ยินดีต้อนรับเข้าสู่ jokergameth.com
jokergame
jokergame shop webboard Article Social

Colocation, VPS

joker123

เว็บไซต์เราจะอยู่ไม่ได้หากขาดเขาเหล่านี้ รวมช่วยกันสนับสนุนสปอนเซอร์ของพวกเรา

colocation,โคโลเคชั่น,ฝากเซิร์ฟเวอร์ Sticker Line ออกใหม่ โหลดเกม pc slotxo Gameserver-Thai.com Bitcoin Joker Game Official Fanpage
ให้เช่า Colocation
สติ๊กเกอร์ไลน์
รวมเซิฟเวอร์ Ragnarok
Bitcoin
เฟสบุ๊คเพจ

ชอบโพสต์เป็นชีวิตจิตใจ
    กล่าวขอบคุณ
    2,126
    ได้รับคำขอบคุณ: 903

จะซื้อ BF3 หรือ BBGUN ดีคับชาวโจ๊กช่วยคิดหน่อย

ตอนนี้มีงบซื้อ BF3 แล้วภาคใหม่กำลังจะมาอยากเล่นมากกับ bbgun ที่เอาไปแข่งไล่ยิงชาวบ้านได้ผมจะซื้ออะไรดีคาาาาฟ
    หรือจะเก็บตังดี

เป็นความเจ็บปวดที่งดงาาาาาาาามมม...

2. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    215
    ได้รับคำขอบคุณ: 302
    BF3 ดีกว่าเชื่อผม BBGUN ไหนจะค่าอัดแก็สค่าแบตเตอร์รี่-.- เราโดนมาเยอะละเลยหันมาเล่นเกมเอาเน้อ
    อันนี้ก็คิดเอาละกันนี้ความเห็นผม

กล่าวขอบคุณ
    121
    ได้รับคำขอบคุณ: 25
    ผมว่า BB Gun ดีกว่าครับ เกมส์เล่นครับเดียวถ้าเบื่อก็ทิ้ง BBGun เบื่อก็ขายเอาหาตัวใหม่ได้ ครับ

5. รายชื่อสมาชิกจำนวน 5 คนที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    103
    ได้รับคำขอบคุณ: 138
    ถ้าจะเล่น BF3 คอมต้องแรง BBgun ต้องมีที่เล่น มีสนาม ถ้าเป็นบ้านติดๆกัน เขาอาจะรำคาญได้
    ผมว่าถ้าจะยิงๆก็เกมน่าจะได้อารมณ์กว่า BBgun ขายได้แต่ขายยาก ราคาตก เกมก็มีปล่อยโหลด แต่ไม่แท้
    อยู่ที่ว่าคุณรักแบบไหน รักที่จะยิงๆ มันๆ ก็แนะนำ BF3 ถ้าออกกำลังกาย มีเพื่อน มีทีม ก็ BBgun
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Unlock : 8th September 2012 เมื่อ 09:54
    ไม่ขอเก่งอย่างใครเขา...แต่ขอทำสุดความสามารถของเรา ก็พอ

7. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    1
    ได้รับคำขอบคุณ: 257
    BB GUNครับ ออกกำลังกายด้วยนะครับ
    THAI GAMES MAKER NETWORKเว็บนี้เขียนไม่เสร็จ
    http://tgmn.net/

9. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

CN:LowerLay
    กล่าวขอบคุณ
    6,388
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,759
    Blog Entries
    1
    BBgun ความเห็นส่วนตัวนะจ๊ะ (เล่นอยู่ตอนนี้)
    BETTER THAN YOU

11. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

ถูกระงับใช้งาน (Banned)
    กล่าวขอบคุณ
    995
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,550
    ถ้าเบื่อ BBGUN กับเบื่อ BF3

กล่าวขอบคุณ
    3,622
    ได้รับคำขอบคุณ: 233
    มันก็แล้วแต่คนคับ ถ้าท่านถามในบอร์ดเกม คนส่วนใหญ่ก็ตอบว่า BF3 ถ้าท่านถามในบอร์ดbbgun เช่นสยามบีบี หรือ ไทยแอร์ เขาก็บอกว่าbbgun ดีกว่า แต่โดยส่วนตัวผมว่าบีบีกันเพราะได้ออกกำลังกายด้วย มีเพื่อนด้วย
    BF3คอมก็ต้องแรงใช่ป่ะ แล้วก็นั่งแต่หน้าคอม ได้ออกกำลังกายป่าวก็ไม่รุ้ ชอบอันไหนก็แล้วแต่ท่านเลยคับ ผมเองก็เล่นมันทั้ง2อย่าง แต่ส่วนใหญ่เล่นบีบีกันมากกว่า วงการนี้เข้าแล้วออกยากจริงๆ ^__^

14. รายชื่อสมาชิกจำนวน 3 คนที่กล่าวขอบคุณ:

๐I LovE AnimE AND GamE๐
    กล่าวขอบคุณ
    253
    ได้รับคำขอบคุณ: 199
    BBgun งับ

Upload Anime
    บ้านไง........จะมีที่ไหนอีก
    กล่าวขอบคุณ
    2,075
    ได้รับคำขอบคุณ: 2,076
    พูดจริงผมคนนึงที่เล่น Bf3 อยากได้เพื่อนเล่น ต่างสถานที่ ต่างจังหวัด ไปบอร์ด BF3 TH ออนไลถึงกันได้ อยากมีกลุ่มอยู่ ก็ไปบอร์ด BF3 TH เล่นเป็นทีม แถมถ้ามีกลุ่มอยู่ชวนกันเล่นเกมอื่นก็ได้สบาย ออกกำลังกาย เล่นเสร็จไปวิ่งออกกำลังกายก็ได้
    แต่ BBgun ซื้อมาเพื่ออะไร เพื่อนเล่นมีไหม ทีมมีไหม ไม่มี หาเพื่อนพูดเรื่องพวกนี้มีไหม มีเหมือนกันในบอร์ดที่แลกเปลี่ยนขายBBgun ซื้อเพื่อเท่ แต่งปืนสวย หมดเยอะกว่าเกมอีก

17. รายชื่อสมาชิกจำนวน 2 คนที่กล่าวขอบคุณ:

GhostWriter
    บ้านโป่ง ราชบุรี
    กล่าวขอบคุณ
    381
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,458
    ผมว่าแล้วแต่คุณชอบเถอะครับ

MonsterCat

กล่าวขอบคุณ
    33
    ได้รับคำขอบคุณ: 140
    BF3 ดี กว่า สนุกกว่าเยอะ
    BBGUNแปป เดียวกะเบื่อ ละ จริง

BTS ศรีราชา
    กล่าวขอบคุณ
    2,152
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,415
    1
    ถ้าเครื่องแรงก็ซื้อ BF3
    ถ้าอยากออกกำลังเอา BB GUN

แอบมี Earth อยู่ในใจ ก็พอ
    กล่าวขอบคุณ
    1,636
    ได้รับคำขอบคุณ: 994
    1
    แล้วแต่ชอบอ่ะครับ เกมเล่นไปเหอะ บางทีมีเสียอารมณ์อีกเวลาเจอเกรียน แต่สนุกเวลาเบื่อๆ BBGunได้ออกไปเล่นออกกำลังกาย ปืนไม่จำเป็นไม่ต้องแต่งหรอก ผมเล่นปืนสแตนดาร์ดยังสนุกได้เลยขอบอก เพื่อนไปหาเอาข้างหน้าได้ ยิ่งเราเล่นโอเคก็ยิ่งมีคนสนใจจะเอาเข้าทีม มีคนชวนคุยเรื่องปืนก็เป็นความรู้ ที่สำคัญ มันได้วิ่งได้แอคทีฟได้ออกกำลังกว่้าเยอะ เดี๋ยวผมก็กลับไปเล่นแล้วเนี่ย เก็บเงินซื้อปืนก่อน แล้วเล่นยาวๆเลย พ่อแม่ไม่บ่นด้วย

อ้างถึง กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ markops อ่านกระทู้
    พูดจริงผมคนนึงที่เล่น Bf3 อยากได้เพื่อนเล่น ต่างสถานที่ ต่างจังหวัด ไปบอร์ด BF3 TH ออนไลถึงกันได้ อยากมีกลุ่มอยู่ ก็ไปบอร์ด BF3 TH เล่นเป็นทีม แถมถ้ามีกลุ่มอยู่ชวนกันเล่นเกมอื่นก็ได้สบาย ออกกำลังกาย เล่นเสร็จไปวิ่งออกกำลังกายก็ได้
    แต่ BBgun ซื้อมาเพื่ออะไร เพื่อนเล่นมีไหม ทีมมีไหม ไม่มี หาเพื่อนพูดเรื่องพวกนี้มีไหม มีเหมือนกันในบอร์ดที่แลกเปลี่ยนขายBBgun ซื้อเพื่อเท่ แต่งปืนสวย หมดเยอะกว่าเกมอีก
    ก็เข้าใจครับ ว่าแต่เคยลองรึยัง บางคนซื้อเพื่อเท่ ตามแฟชั่นก็มี แต่คนที่เขารักจริงก็มีนะครับ คนเล่นปืนไม่แต่งยังมีเลย อีกอย่างมันเป็นความชอบส่วนตัวมันไปชี้นำอย่างนั้นอย่างนี้ไม่ได้ครับ อีกอย่างชุมชนคนเล่นBBก็มีนะ ไม่ใช่ว่าไม่มีSiambbgunเคยไปดูมั๊ยอ่ะคับ ลองไปดูนะแล้วจะรู้ว่ามันเป็นไง มันก็ไม่ต่างจากที่นี่หรอก เกมกับBBGunผมก็เล่นมันทั้งคู่ แล้วแต่ว่าเวลาไหนอยากจะอะไร วันนี้เบื่อว่ะขี้เกียจไปไหนก็เปิดคอมซะ วันนี้อยากลุยว่ะก็แพคของแบกกระเป๋าแบกเกราะไปลุย ผู้ใหญ่ชวนเล่นมีเยอะจะตายไป
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย kabukiput : 8th September 2012 เมื่อ 13:32
    เอิร์ธน้อยผู้น่ารัก อร๊ายยยย

22. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

เรปล่างเป็นเกย์
    ดวงจันทร์ เเต่โดนNASAปกปิด
    กล่าวขอบคุณ
    3,264
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,636
    ถ้ามั่นใจในตังก็BBgunครับ เพราะมันไม่จบเเค่ซื้อปืนเเน่ๆ ผมรับประกัน
    เเต่สิ่งดีๆที่เราจะได้คือการออกกำลังกาย ฝึกความอดทน ความมีสปิริต เเล้วก็สนุกด้วยครับ

ส่วนเรื่องที่บอกเล่นบีบีจำเป็นต้องมีทีม มีเพื่อนเล่นนี่ผมไม่เห็นด้วยนะครับ ไปหาเพื่อนเอาที่สนามก็ได้ เเละทีมกกรรมการเขาก็เเบ่งตามความเหมาะสมอยู่เเล้ว

24. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

กล่าวขอบคุณ
    92
    ได้รับคำขอบคุณ: 603
    BB Gun ของแต่งไม่ใช่ถูกๆ แต่ก็อย่างว่า ผมเคยไปเล่น 1 ครั้งกับพี่ชาย สนุกดี ออกกำลังกาย มันส์สุดๆ ถ้าคุณอินกับมันนะ

แต่เรื่องเงินที่แหละปัญหา อยากได้ปืนสวยๆที กระเป๋าแฟบ

อย่าตามน้ำในทางที่ผิด
    (เฉพาะผู้ได้รับอนุญาต)
    กล่าวขอบคุณ
    1,985
    ได้รับคำขอบคุณ: 981
    ถ้ามีงบที่จะเล่น BBgun ได้ ผมว่ามันต้องมีงบที่จะซื้อ BF3 ด้วยอีกแน่นอนเพราะ BBgun ไหนจะสนาม ค่าเข้า นัดกันเล่นกับเพื่อน ของแต่งปืน กระสุน แก๊ส หรือแม้แต่ค่าเช่าชุด
    ผมว่า BBgun มันหมดเยอะกว่า BF3 เกมเดียวหลายเท่าเลยนะ

จากประสบการณ์ ถึงผมจะไม่มีปืน(เช่าปืนสนามเอา) เล่นกันกับเพื่อน(คนที่อื่นก็มาเล่นด้วย) เห็นแต่ละคนปืนอย่างเท่ SVD PSG1 AWP M4A1CQB AK47 AKs74u G17 BF92 ติดกล้องอะไรกันเยอะแยะ
    พวกผมลองเข้าไปถามดู บอกหมดเป็นเกือบหมื่น = =" เห็นแล้วอยากได้สักกระบอกเหมือนกัน แต่ตังไม่มี
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Gu Pai! : 8th September 2012 เมื่อ 18:21
    ลูกผู้ชาย ฆ่าได้ฝังให้ด้วย

กล่าวขอบคุณ
    3,196
    ได้รับคำขอบคุณ: 178
    ถ้าซื้อ BB gun มายิงเล่นเท่ห์ๆ ก็อย่าซื้อดีกว่า แต่ถ้าซื้อมาเล่นเป็นกีฬา หาทีมไปแข่งมันถึงจะคุ้ม ถ้าเล่นจริงๆจังๆหมดเยอะครับ อะไหล่แพง มาไวไปไว

IT Hardware
    กล่าวขอบคุณ
    5,163
    ได้รับคำขอบคุณ: 3,101
    คอเกมบอก BF3 คอปืนก็บอก BBGUN !
    ไส่ลายเซ็นไม่ได้

-VIP-
    กล่าวขอบคุณ
    275
    ได้รับคำขอบคุณ: 396
    ซื้อทั้ง2อย่างเลยอิอิ

กล่าวขอบคุณ
    152
    ได้รับคำขอบคุณ: 1,034
    ถามผมตอนนี้ ผมเลือก BBGUN เพราะเมื่อก่อนเคยเล่น เคยแข่ง เคยไปช่วยงานต่างๆนานา แต่ถ้าจะเดินสายนี้

งบที่ผมลองคิดดูแล้วว่าไม่ต่ำกว่า 10000 บาท แน่นอน เอาของผมไปดู (สมัยเมื่อ 3 ปีที่แล้ว)

BIM 3881 / 4400
    Red Dot /1200
    Vest เบา แบบตาข่าย /600
    ขนับเข่า+ศอก /300
    แว่นตา /450
    เสื้อแขนยาวสีดำ มีฟองน้ำที่ไหล่และศอก /200
    เสื้อลายพราง ตลาดนัด(กากๆ) /100
    กางเกงลายพราง (ของพ่อ)/ฟรี
    ร้องเท้า รด./ฟรี
    กระเป๋าปืน /900
    ผ้าชีมัค /100
    แบทลิโพ 12c 1200แอม+ที่ชาร์ตบาล้าน/900
    ลูกกระสุนอีกนับไม่ถ้วน 250ต่อถุง

ที่บอกมานี้เป็นของระดับกากๆ ไม่มียี่ห้อเลย แล้วคิดดูถ้าเป้นของดีมีระดับก็บวกเข้าไปอีก

ก็ลองคิดดูคับว่าพอไหวหรือชอบอะไรมากกว่ากัน เล่นเกมจะเป็นอะไร ยิ่งใครก็ได้ตามที่ต้องการผ่านคีบอร์ดและเม้าซ์

แต่บีบีกัน มันมีกฏของมันอยู่ ไม่เล่นตามกฏระเบียบก็โดนเล่นซ่ะเอง แต่ก็ยังได้เหนี่ยวไกใส่คนจริงๆ

หมอบ ลุก กลิ้ง วิ่ง คลาน ตื่นเต้น กดดัน หัวใจเต้นแรง หอบ เหนื่อย เจ็บ สนุก มันส์ ในแบบที่เกมส์ไหนๆก็ให้คุณไม่ได้
    0000000000000000000000

กล่าวขอบคุณ
    357
    ได้รับคำขอบคุณ: 167
    BB GUN ดีกว่าครับ

ĦΣΛVИ MΣTΛLZOИΣ
    กล่าวขอบคุณ
    575
    ได้รับคำขอบคุณ: 4,660
    BB-GUN ดีกว่านะ ได้ความรู้สึกไปกับอินในสงครามมากกว่า เกม ที่ต้องอยู่หน้าจออย่างเดียว ความมันก็ต่างกันด้วย แถมเราต้องเล่นกันเป็นทีมด้วย แล้วผมก็เพิ่งซื้อ BB-Gun มาเองเลย หมดไป 12850 แล้วขนาดยังไม่แต่งอะไรมากแค่จัด Dot+เล ก็หมดไป 3000 กว่าได้ เลก็เลเขียว มีกรีบหน้า 500 กว่าบาท ที่ชาร์ตถ่านเล กระเป๋าปืน 600 ตัวปืนก็ M4CBQ Metalgear Top Modify 7800 เข้าไปแล้ว ถ้าไม่รักจริงไม่จัดหนักหรอก เดี๋ยวจะเอาไปเล่นกับพวกชมรมยิงปืน ในคณะแล้ว

เออ ใครตั้ง Dot กับ เล ให้ตรงได้มั้งตั้งนานแล้ว แต่ยังตั้งไม่ตรงเลย

=Xian=
    กล่าวขอบคุณ
    1,381
    ได้รับคำขอบคุณ: 221
    ถ้าชอบแนว นี้ จริง อย่า เกมส์เลย ไป BBGun เหอะ ได้ความสนุก สมาธิ ความสามัคคี และ อย่างอื่น อีกเยอะ
    ผมขอ พ่อ ซื้อแผ่นเกมส์ 799 (ArmA 2 OA) พ่อไม่ให้ พ่อเดินผ่านร้าน BBgun ขอ ซื้อ G36K 4900 พ่อบอก
    เด๋วไปกดตังมา ซื้อให้เลย แล้วทุกวัน เสาร์ อาทิตย์ ผมก็ไปเล่น BBgun เกือบทุกวัน เจอพวก ลุงที่เป็นทหารเรือ
    อายุ มีตั้ง แต่ 20+ ถึง 50+ ครับ ใครว่าง ก็เจอกันได้ นะครับ สนาม Bb Gun ค่ายพระมหาเจษฎาราชเจ้า สัตหีบ

34. สมาชิกที่กล่าวขอบคุณ:

" Waiting for The End "
    " In Heart who love us "
    กล่าวขอบคุณ
    1,285
    ได้รับคำขอบคุณ: 5,983
    BB Gun ดีฟ่า +..+

สำหรับผมนะ