หนีโดนการย้อนเวลากลับ

หรือไม่ก็วิธีที่ไม่โหดไปคือ ไปทำให้พ่อแม่หรือคนที่เราต้องการฆ่าแตกแยกกันไม่แต่งงานกันไม่มีลูกเท่านี้คนที่เราจะฆ่าก็ไม่เกิดแล้วครับ

เพราะฉนั้นการที่ให้บุคคลสาธรณะไปย้อนเวลาไปกลับได้ตลอดเวลาอาจกลายเป็นการฆ่าล้างเผ่าพันธุ์ได้โดยไม่รู้ตัว

การย้อนเวลาขององกรณ์ลับต่างๆอาจจะนำมันไปใช้ประโยชน์ในการจับโจรเช่น ปัจจุบันโจรได้หนีตำรวจไปไกลแล้วตำรวจไม่สามารถไล่จับได้จึงต้องย้อนเวลากลับไปตอนที่โจรไม่รู้ตัวและล้อมเข้าไปจับอย่างสบายๆ

หรือโจรที่หนีไปหนีไปฆ่าตัวตายก็ต้องย้อนเวลาตอนที่เขายังไม่ฆ่าตัวตายแล้วจับซะ เท่านั้น

ถ้าบุคคลสาธรณะสามารถย้อนเวลาได้เองตามอำเพอใจหละจะเกิดไรขึ้น ถ้าคิดลึกๆลงไปที่ไม่ใช่แค่การทำให้คนอีกคนไม่ได้เกิดขึ้นมาแล้วยังทำให้ประชากรโลกนี้ล้นหลามได้โดยเลยย้อนเวลาไปหาคนที่ตายไปแล้วซึ่งในอดีต

เขายังมีร่างกายที่แข็งแรงหนุ่มๆอยู่เลยไม่แก่และยังมีอายุต่อไปอีกหลายปีจึงจะตาย แล้วถ้าเราอยากให้คนที่ตายไปแล้วกลับมาอยู่กับเราอย่างเดิมไม่อยากเสียเขาไปเราก็ย้อนเวลาไปเอาตัวเขาในอดีตที่ยังแข็งแรงอยู่มาในโลกปัจจบุัน

และคนหลายๆคนได้คิดแบบนี้เหมือนกันจึงได้พากันย้อนๆๆๆๆแล้วไปพาคนนั้นกลับมาเรื่อยๆๆถึงทำให้เกิดประชากรทั้งโลก*2ไปไม่ก็บางคนอยากให้ญาติเขาซึ่งตายไปแล้วกลับมาแต่มีหลายคน จึงย้อนแล้วพาตัวหลายๆคนนั้นมา

ทำให้ประชากรโลก*infinity เลยทีเดียว บางทีทำให้โลกเราขาดทรัพยากรณ์ธรรมชาติมีการสร้างบ้านเรือนมากขึ้นแต่บางทีอาจจะย้อนเวลาไปเอาทรัพยากรณ์ในอดีตที่ยังเยอะๆอยู่กลับมาใช้ในปัจจุบันก็ได้

แต่ถ้าคิดไปอีกถ้าเกิดต้องการให้มีเงินเยอะๆ ง่ายๆเลยคือย้อนเวลาไปในช่วงเวลาที่เรามีสถานะรวยๆและเราก็เอาเงินจะอดีตมาใช้ในปัจจุบันเรื่อยๆทำให้เหมือนทุกอย่างบนโลกนี้กลายเป็นของฟรีไปซะหมด

หรือไม่ก็ย้อนกลับไปหาคนที่เรารักที่ยังรักเราอยู่ในอดีตแต่ปัจจุบันเลิกกันแล้ว ก็ย้อนไปเอาตัวเขามาในโลกปัจจุบันได้โดยที่มันจะทำให้มีคนที่หน้าเหมือนกันแต่คนละนิสัยกันเนื่องจากนิสัยในอดีตกับในปัจจุบันต่างกัน

ถ้ามีคนต้องการคนรักกลับคืนมาแล้วนำตัวมาเรื่อยๆทำให้เกิดประชาชนที่หน้าเหมือนกันได้เลยและก็มีคนละนิสัยกันอย่างเช่น เมื่อวานเจอเธอคนนั้นในอดีต เราทักเขา เขาก็ร่าเริง แต่พอมาวันนี้ เจอเขาในปัจจุบันพอทักเขาเขาโกรธ

แล้วมันจะทำให้เกิดการสับสนได้ว่าเราเจอเธอแล้วเธอคือคนปัจจุบันหรือว่าคนในอดีตกันแน่ มันอาจจะดีในหลายๆแง่แต่ข้อเสียแต่ละอย่างมันร้ายแรงที่สุดที่สุดและโครตที่สุดครับ

การที่จะให้มนุษย์ทั้งโลกหรือเกือบทั้งโลกมาอาศัยหรือดำเนินชีวิตโดยการย้อนเวลาตลอดเวลาทำให้โลกเรา เกิดการประชากรล้นโลก เกิดความไม่เสถียรของเงินตรา เกิดความฟุ้มเฟือย และที่ร้ายแรงที่สุดเกิดการอาชยากร

19. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

" Waiting for The End "
    " In Heart who love us "
    กล่าวขอบคุณ
    1,285
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,983
    เห็นเขาบอกเป็นไปได้ ถ้าหากเข้าใจ ทฤษฎีของหลุมดำ

แต่ตอนนี้เขายังไม่รู้อะไรเกี่ยวกับหลุมดำเลยมั้ง Area 51 อาจจะตอบท่านได้

ผมไม่รู้ว่าในนั้นมีอะไีร มีไว้ทำอะไรกันแน่

กล่าวขอบคุณ
    263
    ได้รับคำขอบคุณ: 242
    มันสร้างเสร็จมันจะไปยุคสงครามโลกครั้งที่2 เอาอาวุธในอนาคตไปถล่มแล้วเราก็จะหายไป ไม่สร้างดีสุดเพราะถ้าสร้างได้มันก็เท่ากับยึดโลกได้แหละ- -
    ใส่รูปยังไง?

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 325
    จากที่ผมคิดไปคิดมาแล้ว

คือว่านะ อย่างที่กล่าวเอาใว้ว่า การกระทำต่างๆ มีผลต่ออนาคตของเรา ซึ่งน่าจะแน่ชัดแล้วว่า มิตินั้นมีหลายมิติ ซึ่งผมก็งงอยู่ตรงที่ว่า
    ถ้าเกิดว่า เรามี Time machine แล้วตัวเราเกิดไปเปลี่ยนแปลงอดีต แล้วคนที่อยู่ในอนาคตก่อนที่จะมี Time machine เช่น พ่อแม่ของเราละ จะเป็นยังไง ?? ท่านจะไม่สามารถเจอเราอีกได้ เพราะเราได้ไปเปลี่ยนแปลงในอดีต และพอเรากลับมาในอนาคตอีกครั้ง มิติที่ก่อนที่จะมี Time machine ตัวเราก็จะไม่มีตัวตน ?? หรือว่า ตัวเราจะหายสาบสูญ แล้วพ่อแม่ของเราจะเป็นยังไง....เพราะเราได้ไปอยู่อีกมิตินึงแล้ว ซึ่งถ้า time machine สามารถสร้างขึ้นมาได้จริงๆ ผมว่ามันคงทำให้โลกเปลี่ยนแปลงขึ้นเยอะเลยละ...แล้วมันก็จะทำให้โลกแตกออกไปทำให้มีหลายมิติ

.:[ฆ่าสัตว์ตัดชีวิต]:.
    กล่าวขอบคุณ
    1,943
    ได้รับคำขอบคุณ: 369
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ NeverLand อ่านกระทู้
    แต่ตามกฏของไอสไตน์ไม่มีอะไรเร็วกว่าแสงนะครับ
    เขียนผิดต้อง ความเร็วเกิบเท่าแสง สินะครับ

IndependenT
    กล่าวขอบคุณ
    1,050
    ได้รับคำขอบคุณ: 296
    ใครสร้างได้ ไปด้วยคน อิอิอิ

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 3
    ผมว่าทำไม่ได้

Still .
    กล่าวขอบคุณ
    504
    ได้รับคำขอบคุณ: 198
    ถ้ามีก็อยู่ทีคน มีอำนาจ+อยู่ในองค์กรใหญ่ๆ เท่านั้นแหละครับ
    ไม่ใช่ "เป็นต่อ" แต่รู้จัก "พอใจ"

Forever...
    กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,560
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ NeverLand อ่านกระทู้
    ไอน์สไตน์ไม่ได้ถูกเสมอไปนะครับ ปัจจุบันมีหลายอย่างแล้วที่เดินทางเร็วกว่าแสงเช่นที่เครื่อง CERN ได้ค้นพบ Neutrinos ที่เดินทางได้เร็วกว่าแสง สมัยนั้นเทคโนโลยีต่างกับเรามากครับ เกือบร้อยปี ตอนนี้ถ้าไอน์สไตน์รู้ว่าตอนนี้เขาค้นพบอะไรบ้างคงต้องยอมถอดคำกล่าวที่ว่า "ไม่มีสิ่งใดเร็วกว่าแสง" ออกแบบเดียวกับ "ค่าคงตัวเอกภพ" แล้วละ
    ถ้าคุณยังไม่รู้จักกับคำว่า "ความล้มเหลว" ก็ไม่มีทางที่คุณจะรู้จักกับคำว่า "ความสำเร็จ"

กล่าวขอบคุณ
    358
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,005
    ในตอนนั้น น่าะยังไม่ค้นพบมากกว่าครับ

มันอาจไม่มีสิ่งใดเร็วกว่าแสงอยู่จริง หรือ อาจมีอยู่แต่ยังไม่พบก็เป็นไปได้หมดครับ

วิทยาศาสตร์ยังพิสูจน์สิ่งไหนไม่ได้ ก็ไม่ได้หมายความว่าสิ่งนั้นไม่มีตัวตน

เสพกราฟฟิกขั้นเทพ
    กล่าวขอบคุณ
    2,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,560
    ตื่น ครับ ตื่น
    Intel Core i7 4790k / MSI Z97 Gaming 5 / GALAX GTX980 SOC 4GB
    AMD Phenom II X6 1090T / Asrock 890GX Extreme 3 / Power Color HD5970 2GB