ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ game pc โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin โหลดเกมส์ pc
ให้เช่า Colocation
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin

สมาชิกเต็มตัว
    กล่าวขอบคุณ
    3
    ได้รับคำขอบคุณ: 2

ไฟตรง ช่องสายแลน เล่นแล้ว มันติดๆดับ

พอเสียบสายแลนแล้ว เล่นได้สักพักจะมีอาการ ติดๆดับๆ ระยะหนึ่ง คือยากจะทราบ ว่า เป้นที่ กาดแลนรึป่าว เพราะ ผม ได้ เปลี่ยนหัว แลน ใหม่ แล้วแต่ก็ยังเป็นอาการเดิม แต่ถ้าจะเปลี่ยนการ์ดแลน เปลี่ยนอย่างไงอะครับ รบกวนช่วยที

ช่วยด้วยใจว่ะ
    กล่าวขอบคุณ
    351
    ได้รับคำขอบคุณ: 540
    เปลี่ยนการ์ดแลน ก็แค่ถอดน้อตยึดออก ค่อยๆดึงของเก่าออกมา เสียบตัวใหม่เข้าไปให้ตรงล้อคดูให้แน่น ก็เสร็จ

ลองถอดของเก่ามาถูยางลบก่อนก็ได้ครับ แล้วลองใหม่ครับ

กล่าวขอบคุณ
    3
    เมนบอดของผม z68ap-D3 ของ ผม ตรง ที่เสียบแลน มันยึดกับ เมนบอดอะครับ จะลองแกะ มัน แกะไม่เป้นอะครับ

กล่าวขอบคุณ
    351
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ teesudlio อ่านกระทู้
    เมนบอดของผม z68ap-D3 ของ ผม ตรง ที่เสียบแลน มันยึดกับ เมนบอดอะครับ จะลองแกะ มัน แกะไม่เป้นอะครับ
    อันนั้นมันแลน ออนบอร์ดครับ อย่าไปถอดมัน ถ้าเสียก้ซื้อแบบแลนการ์ดแยกมาเสียบช่องขาวๆแทนครับ

-AnU3IZ-
    พิษณุโลก/เชียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,063
    ลองเช็คอุปกรณ์ที่เปลี่ยนง่ายๆอย่างสายแลน แล้วก็หัวดูก่อนครับ
    ลองเอาสายแลนเส้นอื่นมาเสียบแทนสายเก่าดู
    แล้วก็เข้าหัวใหม่ทั้งสองด้าน สังเกตสีด้วยว่ามันเหมือนกันไหม
    ส่วนใหญ่พอร์ตแลนที่ติดเมนบอร์ดไม่น่าเสียง่ายขนาดนั้น

กล่าวขอบคุณ
    351
    แต่ผมมีข้อแนะนำ หากเช็คทุกอย่างแล้วว่า ช่องแลนเสียจริงๆ ถ้าร้อตเตอร์ใช้ไวไฟได้
    ก็ซื้อ usbไวไฟ มาเสียบใช้ที่pc ก็ดี สามร้อยต้นๆ ถูกสุด ราคาพอกับการ์ดแลนนั้นละ

กล่าวขอบคุณ
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Capathia อ่านกระทู้
    ลองเช็คอุปกรณ์ที่เปลี่ยนง่ายๆอย่างสายแลน แล้วก็หัวดูก่อนครับ
    ลองเอาสายแลนเส้นอื่นมาเสียบแทนสายเก่าดู
    แล้วก็เข้าหัวใหม่ทั้งสองด้าน สังเกตสีด้วยว่ามันเหมือนกันไหม
    ส่วนใหญ่พอร์ตแลนที่ติดเมนบอร์ดไม่น่าเสียง่ายขนาดนั้น
    ผมลองเปลี่ยนหัวทั้งสองด้านดูแล้วครับ แต่ ยัง มี อาการเดิม ผมเลย จะลองเปลี่ยนการดแลน เพราะ มีช่วงหนึ่ง ไฟมันดับติดตอ่กันผมกลัวมัน ช็อต อะครับ

-AnU3IZ-
    พิษณุโลก/เชียงใหม่
    กล่าวขอบคุณ
    106
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,063
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ teesudlio อ่านกระทู้
    ผมลองเปลี่ยนหัวทั้งสองด้านดูแล้วครับ แต่ ยัง มี อาการเดิม ผมเลย จะลองเปลี่ยนการดแลน เพราะ มีช่วงหนึ่ง ไฟมันดับติดตอ่กันผมกลัวมัน ช็อต อะครับ
    ลองเปลี่ยนสายหรือยัง ผมเจออาการนี้ลองทำแบบคุณนั่นแหละ เช็คไปเช็คมาเป็นที่สาย

กล่าวขอบคุณ
    3
    อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ Capathia อ่านกระทู้
    ลองเปลี่ยนสายหรือยัง ผมเจออาการนี้ลองทำแบบคุณนั่นแหละ เช็คไปเช็คมาเป็นที่สาย
    สาย ยังไม่ลองเปลี่ยนอะครับ เพราะถ้าเปลี่ยนสาย มันต้องล่ายสายใหม่ไป ยัง เพดาน บ้านอะครับ เลย ลองเช็ค ตรงจุดที่เปลี่ยนง่ายดูก่อนอะครับ