ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    ĦΣΛVИ MΣTΛLZOИΣ
    กล่าวขอบคุณ
    575
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,660

-Satisfaction Space: News Update-Mobile : ปาฏิหาริย์มือถือช่วยชีวิต Nokia X2 สังเวยชีพกันกระสุนแทนเจ้าของ

Satisfaction Space: Tech Frontier
    Nokia X2 ช่วยชีวิตเจ้าของ

หาก Nokia 3310 คือตัวแทนของความแข็งแกร่งทนทานแห่งยุคดิจิตอลแล้ว เจ้า Nokia X2 ก็อาจสืบสานตำนานต่อจากรุ่นพี่ก็เป็นได้ เรื่องราวเกิดขึ้นเมื่อมีการโพสภาพใน Facebook เกี่ยวกับเหตุการณ์จลาจลและสงครามกลางเมืองในประเทศซีเรีย

สำหรับภาพของมือถือ Nokia X2 ที่ผู้โพสกล่าวว่า ขณะถ่ายวีดีโอบันทึกเหตุการณ์สู้รบระหว่างทหารรัฐบาลและฝ่ายต่อต้านอยู่นั้น เขาได้ถ่ายคลิปโดยใช้มือขวาถือโทรศัพท์ถ่ายวีดีโอในตำแหน่งข้างหน้าปากของเค้าด้วย และในขณะที่กำลังเข้าไปใกล้ๆเพื่อเก็บภาพ เหตุการณ์ไม่คาดฝันก็เกิดขึ้น เมื่อมีลูกหลงจากการยิงปะทะ ทำให้กระสุนเจาะเข้าที่ตัวมือถือ Nokia X2 และคาอยู่บนตัวมือถือ โชคดีที่ตัวเค้าเองไม่เป็นอะไร และแบตเตอรี่ก็ไม่ระเบิด ทิ้งไว้เพียงร่องรอยกระสุน และช่วยชีวิตให้รอดกลับมาโพส Facebook บอกชาวโลกนี่แหละ ว่าแต่ว่าไปโดนตอนถ่ายหรือเปล่าข่าวไม่ได้บอกไว้ เพราะรอยกระสุนด้านหลังเครื่องมันบานออกเหมือนกับโดนยิงจากด้านหน้าซะกระจุยเหมือนจะทะลุออกมาเลยนะนั่น เอาเป็นว่าฟังหูไว้หูก่อนละกันครับ

Source : techxcite
    Editor : SemiFail
    Design Post : Satisfaction Space

Association with : Raven Studio , Snowstorm , Endless Gamers , Exodus Core
    Dynamic Technology , SteamCon

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 77
    เอ่อนี่มันเว็บเกมนะครับ ทำไมถึงมีข่าวโทรศัพท์ช่วยชีวิตเจ้าของ-*- ชักแปลกๆแล้วแฮะ
    CPU:AMD FX-6100 VGA:HD7870 "Power" 2GB * DDR5 * 256bit * RAM:ELIXIR DDR3 RAM 8GB (4GBX2) HDD:500 GB. SATA-III Western 16MB,Blue, M/B:ASROCK 970 EXTREME3

3. รายชื่อสมาชิกจำนวน 11 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 246
    ที่นี่เป็นมากกว่าเว็บเกมครับ กรั่ก : )

วิถีกระสุนมันแปลกๆอยู่นะ เพราะคนถ่ายชูเครื่องขึ้นในระดับปาก หากกระสุน(ลูกหลง)มาจากที่เกิดเหตุที่กำลังถ่ายอยู่จริง กระสุนต้องทะลุด้านหลังของตัวเครื่องไปยังด้านหน้า(หน้าจอ)สิ ร่องรอยในรูปมันตรงกันข้ามกัน เหมือนกระสุนผ่านจากด้านหน้าตัวเครื่องทะลุไปด้านหลัง แล้วก่อนที่มันจะชนตัวเครื่อง กระสุนมันไม่ชนหัวคนถ่ายก่อนเหรอ คิดดู
    เค้าอาจจะใช้กล้องหน้าก็ได้นะครับบ อย่าคิดมาก กรั่กๆๆ 555+
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย popkong11 : 17th August 2012 เมื่อ 20:56
    อย่าดูถูกคนอื่น เพื่อให้ตัวเองดูดีขึ้น _ _"

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 22 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    575
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TigerHunter อ่านกระทู้
    เอ่อนี่มันเว็บเกมนะครับ ทำไมถึงมีข่าวโทรศัพท์ช่วยชีวิตเจ้าของ-*- ชักแปลกๆแล้วแฮะ
    ช่วยให้เจ้ากลับมาเล่นเกมบน Facebook ได้ไง

7. รายชื่อสมาชิกจำนวน 8 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    346
    ได้รับคำขอบคุณ: 18
    ผมก็ใช้ X2

9. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เปลี่ยนลายเซ็นทุกวัน
    กล่าวขอบคุณ
    16,430
    ได้รับคำขอบคุณ: 100,438
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SemIFaIL อ่านกระทู้
    ช่วยให้เจ้ากลับมาเล่นเกมบน Facebook ได้ไง
    เงิบกันเลยทีเดียว

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

Shinzengumi Minor Boss
    Shinzengumi Office
    กล่าวขอบคุณ
    6,667
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,119
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ TigerHunter อ่านกระทู้
    เว็บเกมส์เป็นหลักครับ และเทคโนโลยีอื่นๆด้วย *-*

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 435
    วิถีกระสุนมันแปลกๆอยู่นะ เพราะคนถ่ายชูเครื่องขึ้นในระดับปาก หากกระสุน(ลูกหลง)มาจากที่เกิดเหตุที่กำลังถ่ายอยู่จริง กระสุนต้องทะลุด้านหลังของตัวเครื่องไปยังด้านหน้า(หน้าจอ)สิ ร่องรอยในรูปมันตรงกันข้ามกัน เหมือนกระสุนผ่านจากด้านหน้าตัวเครื่องทะลุไปด้านหลัง แล้วก่อนที่มันจะชนตัวเครื่อง กระสุนมันไม่ชนหัวคนถ่ายก่อนเหรอ คิดดู
    [IMG][/IMG]

กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 167
    หลวงพ่อเกียสักสิทธิ์จริงๆ

กล่าวขอบคุณ
    575
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ biobobzaa อ่านกระทู้
    เขาอาจจะกำลังหมุนกล้องก็ได้ ใครจะไปรู้จริงมั้ย เพราะเขากบอกแค่ถ่ายเหตุการณ์รอบๆ ไม่ได้บอกว่าถ่ายแค่ทางตรงนี่จริงละมั้ยครับ คนเราต้องมองในเชิงลึกด้วยนะครับ

เห้ยชื่อเปลี่ยนสี
    X)({[หน้าคอม]})(X
    กล่าวขอบคุณ
    64
    ได้รับคำขอบคุณ: 448
    ผมว่ากระสุนมันปะทะ เฉียงๆ อ่ะครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,241
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    รู ขนาดนี้ยังไม่ทะลุ อีกหรอ
    CPU:Intel Core i5 2500K 5.0GHz ,Ram: 8 GB (1600 MHz) ,VGA: Asus GTX 560Ti 1GB

System of Live operation
    กล่าวขอบคุณ
    2,831
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,021
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ themisstic อ่านกระทู้
    ผมว่ากระสุนมันปะทะ เฉียงๆ อ่ะครับ
    ไม่เฉียงล่ะครับ ไปทั้งเครื่อง ดูจากรอยกระสุน ก็พอจะรู้

ถ้าเป็น 3310 คนยิงอาจจะต้องพก อาก้า มาก็ได้

กล่าวขอบคุณ
    0
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ SemIFaIL อ่านกระทู้
    เขาอาจจะกำลังหมุนกล้องก็ได้ ใครจะไปรู้จริงมั้ย เพราะเขากบอกแค่ถ่ายเหตุการณ์รอบๆ ไม่ได้บอกว่าถ่ายแค่ทางตรงนี่จริงละมั้ยครับ คนเราต้องมองในเชิงลึกด้วยนะครับ
    ข้อเท็จจริงบอกว่า "กำลังเข้าไปใกล้ๆเพื่อเก็บภาพอยู่" แสดงว่าต้องใช้กล้องด้านหลังของเครื่องโทรศัพท์ ตอนถ่ายภาพต้องหันกล้อง(ด้านหลังเครื่อง)เข้าหาวิตถุที่จะถ่ายสิ ลองคิดดูดีๆ
    ปล. Nokia X2 มีกล้องด้านหลังตัวเดียว ไม่เหมือน N70 ที่มีกล้องหน้าและหลัง
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย biobobzaa : 17th August 2012 เมื่อ 20:09
    [IMG][/IMG]

" Waiting for The End "
    " In Heart who love us "
    กล่าวขอบคุณ
    1,285
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,983
    กระสุนมันร้อนจนรอยมันพองขึ้นมาเปล่า

Terrorist is back...
    ที่ไหนสักแห่งในโลก
    กล่าวขอบคุณ
    1,483
    ได้รับคำขอบคุณ: 103
    ****!!! โนเกีย ทนจริงๆ
    สำหรับคนที่อยากติดตามงานเขียนของผมสามารถเข้าไปชมได้ที่ลิงค์ข้างล่างนี้นะครับ
    https://www.facebook.com/chaos.vengeance?ref=hl

Rhythm Master
    กล่าวขอบคุณ
    1,710
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,916
    พก 3310 จะปืนอะไรก็ไม่หวั่น !

