ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    309
    ได้รับคำขอบคุณ: 52

เมื่อแฟนเราติดเพื่อน ?

แฟนผมติดเพื่อนตอนนี้เขาไปเที่ยวกับเพื่อนที่ทะเล กลับวันจันทร์นี้ จนผมส่งข้อความอะไรไป ไม่ตอบอะไรมาเลย
    จนแบบตอนกลางคืนจะส่งข้อความมาแต่ ฝันดี แค่นั้นเอง

ตอนนี้ผมแบบว่าต้องการเขา แต่เขาไม่มีเวลาให้ผมเลย แล้วเขาก็บอกเองว่าช่วงนี้เขาติดเพื่อนมากๆ
    อาจจะเป็นเพราะว่าเพื่อนเขาทำอะไรให้แฟนผมมีความสุขมากกว่าที่ผมทำซะอีก แบบเรียกเสียงหัวเราะได้ดีกว่าผม มันก็ทำให้ผมรู้สึกด้อยในด้านคารมทันที

ผมควรทำยังไงดีครับ

Iˊm Kίиģ FΛP FΛP
    กล่าวขอบคุณ
    2,374
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,303
    แฟนผมก็ติดเพื่อนน้ะ แต่ผมคิดว่าถึงเวลาผม ผมจะโทษไป ยังไงก็ต้องรับ ไม่รับมีน้ำโหแน่
    ลองทำดูน้ะ โทรตื้อๆไปแหล้ะ

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    309
    ได้รับคำขอบคุณ: 52
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Mr.FAP FAP อ่านกระทู้
    แฟนผมก็ติดเพื่อนน้ะ แต่ผมคิดว่าถึงเวลาผม ผมจะโทษไป ยังไงก็ต้องรับ ไม่รับมีน้ำโหแน่
    ลองทำดูน้ะ โทรตื้อๆไปแหล้ะ
    แต่เคยเจอคำว่า ขอเวลากับเพื่อนได้ไหม ยังงี้ผมควรจะตื้อไหมอะ
    แบบต้องการเวลาอันเป็นส่วนตัวไรงี้

กล่าวขอบคุณ
    2,813
    ได้รับคำขอบคุณ: 81
    ใจเย็นๆครับ ต้องให้เวลาเป็นเครื่องพิสูจน์

พยายามอย่าตื้อนะครับ เพราะผู้หญิงไม่ชอบให้ผู้ชายมาตื้อนะครับ(แฟนผมบอกมา แต่ก็แล้วแต่คนนะครับ)

พยายามเข้าใจกันให้มากๆ ลองทำตัวนิ่งๆดูนะครับ

"อย่าใจร้อน" สำคัญมาก หาสิ่งที่ตัวเองชอบทำรอไปก่อน

คิดให้มากๆก่อนจะตัดสินใจทำอะไร

ปล.นี่เป็นแค่คำแนะนำเฉยๆนะครับ เป็นกำลังใจให้ครับ

6. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Narcos
    กล่าวขอบคุณ
    5,181
    ได้รับคำขอบคุณ: 15,257
    คนเรานั้นควรจะแบ่งเวลาให้ถูก ให้เวลาทั้งเพื่อนและคนที่รัก

แ่ต่ยังมีบางคนที่คิดว่าเพื่อนสำคัญกว่า แฟนไม่ตายหาใหม่ได้

เพราะยังไม่เข้าใจตรงที่ว่า เพื่อนหนะ จะหาเมื่อไหร่ก็หาได้ มีกี่คนก็ได้

แต่คู่ชีวิต มันมีแค่คนๆเดียว และจะอยู่ด้วยกันไปจนวันตาย

หรือเธอจะมีนิสัยติดเพื่อนมาก่อน แต่อย่างน้อยก็ควรจะเข้าใจ

ถึงแม้ ความรักจะไม่ได้แปลว่า คือการเปลี่ยนใครสักคน

แต่คือการที่คนสองคนจะปรับตัวเข้าหากัน

ให้เวลาซึ่งกันและกัน เพราะคนรักก็ืคือคนสำคัญและเป็นส่วนนึงของชีวิต

พูดให้เธอเข้าใจ แล้วให้คิดเอาเองครับ

แล้วต่อไปผมเชื่อว่า เธออาจจะเข้าใจอะไรมากขึ้น

และรู้ใจตัวเองมากขึ้น ในสิ่งที่ตัวเองกำลังทำ

ถ้าเรื่องแค่นี้ ยังรักษาความรักของตนที่มีไว้ไม่ได้ ยังมีนิสัยแบบเดิมๆต่อไป

ยังใช้ชีวิตเดิมๆโดยไม่คิดถึงการเปลี่ยนแปลง

เธอก็จะไม่เข้าใจในความรักอีกตลอดไป

คนเราหนอยังใฝ่หาแต่ความสนุก หวังแต่อยากจะมีความรัก

แต่กลับไม่เคยอะไรเข้าใจในความรัก ก็อย่ารักใคร ใ้ห้ความหวังใครอีกเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ballba : 17th August 2012 เมื่อ 16:10

8. รายชื่อสมาชิกจำนวน 4 คนที่กล่าวขอบคุณ:

Iˊm Kίиģ FΛP FΛP
    กล่าวขอบคุณ
    2,374
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,303
    ท่านก็ดราม่าเลยบอกว่า เราเราล้ะ ? เราไม่สำคัญหรอ !! อื้ม อยู่กับเพื่อนไปเถอะ เดี๋ยวเรารอน้ะ
    อะไรประมาณนี้ แล้วก็วางหูเลย

10. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    26
    ได้รับคำขอบคุณ: 446
    เอ่ออ..
    มัีนสำคัญคนละแบบหน่ะ แต่เพื่อนมันคบกันจนกว่าจะตายจากกันนั่นแหล่ะ
    เป็นผม ผมคงหาคุย ๆ กับคนใหม่ไปก่อนอะ ไม่ปิดกั้นตัวเอง
    ไม่ก็รอเวลาที่เพื่อนของแฟนคุณไปติดแฟนอะ
    แต่ก็นะ จำคำผมไว้ "อย่าไปยึดติด"

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: