ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ค่าของคนอยู่ที่ผลของงาน
    กล่าวขอบคุณ
    494
    ได้รับคำขอบคุณ: 114

ช่วยหน่อยครับ อยากสอบถาม

คือเมื่อวานครับ ผมเล่นๆคอมอยู่ดีดีคอมผมก็ shutdown เองเลย
    แล้วผมก็รอสักพักผมก็เปิดใหม่ พอถึงหน้า desktop มันก็ shutdown ไปอีกรอบ ผมก็ใจหายกลัวเป็นอะไร
    ผมก็เลยลองเปิดใหม่อีกรอบ มันก็ปกติดี ผมก็ลองไปสอบถามคนอื่นเขา เขาบอกว่าอาจจะเปิดจากที่ CPU ร้อนเกินไป
    ทำให้มันปิดเครื่องเอง ผมว่าก็น่าจะเป็นไปได้เพราะผมเปิดไว้ทั้งวัน จนเกือบเที่ยงคืนมันก็ดับและในห้องผมร้อนมากๆเลยด้วย

ผมจึงอยากสอบถามว่าผมควรทำยังไงดีครับ เปิดไว้ไม่ถึงวันมันก็ร้อนมากขนาดนี้แล้ว เคสผมมีบัดลม 1 ตัวแล้วมันก็ระบาดความร้อนแบบดังมากๆด้วย
    แล้วผมก็ตั้งคอมติดกับผนังด้วย ผมควรจะทำยังไงดีให้มันระบายความร้อนแบบดีดีครับ แนะนำหน่อย

ผมลองวัดความร้อน CPU ได้ประมาณนี้ อันนี้คือเปิดคอมยังไม่ถึง 1 ชั่วโมงเลยครับเพิ่งเปิด

อยากรู้ว่าปกติดีรึเปล่า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย thaiemotion : 29th August 2012 เมื่อ 12:26
    AMD FX-8120 3.2ghz / Gigabyte GA-970A-D3 / 8 gb x1 / Gigabyte radeon HD7870 2gb DDR5

ช่วยด้วยใจว่ะ
    กล่าวขอบคุณ
    351
    ได้รับคำขอบคุณ: 540
    ถอดซิ้งมาเอาซิลิโคนทาใหม่ครับ ร้อนมากมาย งั้นดิดับบ่อยดีไม่พัง ทำไม่เป็นเซิฟกูเกิ้ล
    ห้องร้อนมากก็ถอดฝาข้างเอาพัดลมมาเป่าไว้ก็ดีเพราะท่าจะใช้คอมโหด

3. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 104
    fx 8120 ใช้ไฟเลี้ยง โหดจัง
    i3 370m 2.4 ati 545v
    ความอดทนจะหล่อหลอมคนให้ทนทาน

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    16
    ได้รับคำขอบคุณ: 264
    ไฟแรงเกินไปแล้ว ถอนมาทาซิลิโคนใหม่ด้วยท่าทางจะแห้งกังแล้วแหละครับ แล้วก็จัดทิศทางลมในเคสใหม่ ให้มันระบายอากาศดีๆด้วยครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Deluxe : 30th August 2012 เมื่อ 11:33