ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

ยอมรับทุกความคิดและเข้าใจ
    กล่าวขอบคุณ
    5,813
    ได้รับคำขอบคุณ: 14,923

Post [งานงอก! Guild Wars 2 เริ่มมีคนโดน Hack หลังเปิดไม่ถึงสัปดาห์]

[Guild Wars 2 โดน Hack]

----------------------------------------------

----------------------------------------------

สวัสดีครับ หลังจากเปิดให้บริการเต็มรูปแบบมาได้แค่ 3 วันก็เริ่มมีปัญหาแล้วสำหรับ Guild Wars 2 ที่สุดของเกม MMORPG ตัวแรงชั่วโมงนี้ เมื่อ ArenaNet และ NCSoft ผู้พัฒนาและผู้ให้บริการนั้นออกมายืนยันว่าเริ่มมีผู้เล่นบางส่วนโดน Hack แล้วครับ

ปัญหานี้เริ่มขึ้นตั้งแต่เกมเปิดช่วง Head Start แล้วล่ะครับ เมื่อมีผู้เล่นไปร้องเรียนใน Forum เกี่ยวกับเรื่องผิดปกติของ ID ตัวเอง และคาดว่าน่าจะโดน Hack โดยบางส่วนได้ระบุด้วยว่ามีไอเทมในตัวหายไป ซึ่งก็รวมไปถึง Matt Nellis เจ้าของเว็บ VideoGamer แหล่งข่าวของเราในวันนี้ด้วย หลังจากเขาได้รับ Email จาก ArenaNet ว่ามีคนพยายามจะ Reset Password ของเขาถึงสองครั้ง ซึ่งในที่สุด ArenaNet ก็ยอมรับกันตรงๆ ในเว็บไซต์ Reddit ว่ามี ID ของผู้เล่นบางส่วนโดน Hack จริง

-----------------------------------------------

เมื่อมีผู้ร้องเรียนมากขึ้นเรื่อยๆ ในเบื้องต้น ArenaNet ก็มีการระงับ ID ของผู้ที่โดน Hack ไว้ตรวจสอบ พร้อมกับออกมาขอโทษและยอมรับตรงๆ กับปัญหาที่เกิดขึ้น ซึ่งก็เป็นที่คาดกันว่าคนที่เข้ามา Hack ID เหล่านี้ก็คือพวกพ่อค้าขายเงิน M นั่นเอง และที่เลวร้ายไปกว่านั้นก็คือ มีผู้เล่นคนนึงโพสต์ในเว็บ Guild Wars 2 Guru ว่านอกจากเขาจะโดน Hack ID แล้ว เขายังโดน Hacker ขโมยเงินในบัญชีธนาคารไปมากกว่า 150 เหรียญ (ประมาณ 5,000 บาท) ด้วย เพราะเขาผูกบัตรเครดิตไว้กับ ID ด้วย

ส่วนสาเหตุของปัญหาการ Hack ที่เกิดขึ้นนั้น ตอนนี้ยังไม่ได้ข้อสรุปครับว่าเป็นเพราะอะไร ซึ่งก็มีการตั้งข้อสงสัยไปต่างๆ นานา ซึ่ง ArenaNet ได้แนะนำผู้เล่นให้ตั้ง Password ยากๆ ไว้ก่อน แล้วก็อย่าใช้ Password ตรงกับ Email หรือเว็บ Fansite หรือ Forum ต่างๆ ด้วยก็น่าจะช่วยให้ปลอดภัยได้ในระดับนึง ด้าน NCSoft ก็เสริมเพิ่มว่าให้ระวัง Email แปลกปลอมที่แอบอ้างเป็นทีมงานด้วย

ก็เป็นข่าวที่ไม่ค่อยจะสู้ดีนักล่ะนะครับ จริงๆ เกมระดับโลกขนาดนี้ในเรื่อง Security ผมอยากให้มีการนำระบบ One-Time Password Authentication มาใช้ด้วยอ่ะนะ เพราะตอนนี้มันยังไม่มี แต่ก็ไม่ได้หมายความว่ามีแล้วจะปลอดภัย 100% นะครับ ผู้เล่นเองก็ต้องระวังตัวเองกันด้วยในระดับนึง ทั้งหมดก็เพื่อความปลอดภัยใน ID ของตัวเองนั่นเอง สวัสดีครับ...

เครดิต : OS.co.th

2. รายชื่อสมาชิกจำนวน 28 คนที่กล่าวขอบคุณ:

เดินช้า แต่ไม่หยุดเดิน
    กล่าวขอบคุณ
    44
    ได้รับคำขอบคุณ: 894
    โหย 3 วันโดนแล้ว แบบนี้ความน่านับถือเกมส์ หดหมดแน่ๆ
    S.T.A.R.S Team กระบี่อยู่ที่ใจ แค่ไม้ไผ่ก็ไร้เทียมทาน

-AnU3IZ-
    พิษณุโลก/เชียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,063
    เกมส์ใหญ่ๆ โดนกันถ้วนหน้า

เสียใจด้วย ผมยังไม่โดนแบน
    กล่าวขอบคุณ
    136
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,820
    พวกเกมส์ไหม่ๆอย่าเพิ่งไปรีบเล่น ต้องรอดูความปลอดภัยก่อน มันอาจจะพัฒนาระบบควา่มปลอดภัย หรือ******เหมือน Seal online
    เมื่อความน่ารังเกียจของผมยังไม่หมด

6. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    134
    ได้รับคำขอบคุณ: 374
    แย้ จัง เลยนะครับ สังคม ยุคนี้!

ชอบดูไม่ชอบโพสต์
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 14
    เมื่อคืนเพิ่งโดนมาสดๆ ร้อนๆ ถึงกับต้องรีบเปี่ยนพาส ตอนกำลังล็อคอินไอดี ระบบแจ้งว่า ไอดีผมได้ล็อคอินผ่าน IP อื่นที่ไม่ใช่ไอพีผม ตั้งสองรอบ เลยต้องรีบเปี่ยนพาส Hacker สมัยนี้มันโหดจิงๆ

โกดังเกมส์ - GoDungGames
    กล่าวขอบคุณ
    159
    ได้รับคำขอบคุณ: 533
    โดนกันถ้วนหน้าจริง ๆๆ
    แต่ถ้าผม HACK ก็จะทำเหมือนกัน ^^

"I Love Army"
    กล่าวขอบคุณ
    1,250
    ได้รับคำขอบคุณ: 209
    แล้วใครจะกล้าเข้าไปเล่นละครับ

R.I.P 2PAC (1971-1996)
    กล่าวขอบคุณ
    496
    ได้รับคำขอบคุณ: 432
    เกมส์ใหญ่ๆโดนบ่อยมาก

12. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

รับประกอบ จัดสเป็ค
    กล่าวขอบคุณ
    407
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,544
    Blog Entries
    1
    ไม่หน้าเล่นตรงโดนแบบนี้ตอนเปิดตัว

กล่าวขอบคุณ
    493
    ได้รับคำขอบคุณ: 132
    กลัวไม่อยากผูกบัตรเครดิต -*-

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ 15
    ขนาดว่า Diablo3 ที่โดนไป ยังไม่โดนไวขนาดนี้เลยครับ

กล่าวขอบคุณ
    37
    ได้รับคำขอบคุณ: 24
    เขาอัพเดทแล้วครับ มีระบบป้องกันใหม่แล้ว แล้วข่าวนี้ก็เริ่มเก่าแล้วนะ เปิดมา 8 วันแล้วเฮ้ย

กล่าวขอบคุณ
    89
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,536
    Blog Entries
    2
    ถ้าเชื่อข่าวผมก็จบ ^^

http://www.jokergameth.com/board/sho...d.php?t=123042

กล่าวขอบคุณ
    0
    ได้รับคำขอบคุณ: 53
    ข่าวลงสะใหญ่โต จริงๆ ตัวเกมส์ตัวเซิฟไม่ได้โดน แฮกอาไรเลย ส่วนเรื่องแฮกเรื่องของระหว่างผู้เล่นที่ตั้งพาสง่าย หรือโดนหลอกจากเมลย์
    ตอนนี้ก็มีระบบยืนยันเมลย์ก่อนเข้าเกมส์ด้วย ปลอดภัย นอกจากจะโดนแฮกเมลย์ไปด้วย- -
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kopapa : 2nd September 2012 เมื่อ 20:24

กล่าวขอบคุณ
    99
    ได้รับคำขอบคุณ: 42
    ไม่โดนเลยสิครับ ถึงจะแปลก