กล่าวขอบคุณ
    575
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ biobobzaa อ่านกระทู้
    ข้อเท็จจริงบอกว่า "กำลังเข้าไปใกล้ๆเพื่อเก็บภาพอยู่" แสดงว่าต้องใช้กล้องด้านหลังของเครื่องโทรศัพท์ ตอนถ่ายภาพต้องหันกล้อง(ด้านหลังเครื่อง)เข้าหาวิตถุที่จะถ่ายสิ ลองคิดดูดีๆ
    ปล. Nokia X2 มีกล้องด้านหลังตัวเดียว ไม่เหมือน N70 ที่มีกล้องหน้าและหลัง
    แต่ก็ไม่ได้บอกอีกนั้นแหละครับว่า กำลังถ่ายจะด้านไหนและมีคนยิงจะด้านไหนอยู่ดีนั้นแหละ เพราะโอกาสแบบนี้เกิดขึ้นได้น้อยมากครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,241
    ได้รับคำขอบคุณ: 112
    มันโดนยิงเข้า ทางด้านหน้า แต่กล้องมีด้านหลัง
    CPU:Intel Core i5 2500K 5.0GHz ,Ram: 8 GB (1600 MHz) ,VGA: Asus GTX 560Ti 1GB

กล่าวขอบคุณ
    1,463
    ได้รับคำขอบคุณ: 457
    นั้นสิครับเดี๋ยวข่าวมือถือมาหนักเกินไปไหม มาผ่อนๆลงก็ได้ แบบว่าวันจำหน่ายของมือถือรุ่นใหม่หรือรูปภาพของมือถือที่กำลังจะออกก็พอแล้ว

กล่าวขอบคุณ
    937
    ได้รับคำขอบคุณ: 186
    ดฮ้ยเจ๋งอะ
    DDDDDDDDD

กล่าวขอบคุณ
    259
    ได้รับคำขอบคุณ: 558
    ตกใจ บิดมือถือกระทันหัน / มันร้อนจนพอง หรือ ไม่จริง เป็ไปได้ทั้งนั้นครับ อย่าเถียงกันเลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    1,224
    ได้รับคำขอบคุณ: 818
    มีผู้เชี่ยวชาญด้านวิถีกระสุนเลยทีเดียว

น่าจับไปช่วยงานCIAน
    SoShi & Sone Are Together Forever

กล่าวขอบคุณ
    0
    แต่ก็ไม่ได้บอกอีกนั้นแหละครับว่า กำลังถ่ายจะด้านไหนและมีคนยิงจะด้านไหนอยู่ดีนั้นแหละ เพราะโอกาสแบบนี้เกิดขึ้นได้น้อยมากครับ
    ไม่ว่าจะถ่ายด้านไหน ก็ต้องหันด้านหลังของโทรศัพท์ที่มีกล้องเข้าหาวัตถุที่จะถ่าย เจ้าของโทรศัพท์บอกว่ากำลังถ่ายอยู่ยกในระดับปาก แล้วกระสุนจะทะลุหน้าจอเครื่องไปทางด้านหลังได้อย่างไร(ไม่ผ่านหัวคนถ่ายก่อนเหรอ) เลยบอกว่าแนววิถีกระสุนมันน่าจะออกมาตรงกันข้ามกับในภาพ คนอื่นคิดว่าไง ปล.ทำไมช่วงนี้มีแต่ข่าวอาชญากรรมบ่อยจัง
    [IMG][/IMG]

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 77
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ popkong11 อ่านกระทู้
    ที่นี่เป็นมากกว่าเว็บเกมครับ กรั่ก : )
    อ่อครับ ผมก็ไม่รู้ขอโทษทีครับ

ผมเห็นกฏเขาว่างี้ครับ

ข้อกำหนดของการตั้งกระทู้ในฟอรั่มข่าวสาร [อ้างอิงจากบอร์ดเก่านะครับ]
    ฟอรั่ม "NEWS" หรือ "ข่าวสารวงการเกม" เป็นฟอรั่มที่ตั้งขึ้นเพิ่อให้สมาชิกและผู้ที่่สนใจ ทราบถึงข่าวสาร, ความเคลื่อนไหวภายในวงการเกม ไม่ว่าจะเป็นการเปิดตัวสินค้าใหม่, การวางจำหน่ายเกมใหม่, และอื่นๆทั้งหมดที่เกี่ยวข้อกับวงการเกม ทั้งเกมคอนโซลและเกมคอมพิวเตอร์
    CPU:AMD FX-6100 VGA:HD7870 "Power" 2GB * DDR5 * 256bit * RAM:ELIXIR DDR3 RAM 8GB (4GBX2) HDD:500 GB. SATA-III Western 16MB,Blue, M/B:ASROCK 970 EXTREME3

31. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ: